<Linh tinh chuyện> Người nổi tiếng trên OF

2R+

Xe điện
Đây là lần đầu tiên em quote cái danh sách đang xem thread, bởi vì có một nhân vật cũng rất nổi tiếng trên OF trong những năm qua. Thậm chí trên OF còn từng đồn đại rằng nếu có dịp để các nick có chữ cái đầu là T*, F*, K*, S*, V* mà ngồi với nhau cùng một mâm thì sẽ có rất nhiều nội dung có thể tranh luận. Có cụ nào biết là những nick nào không?
trong những nick mợ Thông liệt kê ở trên, mỗi nick K* là em chưa biết. mợ PM cho em ná :-$

Tien_TCFC

Xe điện
Em dự là mợ Thông đang nhắc đến nick taplai Hình như OF 169 , T có 1 chữ T .
Em đố Cụ tìm được 1 thớt mà còn đến bây giờ đủ comment của cả 5 người ý đấy :))

math_CFA

Xe hơi
Em cũng chắc bít ai cả....

E hèm ! chào bác GiaoThong và toàn bộ BĐH diễn đàn ;))
Ôi giời, khách quý của nhà em đây mà :)

Chúc mừng bác được thả sớm nhân SN lần 4, có vấn đề gì thì lại hú em nhá :))

Website
www.facebook.com
Ơ, thế vụ này vẫn chưa ngã ngũ hử các cụ.

Hóa ra Ô ép nhà mềnh tuyền người nổi tiếng.=))=))

@ mợ Thông: Kết nhứt quả hở 1 bên vai đới. Đây này.

Vừa định trưng ảnh lên đã có người dọa phải xóa ngay kẻo bị rạch mặt.

hãi quá nên nhà chùa phải gỡ ảnh, có điều ai muốn xem thì mời bấm vào đây.:D

Chỉnh sửa cuối:

Huyền Trang

Xe tăng
E mới vào of chẳng bít ai nổi cả, chẹp, mà dường như em thấy nổi nhất là lích các bác mót,ai cũng phải nể sợ :))

chuột 74

Xe điện

Tien_TCFC

Xe điện
Có vẻ nơi đây không phải là để cho những người thích đùa. Chia buồn cùng Người nổi tiếng :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trí nhớ của bác rất tuyệt. Bác có tìm được bài nào đủ mâm 6 có cả T*, F*, K*, S*, V*, L* không?

Trên OF có một số người nổi tiếng nick có chữ Sơn, trong đó phải kể đến Sontt, Sơn Bọ và Sondauto. Trong 3 người này còn có Sơn bọ vẫn hoạt động rất nhiệt tình với niềm đam mê có vẻ bất tận. Những bài văn như "Tại sao các bác phải ăn gà giúp em?" đã giúp nhà hàng gà công nghiệp của anh ở vùng quê xa xôi tăng doanh số 250%.

Phải công nhận SB là người đi nhiều, chơi nhiều, khi say thì post bài xong sáng hôm sau quên béng mình post những gì, nhưng ưu điểm lớn nhất của SB là sự chu đáo khi tổ chức các chuyến đi chơi xa đông người. Cũng giống như nhiều trường hợp khác, ngoài đời SB hiền hơn những gì anh thể hiện trên diễn đàn.

Câu nói bất hủ của SB là trong video clip của SNOF3 "hai tám triêu tám trăm", hành động không thể nào quên của SB là trong SNOF2 "tắm trong hồ Bách Thảo", hành động ga lăng của SB là chở một thùng xe toàn hoa tươi và bật máy lạnh cả buổi chiều ngày SNOF3 để tặng một người phụ nữ không nhớ mặt đã đưa mình về trong một buổi nhậu say quắc cần câu. Ngồi đối diện người phụ nữ anh thường nhắc đến, SB bối rối như chàng thiếu niên lần đầu tiên gặp mặt người mình thích (em ngồi cùng bàn cafe với cả 2 người này nên nắm được từ đầu tới cuối).

