[Funland] Một kiểu rào trước đón sau nên bỏ....!?

springsea

Xe container
Thôi e chả nói vòng vèo nữa...100 khìn/thùng cụ có bán không để e lấy 2 thùng :)

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com

bilic

Xe buýt
Tr­ước em toàn nói luôn nhưng từ khi biết tán gái lại thành ra văn vẻ. Chẳng lẽ lại nói anh thích... em quá.

anhhao

Xe tải
Em cũng rất muốn mua Chanh muối của cụ ... Nhưng .... Sợ đau bụng .:D

hieuorbis

Xe buýt
Cụ chủ có quyền đưa ra quan điểm của mình về một vấn đề chung của xã hội, nhưng có rất nhiều cụ thay vào những comment liên quan đến chủ đề lại chĩa mũi những comments có vẻ "bóc mẽ" cá nhân cụ chủ. Em thấy thực sự không đẹp chút nào.

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có những thứ không phải cứ muốn bỏ là bỏ được đâu cụ ạ. Nó thuộc yếu tố văn hóa vùng miền rồi ạ. cả một thế hệ, một lớp, một vùng ...đều như thế. Nhưng nói gì thì nói, đôi khi vòng vo là 1 cách nói giảm nói tránh. Không phải cái j cũng huỵch toẹt thằng vào mặt nhau đc. cũng khó sống lắm ạ.
Nói chung là..khó.,

hoangbaolong

Xe buýt
Chào bác chanh muối
Em cũng hay uống chanh muối nhưng là hiệu Quang Hanh Quảng ninh
Giá 165k chở tận nơi và thấy chất lượng nên với giá 150 của bác mà chưa thấy thương hiệu nên em cũng ngại gọi.
Nếu giá của bác 100k thì em cũng thử thế nào.
Bác xem và cân đối lại giá bán nhé

Virio

Xe tải
Em ghét sếp em lắm, vừa đểu vừa dốt, nhưng em vẫn phải bảo lão ấy là em quý lão, nói thật ra thì nghỉ việc luôn à?
Ăn nói là cả một nghệ thuật, phải lựa từng tình huống, đối tương, hoàn cảnh ... mà ăn nói, lúc nào cũng thẳng tuột ruột ngựa thì có mà móm à?

springsea

Xe container
Cụ chủ có quyền đưa ra quan điểm của mình về một vấn đề chung của xã hội, nhưng có rất nhiều cụ thay vào những comment liên quan đến chủ đề lại chĩa mũi những comments có vẻ "bóc mẽ" cá nhân cụ chủ. Em thấy thực sự không đẹp chút nào.
Cụ cứ vòng vèo, cụ nói thế để lấy lòng chủ thớt rồi được mua Chanh muối giá bèo chứ giề :D
@ chủ thớt: E xì pem quảng cáo cho nhà Chanh hơi bị nhiều đó tặng e 1 thùng đê
, nói mãi mà kô hiểu thế cứ để e phải nói thẳng :))

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Chào bác chanh muối
Em cũng hay uống chanh muối nhưng là hiệu Quang Hanh Quảng ninh
Giá 165k chở tận nơi và thấy chất lượng nên với giá 150 của bác mà chưa thấy thương hiệu nên em cũng ngại gọi.
Nếu giá của bác 100k thì em cũng thử thế nào.
Bác xem và cân đối lại giá bán nhé
Cụ cứ gọi thử, nhân viên bên em sẽ chở đến 1 thùng và 1 chai uống thử, uống thử xong nếu không thích em ấy lại chở về.

Em không dám nói ai tốt hơn ai, nhưng đây là chương trình giữa Bên Công ty em và Viện sau thu hoạch đều thuộc bộ Nông nghiệp cả.

Cụ có thể xem link này để biết được em phải trải qua những khâu kiểm tra nào để những ÔNG TÂY này uống và khen ngon:

http://muare.vn/an-uong/4658969

Cụ cứ cho em xin số điện thoại. Em hứa cụ không bao giờ phải thất vọng !

Và sau đó thì nhớ giới thiệu đến những người thân quen hộ em nhé !

Cảm ơn cụ !

tranvantuanga

Xe hơi
Em thấy là càng ngày chúng ta càng "thô" ra thì đúng hơn. Cách nói vòng vo này cũng có những ưu điểm nhất định đấy chứ!

drduc

Xe buýt
Em nghĩ cụ nói cũng hay, thực lòng e muốn nói nhưng.......................
:))

muonmuaxe

Xe tăng
Cái trò này là điển hình trong cuộc họp CB hàng năm các cụ ạ. Hãi vãi luyện luôn. Lần đâu em dự họp. Nghe ngứa tiết, mấy chú đứng lên chú nào cũng nhận xét là chưa được cái nọ, chưa được cái kia, khen khen tụng tụng nhau rồi lại mặt dày tự nhận hoàn thành nhiệm vụ hết. Thế rồi đã định ko phát biểu gì các bác cứ bắt phát biểu. Em phê bình luôn mấy chú hay nịnh nọt vớ vẩn và tự nhận chưa hoàn thành nhiệm vụ.
Cả CB lặng người.
Tất nhiên là khi đó em chuẩn bị bai bai chứ nếu còn ở đó chắc cũng ngồi im như thóc. Có điều em biết nhiều người có tâm, có tự trọng nhưng vì sống trong cả cái mớ như thế anh ko hùa theo thì anh bị loại cho nên cũng đành phải theo. Mà theo lâu nó thành tật.

