Mẫu Sơn, T7 03/02. Ngày Ọp của những lữ khách lang thang

letranhamy

Đi bộ
2 tuần nữa lại hết lạnh ngay mà bác. Càng lạnh, càng máu đi...

virgo318

Xe đạp
tabalo nói:
Hi OFERS.

Chương trình chi tiết của Box du lịch đã có rồi dây:

http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/877034/trang-11.ttvn

Rất mong các bác sớm đóng góp tiết muc.

@ bác eskimot09: Vụ thuê chỗ ở, lần trước bác Drifter đã đi khảo sát tình hình cùng mấy bác bên ttvn và thấy khách sạn Yến Yến là okie nhất mặc dù hơi xa nơi tổ chức đại hội (đi bộ khoảng 10 phút). Em đã book 10 phòng của KS đó (7 phòng dành cho OF, 3 phòng cho ttvn) nhưng em lưu ý là KS đó chỉ để được khoảng 3 xe oto, cả khu vực Mẫu Sơn chỉ có KS Hoa Hồng (nơi tổ chức chính) là có gara để được khoảng 10 xe. Vậy các bác nên thu xếp người và xe cho phù hơp ạ.

Nếu các bác ngại đi xa mà muốn thuê phòng ở gần khu trung tâm thì tự liên lạc theo số ĐT các khách sạn anh tabalo đã viết ở trên và thông báo lại ngay cho em vụ có cancel 7 phòng ở Yến Yến không nhé.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
virgo318 nói:
@ bác eskimot09: Vụ thuê chỗ ở, lần trước bác Drifter đã đi khảo sát tình hình cùng mấy bác bên ttvn và thấy khách sạn Yến Yến là okie nhất mặc dù hơi xa nơi tổ chức đại hội (đi bộ khoảng 10 phút). Em đã book 10 phòng của KS đó (7 phòng dành cho OF, 3 phòng cho ttvn) nhưng em lưu ý là KS đó chỉ để được khoảng 3 xe oto, cả khu vực Mẫu Sơn chỉ có KS Hoa Hồng (nơi tổ chức chính) là có gara để được khoảng 10 xe. Vậy các bác nên thu xếp người và xe cho phù hơp ạ.

Nếu các bác ngại đi xa mà muốn thuê phòng ở gần khu trung tâm thì tự liên lạc theo số ĐT các khách sạn anh tabalo đã viết ở trên và thông báo lại ngay cho em vụ có cancel 7 phòng ở Yến Yến không nhé.
danh sách of thế kia chắc là 6-7 xe là ít chưa kể bên ttvn thì làm thế nào? Nghe nói đường xá kô cho phép nhiều xe lên đỉnh có phải kô bác?

Kia

Xe tải
letranhamy nói:
2 tuần nữa lại hết lạnh ngay mà bác. Càng lạnh, càng máu đi...
Em thấy Bác có vẻ máu lắm rồi đấy nhỉ :71:

Drifter

Xe buýt
Về chỗ để xe các bác khỏi lo. Mà chỗ KS hoa hồng em cũng xem dưới hầm rồi, chỉ để được khoảng sáu xe thôi. Còn lại các bác cứ để luôn ra đường cũng không sao. Từ Khách sạn Yến Yến lên chỗ tổ chức chắc không đến 10ph đi bộ đâu, 9ph là cùng hehe. Mà tại phòng ở đó được nhất nên các bác chịu khó nhé. Cảm ơn bác Virgo318 đã book phòng giùm OFers!

Lãng Du

Xe tải
cuối tuần vừa rồi em đi Lạng sơn, có vòng qua Mẫu Sơn ngó nghiêng 1 tý. thông tin thêm như sau :
1/ đường đi: tổng là 30 km từ thành phố Lạng Sơn
đoạn 1: 15 km theo đường đi Đình Lập: đường ko đẹp, nhiều ổ gà
đoạn 2: 15 km leo dốc, trong đó 7km đầu là đường nhựa, 8km sau là đường bê tông, đường đẹp 1 cách đáng ngạc nhiên. mặt đường hẹp (3-4m) tránh nhau thì 1 xe dừng, 1 xe tiến, dốc liên tục trung bình 8-10 độ, nhiều cua gấp nhưng công nông vẫn chạy lên được chứ nói gì đến OF.
2/ phòng ở : khoảng chục cái nhà nghỉ từ đỉnh núi xuống 200 m, theo em khá nhất là nhà nghỉ 9 gian (ngay trên đỉnh),giá 160k/ đêm.
3/ ăn: không đa dạng, phải mang đồ lên và alo trước cho nhà nghỉ chuẩn bị
4/ chơi: ko có gì ngoài Karaoke, chất lượng khá (chắc là do trên đó rất yên tĩnh và các bác uống nhiều), chơi gì thêm nữa cũng....có luôn
5/ thời tiết: cuối tuần vừa rồi là 3 độ, mây mù dày đặc không nhìn quá 15m nên em hầu như ko chụp được tấm hình nào ra hồn

