[Funland] Mạn đàm: Hà Nội sướng hay khổ............

pass

Xe buýt
Cụ nào cũng bảo là trẻ lên HN kiếm tiền rồi đến lúc già về quê sống cho sướng , nhưng em thấy càng già thì càng phải ở HN vì già thì lắm bệnh, không ở HN về quê là đi sớm !

provtc

Xe container
Hà Nội mà không có đám sinh viên ở tỉnh hàng tháng xin tiền bố mẹ lên học thì Hà Nội cũng mà có mứt kiếm được tiền dễ, chung quy em thấy Hà Nội toàn sống dựa vào sinh viên. Không như Đà Nẵng, Sài Gòn

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội mà không có đám sinh viên ở tỉnh hàng tháng xin tiền bố mẹ lên học thì Hà Nội cũng mà có mứt kiếm được tiền dễ, chung quy em thấy Hà Nội toàn sống dựa vào sinh viên. Không như Đà Nẵng, Sài Gòn
em thấy điều này cũng ko hẳn đúng cụ ạ.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Em ở lại hà nội vì ngày xưa, ra trường ko thuộc hàng con ông cháu chú nên không tìm được việc, giờ sống ở HN gần cả chục năm rồi, mọi thứ thay đổi nó vô cùng khó khăn nhất là công ăn việc làm.
Kế hoạch của em là cho F1 đi du học, xong về hưu thì hai ông bà về quê sống, em cũng thủ sẵn một số thứ cho việc về quê rồi như đất cát, ruộng vườn.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
nói chung là nhiều cụ mợ muốn ở Hn kiếm ít tiền,sau đó về quê sinh sống:)

latson

Xe buýt
em thì thấy chỗ sướng cũng lắm mà chỗ khổ cũng nhiều...:))

provtc

Xe container
em thấy điều này cũng ko hẳn đúng cụ ạ.
Đúng cụ ạ, cụ tính xem ở Hà Nội bây giờ có bao nhiêu triệu sinh viên, bình quân mỗi sinh viên 1 tháng mang lên Hà Nội tầm 2 triệu. 1 triệu sinh viên * 2.000.000đ em bấm tạm máy tính thì nó ra kết quả thế này 2.000.000.000.000.đ. Mà ở Hà Nội có nhiều triệu sinh viên lắm cụ ạ, vậy các cụ chỉ cần vặt lông đám sinh viên là ok rồi :)

altis_oldman

Xe tăng
Sống ở HN nhưng vùng ven đô có lẽ sướng hơn vì lẽ nhất cử lưỡng tiện. Các đô thị dọc ĐLTL hay QL 32 là những điểm ở lý tưởng trong vòng 5-7 năm tới.
cụ này chắc có hàng kẹt ở Kim chung - Di trạch. Nói cho cụ buồn, KC-DT đã vào danh sách đen rồi

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ ạ, cụ tính xem ở Hà Nội bây giờ có bao nhiêu triệu sinh viên, bình quân mỗi sinh viên 1 tháng mang lên Hà Nội tầm 2 triệu. 1 triệu sinh viên * 2.000.000đ em bấm tạm máy tính thì nó ra kết quả thế này 2.000.000.000.000.đ. Mà ở Hà Nội có nhiều triệu sinh viên lắm cụ ạ, vậy các cụ chỉ cần vặt lông đám sinh viên là ok rồi :)
vặt lông đi tù chít:))

Alps_vn

Xe buýt
Nói chung là ở đâu quen đấy thôi. HN có nhiều tiện ích, như cậu gì trình bày ấy, thì thích ở , vả lại kiếm tiền cũng dễ hơn. Ngày xưa em ở Nha trang, nhớ HN quay quắt, nhất là những dịp tết, họ hàng, bạn bè, quán nước, cái điếu cày, cái se se lạnh, cái kiểu chuyện chẳng phải của mình cũng chõ *** vào....thế là em phi ra luôn, không ở NT nữa. Nói thật HN có cái gì đó mà đi xa nhớ lắm, ở gần thì không cảm nhận được. Nhưng về già thì em thích ở ngoại thành hơn.

provtc

Xe container
vặt lông đi tù chít:))
Hí hí, nhưng bác công nhận em nói đúng không, ăn chơi cũng sinh viên, mua sắm cũng sinh viên, nhà trọ sinh viên quán cơm sinh viên, nhỏ nhất là trà đá cũng sinh viên, vì vậy chuyển vợi sinh viên ra ngoại thành thì đường ko tắc Hà Nội không khổ, nhưng ko bao giờ vì sinh viên là người đem lại nguồn sống cho thủ đô chúng ta lên sinh viên vẫn phải ở trong nội thành Hà Nội.

