Mazda3 đời mới của em bị chập điện, tí cháy xe!!!

Tinabien

Xe máy
Chẳng thấy đúng tí gì cả, cụ chủ thớt chưa độ gì trong xe, chỉ lắp thêm đèn gầm ở phía ngoài xe - chả vấn đề gì, kể cả công tắc có vấn đề gì, vấn đề đơn giản là một các đèn nào đó trong chùm dây cháy thui kia bị chập nhưng cầu chì ko cắt được nên mới gây ra sự cố này, trăm sự là cái cầu chì nên thay, lắp thêm đồ phải chú ý tuyệt đối đúng, biết đâu bon gara thay mất trước khi bán cho bác hoặc thằng công nhân nào đó lắp cẩu thả gây ra hoặc cầu chì đểu do ko may thôi. Mấy cái món nước nôi chả bao giờ gây chập thế. Dây chủ chả mấy khi thợ cắt, nó toàn cắt vỏ ra rồi nối dây thôi, cắt đi dây thường căng ngắn thì nối vào đâu.

Bác chủ thớt lo lắng làm gì , ko may thôi và nhớ phải thay cầu chì và xem thợ bó dây lại cho cẩn thận là đc, vô tư đê :)
Bị chập mạch thì có rất nhiều lý do như chuột cắn, hai dây bị hở ở chỗ gần nhau, ổ đấu nối bị ẩm hoặc nước vào... khi bị chập mạch đánh lửa thì đôi khi cầu chì không kịp cháy hoặc cầu chì bị lỗi. Bác chủ thớt bị đen đủi thôi. Mừng cho bác là thiệt hại không nhiều. Nếu bác đang chạy xe thì nguy. Còn may mắn chán bác ahj.

Tinabien

Xe máy
S là tiết diện (diện tích xung quanh,được xem như mặt cắt hình tròn), đo theo m2 .:77:Dây gì của kụ mà tính bằng mét vuông vậy kụ:21:
Bác thì.... em đây là theo lý thuyết sách giáo khoa - hơi bị chuẩn đấy bác ah. Bác mà cứ chuyển đơn vị sang mm2 thì có ngày bác nhầm to đấy. Ngày xưa đi học em toàn bị sai khi đổi đơn vị - tý nữa thì bị lưu ban, bây giờ đi làm em phải kè kè cái phần mềm MASTER CONVERTOR để cho về đơn vị chuẩn - thế mà vẫn nhầm thường xuyên.:redface:

Goodmorning

Xe buýt
Khủng khiếp, gara HG của bác có ý kiến gì không ạ?

duytrong

Xe lăn
dây điện ô tô mà nhỏ như dây đài bán dẫn ấy làm sao mà an toàn được ơ nhưng mà cầu chì còn nhỏ và dễ cháy hơn lại không sao hả bác vì đã cháy cầu chì thì làm gì còn điện nữa mà cháy .:6:

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
Kinh nhỉ..kiểu này em chẳng dám độ linh tinh nữa đâu:mad: ... xe bác đẹp quá mà bị Bung ra thế nhìn xót ruột vật

Maybach45

[Tịch thu bằng lái]
Nói thiệt là em cũng chả hiểu gì cả. Đầu tiên em cũng nghĩ là nói về mình nhưng đọc đi đọc lại thấy không giống mình. :^)
Cụ Maybach45 nếu có vào đây thì giải thích giùm anh em cái nhé. :41:
Đúng là ai cũng không hiểu vì chỉ có một người hiểu thôi, đó là bác Thainmuk ạ.

Bác chủ thớt và các bác khác vô tư bàn luận đê, vụ này không hề liên quan tới các bác.

thainmuk

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ai cũng không hiểu vì chỉ có một người hiểu thôi, đó là bác Thainmuk ạ.

Bác chủ thớt và các bác khác vô tư bàn luận đê, vụ này không hề liên quan tới các bác.
Ngày xưa có 1 con chó 7 ngón (hay con gọi là con Milu cụt) trên răng dưới catut lấy đc vợ nhà giàu có cái gầm chạn hơi bị to nên cả đời chỉ chui rúc ở đó, la liếm mấy cái lốp xe :)):)):)) Con milu cụt đẻ 2 đc 2 con milu con nhưng không hiểu thế nào 2 con milu con lại lai lợn nên trông mặt chả khác gì 2 con lợn, lúc nào cũng sưng lên như thể sắp đánh nhau với ai. 2 con milu con càng lớn càng giống lợn, lại còn chửi lại cả con milu cụt, chả coi milu cụt ra gì. 2 con milu con không theo nghề của milu cụt là liếm lốp mà lại đua đòi mở cửa hàng bán Mobile, chả hiểu buôn bán giỏi giang thế nào mà lại sập tiệm. Tiệm mobile sập 2 con milu con liền mở cửa hàng bán phụ kiện âm thanh xe hơi, cả đời chưa làm thợ đc 1 ngày, văn hóa thì hết lớp 9 thế mà cũng vỗ ngực nói mình sành về xe hơi. Nhờ tiếng e rể (nghe nói là Min Mod của 1 forum về xe hơi nổi tiếng) giới thiệu khách hàng mua xe cứ mang xe đến cho 2 con milu độ này độ nọ vì nghĩ rằng xe của mình đc đưa vào tay thợ lành nghề ai dè toàn thợ vườn, chủ thì bố làm lốp, mẹ chỉ biết may mui bạt UAZ, bản thân chưa bao giờ làm thợ đc 1 ngày thig biết quái gì về oto. :)):)):)):))

