Mazda 6-2003 đi còn ổn không các bác?

Rickyman

Xe điện
Đường trường khoảng 8-9l, trong phố 12-13l/100km ợ.

Có ảnh to cho cụ nhìn rõ hơn nè: LINK đây ợ

Xe này của thợ, đang đỗ cùng sân để xe cùng với em. Xe thì em chưa xem kỹ nhưng nhìn qua hình thức, nội thất thấy cũng được, giá khoảng 400tr là bán đấy cụ :P
Cái mục ăn uống em không tin lắm...

E43000

Xe tăng
Cụ cho e xin số cầm chân của cụ với. Có gì e alo trực tiếp cho cụ nhờ cụ xem qua rồi e xuống trực tiếp. E trên TN mà cứ đi đi lại lại cũng k tiện cụ ợ!
Mua xe cũ thì cụ nên dành thời gian và đi cùng người có kinh nghiệm để kiểm tra, tìm kiếm vài xe rồi xuống xem một thể. Em thì chưa đủ trình để xem xe nên em không dám nhận đâu :D

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Maz6 có mỗi nhược điểm là côn nặng và khá ồn, tuy nhiên đi thì thích, đồ cũng bền và rẻ, nếu MT thì xăng ăn trong phố chắc chỉ như Morning thôi :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nói chung là bỏ em 2 tuổi để cưới cụ 9 tuổi thì em thấy là hơi hiếm
Mặc dù Mazda 6 hơn hẳn KM về đẳng cấp, nhưng với tuổi đời như vậy rồi thì theo em cụ nên suy nghĩ cho kỹ chút cụ ạ.

PS: Hôm trước em bán xe Hàn 2 tuổi định quay về Camry 2.4 đời 2005 mà còn nhiều cụ khuyên không nên cụ ạ.
Ku em em năm vừa rồi mới lấy con Cerato nhập xịn về, giờ đang đòi đổi ngang M6 nhà em đây :D.
Nói chung là nếu biết chút hoặc có bạn bè biết thì có thể tự tin lấy xe cũ vì đương nhiên xe cũ cũng thi thoảng có món phải thay hoặc sửa, không biết tí gì thì chọn xe mới cho nó được cái "yên tâm" còn đồ đạc vẫn thi thoảng phải thay và sửa. Cũ và mới nó cũng nhiều kiểu, không thể so sánh tiêu chuẩn của Hàn với Nhật được, lại không thể so sánh 2 cái xe không cùng phân khúc được. Công nghệ của xe phân khúc cao hơn ở đời trước nó sẽ được chuyển về xe phân khúc thấp hơn ở đời sau.
Vậy chọn mua xe cũ cũng là một cách hưởng thụ rất tinh tế và kinh tế. :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cái xe của cụ GL thì đừng nói chỉ là Cerato nhập, chứ đến ... nhà cháu cũng dám đổi.

..... cụ nhể :))

Rickyman

Xe điện
Ku em em năm vừa rồi mới lấy con Cerato nhập xịn về, giờ đang đòi đổi ngang M6 nhà em đây :D.
Nói chung là nếu biết chút hoặc có bạn bè biết thì có thể tự tin lấy xe cũ vì đương nhiên xe cũ cũng thi thoảng có món phải thay hoặc sửa, không biết tí gì thì chọn xe mới cho nó được cái "yên tâm" còn đồ đạc vẫn thi thoảng phải thay và sửa. Cũ và mới nó cũng nhiều kiểu, không thể so sánh tiêu chuẩn của Hàn với Nhật được, lại không thể so sánh 2 cái xe không cùng phân khúc được. Công nghệ của xe phân khúc cao hơn ở đời trước nó sẽ được chuyển về xe phân khúc thấp hơn ở đời sau.
Vậy chọn mua xe cũ cũng là một cách hưởng thụ rất tinh tế và kinh tế. :D
Ku cu em nhà cụ hào phóng nhỉ? E phong cụ thiên hạ đệ nhất chém gió.

wasabi

Xe tăng
Ku cu em nhà cụ hào phóng nhỉ? E phong cụ thiên hạ đệ nhất chém gió.
Em phong cụ làm thiên hạ đệ nhất thông thái, xứng danh cao thủ võ lâm thượng thừa OF.

Đúng là chém gió có khác, có mà dở người mới đi đổi siêu xe Hàn 2 năm tuôỉ lấy cái chuồng gà năm 03. Siêu xe Hàn này phải đổi ngang Lexus LS430 đời 03 mới xứng tầm. chứ còn cái của nợ Mazda6 đời ơ kìa đi thì to chân lại ăn xăng như con nghiện. Con này đường trường phải 13 - 14L/100km, còn trong nội phố thủ đô, chạy khéo cũng phải 17L trở lên.
Thời buổi bây giờ mấy ai đi cái xe đời ơ kìa này nữa, phải xe hàn đời mới nó mới thời thượng, mới xì tin, mới mô đen, mới cu te, mới hoành tráng.
người ta vào hỏi mua xe mazda6 đời 03, chẳng giúp gì người ta thì thôi lại toàn bi bô như đang học nói

vinhbt

Xe buýt
Em phong cụ làm thiên hạ đệ nhất thông thái, xứng danh cao thủ võ lâm thượng thừa OF.

