[Funland] Mạn đàm: Hà Nội sướng hay khổ............

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua em đang ở nhà thì thằng bạn nối khố của em đến đón đi nhậu,(thằng này nó về Hà Nội hơn 10 năm rồi,đang ở làng quốc tế Thăng Long).Còn em thì đang ở miền núi,nhiều cụ cũng biết em đang sống ở đâu rồi mà.:)

Sau khi 2 chai Vodka to đã hết thì em và nó bắt đầu tranh luận.:))

Em thì bảo thủ quan điểm rằng sống ở Hà Nội ko sướng :Pthì sao dân tình mọi miền cứ tranh nhau đổ về đấy mà sống...nào là kiếm tiền dễ này,nhiều dịch vụ nhảy múa,ăn chơi thời thượng....abc...xyz.....

Nó thì bảo rằng mày cứ ở đấy thì mày mới biết,nào là đất chật người đông,nào là đi có mấy cây số mà mất cả tiếng đồng hồ,chẳng may buồn đi tè cũng chả biết tè vào đâu.Không biết nó kể có thật ko mà nó bảo với em có lần nó phải tè vào chai lavie vì ko tìm được WC.:(:((
Híc, em nghe bắt đầu nản,nó lại tiếp tục than vãn chuyện đường xá đi lại,rồi chuyện bãi đỗ xe....nghĩ thương nó thật.
Nó bảo với em ở quê mình đường rộng thế này có đi làm bằng xe công ten lơ cũng léo lo bị tắc đường,sướng thật.....bla...bla......

Tiên nhân nhà nó,nghe xong mà em đau hết cả đầu,em cứ tưởng ở Thủ Đô là sướng hóa ra cũng chả phải,mệ,đúng là ở đâu âu đấy thật,cho em về Thủ Đô em cũng ứ về nhá:P

Sướng hay khổ: hy vọng các bác cùng tâm sự để em lôi thằng bạn em về quê cùng em:P Em cảm ơn.

xegiacmo

Xe container
Nhưng kiếm tiền thì phải ở HN thôi chứ đi đâu ???

The Killer

Xe điện
Vâng. Vấn đề là thủ đô có những thứ ta rất cần nhưng rặt vô số thứ ta ngán. Các cụ ko nên cầu toàn. Mai mốt thu đủ các loại phí thì ko chỉ ở thủ đô cụ nhé, đâu trên đất VN này cũng rứa =)). Khỏi kêu.

xe bò đuôi

Xe hơi
khổ thì là cái chắc :D chả ai thích ở HN đất trật người đông ô nhiễm đâu :D về quê sống cho lành ... nhưng vì kế sinh nhai mà thôi...............

Sent from ipad with safari.

vietnam vacation,halong cruise

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

inovavgj

Xe container
quá khổ, về quê hay hơn

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
quá khổ, về quê hay hơn
khổ thì là cái chắc :D chả ai thích ở HN đất trật người đông ô nhiễm đâu :D về quê sống cho lành ... nhưng vì kế sinh nhai mà thôi...............
Vâng. Vấn đề là thủ đô có những thứ ta rất cần nhưng rặt vô số thứ ta ngán. Các cụ ko nên cầu toàn. Mai mốt thu đủ các loại phí thì ko chỉ ở thủ đô cụ nhé, đâu trên đất VN này cũng rứa =)). Khỏi kêu.
Nhưng kiếm tiền thì phải ở HN thôi chứ đi đâu ???
tổng hợp ý kiến này chứng tỏ cứ ở quê như em là ngon nhứt,còn các cụ này do miếng cơm manh áo thôi.

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cá nhân em thì em vẫn thích ở HN.
Ở đâu cũng có cái sướng, cái khổ của nó.
Nhu cầu của em khá nhiều và khá cao, do đó khá vất vả cho các sở thích của mình khi ở tỉnh lẻ.
Mua cái máy ảnh và các phụ kiện kèm theo: Ra HN.
Mua cái TVx xem phim HD: Ra HN.
Mua cái máy quay: Ra HN.
Mua dàn máy xem phim HD, nghe nhạc...: Ra HN.
Khám cái sức khỏe...: Ra HN.
Đi máy bay vào Sài gòn: Ra HN.
Thăm họ hàng nội ngoại, bạn bè: Ra HN.

Cái em thích ở HN là quê em ở đó, họ hàng nội ngoại ở đó, bạn bè ở đó...
Vậy mà em đang dạy học ở TP Thanh Hóa, thu nhập tháng gấp 3 chi tiêu cho gia đình, nên em không lăn tăn lắm về khoản kiếm tiền.( Không vì cái này thì em về HN lâu rồi!)
Ở tỉnh lẻ chỉ được cái yên bình, thoáng đãng, trong lành, đỡ bon chen, gấp gáp và dù sao người dân cũng gần gũi hơn.
Và sướng nhất là chạy xe, đỗ xe vô cùng thoải mái.
Nhìn chung với cá nhân em thì HN cái gì cũng tiện lợi trừ giao thông, nhưng may là em không phải đi lại nhiều.
Tuy nhiên em hài lòng với cuộc sống hiện tại của mình ở TH và không có ý định thay đổi.

Kho

Xe điện
Tối qua em đang ở nhà thì thằng bạn nối khố của em đến đón đi nhậu,(thằng này nó về Hà Nội hơn 10 năm rồi,đang ở làng quốc tế Thăng Long).Còn em thì đang ở miền núi,nhiều cụ cũng biết em đang sống ở đâu rồi mà.:)

Sau khi 2 chai Vodka to đã hết thì em và nó bắt đầu tranh luận.:))

Em thì bảo thủ quan điểm rằng sống ở Hà Nội ko sướng :Pthì sao dân tình mọi miền cứ tranh nhau đổ về đấy mà sống...nào là kiếm tiền dễ này,nhiều dịch vụ nhảy múa,ăn chơi thời thượng....abc...xyz.....