Emesco

Xe điện
Cái trò này là điển hình trong cuộc họp CB hàng năm các cụ ạ. Hãi vãi luyện luôn. Lần đâu em dự họp. Nghe ngứa tiết, mấy chú đứng lên chú nào cũng nhận xét là chưa được cái nọ, chưa được cái kia, khen khen tụng tụng nhau rồi lại mặt dày tự nhận hoàn thành nhiệm vụ hết. Thế rồi đã định ko phát biểu gì các bác cứ bắt phát biểu. Em phê bình luôn mấy chú hay nịnh nọt vớ vẩn và tự nhận chưa hoàn thành nhiệm vụ.
Cả CB lặng người.
Tất nhiên là khi đó em chuẩn bị bai bai chứ nếu còn ở đó chắc cũng ngồi im như thóc. Có điều em biết nhiều người có tâm, có tự trọng nhưng vì sống trong cả cái mớ như thế anh ko hùa theo thì anh bị loại cho nên cũng đành phải theo. Mà theo lâu nó thành tật.
Em ko như cụ
Em đã ở lại, thẳng thắn phê phán cái xấu, khích lệ cái tốt và em đã từng bước khẳng định mình.
Tất nhiên là em có những vị Thủ trưởng rất muốn đổi mới.

ruou-quoc-lui

Xì hơi lốp
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Em ko như cụ
Em đã ở lại, thẳng thắn phê phán cái xấu, khích lệ cái tốt và em đã từng bước khẳng định mình.
Tất nhiên là em có những vị Thủ trưởng rất muốn đổi mới.
em theo dõi thớt từ đầu. nhưng em nghĩ cụ (hoặc mợ) chủ thớt....chưa qua 30 tuổi

PhanhGap

Xe điện
Thưa các cụ !

Số đông người Việt ta vốn có tính rào trước đón sau, muốn nói việc A thì lòng vòng sang việc B, loanh quanh một lúc rồi mới lòi ý chính ra....

Nhất là những người ở miền Bắc, thấy đẹp 1 thì khen lên 10, thấy xấu thì không dám góp ý sợ đụng chạm, mếch lòng... Người Nam tiếp xúc nhiều khi không thể hiểu nổi và họ đưa ra 1 câu nhận xét: - Nói zậy nhưng hổng phải zậy !!!

Thể hiện rõ nhất trong các cuộc họp, góp ý hay thậm chí cả trên bàn tiệc đều thường sử dụng đoạn văn sáo rỗng thế này:

- Thực lòng tôi không muốn nói, nhưng.....
- Em chẳng muốn làm thế đâu, nhưng....

Những câu trên nghe có vẻ rất đạo đức, chân thành, nhưng bản chất bên trong là sáo rỗng. Anh tát vào mặt người ta một phát rồi còn giả đò bảo

- TÔI KHÔNG MUỐN TÁT ĐÂU - NHƯNG....

Vậy đầu Anh ko bảo được tay à ? Việc này khác hẳn với việc LỰA LỜI MÀ NÓI CHO VỪA LÒNG NHAU của một số cụ sẽ dẫn chứng ở dưới đây.

Anh muốn góp ý, muốn xử lý tại sao không nhìn thẳng vào vấn đề mà nói:

- Ý kiến tôi thế này, anh chị thấy sao ??

Lại cứ phải lòng vòng rào đón kiểu đạo đức giả như thế ? Thiết nghĩ, nếu miệng và bụng còn đưa đẩy nhau thì khó mà thực lòng sống với nhau lâu được ạ.
Thực lòng là E cũng chẳng muốn nói đâu, nhưng mà quả thật là NV của cụ hẹn đưa hàng vào ngày mai nhưng hôm sau lại hẹn lại là ngày mốt vì hết hàng. E cũng đành phải uống nước cất vậy.:D

123...zo!

Xe tải
Bắt đền cụ chủ thớt.Bàn chuyện làm thẻ Debit với 1 ẻm HSC buổi trưa,nóng quá em theo lời kêu gọi của cụ,chả rào trước đón sau gì hết "trời nóng quá,anh và em vào nhà nghỉ nói chuyện tiếp nhé,em thấy sao?".
Kết quả là ăn tát.
Cụ mang thùng C+ đến đền em đê.

xdthienha

Xe điện
Đợt tới em sẽ vào miền Nam bán sách Đắc Nhân Tâm :D
Em cũng vì đọc mấy cuốn sách đừng bao giờ đi ăn 1 mình,đắc nhân tâm..nên giờ tính em nó cứ lòng vòng.
Ý cụ chủ cũng tốt đấy,em hoan nghênh về tinh thần,còn về đường lối ta phải cân nhắc một vài điều :))

Emesco

Xe điện
ruou-quoc-lui nói:
em theo dõi thớt từ đầu. nhưng em nghĩ cụ (hoặc mợ) chủ thớt....chưa qua 30 tuổi
Em 2 chín cái rưỡi cụ ạ.
Cụ tri thiên mệnh tài năng phát tiết cả ra ngoài thế kia chắc phải 2 cái năm chục đấy nhỉ???

Emesco

Xe điện
PhanhGap nói:
Thực lòng là E cũng chẳng muốn nói đâu, nhưng mà quả thật là NV của cụ hẹn đưa hàng vào ngày mai nhưng hôm sau lại hẹn lại là ngày mốt vì hết hàng. E cũng đành phải uống nước cất vậy.:D
Em vô cùng xin lỗi vì Cháy hàng thực sự ạ. Nhưng mà hôm nay cụ đã nhận được C+ rồi chứ ạ?