Đúng là chém gió có khác, có mà dở người mới đi đổi siêu xe Hàn 2 năm tuôỉ lấy cái chuồng gà năm 03. Siêu xe Hàn này phải đổi ngang Lexus LS430 đời 03 mới xứng tầm. chứ còn cái của nợ Mazda6 đời ơ kìa đi thì to chân lại ăn xăng như con nghiện. Con này đường trường phải 13 - 14L/100km, còn trong nội phố thủ đô, chạy khéo cũng phải 17L trở lên.
Thời buổi bây giờ mấy ai đi cái xe đời ơ kìa này nữa, phải xe hàn đời mới nó mới thời thượng, mới xì tin, mới mô đen, mới cu te, mới hoành tráng.
người ta vào hỏi mua xe mazda6 đời 03, chẳng giúp gì người ta thì thôi lại toàn bi bô như đang học nói
Ối ! các cụ đi khéo thế. E đi trong Hà Lội mà cứ 25-28L/100km (bằng m ịe con X5) còn đường trường cứ 19-20l. hk hk !
Túm lại là cụ nào đã chót dại chui vào rồi thì đành chấp nhận thôi. Còn cụ nào chưa vào thì tránh xa M6 ra. E khuyên thật nòng đấy nhớ b-)
e chém tí :"> :D

mazda6622

Xe tải
Mazda6 đi quá ngon chẳng khác camry đời mới

Chúc mừng bác nếu bác kiếm được em Mazda6

FOCUS-1

Xe tăng
Em khuyên cụ chủ thớt ko nên mua Mazda 6, con này nhiều lỗi lắm: đi lâu lâu lại phải đổ xăng, lâu hơn nữa là phải thay dầu, mà ác nhất là càng đi thì lốp càng mòn -> lại phải thay lốp. Mấy cái lỗi đơn giản vậy mà bao năm nay nhà sản xuất vưỡn ko fix được. Chán. Còn lại thì em chả tìm được lỗi gì nữa. :((

quandua

Xe buýt
Ặc các cụ gạch đá kinh quá =))
@sapthanh4banh: có em và các cụ khác làm chứng, giờ bán đi thêm hơn 100 thôi, 3 năm nữa bán đi xem thêm bao nhiêu cụ nhá :D
Nhà cháu cũng làm chứng vụ đổi xe này, siêu xe Hàn đổi ngang siêu xe Mazda6 này thì đúng là có thêm tiền ông GL cũng ko đổi. Hehe, con xe của hắn đâu phải là cái xe thuần túy đâu, nó là cả một cái xưởng cơ khí, sàn nhảy, nhà hát.... tựu trung lại nó là một cái khu tái định cư di động đấy chứ.

Còn với con M6 ( tự hào là giờ chỉ còn chưa biết chính xác là nó có bao nhiêu con ốc thui ) thì em mong bác gì định mua kia á, đừng có dại, sài nó rùi thấy đếch yêu được em nào khác, nó mặn mà như gái một con ấy, chứ không thiếu nữ như các em xì tin ....

vinhbt

Xe buýt
ẹc ! 1 em teen với 1 e gái 1 con cho dù ngon mấy thì nhà cháu vẫn chọn e teen teen kia nhá :)) Dại ếu gì mà chọn gái có chồng rồi. Teen teen để còn dc bóc tem chứ :"> Sướng lắm nhá :-"

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cháu không có hứng bóc tem teen xấu như cụ, gái già mà đẹp vẫn hay hơn (ko tính nhóm đã chống lầy) ... còn nếu teen mà đẹp thì ... chậc chậc ;))

PS: Mình thật là bệnh =))

FOCUS-1

Xe tăng
Cháu không có hứng bóc tem teen xấu như cụ, gái già mà đẹp vẫn hay hơn (ko tính nhóm đã chống lầy) ... còn nếu teen mà đẹp thì ... chậc chậc ;))

PS: Mình thật là bệnh =))
Gái già mà đẹp lại ko chồng ắt là hỏng ở 1 bộ phận nào đó trên người -> kụ vẫn thích -> Ừ bệnh thật ;));));));));))

quandua

Xe buýt
M6 MT2003 nó đúng là gái một con trông mòn con mắt đấy. Đầm, chắc, mặn mà, ăn uống nhẹ nhàng vì nó có tư tưởng giữ eo ót. Cụ mà mạnh dạn cưới ( nhưng nhớ chọn cho kỹ, đừng làm liều vớ đại con mụ nào mông má, tút tát ác quá thì khổ - lúc mua có thể tham khảo với mấy thằng cha bên cái HTX Mazda6 MT cũng ổn ) thì chắc là sẽ không còn tơ tưởng mấy em xì tin nữa đâu.

Già nó có kinh nghiệm chiều mình, hikhik, sướng mê tơi luôn.