[Funland] Một kiểu rào trước đón sau nên bỏ....!?

Emesco

Xe điện
Ai có số của mợ Z4 cho em xin với ạ.

Hôm trước họp tài trợ SNOF em về không kịp nên phải cử người khác đi họp thay, giờ muốn gọi lại chưa có số.

Giúp em với !!!

safenoodles

Xe cút kít
Em thì ko muốn nói đâu nhưng cụ đưa bằng chứng em mới tin :))
Còn vụ cá độ lấy tiền cho quỹ từ thiện cụ cẩn thận, mấy hôm trc có vụ như thế có cụ bảo tiền bẩn đấy nhé :D
Cụ đọc trên thân chai, có công bố thành phần đấy ạ : 100% đường mía.
Em thấy mình chứng này không thuyết phục ạ.
Làm sao mình xác minh được nhỉ? :)

safenoodles

Xe cút kít
Ai có số của mợ Z4 cho em xin với ạ.

Hôm trước họp tài trợ SNOF em về không kịp nên phải cử người khác đi họp thay, giờ muốn gọi lại chưa có số.

Giúp em với !!!
Em có số của mợ Z4 nhưng ko dám viết lên đây, bác pm hỏi mợ Z4 nhé!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thưa các cụ !

Số đông người Việt ta vốn có tính rào trước đón sau, muốn nói việc A thì lòng vòng sang việc B, loanh quanh một lúc rồi mới lòi ý chính ra....

Nhất là những người ở miền Bắc, thấy đẹp 1 thì khen lên 10, thấy xấu thì không dám góp ý sợ đụng chạm, mếch lòng... Người Nam tiếp xúc nhiều khi không thể hiểu nổi và họ đưa ra 1 câu nhận xét: - Nói zậy nhưng hổng phải zậy !!!

Thể hiện rõ nhất trong các cuộc họp, góp ý hay thậm chí cả trên bàn tiệc đều thường sử dụng đoạn văn sáo rỗng thế này:

- Thực lòng tôi không muốn nói, nhưng.....
- Em chẳng muốn làm thế đâu, nhưng....

Những câu trên nghe có vẻ rất đạo đức, chân thành, nhưng bản chất bên trong là sáo rỗng. Anh tát vào mặt người ta một phát rồi còn giả đò bảo

- TÔI KHÔNG MUỐN TÁT ĐÂU - NHƯNG....

Vậy đầu Anh ko bảo được tay à ? Việc này khác hẳn với việc LỰA LỜI MÀ NÓI CHO VỪA LÒNG NHAU của một số cụ sẽ dẫn chứng ở dưới đây.

Anh muốn góp ý, muốn xử lý tại sao không nhìn thẳng vào vấn đề mà nói:

- Ý kiến tôi thế này, anh chị thấy sao ??

Lại cứ phải lòng vòng rào đón kiểu đạo đức giả như thế ? Thiết nghĩ, nếu miệng và bụng còn đưa đẩy nhau thì khó mà thực lòng sống với nhau lâu được ạ.

còn trên OF thì "cho em nhờ mod mấy hôm..."
sao không nhìn thẳng vấn đề "abcxxxyyzz"

hyundaii30

Xe tăng
Phải có văn hóa như vậy thì mới có sự lừa lọc, trốn nợ, khất nợ, rồi lừa tình, lừa bạn, lừa gia đình. Bọn tư bản nó sợ người Châu Á là vì nói năng, chém gió chẳng biết đâu mà lần các cụ nhỉ.:D

Emesco

Xe điện
Em thấy mình chứng này không thuyết phục ạ.
Làm sao mình xác minh được nhỉ? :)
Thế post biên bản kiểm tra và công bố thành phần lên được không ạ ?
Hay để em chụp ảnh nhập đường và hóa đơn mua đường ?
Hic !

Viking

Xe điện
Thưa các cụ !

Số đông người Việt ta vốn có tính rào trước đón sau, muốn nói việc A thì lòng vòng sang việc B, loanh quanh một lúc rồi mới lòi ý chính ra....

Nhất là những người ở miền Bắc, thấy đẹp 1 thì khen lên 10, thấy xấu thì không dám góp ý sợ đụng chạm, mếch lòng... Người Nam tiếp xúc nhiều khi không thể hiểu nổi và họ đưa ra 1 câu nhận xét: - Nói zậy nhưng hổng phải zậy !!!

Thể hiện rõ nhất trong các cuộc họp, góp ý hay thậm chí cả trên bàn tiệc đều thường sử dụng đoạn văn sáo rỗng thế này:

Những câu trên nghe có vẻ rất đạo đức, chân thành, nhưng bản chất bên trong là sáo rỗng. Anh tát vào mặt người ta một phát rồi còn giả đò bảo

Vậy đầu Anh ko bảo được tay à ? Việc này khác hẳn với việc LỰA LỜI MÀ NÓI CHO VỪA LÒNG NHAU của một số cụ sẽ dẫn chứng ở dưới đây.

