[Thảo luận] Nếu bị vi phạm mà ko có tiền nộp phạt thì bị làm sao?

KixX

Xe tải
Nếu cháu bị xxx phát hiện vi phạm nhưng cháu lại ko có tiền nộp phạt thì họ sẽ xử lí như thế nào? Chả lẽ lại tịch thu cả phương tiện, trong khi giấy tờ cháu có đầy đủ... Liệu cháu để lại chứng minh nhân dân rồi viết vào biên bản là chưa nộp phạt có được ko? Nếu mình ko nộp họ đến tận cơ quan của mình mà...

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Nếu thế thì họ chỉ Thu bằng lái thôi rồi hẹn ngày lên cơ quan giai quyết

KixX

Xe tải
Nếu thế thì họ chỉ Thu bằng lái thôi rồi hẹn ngày lên cơ quan giai quyết
Nếu thu bằng thì chả khác gì họ bảo mình cẩu xe mang về à, thế nhỡ tí nữa cháu đi lại gặp một chú xxx chú í tuýt chỉ đề kiểm tra giấy tờ và mặc dù mình ko có vi phạm gì (đen thế là cùng) thì nghiễm nhiên mình trở thành có tội ko có bằng lái mà vẫn điều khiển xe à :O

G.Pazzini

Xe tải
Nếu cháu bị xxx phát hiện vi phạm nhưng cháu lại ko có tiền nộp phạt thì họ sẽ xử lí như thế nào? Chả lẽ lại tịch thu cả phương tiện, trong khi giấy tờ cháu có đầy đủ... Liệu cháu để lại chứng minh nhân dân rồi viết vào biên bản là chưa nộp phạt có được ko? Nếu mình ko nộp họ đến tận cơ quan của mình mà...
Cái này đơn giản thôi mà, kụ cứ thử 1 lần đi rồi biết. XXX không thiếu gì cách để bắt kụ phải hoàn thành nghĩa vụ đâu ạ. Nếu không làm được thì xã hội loạn lâu rồi (mặc dù theo em xh bây giờ cũng đã quá loạn)

KixX

Xe tải
Cái này đơn giản thôi mà, kụ cứ thử 1 lần đi rồi biết. XXX không thiếu gì cách để bắt kụ phải hoàn thành nghĩa vụ đâu ạ. Nếu không làm được thì xã hội loạn lâu rồi (mặc dù theo em xh bây giờ cũng đã quá loạn)

Nói như cụ thì ai cũng nói được, ai chả biết là xxx thiếu gì cách, nếu thế thì cháu còn lên đây hỏi làm gì nữa ...

anhtho

Xe ngựa
Nếu thu bằng thì chả khác gì họ bảo mình cẩu xe mang về à, thế nhỡ tí nữa cháu đi lại gặp một chú xxx chú í tuýt chỉ đề kiểm tra giấy tờ và mặc dù mình ko có vi phạm gì (đen thế là cùng) thì nghiễm nhiên mình trở thành có tội ko có bằng lái mà vẫn điều khiển xe à :O
Cái này tuỷ lỗi. Nếu chỉ vi phạm kiểu như quá ít tốc độ hoặc vượt phải, sai làn thì xxx sẽ làm biên bản, hẹn sau 3 ngày đi nộp kho bạc và lấy bằng về (cho tới thời điểm đó là ko mất xu nào). Trong tay có cái biên bản của họ (hoặc giấy hẹn gì đó), coi như bằng chứng họ giữ bằng lái. Mà sau khi làm biên bản, chắc ko cụ nào muốn vi phạm nữa đâu. Những lỗi kiểu như say rịu hoặc không có bằng thì họ không cho lái xe về. Em đã chứng kiến 1 vụ rồi. Hôm đó thấy xxx rất nghiêm, 2 anh chị nọ xin đủ kiểu cũng ko cho lái xe về. Sau đó mình đi rồi thì ko biết thế nào.

anhtho

Xe ngựa
lăn ra ăn vạ như chí phèo l;a thượng sách./..:))
Nói thật là ít cụ nào dám làm thế lắm. Xe cả một đống tiền, còn công còn việc, mình càng ăn vạ, xxx có khi càng khoái ấy chứ: Khoái xem Chí phèo hiện đại !

pipilazi

Xe tăng
Như các cụ đã góp ý rồi đấy. Nếu cụ vi phạm mà chưa có tiền nộp phạt thì họ sẽ tạm giữ bằng lái xe của cụ và ghi biên bản vi phạm. Nếu cụ trên đường về nhà mà lại vi phạm bị xxx tuýt tiếp thì cứ đưa cái biên bản đấy ra cho xxx và nhận thêm 1 biên bản nộp phạt nữa!

