Ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

cucho

Xe tăng
Cảnh báo bắt lỗi - không tuân theo hướng đi (mũi tên hoặc biển báo) thường bị lừa là "...lỗi sai làn đường..."

Trước đây thường và vẫn bị vơt các hướng Nguyễn Xiển-Khuât Duy Tiến và ngược lại. Nguyễn Trãi - Ngã tư sở

Nay bổ xung thêm hướng Ngã Tư sở - Nguyễn Trãi cho đủ 4 hướng. Do trụ đường sắt trên cao đã xong, đường thông hè thoáng

Các bác chú ý nhé, nhiều bác bị vợt lắm. Đặc biệt là ngoài giờ cao điểm lắm

Mít_xinh

Xe hơi
Nhà em cũng mới bị vợt hướng Ngã Tư Sở xuống Nguyễn Trãi. Hiểm là chỗ ngã tư KDT đó có 2 lần đèn , dễ bị mắc lỗi chèn vạch chỗ phân làn dưới chân đường trên cao.

NoCarNoMoney

Xe buýt
*** cái bọn Cờ hó xxx, cái ngã tư KDT này nó quây tùm lum lại, làn đường nếu để đi cho đúng thì đâm luôn vào chân đường sắt trên cao...

longmaka

Xe tải
Hôm qua em còn thấy 2 xxx đứng chốt giữa đường để bắt xe luôn. Chẳng có nhẽ mình nghiến luôn vào chân cho bõ. Chỗ này đi mà ko để ý là dính sai làn, mà giờ cái vạch chia làn nó mờ tịt ra nhìn căng cả mắt mới thấy lờ mờ :)

Mc230

Xe hơi
Cụ nào giúp post hình ảnh lên cho dễ hình dung được không ạ? Thanks các cụ nhiều.

oto365

Xe hơi
Thanks cụ. Có tý hình ảnh thì hay quá cụ nhỉ

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
đoạn này nói chung là đang rất lộn xộn, xxx đã chém rồi thì hơi nặng. Các cụ cẩn trọng, ko tuân theo chỉ dẫn chứ ko phải sai làn nhá.

vietran

Xe ba gác
Em rất ý thức tuân thủ và cảnh giác cao vì các cụ nhà mềnh cảnh báo nhiều mà vẫn bị mắc lỗi dù chưa bị túm lần nào. Em ở khu này từ khi còn là đường bê tông, tức rất thông thổ, bằng thì đối nhiều lần, văn hóa thì phổ cập giáo dục và sau đại học đôi cấp. Như vậy hoặc em ngu hoặc bọn GTCC hà lội cực ngu

vietran

Xe ba gác
Hôm qua em còn thấy 2 xxx đứng chốt giữa đường để bắt xe luôn. Chẳng có nhẽ mình nghiến luôn vào chân cho bõ. Chỗ này đi mà ko để ý là dính sai làn, mà giờ cái vạch chia làn nó mờ tịt ra nhìn căng cả mắt mới thấy lờ mờ :)
Không lờ mờ thì bọn nó cạp đất mà ăn à

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thuộc dạng "thông thổ" đường này mà còn bị "ăn đạn" vì tội "quên" các cụ ạ. Vì xử lý không kịp do mình bị ám bởi thói quen rẽ trái vào Khuất Duy Tiến (hôm đó lại đi thẳng).

cracking

Xe buýt
tiếc quá, đi với gấu nhiều lần qua đây cháu ko chụp ảnh lại hầu các cụ, chỗ này chỉ có biển 411 thôi, nên ko có lỗi sai làn nhé. Chỉ cần nhớ là nếu rẽ trái thì các cụ áp sát vào chân đường cao tốc, còn nếu đi thẳng thì đi bên làn ngoài. Chú ý nữa là nếu rẽ trái thì đi tẹt bô, vì đèn đỏ được rẽ trái, đừng có thấy đèn đỏ mà dừng sát cái trụ dưới đường cao tốc, lại bị xxx hỏi thăm.
Chỗ này em đi qua thấy xxx ra vợt liên tục, dự là lại chém lỗi sai làn :))

luyenok

Xe điện
Chỗ này chán kinh, nhiều cột với quây đường rối tinh cả lên, trong khi ngã tư thì rộng nên dễ bị ngợp, nhiều khi lại còn bị 2 lần đèn đỏ. E ở Nguyễn Ngọc Vũ đi Lê Văn Lương gần hơn nhưng từ đường trên cao toàn đi quá xuống chỗ Big C rồi vòng về cầu Trung Hòa chứ chả mấy khi xuống điểm này.