trungcienco1

Xe buýt
E cũng sống ở HN, đúng là HN có nhiều bất cập, đã sống thì phải chấp nhận thôi. NHưng đi đâu e cũng bảo e là người ở quê. E ở khu Cầu Giấy, các hoạt động buôn bán, ăn chơi giải trí phục vụ đa số cho sinh viên, nên lượng sinh viên là 1 nguồn thu đáng kể cho HN. Các bác cứ nhìn ngày Tết thì biết, HN không đông lắm đâu :))

provtc

Xe container
E cũng sống ở HN, đúng là HN có nhiều bất cập, đã sống thì phải chấp nhận thôi. NHưng đi đâu e cũng bảo e là người ở quê. E ở khu Cầu Giấy, các hoạt động buôn bán, ăn chơi giải trí phục vụ đa số cho sinh viên, nên lượng sinh viên là 1 nguồn thu đáng kể cho HN. Các bác cứ nhìn ngày Tết thì biết, HN không đông lắm đâu :))
Một điều hiển nhiên như thế mà các cụ có nhận thấy không, cứ nghỉ hè hoặc ngày lễ tết Hà Nội vắng chẳng có ma nào, vậy vì sao ở Hà Nội là khổ vì đất chật người đông, bẩn thỉu ô nhiễm. Suy ra sao không giãn dân đi, như chuyển vài ba trường đại học to ra ngoại thành như mạn bên cầu giấy hoặc bên Gia Lâm, vậy người trong nội đô sẽ ít đi, đường xá thoáng đãng nhiều chỗ để xe, không có nhiều phí này phí nọ, nhưng vì sao các cấp các ngành không làm, vì sinh viên mang lại 1 nguồn tiền khổng lồ lên Hà Nội mà chẳng ai tự dưng điên mà đẩy cái nguồn tiền này đi chỗ khác, và cũng có cớ đất chật người đông để thu thêm phí này phí nọ của các cụ offer

The Killer

Xe điện
CỤ lại vơ đũa cả nắm rùi. Iem đang mong mấy trường đại học chuyển ra khỏi trung tâm đây. :P

vutamhoan

Xe tăng
Mỗi cụ 1 chai Vodka to thì lúc ấy phải bàn chuyện giang sơn, thế giới - hoặc ít cũng phải nói tới trái đất mặt trăng chứ bàn gì chuyện mấy cái chỗ ở vài chục m2
Khẳng định là hôm qua các cụ uống phải rượu rởm, ke ke ke

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cụ 1 chai Vodka to thì lúc ấy phải bàn chuyện giang sơn, thế giới - hoặc ít cũng phải nói tới trái đất mặt trăng chứ bàn gì chuyện mấy cái chỗ ở vài chục m2
Khẳng định là hôm qua các cụ uống phải rượu rởm, ke ke ke
cụ chả biết đấy thôi,hai thằng cãi nhau om tỏi hết cả lên ý,giang sơn thì đã có bác Thăng lo,chả đến lượt em:P

vuvanphong

Xe điện
Tối qua em đang ở nhà thì thằng bạn nối khố của em đến đón đi nhậu,(thằng này nó về Hà Nội hơn 10 năm rồi,đang ở làng quốc tế Thăng Long).Còn em thì đang ở miền núi,nhiều cụ cũng biết em đang sống ở đâu rồi mà.:)

Sau khi 2 chai Vodka to đã hết thì em và nó bắt đầu tranh luận.:))

Em thì bảo thủ quan điểm rằng sống ở Hà Nội ko sướng :Pthì sao dân tình mọi miền cứ tranh nhau đổ về đấy mà sống...nào là kiếm tiền dễ này,nhiều dịch vụ nhảy múa,ăn chơi thời thượng....abc...xyz.....

Nó thì bảo rằng mày cứ ở đấy thì mày mới biết,nào là đất chật người đông,nào là đi có mấy cây số mà mất cả tiếng đồng hồ,chẳng may buồn đi tè cũng chả biết tè vào đâu.Không biết nó kể có thật ko mà nó bảo với em có lần nó phải tè vào chai lavie vì ko tìm được WC.:(:((
Híc, em nghe bắt đầu nản,nó lại tiếp tục than vãn chuyện đường xá đi lại,rồi chuyện bãi đỗ xe....nghĩ thương nó thật.
Nó bảo với em ở quê mình đường rộng thế này có đi làm bằng xe công ten lơ cũng léo lo bị tắc đường,sướng thật.....bla...bla......

Tiên nhân nhà nó,nghe xong mà em đau hết cả đầu,em cứ tưởng ở Thủ Đô là sướng hóa ra cũng chả phải,mệ,đúng là ở đâu âu đấy thật,cho em về Thủ Đô em cũng ứ về nhá:P

Sướng hay khổ: hy vọng các bác cùng tâm sự để em lôi thằng bạn em về quê cùng em:P Em cảm ơn.
Ở HN, trong phố mà phải thế thì kém quá! Cứ quán cafe, karaoke, nhà hàng, thậm chí khách sạn vào mà tè! Keke