Cuong762001

Xe buýt
Ngày xưa có 1 con chó 7 ngón (hay con gọi là con Milu cụt) trên răng dưới catut lấy đc vợ nhà giàu có cái gầm chạn hơi bị to nên cả đời chỉ chui rúc ở đó, la liếm mấy cái lốp xe :)):)):)) Con milu cụt đẻ 2 đc 2 con milu con nhưng không hiểu thế nào 2 con milu con lại lai lợn nên trông mặt chả khác gì 2 con lợn, lúc nào cũng sưng lên như thể sắp đánh nhau với ai. 2 con milu con càng lớn càng giống lợn, lại còn chửi lại cả con milu cụt, chả coi milu cụt ra gì. 2 con milu con không theo nghề của milu cụt là liếm lốp mà lại đua đòi mở cửa hàng bán Mobile, chả hiểu buôn bán giỏi giang thế nào mà lại sập tiệm. Tiệm mobile sập 2 con milu con liền mở cửa hàng bán phụ kiện âm thanh xe hơi, cả đời chưa làm thợ đc 1 ngày, văn hóa thì hết lớp 9 thế mà cũng vỗ ngực nói mình sành về xe hơi. Nhờ tiếng e rể (nghe nói là Min Mod của 1 forum về xe hơi nổi tiếng) giới thiệu khách hàng mua xe cứ mang xe đến cho 2 con milu độ này độ nọ vì nghĩ rằng xe của mình đc đưa vào tay thợ lành nghề ai dè toàn thợ vườn, chủ thì bố làm lốp, mẹ chỉ biết may mui bạt UAZ, bản thân chưa bao giờ làm thợ đc 1 ngày thig biết quái gì về oto. :)):)):)):))
Lằng nhằng quá kụ , kụ quá nhiều chữ , trên ọp ẹp này chả ai hiểu ,:102:, mỗi kụ hiểu , chắc kụ phải vài cái bằng mát - xì - tơ ý nhể ?:)):21:. kụ phọt gì thì phọt toạt nó ra chứ đừng quanh co như kiểu đi kiết như vậy

bigfoot

Xe tải
min mod nào có e rể như trên thì vào mà nhận đi nhá
mấy cụ chửi nhau đề nghị ra lập topic khác để phân thắng bại
có khi lại phải làm tí (b) để phân xử đây:69::69:

dang_tim_xe

Xe điện

Xe em nằm 2 hôm ở gara, em mất ăn mất ngủ ở đấy cùng em ấy, tiện thể có vợ một cụ nào đấy mông lại hàng mất 400mil, vãi tì. Em post hình cho các cụ xem nè:

Xe này theo mấy bác quản lý Long Vũ nói là cụ lái xe ngủ gật, đâm vào gốc cây và lôn tùng phèo. Gần như toàn bộ phần vỏ thay lại và một số ở đầu xe nữa ạ :ohmy:.
Em có thấy em này hôm em í còn đang bị trọng thương, nằm một xó cơ. Câu chuyện thế nào em không biết, nhưng lúc ấy cảnh tượng nó thế này: bay hết toàn bộ phần mũi, trần xe bẹp dí, đi nguyên toàn bộ 2 chân trước. Hôm đấy trông thảm lắm. Em định rút máy ra chụp nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Chắc là ở đó giờ vẫn còn con Cam 07 nhập biển 30K-xxxx bị chùn mũi, túi khí không nổ??
Chỉ có điều em cạch cái chú Long này ra, thợ của chú ấy chơi xấu lắm, làm rất ẩu, và ... nói thế nào nhỉ? Lừa em. Hôm đấy em bảo dưỡng phanh, các chú thấy mòn bảo em thay, tuy nhiên các chú hét giá trên trời nên em không làm, các chú lắp lại trong khi đã biết cúp ben phanh sau của em bị kẹt 1 bên nhưng không tháo ra dầu mỡ gì, đến hôm vừa rồi em vào gara khác em mới biết. Ức.

