[Thảo luận] Một kiểu đậu xe vô ý thức

tdhien

Xe buýt
Cụ nói năng thế này chuẩn bị ăn gạch đá nhé.
E đã giải thích ở #35, còn nếu cụ nào đọc mà hiểu theo ý nào đó thì e nghĩ chính cụ đó phải tự nghĩ xem mình mới chỉ dừng ở mức tập đọc của trẻ con hay là còn biết suy nghĩ như người lớn nữa ạ.

thoatlut

Xe tải
Đúng là đi 4b mà văn hóa 3b

kayak

Xe máy
Đường Ng Thị Định khá vắng vẻ chứ không đông đúc như chủ thớt nói nên CSGT nhường hẳn đất cho xxx Phường hoạt động. Trừ khi có chiến dịch không thì các chú Phường chỉ diễu 1 tháng 2 lần thôi. Vào sáng ngày 15 và 30 hàng tháng, xe xxx Phường đi dọc phố bắc loa gọi chủ các hàng quán 2 bên đường ra "nộp phạt". Vậy nên em SF đỗ thế là "đúng" đấy ạ, chứ đỗ cách vỉa hè dù có 20cm mà không "đúng" chỗ thì cũng toi ngay. :D

Máy bị đơ

Xe điện
Em nghĩ các cụ quan trọng hóa vấn đề quá ạ, em nói ý thức 2b ở đây tức là 2b thì để xe bừa bãi lung tung cả (xe để chéo chéo, xe để trên vỉa hè đầu xe hướng ra ngoài, hướng vào trong lung tung cả....v..v.). Đang nói về việc đỗ xe, các cụ lại tưởng tượng thành việc này việc kia ^:)^. Cho e cả thùng vang đỏ thì e cũng vưỡn là e, nhưng các cụ lại suy luận lệch đi thì e phải lên tiếng ạ. Vài lời kính các cụ :-?
E đã giải thích ở #35, còn nếu cụ nào đọc mà hiểu theo ý nào đó thì e nghĩ chính cụ đó phải tự nghĩ xem mình mới chỉ dừng ở mức tập đọc của trẻ con hay là còn biết suy nghĩ như người lớn nữa ạ.
Cụ nên dừng lại, vì với đà nói năng kiểu này chứng minh một điều cụ không cầu thị.
Nói chung cụ là người lớn, ý tứ sâu xa, mọi người là trẻ con cả, chỉ hiểu thẳng vào nghĩa ĐEN thôi:P:P:P

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Nhà cháu cực ghét những người cứ đụng tí là nói về văn hóa, nói về ý thức nhưng bản thân nói năng lại bừa bãi vô ý thức^:)^
Thế nào là ý thức 2b, thế nào là nhà quê chính gốc[-X[-X[-X[-X
Ông kễnh kia chắc đỗ xe bố láo là coi thường người khác, nhưng các cụ hãy tự xem lại xem các cụ có tôn trọng người khác hay không:P
Cụ máy đơ nói quá chuẩn. Ý thức hay không là do nhận thức của từng người, chẳng phụ thuộc vào 2B hay 4B, nông thôn hay thành thị. Chắc các cụ ý còn trẻ, chưa va chạm xã hội nhiều nên cứ nghĩ 4B là có văn hóa hơn 2B, thành thị là nhận thức cao hơn nông thôn.
Cá nhân em nghĩ đánh giá con người không nên nhìn vào 2B hay 4B, thành thị hay nông thôn, giàu hay nghèo...

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu dự là chủ xe đậu dư thía là do quán sắp đặt, mà quán sắp đặt dư lào lại là kết quả của việc làm luật & xxx chỉ đạo. Kiểu liên kết này rất thịnh ở ta. Đúng theo luật, người điều khiển giao thông trực tiếp là có quyền to nhất - chả có vấn đề giề nhớn về ý thức của chủ xe ở đây (trừ phi chủ quán bẩu dẹp vào mờ chủ xe cậy lọ cậy chai không làm theo).