đường:

Đoạn 1: Lạng sơn - ngã 3 (15km)

ngã 3, lối rẽ

Mặt đường

mênh mang đất trời

Đỉnh

Nhà nghỉ 7 gian

Nhà nghỉ 9 gian

Nhà nghỉ yến yến

độ dốc

Công nông còn lông bông chở nước lên được đến đỉnh:))

cuối ]

Chỉnh sửa cuối:

pvc

Xe buýt
Lãng Du nói:
cuối tuần vừa rồi em đi Lạng sơn, có vòng qua Mẫu Sơn ngó nghiêng 1 tý. thông tin thêm như sau :
1/ đường đi: tổng là 30 km từ thành phố Lạng Sơn
đoạn 1: 15 km theo đường đi Đình Lập: đường ko đẹp, nhiều ổ gà
đoạn 2: 15 km leo dốc, trong đó 7km đầu là đường nhựa, 8km sau là đường bê tông, đường đẹp 1 cách đáng ngạc nhiên. mặt đường hẹp (3-4m) tránh nhau thì 1 xe dừng, 1 xe tiến, dốc liên tục trung bình 8-10 độ, nhiều cua gấp nhưng công nông vẫn chạy lên được chứ nói gì đến OF.
2/ phòng ở : khoảng chục cái nhà nghỉ từ đỉnh núi xuống 200 m, theo em khá nhất là nhà nghỉ 9 gian (ngay trên đỉnh),giá 160k/ đêm.
3/ ăn: không đa dạng, phải mang đồ lên và alo trước cho nhà nghỉ chuẩn bị
4/ chơi: ko có gì ngoài Karaoke, chất lượng khá (chắc là do trên đó rất yên tĩnh và các bác uống nhiều), chơi gì thêm nữa cũng....có luôn
5/ thời tiết: cuối tuần vừa rồi là 3 độ, mây mù dày đặc không nhìn quá 15m nên em hầu như ko chụp được tấm hình nào ra hồn

Theo thông tin của bác lãng du thì chuyến này anh em OF đi đáng đồng tiền bát gạo bới nhưng lý do sau

1/ đường nhiều ổ gà và hơi khó đi để các bác Ofer "đua thủ" thể hiện bản lĩnh
2/ chơi chỉ có karaoke và hơn thế nưa... rất thiết thực cho các bác đi một mình "dâm thủ" so tài với các sơn nữ vùng biên
3/ thời tiết mây mù dày đặc rất phù hợp cho các "gian thủ" ra tay mà không sơ bị ai phát hiện

p/s: vẫn đang kiên trì và nhẫn nại xin quota :'( :'( :'(

Drifter

Xe buýt
Hihi cảm ơn bác Lãng Du đã thêm thông tin. Hôm nay ấm hơn tí mà không biết đến 3/2 sẽ là nhiu độ. Chắc cũng được 1-2 độ các bác ạ :D . Bác Hai lúa ở SG ra chơi có khi phải kiếm thêm cái chăn bông để khoác.:P

unik

Xe buýt
nhìn đường này em lại nhớ chuyến Tây Bắc , lần này đi nhiều xe chắc cùng nhau bò lên đỉnh vui lắm đây :)

Rail_thin

Đi bộ
Hôm thứ Bẩy tuần trước có 3 thằng dở hơi bọn em cũng đi Mẫu Sơn về. Lạnh khoảng 7-8 độ, hôm đấy toàn mây, mưa phùn, tầm nhìn nhiều lúc chỉ được 10-15m. Đường từ Lạng Sơn rẽ vào có xấu nhưng không quá tệ đâu. Đường lên núi hẹp, nếu 02 xe gặp nhau tại đoạn hẹp thì cần có xin nhan để tránh nhau, có những đoạn cảm tưởng chỉ có 01 xe đi lọt (chắc tại em lái xe kém). Nên đi xe tay lái nhẹ, tay lái mà nặng như Pre hoặc BIM thì vần tương đối mệt, nhất là lúc xuống nếu không muốn dùng phanh nhiều thì phải mất 01 tay dồn số. Em chạy Lexus số tự động có gạt Manual lúc xuống cứ chuyển giữa 1 và 2, gần như không cần dùng ga hoặc phanh. Hôm đó nhiều mây, xuống còn kinh hơn lên.

hailua_dichat

Xe tải
Drifter nói:
Hihi cảm ơn bác Lãng Du đã thêm thông tin. Hôm nay ấm hơn tí mà không biết đến 3/2 sẽ là nhiu độ. Chắc cũng được 1-2 độ các bác ạ :D . Bác Hai lúa ở SG ra chơi có khi phải kiếm thêm cái chăn bông để khoác.:P
Thanks bác Lãng Du đã kịp update mấy tấm hình mới nhứt về MS