tamtommy

Xe tăng
em sợ nhất là khoản điện đóm này đấy các cụ ạ :77:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em có thấy em này hôm em í còn đang bị trọng thương, nằm một xó cơ. Câu chuyện thế nào em không biết, nhưng lúc ấy cảnh tượng nó thế này: bay hết toàn bộ phần mũi, trần xe bẹp dí, đi nguyên toàn bộ 2 chân trước. Hôm đấy trông thảm lắm. Em định rút máy ra chụp nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Chắc là ở đó giờ vẫn còn con Cam 07 nhập biển 30K-xxxx bị chùn mũi, túi khí không nổ??
Chỉ có điều em cạch cái chú Long này ra, thợ của chú ấy chơi xấu lắm, làm rất ẩu, và ... nói thế nào nhỉ? Lừa em. Hôm đấy em bảo dưỡng phanh, các chú thấy mòn bảo em thay, tuy nhiên các chú hét giá trên trời nên em không làm, các chú lắp lại trong khi đã biết cúp ben phanh sau của em bị kẹt 1 bên nhưng không tháo ra dầu mỡ gì, đến hôm vừa rồi em vào gara khác em mới biết. Ức.
Chuẩn cụ ạ. Lần đầu em thay dầu ở đấy có thấy cái xe như thế, lần này thì thấy được sửa chữa. Con Cam vẫn nằm ở đấy ạ, đang đợi bảo hiểm, nó đâm ngang chéo đầu cho nên không bị nổ túi khí ạ. Còn về thợ thuyền ở đấy thì em cũng chưa biết, cám ơn cụ.(b)

buzzy

Xe tải
Chuẩn cụ ạ. Lần đầu em thay dầu ở đấy có thấy cái xe như thế, lần này thì thấy được sửa chữa. Con Cam vẫn nằm ở đấy ạ, đang đợi bảo hiểm, nó đâm ngang chéo đầu cho nên không bị nổ túi khí ạ. Còn về thợ thuyền ở đấy thì em cũng chưa biết, cám ơn cụ.(b)
Mấy cái xe trên đâm hỏng hết cả khung như thế thì sửa làm gì cảc cụ nhỉ?

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Chắc do mấy chú thợ gắn đèn xenon cho bác làm ẩu nên mới bị chập điện thôi. Chứ em thấy bao nhiêu xe Mazda3 khác có bị vấn đề gì về điện đâu?

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Mấy cái xe trên đâm hỏng hết cả khung như thế thì sửa làm gì cảc cụ nhỉ?
Dạ, được bảo hiểm ạ. Bảo hiểm xong thì bán đi. Khổ thân cụ nào mua phải. :^)

Em hỏi ngu tý là chỗ bán xe cho cụ nó có bảo hành ko ạ? Xe cụ mới mua mà?

lm1mt

Xe tải
hix , em định làm con 2.0s như bác mà thấy thế này chắc em xù thôi . . .

ferrari360

Xe buýt
ngày xưa e cũng đấu sub cho cam của e...thợ làm thế nào mà 1 hôm ngồi chờ bạn ra,e nằm nghe nhạc mà ngửi thấy mùi khét.may mà bật dậy chạy ra cốp cứu lửa kịp thời.ko thì toi cả cái xe:77::77:
tông thiệt hại của là cái thảm lót và mấy m dây thôi :)):)) may thế

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em hỏi ngu tý là chỗ bán xe cho cụ nó có bảo hành ko ạ? Xe cụ mới mua mà?
Dạ em có gọi bên đấy nhưng mà các cụ bên đấy cứ xyz hoài. Kiểm tra và sửa hết có 800k nhưng kiểu này e cũng chẳng muốn thanh toán. Cụ taplai có vào đây thì cụ xem xét thanh toán cho em nhé. 800k là bo được 4 lần đi hát đấy ợ. :'(

Bác đọc lại kỹ xem là tại xe hay lại độ đồ hay tại thợ làm ẩu
Hiện tại chưa kết luận được gì cụ ạ. Bên gara sửa cũng ko biết tại sao, chỉ biết chập dây và thay. Còn tại độ đồ thì em không có độ cái gì cả, em thay mỗi cái bóng đèn ở trước thì lúc chập cháy nó vẫn sáng vì hệ thống đấy nó đi dây khác ạ, giờ chỉ còn là do thợ làm ẩu, cắm nhiều cầu chì gây cháy nhiều nhưng đấy chỉ là thiệt hại tăng thêm còn đầu tiên nó đã chập cháy rồi ạ. :^)