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em chân thành khuyên các bác nên cân nhắc kỹ khi tham gia những thớt mợ Thông mở, sau khi giày được nấu lẩu, mợ vẫn chân đất đi làm
Đừng có chơi món olimpic gắp lửa bỏ tay em như thế chứ!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net

Tien_TCFC

Xe điện
Hiện có 19 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (15 lái chính và 4 lái phụ)
Tien_TCFC 4x4 BBB Bắp Bơ+ sơn bọ black_hat No nick digital_copier red ferrari Thích Là Bụp

Với 1 thớt của 1 người nổi tiếng thì lượng vew vào giờ này cũng chưa phải là đông ạ!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

anchibui

Xe điện
Bấy lâu nay vì chúng ta quen với việc "người nổi/có/tai/điều...vv/tiếng" sinh hoạt trong cộng đồng mạng chỉ đơn giản dưới những nickname OF mà quên đi mất danh phận của họ: Những Cây/Que/Khóm/Bụi/Cành Đại thụ của nhiều lãnh vực thật là quan trọng đối với đời sống, XH chúng ta.

Này nhé, showbiz ai chả biết một ca sĩ Pha Lê đình đám với chỉ số vòng 1 "nổi loạn" (hỏi cụ Gúc với từ khóa "Pha Lê" "lộ hàng"); hay nhạc sĩ 3Bugi nổi danh trong giới nghệ Hà Thành với khả năng thổi kèn trăm phát trăm khoái - ấy là nghe bọn Min, Mod OF kháo vậy.

Nhưng để điểm mặt chỉ tên thế thì cũng mất đi cái sướng mợ Thông ạ. Chi bằng chúng mình cùng phát động cái gọi là "Vẽ chân dung người nổi tiếng" để mọi người tham gia. Tớ chưa nghĩ kỹ, nhưng đại loại là ta "vẽ" về nhân vật nổi tiếng nhưng không chỉ rõ nick, hay các thông tin cá nhân, sau đó để bà con đoán người nổi tiếng đấy là ai thì vui hơn mợ ạ.

Một ví dụ:

Anh quê gốc Hà Nội, ở quận Hà Tây thì phải. Tính anh thương người nên nghe đâu anh rất hay đứng ra nhặt nhạnh đồ hầm bà lằng để làm từ thiện. Anh chẳng được hưởng bổng lộc từ việc này dù có đôi lúc có bọn ác khẩu cứ bảo "nhờ đấy mà lên hàng ăn chơi" - anh chơi xe cổ Ford Mustang lắp máy Toyota 2Y.

Trên forum, anh là một mem cực kỳ duyên dáng với những post bài đậm tính nhân văn - như icons cười lăn lộn, và...vô hại - mặc dù có nhiều ý kiến cho rằng các thành phần hóa học trong post của anh thiếu hẳn cái chất i-ốt. Nhưng với sự kiên định không gì lay chuyển nổi, anh đã vượt lên tất cả để giành ngôi vương - Vua Spam!

Anh là ai? Thưa quý vị?

Ngay ở trên có vài vị có chất liệu để vẽ kia kìa bà con ơi =))
Các cụ vẽ xem có giống em không?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tien_TCFC

Xe điện
Đã lâu rồi tuy làm trong nghành nhưng Em không nghe đến từ "cắt cầu dao".

Hôm trước Em có ngồi với 1 Cụ ẩn danh cũng khá lâu, tên tuổi cũng được liệt vào hàng lừng lẫy.

Ngày nào cũng tham gia viết bài rất tích cực, đùng 1 cái, chỉ đọc mà kô comment lấy 1 bài. Tìm mỏi mắt trong 2 năm liền mới thấy lẻ tẻ vài bài không đáng có.

Có người nói là cho mượn nick nhưng không phải, khi Em hỏi Cụ ý nói là "Cắt cầu dao"

Nick của Cụ ý hình như cũng tự đặt tên được thì phải ạ (l)