Mazda 6-2003 đi còn ổn không các bác?

silverhair117

Xe tăng
Toàn các bố mèo khen mèo dài đuôi. Mazda6 cực kỳ ồn, tay lái nặng như xe tải, chân côn thì ai không quen nó hồi có mà đầu gối thúc vào ngực, tắc đường chừng 1h thì có mà tha hồ chuột rút, lại còn chưa kể bộ đèn pha thì như bọn Tàu híp, kèm nhà kèm nhèm :D.
Chỉ được mỗi cái form đẹp, thể thao, bền dáng, nội thất rộng rãi và rộng cửa cho ai thích độ xe và hoài cổ.
Tuổi trẻ, tài cao, xì tin thì mua xe Hàn cho thời trang, nội thất đẹp, kiểu dáng hiện đại, đèn đóm sáng rực, đi cua gái thì thôi rồi :D. Đi 2-3 năm nếu chán thì đổi sang xe khác K5, K7, Optima hay Genesis thì chả bao giờ lỗi mốt! Mỗi tội gái Hàn đa phần đều thích thẩm mỹ viện, Spa, Shopping chỉ dành cho các anh dày ví =))

Rickyman

Xe điện
Em phong cụ làm thiên hạ đệ nhất thông thái, xứng danh cao thủ võ lâm thượng thừa OF.

Đúng là chém gió có khác, có mà dở người mới đi đổi siêu xe Hàn 2 năm tuôỉ lấy cái chuồng gà năm 03. Siêu xe Hàn này phải đổi ngang Lexus LS430 đời 03 mới xứng tầm. chứ còn cái của nợ Mazda6 đời ơ kìa đi thì to chân lại ăn xăng như con nghiện. Con này đường trường phải 13 - 14L/100km, còn trong nội phố thủ đô, chạy khéo cũng phải 17L trở lên.
Thời buổi bây giờ mấy ai đi cái xe đời ơ kìa này nữa, phải xe hàn đời mới nó mới thời thượng, mới xì tin, mới mô đen, mới cu te, mới hoành tráng.
người ta vào hỏi mua xe mazda6 đời 03, chẳng giúp gì người ta thì thôi lại toàn bi bô như đang học nói
100% cụ đang đi M6 ;)) vào đây để FUN chứ không PHUN cụ nhé

vinhbt

Xe buýt
Tóm cái váy lại là ko nên mua M6. xe gì 7 8 năm mà giữ giá thế. Mua 27k giờ thấy mấy cụ còn gia 23k. Đến sợ. Tiền đấy làm con Lạc SE ko thì kiếm con Mông đau Apec 2006 :"> :D

goodluck

Xe tải
Maz6 có mỗi nhược điểm là côn nặng và khá ồn, tuy nhiên đi thì thích, đồ cũng bền và rẻ, nếu MT thì xăng ăn trong phố chắc chỉ như Morning thôi :)
Có thật không bác?Morning of e chỉ khoảng 6l thôi

goodluck

Xe tải
Em phong cụ làm thiên hạ đệ nhất thông thái, xứng danh cao thủ võ lâm thượng thừa OF.

Đúng là chém gió có khác, có mà dở người mới đi đổi siêu xe Hàn 2 năm tuôỉ lấy cái chuồng gà năm 03. Siêu xe Hàn này phải đổi ngang Lexus LS430 đời 03 mới xứng tầm. chứ còn cái của nợ Mazda6 đời ơ kìa đi thì to chân lại ăn xăng như con nghiện. Con này đường trường phải 13 - 14L/100km, còn trong nội phố thủ đô, chạy khéo cũng phải 17L trở lên.
Thời buổi bây giờ mấy ai đi cái xe đời ơ kìa này nữa, phải xe hàn đời mới nó mới thời thượng, mới xì tin, mới mô đen, mới cu te, mới hoành tráng.
người ta vào hỏi mua xe mazda6 đời 03, chẳng giúp gì người ta thì thôi lại toàn bi bô như đang học nói
Cụ chém mạnh tay quá! Cụ bắt đầu làm e dao động rồi đấy!! Cảm ơn cụ nhiều vì những lời rất tâm huyết.Các cụ M6 nghe chắc hơi buồn [-(