Lại cứ phải lòng vòng rào đón kiểu đạo đức giả như thế ? Thiết nghĩ, nếu miệng và bụng còn đưa đẩy nhau thì khó mà thực lòng sống với nhau lâu được ạ.
Cháu học được 1 câu, "Những gì đứng trước chữ nhưng đều vô nghĩa"

MoonMax

Xe điện
Thưa các cụ !

Em không muốn chê đâu, Nhưng thực ra uống chanh muối đóng chai chả ra cái quái gì:D

Thế ý bác là sao?

Emesco

Xe điện
MoonMax nói:
Em không muốn chê đâu, Nhưng thực ra uống chanh muối đóng chai chả ra cái quái gì:D

Thế ý bác là sao?
Ý em là EM SẼ PHỤC VỤ ĐẾN KHI CỤ THÍCH MỚI THÔI

Còn lúc này thì hàng đang cháy khét ạ. Cụ đợi em tăng công suất nhé!!!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là EM SẼ PHỤC VỤ ĐẾN KHI CỤ THÍCH MỚI THÔI

Còn lúc này thì hàng đang cháy khét ạ. Cụ đợi em tăng công suất nhé!!!
Thực lòng em chả muốn nói nhưng đành phải nói là có bán được đâu mà cháy :D:D:D

thuhien98

Xe tăng
Thật lòng là e không định nói đâu, nhưng... cụ chủ nói hay bỏ xừ !:D:D

Emesco

Xe điện
Ở Công ty cũ của em. Cả một khóa kỹ sư ra trường năm 1973 về làm việc, mấy trăm người vừa cụ ông lẫn cụ bà.
Họ sống với nhau xởi lởi nhưng sau lưng toàn dao nhọn, câu cửa miệng là:

- Đồng chí A là đồng niên của tôi, tôi góp ý để đồng chí tiến bộ.....

Sau đó thì xiên nhau đến lòi ruột ra.

Tranbinh

Xe hơi
Cái này nếu vòng vo vài câu rồi đưa ra đc mục đích chính cũng không đáng ngại.
Em thấy thế còn dễ chịu hơn là ví dụ như hô hào " Ủng hộ Mr.... Mr. phải được thưởng huân chương vì đã phát hiện..." nhưng trong lòng lại nghĩ " Mình mà có thằng nhưn viên như vậy thì , tống cổ sớm"

Rolland

Xe điện
Cụ Chủ Thớt có một tấm lòng rất tốt! Cụ đã không quản ngại "mưa gạch bão đá" đem "Xê cộng" đến cho Cộng Đồng OF chúng ta, một nghịc lực phi thường mà yEm và một số Cụ trên này phải noi gương học tập...>:D<
Song nếu như Cụ đăng ký làm Gian Hàng trên OF thì Sản Phẩm chất lượng của Cụ sẽ được nhiều người biết đến. Doanh thu thì cao mà... "thù lao" quảng bá của Diễn Đàn sẽ có "tí tỉnh" :))
Đấy là nhận xét của riêng yEm theo kiểu "rào trước đón sau". Cụ cho bao nhiêu "điểm" về bài viết này?:)

Rolland

neverfg

Xe điện
ô thế bác chủ ko thấy là cái văn nói nó ngấm cả vào hành động rồi à! hẳn bác vẫn nhớ khi tình hình giao thông trở nên phức tạp thì đã có người nghĩ ra cách đi vòng vèo để giải quyết ách tắc. e thấy điều đó rất đặc trưng của miền Bắc.

Emesco

Xe điện
Cụ Chủ Thớt có một tấm lòng rất tốt! Cụ đã không quản ngại "mưa gạch bão đá" đem "Xê cộng" đến cho Cộng Đồng OF chúng ta, một nghịc lực phi thường mà yEm và một số Cụ trên này phải noi gương học tập...>:D<
Song nếu như Cụ đăng ký làm Gian Hàng trên OF thì Sản Phẩm chất lượng của Cụ sẽ được nhiều người biết đến. Doanh thu thì cao mà... "thù lao" quảng bá của Diễn Đàn sẽ có "tí tỉnh" :))
Đấy là nhận xét của riêng yEm theo kiểu "rào trước đón sau". Cụ cho bao nhiêu "điểm" về bài viết này?:)

Rolland
Em xin mãi mà chưa được duyệt cụ ạ
Còn về kinh phí, những gì em đóng góp tài trợ cho các hoạt động còn nhiều gấp mấy chỗ phí KD chuyên nghiệp

Emesco

Xe điện
Cụ Roland nói Mr Thắng duyệt nhanh KDCN hộ em đi, em đợi 2 tháng rồi đấy.