Một chút về Vios

lexus_bk

Xe điện
chobobo nói:
em đã đi Vios và cũng đã một thời thần tượng em nó.Và cũng từng bán em nó đi để mua xe cao hơn^^!
Vios thì chẳng có j để chê với 1 cụ đủ tiền để sắm 4 bánh, vì nó là niềm tự hào rùi=>>vì em cũng vậy.Tiết kiệm, bền, đẹp...
nhưng em đảm bảo cụ nào đi Vios sau đó bán và mua xe xịn hơn sẽ nhận ra cái khuyết điểm của Vios thôi
Em bán Vios mua Civic em thấy Civic ngon hơn hẳn và cũng thích Civic , khen và tự hào=>>nhưng bây h em lại muốn lên Camry nên thấy Civic chán rùi^^!
Tất cả chỉ là do tâm lý và quan trọng là túi tiền thôi.
Em nghĩ các cụ cũng như em thôi, không ai muốn phủ nhận thành quả mà mình đạt được cả
Em đã từng thề với lòng không mua xe nào quá 500tr vì có đến 5 tỷ cũng chỉ là cái xe thôi nhưng bây h thì...
Hình như cái 4b ko giống với 2b đúng ko cụ. Cái 4b ko chỉ là phương tiện, nó còn là niềm vui :))

cocsku

Xe cút kít
Cái gì cũng có cái giá của nó, vios nhỏ gọn tiết kiệm thì đương nhiên tiện nghi kém.
So sánh chung cư với biệt thự làm sao được. Đối với loại xe cỏ, em thấy kinh tế nhất vẫn là anh Morning, thứ 2 mới đén VIOS

blackpaint

Xe container
Cái gì cũng có cái giá của nó, vios nhỏ gọn tiết kiệm thì đương nhiên tiện nghi kém.
So sánh chung cư với biệt thự làm sao được. Đối với loại xe cỏ, em thấy kinh tế nhất vẫn là anh Morning, thứ 2 mới đén VIOS
Loanh quanh nửa tỉ mà cụ vẫn gọi là xe cỏ ạ?

chobobo

Xe hơi
Kia morning sao so với Vios đc cụ^^!
Em đang tính mua em Kia chạy cho nó rộng đường đây

hmanhha

Xe máy
Ngày học lái em học trên em Vios, lại gặp ông bạn có Vios cho đi nhờ, đi thử thành ra vẫn có tình cảm với Vios. Sáng nay đi làm thấy một em Vios hình như trên Vô lăng cũng có điều khiển Volume thì phải, Các bác update hộ em cái, nhìn từ ngoài trông không rõ lắm chẳng nhẽ lại gõ cửa kính bảo bác lái xe cho nhìn cụ thể.:D

beamnhi

Xe buýt
Ngày học lái em học trên em Vios, lại gặp ông bạn có Vios cho đi nhờ, đi thử thành ra vẫn có tình cảm với Vios. Sáng nay đi làm thấy một em Vios hình như trên Vô lăng cũng có điều khiển Volume thì phải, Các bác update hộ em cái, nhìn từ ngoài trông không rõ lắm chẳng nhẽ lại gõ cửa kính bảo bác lái xe cho nhìn cụ thể.:D
Xe bác học lái là số tay (MT - VIOS E hay LIMO); còn xe bác nhìn lén lút kia thì là số tự động (AT - VIOS G, đời từ 2010).

hmanhha

Xe máy
Xe bác học lái là số tay (MT - VIOS E hay LIMO); còn xe bác nhìn lén lút kia thì là số tự động (AT - VIOS G, đời từ 2010).
Cám ơn bác, học lái thì phải học trên số tay rùi.Thế thì xem ra cũng được và hợp lý đấy chứ nhỉ. :D.

vnd0110

Xe đạp
Em thấy bác comment chuẩn, quan trọng là "tâm lý + túi tiền" thôi.
Như e đây đang Vios 2011 thấy đi ổn, chẳng vấn đề giề, nhưng mà nhìn BMV, Lexus, Mec e vãn thích và ước con Vios của mình biến thành các xe đấy ;)).
Nhưng quan trọng là "vợ" vẫn là "vợ mình" ko phải vợ thằng "hàng xóm" là đc :D, khi cần dùng đến "vợ" vẫn tuyệt vời.
em đã đi Vios và cũng đã một thời thần tượng em nó.Và cũng từng bán em nó đi để mua xe cao hơn^^!
Vios thì chẳng có j để chê với 1 cụ đủ tiền để sắm 4 bánh, vì nó là niềm tự hào rùi=>>vì em cũng vậy.Tiết kiệm, bền, đẹp...
nhưng em đảm bảo cụ nào đi Vios sau đó bán và mua xe xịn hơn sẽ nhận ra cái khuyết điểm của Vios thôi
Em bán Vios mua Civic em thấy Civic ngon hơn hẳn và cũng thích Civic , khen và tự hào=>>nhưng bây h em lại muốn lên Camry nên thấy Civic chán rùi^^!
Tất cả chỉ là do tâm lý và quan trọng là túi tiền thôi.
Em nghĩ các cụ cũng như em thôi, không ai muốn phủ nhận thành quả mà mình đạt được cả
Em đã từng thề với lòng không mua xe nào quá 500tr vì có đến 5 tỷ cũng chỉ là cái xe thôi nhưng bây h thì...