đang tràn trề hy vọng xem tuyết rơi ở MS kì này vì mới vô NASA coi thấy bảo cuối tháng này còn có 1 đợt không khí lạnh tăng cường

điều kiện để có tuyết rơi là gì các bác nhỉ ( có bác nào còn nhớ hay biết post lên dùm!!!)

hehe, bác Drifter chưa biết tui đó thôi!!!
đợt đi chụp ảnh với MẪu mới rồi ở Thổ Hà, tui cứ phong phanh có 1 cái T_Shirt các bác Ò cứ hỏi , Thế bác không lạnh àh , mà có thấy lạnh gì đâu hehe!!!
Tabalo bên TTVN đang yêu cầu nộp lý lịch trích ngang và hình kìa, thế OF mình có phải nộp không các bác?

black_horse

Xe máy
Báo cáo bác Hai là nếu em nhớ không nhầm điều kiện để có tuyết rơi là độ ẩm cao và nhiệt độ thấp đủ lạnh để tạo thành tuyết ạ (chả biết nữa, câu này vừa học ở Mê kông ký sự ra kekeke)

hailua_dichat

Xe tải
black_horse nói:
Báo cáo bác Hai là nếu em nhớ không nhầm điều kiện để có tuyết rơi là độ ẩm cao và nhiệt độ thấp đủ lạnh để tạo thành tuyết ạ (chả biết nữa, câu này vừa học ở Mê kông ký sự ra kekeke)
oh, Hắc Mã, thanks nhé

sáng nay coi đài dự báo HK thấy bảo là từ 28-31 Jan lại có 1 đợt khi lạnh tăng cường thổi qua cái vòng cung đông sơn hay Ngân Sơn gì gì đó , kết hợp với gió mùa từ biển Nam Hải ( quyên, mình phải kêu bằng biển Đông chớ)
mà gió mùa từ biển vô chắc chắn mang theo nhiều hơi nước , vậy là đủ điều kiện có tuyết rồi Hắc Mã nhỉ! vấn đề chỉ còn là Tuyết có rơi hay không thôi !!!

Mod nào đổi cái tai tồ thành " lên Mẫu Sơn ngắm tuyết rơi" cho nó máu đê ê ê!!!!!!!!!ê!

Drifter

Xe buýt
@bác Hailua dichat: hehe để coi lần này đi MS bác có chịu được không, dù sao em cứ chuẩn bị áo khoác cho bác nhé?!

hailua_dichat

Xe tải
Drifter nói:
@bác Hailua dichat: hehe để coi lần này đi MS bác có chịu được không, dù sao em cứ chuẩn bị áo khoác cho bác nhé?!
Okie, cám ơn bạn!!!
Book vé rồi ( cả bác Anton Tran nữa), chuyến sớm 2.Feb đặng còn có dịp off tối T.6 tại Quán Sứ hay là nhà Drifer xuống off tối T6 luôn , rồi sáng mai cùng lên Mẫu Sơn nhỉ ?

là tớ cứa nói cứng vậy, vì biết đâu giờ chót Visa lại bị thu hồi!!!

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hihi
tình hình là chiều mồng 1 em mới về đến HN, mồng 2 sẽ ra off với các bác.
Mà chưa thấy các bác nhắc j đến đội hình xe cộ cả nhỉ
@HT , formd
cho em gửi thêm 1 em nữa cũng nhà báo ( hà nội mới ) vị chi lần này có 2 em nhà báo nhé

Drifter

Xe buýt
Hailua dichat viết:
Book vé rồi ( cả bác Anton Tran nữa), chuyến sớm 2.Feb đặng còn có dịp off tối T.6 tại Quán Sứ hay là nhà Drifer xuống off tối T6 luôn , rồi sáng mai cùng lên Mẫu Sơn nhỉ ?

là tớ cứa nói cứng vậy, vì biết đâu giờ chót Visa lại bị thu hồi!
Em cũng chưa biết bác ạ, chắc là nhà em đợi các bác ở LS rồi đi MS luôn thôi.
Các bác đâu hết rồi nhỉ, xem tình hình xe thế nào chứ???

Huyền Trang

Xe tăng
Thứ 6 tuần này mới off em ạ..Để xem tình hình người và xe cộ thế nào..K thấy Bác Eskimot09 dâu rùi nhỉ?? Lên tiếng cái đi nèo???

@ Bác anton Tran : Con vui lắm khi có tin Bác cùng đi

winnie

Xe máy
Thấy mọi ng bàn kế hoạch chơi bời ghen tị quá.... :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(