goodluck

Xe tải
Nói tóm lại là các cụ bảo e chia tay vợ teen hơi xấu để cưới gái một con hay giữ lại ? Mong các cụ cho em ý kiến chân thành chứ các cụ cứ chém thế này e còn mù tịt hơn là lên Forum để thảo luận

silverhair117

Xe tăng
Nhà em thấy bác cũng có vẻ thích M6 thiệt tình, nhưng bác xem ra thiếu quyết đoán để quyết định cưới em nó. Đừng lăn tăn về xăng cộ, đường trường chạy khéo cũng chưa đến 8l/100km, trong phố thì 12l/100km. Nếu bác hay đi gần quanh quẩn phố xá thì đi hơi vất vả do vô lăng, côn đều nặng, góc bẻ lái lại quá rộng không phù hợp chui ngõ ngách và quay đầu đường hẹp. Còn chạy đường trường bền bỉ thì nó chả kém Camry 2.4 thậm chí độ bám đường và ăn lái còn tốt hơn, chưa kể vô lăng rất chính xác và tin cậy, bật vọt nhanh, vượt xe dễ dàng trong quãng ngắn. SX năm 2003 nhưng đã được trang bị công nghệ ABS, EBD, TCS, Bugi Laser Irridium (xịn nhất đến tận bây giờ). Nhược điểm là khá ồn và đèn pha hơi tối (làm chống ồn và thay bộ pha xenon hoặc lắp đèn gầm Helle FF50 thì khắc phục được).
....Mà thôi, bác ghé qua cái thớt bên cạnh xem cái bọn Mazda6 họ kể xấu nhau những gì là tỏ hết thôi mà :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thế này kụ goodluck nhé, nếu cụ chỉ cần xe đi làm hàng ngày, kinh tế và đơn giản, nhỏ nhẹ dễ luồn dễ đỗ, thì morning của cụ thuộc TOP rồi, đừng tốn tiền đổi xe làm gì.
Nếu cụ thực sự có nhu cầu cao hơn và có thể chấp nhận thêm sự tốn kém cho xăng xe thêm chút nữa thì với tầm tiền 400-450 mà cụ có thì m6 là một lựa chọn thú vị để cụ có thể làm bạn trong vòng vài năm nữa trước khi nâng cấp lên hạng xịn hơn nữa. (so với toy-camry cùng đời) thì m6 mạnh hơn, kiểu dáng tốt hơn, công nghệ tốt hơn, lái cũng tốt hơn hẳn. Chỉ có độ ồn nhiều hơn nhưng có thể khắc phục khá dễ dàng và ít tốn kém. Riêng bệnh côn nặng thì có thể khắc phục được, tuy nhiên phần nhiều chủ xe m6 thích nguyên bản cho nó sport. :P . Tay lái nặng hơn camry thì đương nhiên vì m6 quay 1,5 vòng là hết lái trong khi đó camry quay 2,5 vòng mới hết lái. Hơn nữa camry cùng đời cũng đắt hơn kha khá. Như vậy so với phân hạng của KM cụ lên thêm 2 cấp nữa với chi phí không quá lớn. Cá nhân em cũng mong cụ chọn m6 nhưng không vì thế mà dễ dàng trong việc tìm kiếm một chiếc xe còn cứng.
Thực tế ngoài m6 còn có môngdau cũng là lựa chọn thú vị, đây là 2 loại ngang với camry nhưng do tâm lý VN toy là nhất nên giá toy cao hơn hẳn tầm 50-100 củ mà chả có gì khác chưa kể vô số thứ còn kém 2 loại này. giờ cụ tìm môngdau hay m6 thì cũng khó như nhau cả :D