BoomDs.

Xe máy
theo e lúc đấy là cụ nên dùng phương pháp gọi điên cho người thân :-j.

sssvietnam

Xe tải
Thí dụ thế này cho dễ hình dung cụ ạ:
Cụ bị lỗi 1 CA sẽ giữ GPLX và cấp cho cụ 1 cái biên bản (BB1). Cụ tiếp tục đi và vi phạm lỗi lần 2 thì CA sẽ giữ cái BB1 và cấp cho cụ cái BB2, đến chỗ khác cụ lại vi phạm CA sẽ giữ cái BB2 và cấp cho cụ cái BB3....
Như vậy khi nộp phạt cụ phải nộp lần lượt để "nhổ" BB3 ---> BB2 ---> BB1
Cụ yên tâm đi, CA nhiều "võ" lắm

DuongNV

Xe buýt
Họ lập biên bản và giữ GPLX của cụ và hẹn ngày giải quyết. Đến hẹn cụ tới giải quyết và lấy biên bản nộp phạt và ra kho bạc nộp phạt sau đó quay lại XXX xuất trình biên lai nộp phạt của kho bạc để lấy lại GPLX. Vì vậy chẳng may cụ có bị XXX bắt thì đâu có cần phải nộp tiền ngay nếu cụ chịu nhận biên bản.

Porsche 911

Xe container
Cụ hỏi cụ MP4-22 nhé.
...........
Gọi điện cho người thân đến nộp phạt rồi về. Em vừa đi nộp phạt xong! hê hê!

Pet_HUT

Xe container
Có tiền trong túi thực ra là để nộp phạt "nóng" cho xxx thui, còn theo luật là phải nộp tại kho bạc rồi cầm biên lai lên cơ quan xxx giải quyết cụ à! Cụ ko mang $ theo trong túi thì cứ đúng luật mà xử thôi.

Bus_nhanh

Xe điện
Cứ học bài của anh Chí mà làm =))

haivanphe

Xe container
Trong trường hợp này, xxx sẽ quy thêm tội cho kụ là tham gia giao thông mà không đem theo tiền rồi giữ bằng lái hoặc giấy tờ để kụ phải đến kho bạc nộp phạt.

G.Pazzini

Xe tải
Nói như cụ thì ai cũng nói được, ai chả biết là xxx thiếu gì cách, nếu thế thì cháu còn lên đây hỏi làm gì nữa ...
Nhà cháu thì nghĩ là kụ không nên đưa ra những câu hỏi kiểu chả để làm gì như thế này. Dành thời gian nghĩ cái khác đi ạ. Ví dụ như là học luật giao thông đi để không vi phạm nữa ý. Kính kụ ạ!;;)

Keineem

Xe buýt
Nói chung là bác chủ topic nên lái xe cầm đầy đủ giấy tờ đi và hãy vi phạm 3 lỗi liên tiếp mà không mang tiền , XXX sẽ trả lời câu hỏi của bác.
Còn post câu hỏi này lên đây quả thật là quá ngu ngơ , lại còn quả để lại CMTND và XXX phải đến tận cơ quan bác để làm việc nữa , chịu thua bác luôn,

vuahe77

Xe điện
Theo em trước khi hỏi câu này kụ chủ thớt nên trả lời câu: không có tiền mà đi ô tô có bị làm sao không ợ???=))=))=))

Theo em trước khi hỏi câu này kụ chủ thớt nên trả lời câu: không có tiền mà đi ô tô có bị làm sao không ợ???=))=))=))
Chuẩn cụ à , hỏi những câu mà hầu như ai vào cũng chả biết trả lời thế nào và lắc đầu đi ra !

Pham Quoc Han

Xe buýt
Vấn đề Cụ chủ thớt hỏi nó nằm trong luật rồi ợ. Việc tạm giữ phương tiện, giấy phép lái xe rồi viết biên bản vi phạm cùng biên lai thu phí là trách nhiệm xxx. Biên lai thu phí là tiền sẽ chuyển về cho....Nhà nước ý mà chứ không phải chuyển thăng vào xắc cốt bên hông. Do đó việc Cụ không mang tiền thì Cụ vẫn nhận được biên lai, rồi ra kho bạc nộp, rồi căn cứ giấy hẹn để nhận xe hoặc giấy tờ, rồi đi nhận lại xe, rồi đi tìm xe xem xe mình đang ở đâu, rồi..., rồi..., rồi...Tốt nhất là mang theo tiền.:))