blackpaint

Xe container
Cám ơn bác, học lái thì phải học trên số tay rùi.Thế thì xem ra cũng được và hợp lý đấy chứ nhỉ. :D.
Em học toàn lanos là đã thấy sướng lắm rồi định bụng sau này có xiền phải làm em này đi. Nhưng sau này lại nghĩ khác...và quyết định khác. Thú thực em giờ nhìn tương lai 5 năm đổ lại thôi, nhiều cái thay đổi lắm. Đi 4B nó cũng giống các thú chơi khác thôi, đi vài năm lái nhiều xe sẽ có cảm nhận đúng và lúc đó mới lên đời hay xuống đời, tiền nào của nấy thôi. Mới lái thì cứ làm em nào thuận tiện, rẻ và đi ít hỏng vặt, lái được thôi, sau này thì tính sau. Chứ còn lại muốn ngon, chấm cao, tốn ít xăng, không hỏng vặt, full óp sừn thì... chịu

cocsku

Xe cút kít
Loanh quanh nửa tỉ mà cụ vẫn gọi là xe cỏ ạ?
Đối với 4 bánh thì nửa tỷ vẫn là xe cỏ cụ ợ! Xe muốn tiện nghi tốt cứ phải trên 1 tỷ. Em nói thế khí không phải các cụ bỏ quá cho

mrhappy231

Xe hơi
Em thu nhập cực cao, có nhiều bất động sản, vàng...mã lực động cơ lớn , nhưng vẫn dùng Vios.
Người VN mình hay có tính khoe mẽ. Nhớ thằng bạn chuyên ra người Đức, sang VN 7 năm rồi mà vẫn dùng con ĐT cổ to vật. Bẩu nó nó nói: Bao giờ ĐT có thêm chức năng rửa bát hay giặt quần áo thì sẽ thay cái mới, chứ tao chỉ cần gọi điện, nhắn tin thôi... Bẩu sao họ giầu có.
Đằng này báo chí vịt mình suốt ngày đăng tin siêu xe, đám cưới đại gia sử dụng bao nhiêu siêu xe này nọ...
Nhiều thằng mua xe xong đi đâu cũng chỉ sợ va quệt. Đúng là có nhiều tiền có khi lại khổ.
Vios của e vi vu suốt ngày, chẳng sợ đường đông và cũng chẳng sợ mưa gió. Đi thì cũng vi vu 80 km/h như ai. Sợ đếch gì bố con thằng nào?
Vui đấy nhé ko lại bẩu khoe xe... sang.
Chuẩn đấy cụ ạ. bản thân em cũng chỉ cần một em như em Vios là thích lắm roài.

blackpaint

Xe container
Em thu nhập cực cao, có nhiều bất động sản, vàng...mã lực động cơ lớn , nhưng vẫn dùng Vios.
Người VN mình hay có tính khoe mẽ. Nhớ thằng bạn chuyên ra người Đức, sang VN 7 năm rồi mà vẫn dùng con ĐT cổ to vật. Bẩu nó nó nói: Bao giờ ĐT có thêm chức năng rửa bát hay giặt quần áo thì sẽ thay cái mới, chứ tao chỉ cần gọi điện, nhắn tin thôi... Bẩu sao họ giầu có.
Đằng này báo chí vịt mình suốt ngày đăng tin siêu xe, đám cưới đại gia sử dụng bao nhiêu siêu xe này nọ...
Nhiều thằng mua xe xong đi đâu cũng chỉ sợ va quệt. Đúng là có nhiều tiền có khi lại khổ.
Vios của e vi vu suốt ngày, chẳng sợ đường đông và cũng chẳng sợ mưa gió. Đi thì cũng vi vu 80 km/h như ai. Sợ đếch gì bố con thằng nào?
Cụ cứ so cái điện thoại với cái xe, khập khiễng lắm. Thưa cụ: cụ dùng điện thoại Iphone hay ĐT cổ to vật thì nó có ảnh hưởng đến an toàn không? Có ảnh hưởng đến cảm giác không ạ??? Mục đích của điện thoại là nghe, gọi nếu không muốn nói đó là 2 nhu cầu cơ bản nhất. Còn ô tô: ngoài bền, tiết kiệm... còn có những cái mà cụ có thể hối không kịp đó là "an toàn" ạ. Em có nhiều xiền là em cứ phải an toàn là hàng đầu, cảm giác lái là thứ hai. Vios cũng quá tốt trong tầm tiền, hiệu quả sử dụng thì tuyệt vời nhất là kinh doanh.

saigonpad

Xe đạp
Hay , Phục bác

ruby_eagle

Xe điện
Tâm lý người Việt Nam là vậy, khi có ít tiền thì mua xe ít tiền, khi kiếm đc nhiều tiền rồi thì lại đổi xe đắt tiền hơn để cho nó đẳng cấp, cho bằng với thiên hạ. Khi bị người ta chê xe xấu, xe cùi, ko có thương hiệu thế là lại ăn ko ngon ngủ ko yên rồi lại nhăm nhe đổi em khác. Người VN mình thì thích được khen, sợ bị chê, hùa theo số đông, không vững tư tưởng lập trường.

hmanhha

Xe máy
Ớ, hôm rùi thấy có mấy bác trên bonbanh.com rao bán Vios nhập khẩu nguyên chiếc.
http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Vios--2011-51809.html

Em hiểu biết có hạn hỏi hơi em chã chút là:
1. Có xe nhập thật hả bác.
2. Làm thế nào phân biệt được xe nhập và xe trong nước bây giờ.

Thanks.

cocsku

Xe cút kít
Em thấy chạy loanh quanh thành phố thì cứ Vios với morning là chuẩn nhất, mấy cái xe kia to lớn đi ngại lắm. Nhưng mà em thấy morning ngắn hơn lại *** cụt dễ xoay xở hơn. Quan trọng nhất là ít bị vặt đồ hơn Vios

beamnhi

Xe buýt

beamnhi

Xe buýt