Chỉnh sửa cuối:

goodluck

Xe tải
Nghe cụ nói e vỡ ra đc nhiều rồi, không còn băn khoăn như mấy hôm đầu nữa..cũng nghiêng nhiều về M6 roài. Chứ mấy cụ kia chém ghê quá làm e cứ rồi tung hết cả lên.E hỏi nốt câu này nhé nhờ các cụ đã vs đang sử dụng M6 trả lời chân thành cho e là : M6 đi bao nhiêu lít/100km đối với xe cũ đời 2003-2004? Nghe các cụ bên trên nói là 13-14L/100km e cũng hơi hoảng tí nữa thì từ bỏ ý định đổi v2

Chỉnh sửa cuối:

goodluck

Xe tải

E biết là cụ chém em nhưng thế này là zư nào ah ?Cụ nói chân tình hay cũng là chém đấy ợ? Các cụ giúp e với? E bối rối quá!~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em cũng hay chạy xa vài trăm đến 1000km, xe em chỉ khoảng 7,5 lít quốc lộ, ổn định tốc độ tầm 80-100 ( em thích chạy đêm hoặc sáng sớm cho mát với ít xxx) còn trong phố thì chịu em không dám tính, vì thường em đi làm toàn tốc độ 1 giờ / 5 km :D.
Nhưng nói chung nếu ko tắc quá, chỉ chạy chậm với dừng đèn đỏ thì chắc loanh quanh khoảng 13-15l. Cụ ở thái nguyên thì chắc chỉ loanh quanh 8l thôi.
Xe em cuối 2004. Dòng 2.3 thì ngon hơn, đường trường chắc tương đương nhưng trong phố chắc tốn xăng hơn tí cụ ạ.
Cách đây ko lâu cũng có cụ tìm mazda6 2.3, cụ vào xem thử nếu có cơ hội thì quất luôn
http://www.otofun.net/threads/245679-mazda-6-2005-2-3at

Chỉnh sửa cuối:

goodluck

Xe tải
Cụ GLPro đang ol ah?Cụ cho e xin số cầm chân of cụ đi có gì e alo hỏi cụ cho tiện

Hieungalv76

Xe đạp
Có, em mới rước em nó về được vài tuần.

Tungoc

Xe máy
Mazda3 chạy cũng thích lắm

hoangthao1982

Xe hơi
Các anh cho em hỏi, em muốn đưa vợ già đi kiểm tra tổng thể và thay ít phụ tùng thì đến Gada nào anh nhỉ...

Lacet_ti

Xe container
Đi ổn đó cụ, hơn Camry nhiều. Nhưng lúc thay đồ thì kinh lắm, toàn thay cả cụm thôi.

hoangthao1982

Xe hơi
Đồ đắt ghê, xe em đang bị lỗi. Cứ lên cao tốc, đang đi tự nhiên nghe tiếng bô nổ bùm bùm, cứ như xăng thừa...rồi máy lịm dần đi và chết máy..đợi 1 lúc khởi động lại mới đi tiếp được...em xin ý kiến các anh giúp em với..

Xe Tap Lai

Xe tăng
Xin phép các cụ HTX M6 em thông báo là sang tuần sau khi ra biển 5 số HN cho em nó là em phải nghe lời vợ cả e, nó bảo a phải đá *** con chân dài M6 đi để cưới e chân ngắn về cho e đi cho nó nhẹ nhàng đỡ tốn xăng( mà chủ yếu xăng là e đổ cho) trước đấy đi nhờ con Camry 2.5 g của đứa bạn, về bảo là cũng chẳng sướng hơn con M6 nhà mình. Bây giờ ko biết vì đâu mà cứ đòi bằng đuợc e phải đá *** con M 6 đi. Cụ nào trong HTX xem có ai rước e nó ko thì ới e, e gả cho. Đỡ e nó phải lên dàn khổ thân ạ. Xe e là M6 AT 2005 đăng ký 6/2006 ạ