Máy bị đơ

Xe điện
Về cơ bản hầu hết các quán ăn ở Hà Nội bây giờ đều phải làm luật cho việc kinh doanh của mình, trong đó có cả việc đỗ xe, và thông thường ai vào quán sau khi đỗ xe cũng đều đã được chủ quán xác nhận là đỗ được, cho nên trường hợp này cháu cho rằng chủ xe hoàn toàn đỗ theo chỉ dẫn của chủ quán.
Nói như một số cụ trên đây là đúng, chắc chắn lúc đỗ thì phía trong có rất nhiều xe máy:69:
Cụ nào đã chứng kiến việc xxx tháo biển một loạt xe ở Huỳnh Thúc Kháng chỗ quán bia Hồng Hường dịp trước tết có thể thấy: Chủ xe không hề có mặt, mà chỉ thấy chủ quán và nhân viên trông xe vật nài xin xỏ xxx thôi:69:

belancer

Xe buýt
Chính xác chỗ đó đấy. Cụ nào bảo đường NTD vắng là hơi bị nhầm, buổi sáng đường này tuy mật độ không dầy nhưng vẫn có lúc bị nghẽn vì những đoạn đỗ xe bậy bạ kiểu này, taxi thì dừng vô tội vạ.
1 bức ảnh, có 3 con xe đỗ sai: 1 con STF đỗ quá bậy rồi, 1 con getz đỗ trên vạch người đi bộ, và 1 con Vera đỗ trái đường.

Hình như đây là hàng phở gà, đối diện trường tiểu học Lê Quí Đôn. Sáng nào mà chả có 2 - 3 xe đỗ kiểu này ở cái phố NTD, ko ăn sáng thì là cà phê. Sao xxx ko đánh cái xe kéo vào đây mà vặt nhể?

113_HaNoi

Xe tải
kiểu này thì khác gì trước cửa nhà e, hầu như 70-80% là lúc nào cũng có chú đậu chềnh ềnh trước lối đi. có hôm sáng đi làm, 1 bố đậu ngay giữa cửa, 0 thể nào ra đc, đợi tầm 10' thấy bố đang xỉa răng chạy ra, may còn xin lỗi rối rít, chứ 0 e đập cho phát.

series3

Xe tăng
Thế này phình phường, khu nhà em có chú cũng làm quan (mặc dù quan bé thôi) dưng mà đậu xe trong sân chung lúc nào góc 45 độ với mọi điểm so sánh thế mà đi họp tổ dân phố còn đưa ý kiến phàn nàn nhiều người đỗ xe không ngay ngắn làm chú ấy đi về bị vướng nữa cơ :))

Anritsu

Xe buýt
Ah, cái này là ngay trước quán phở KCC ở Nguyễn Thị Định các CỤ ạ. Và đây là xe của các CỤ ăn sáng + uống cafe

Sáng nào em cũng lượn qua đây vì gửi con trong trường DH. Công nhân ức chế thật. 1 bên thì các bác đỗ 2 hàng xe hoặc 1 hàng xe máy dựng dưới lòng đuờnh + 1 otô bên ngoài. 1 bên thì là bãi đỗ xe dọc vỉa hè của GTCC. Còn đúng 1 lane con con cho xe oto, xe máy 2 chiều. Con bé nhà em cứ đến đây là nó hò : lại tắc đường.

Chán kinh khủng vụ này

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Lái 4b nhưng ý thức lại là 2b ^:)^
Cho em hỏi nhà cụ có 2b không mà cụ lại nói vậy ạ?

Cụ chưa đọc qua bài viết rất nổi tiếng và đã bị xóa là "Nhiều người Việt Nam có ô-tô nhưng vẫn dùng xe máy song song với ô-tô" à? Cụ search trên google, xem từ bộ nhớ đệm (cache) nhé :)

HI_CLASS

Xe điện
Bác này nhà quê chính gốc mà lại đua đòi sống ở thành thị
Bác ạ! Em là em chúa ghét những ai có thái độ khinh khỉnh, kỳ thị người nhà quê, em thử hỏi nhé: bác có quê ko?có thể bác sinh ra taị thành phố,nhưng trước đời bác em chắc rằng sẽ có đời sinh ra và lớn lên từ miền quê

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Bác ạ! Em là em chúa ghét những ai có thái độ khinh khỉnh, kỳ thị người nhà quê, em thử hỏi nhé: bác có quê ko?có thể bác sinh ra taị thành phố,nhưng trước đời bác em chắc rằng sẽ có đời sinh ra và lớn lên từ miền quê

Cháu cũng đang định xem có cụ nào CMT cháu cũng làm cho phát :D May quá có cụ góp ý rồi ^^

Jeep29k8016

Xe đạp
Thợ cày buộc trâu giữa đường các bác nhể!

mobifone0906

Xe tải
Website
www.thamdinhgia.org
Haiz, Nguyễn Thị Định phố mới nên vắng, thử đỗ trên phố ở trung tâm xem nào.

Mà cái kiểu đỗ xe này, có bị anh hung thần nào làm phát, chắc cũng hòa.

Em không thể ăn được nếu đỗ xe như này.

viso

Xe tải
Cái bạn lái 30K 2238 không phải là do ý thức kém mà do ngu.