Nó thì bảo rằng mày cứ ở đấy thì mày mới biết,nào là đất chật người đông,nào là đi có mấy cây số mà mất cả tiếng đồng hồ,chẳng may buồn đi tè cũng chả biết tè vào đâu.Không biết nó kể có thật ko mà nó bảo với em có lần nó phải tè vào chai lavie vì ko tìm được WC.:(:((
Híc, em nghe bắt đầu nản,nó lại tiếp tục than vãn chuyện đường xá đi lại,rồi chuyện bãi đỗ xe....nghĩ thương nó thật.
Nó bảo với em ở quê mình đường rộng thế này có đi làm bằng xe công ten lơ cũng léo lo bị tắc đường,sướng thật.....bla...bla......

Tiên nhân nhà nó,nghe xong mà em đau hết cả đầu,em cứ tưởng ở Thủ Đô là sướng hóa ra cũng chả phải,mệ,đúng là ở đâu âu đấy thật,cho em về Thủ Đô em cũng ứ về nhá:P

Sướng hay khổ: hy vọng các bác cùng tâm sự để em lôi thằng bạn em về quê cùng em:P Em cảm ơn.
Khổ...chú bẩu bẹn chú vìa quê đi cho a rộng đất....keke:P

xmen333

Xe máy
Kiếm tiền ở Hà Nội đến khoảng 60 tuổi trời thương cho thì kiếm dc 10 tỏi. mua cái trang trại mấy nghìn mét ở đâu khí hậu trong lành, trồng rau hoa cây cảnh, nuôi chim, cá...., còn để tiết kiệm 2 tỏi để dưỡng già dần, Ước mơ em chỉ giản dị vậy thôi. 60 tuổi thì ko nên ham hố cái nơi xô bồ như HN

nunachuoi

Xe tăng
Kiếm tiền ở Hà Nội đến khoảng 60 tuổi trời thương cho thì kiếm dc 10 tỏi. mua cái trang trại mấy nghìn mét ở đâu khí hậu trong lành, trồng rau hoa cây cảnh, nuôi chim, cá...., còn để tiết kiệm 2 tỏi để dưỡng già dần, Ước mơ em chỉ giản dị vậy thôi. 60 tuổi thì ko nên ham hố cái nơi xô bồ như HN
Đến lúc đấy đám F1 nhà cụ nó lại ấn vào tay cụ đám trẻ con nhà nó để rảnh tay lăn lộn với kế sinh nhai thì cụ có chạy vào mắt.

uaytau

Xe buýt
Câu này nghe quen quen.
Nói chung ở đâu quen đấy cũng giống như người HN ra nước ngoài hoặc vào SG rồi cũng không muốn quay về HN, người ngoại tỉnh đến HN lập nghiệp rồi cũng không muốn về.
Nói nghiêm túc HN bây giờ có một số cái tiện như bệnh viện, trường học, sân bay, giải trí........còn lại tất cả các thứ khác ở HN hiện nay áp lực và khổ hơn các tỉnh lân cận nhiều.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Câu này nghe quen quen.
Nói chung ở đâu quen đấy cũng giống như người HN ra nước ngoài hoặc vào SG rồi cũng không muốn quay về HN, người ngoại tỉnh đến HN lập nghiệp rồi cũng không muốn về.
Nói nghiêm túc HN bây giờ có một số cái tiện như bệnh viện, trường học, sân bay, giải trí........còn lại tất cả các thứ khác ở HN hiện nay áp lực và khổ hơn các tỉnh lân cận nhiều.
em công nhận những điều cụ nói là đúng ạ

springsea

Xe container
Ở HN để kiếm xiền thôi chứ Hoa lư mà dễ kiếm tiền thì e rời đô lâu rồi

LeTai1979

Xe cút kít
HN kiếm tiền rất dễ, em thấy nhiều người bẩu thế.

anh2cop

Xe hơi
Các cụ mợ về bớt đê, e ở lại đi đỡ bị tắc đường

hoangbaolong

Xe buýt
Em không biết chủ thớt có nói thật không nên em xin hỏi
"2 ông sau khi hết 2 chai votka to mới mạn đàm hà nội sướng hay khổ...' thì em xin bái phục, vì sau khi mỗi ông một chai to nhé em sẽ ôm cái bệ xí chứ không còn hơi sức đâu mà tranh luận, còn khi hết nửa chai thì không có tranh cãi việc gì ngoài việc gái mú thế nào.
Còn nếu sự thực như thế em xin phép khi nào mời hai bác đi nhậu uống hết 2 chai các bác làm gì (em ở ngoài trả tiền rượu votka nhé)

catking113

Xe điện
Sướng đối với người có nhiều tiền, còn ko kiếm đc tiền thì khổ hơn ở quê nhiều cụ ạ.
Nhà cháu lại nằm ở vế thứ 2, chưa biết đến bao h mí chuyển đc sang vế 1

0oMinho0

Xe tăng
Sống ở Hn sướng hay khổ nó tùy thuộc vào phong cách sống của mỗi người thôi cụ ah :D nhưng E phải công nhận ở Hn dễ kiếm $ làm cái xe máy ra đầu ngõ đứng ngày cũng đc 5-6 lít hay làm ấm chè ra vỉa hè ngồi cũng đc vài trăm.