Chỉnh sửa cuối:

Mc230

Xe hơi
Cụ nào giúp post ảnh lên với nhé, thực sự cũng chưa hình dung được cụ thể đâu ạ. Thanks các cụ.

duth@$*&

Xe buýt
Cảnh báo bắt lỗi - không tuân theo hướng đi (mũi tên hoặc biển báo) thường bị lừa là "...lỗi sai làn đường..."

Trước đây thường và vẫn bị vơt các hướng Nguyễn Xiển-Khuât Duy Tiến và ngược lại. Nguyễn Trãi - Ngã tư sở

Nay bổ xung thêm hướng Ngã Tư sở - Nguyễn Trãi cho đủ 4 hướng. Do trụ đường sắt trên cao đã xong, đường thông hè thoáng

Các bác chú ý nhé, nhiều bác bị vợt lắm. Đặc biệt là ngoài giờ cao điểm lắm
Em hỏi ngu 1 tí, cụ nào giải thích cho em rõ cái gạch chân ở trên được ko? Em tưởng không tuân thủ mũi tên trên đường thì là sai làn đưởng ạ?

Jinzin

Xe điện
Em hỏi ngu 1 tí, cụ nào giải thích cho em rõ cái gạch chân ở trên được ko? Em tưởng không tuân thủ mũi tên trên đường thì là sai làn đưởng ạ?
Mũi tên là chỉ hướng đi cụ nhé. Ví dụ cụ muốn rẽ trái thì phải đi vào làn trái có mũi tên rẽ trái, đi thẳng thì vào làn có mũi tên đi thẳng (dấu hiệu nhận biết: có biển báo 411 và mũi tên trên mặt đường). Còn sai làn áp dụng cho những đoạn đường có phân làn phương tiện. Ví dụ ở đường Giải Phóng 2 làn ngoài cùng dành cho ô tô, các làn phía trong dành cho xe máy. Nếu cụ đi ô tô mà đi và làn dành cho xe máy thì mới gọi là sai làn (dấu hiệu nhận biết: Biển báo 412, vạch kẻ phân làn)

dinhduc2011

Xe tải
Cụ nào vẽ giúp nhà cháu cái hình thì tốt đi qua đây cứ gọi là rối tung lên

cucho

Xe tăng
Thế này nhé
- Nếu trứoc ngã tư mà có biển báo số 411 thì có nghĩa là bác phải đi theo hướng dẫn của mũi tên trên biển (rẽ trái-đi thẳng-rẽ phải).
- Nếu trước ngã tư không có biển báo số 411 nhưng tại ngã tư có sơn kẻ mũi tên trên mặt đường(vạch kẻ đường, vạch số 1-18), thì bác phải đi theo hướng dẫn (rẽ trái-đi thẳng-rẽ phải).
- Nếu ngã tư không có 2 biển báo hay mũi tên chỉ hướng trên mặt đường thì ko bàn ở đây

Nếu bác đi không đúng theo hướng dẫn của biển báo và mũi tên chỉ đường trên mà xxx bắt đc thì ngay lập tức họ chụp mũ cho bác tội "sai làn đường" , tội này nặng, c).Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; phạt 800k-1,2tr -giữ giấy phép lx 2 tháng

Thực ra , bác đã vi phạm lỗi " Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" lỗi này phạt tiền 100k-200k

Vì; - biển báo số 411 có tên : Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường . Vậy không phải biển phân làn xe như xxx lợi dụng lòe ngừoi vi phạm.
- Vạch kẻ sô 1-18 có tên: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân theo mũi tên chỉ . Vậy vạch này không phải để phân làn xe như xxx lợi dụng lòe ngừoi vi phạm.
- Làn đường bác đi không cấm 4b lưu thông.

Với 3 cơ sở luật giao thông trên bác sẽ bit phạt 100k-200k /lần vi phạm
Nếu bác không biết 3 cơ sở trên bác sẽ bị lừa nộp phạt lỗi đi sai làn, có thể là 50/50 của (1tr + giữ bằng 2 tháng) hoặc 100% của cái đó. Quá phiền

cracking

Xe buýt
Cụ hiểu đơn giản biển báo có mũi tên, hoặc mũi tên vẽ dưới đường, mà mình ko đi đúng theo nó thì là ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường. Còn sai làn là biển bảo phải có hình ô tô (xe máy), hoặc dưới lòng đường có vẽ hình ô tô (xe máy) (cụ google biển 412). Khi có hình liên quan ô tô (xe máy), cụ đi loại gì mà sang đi làn của phương tiện khác, thì mới là sai làn.

lazyle

Xe tải
tiếc quá, đi với gấu nhiều lần qua đây cháu ko chụp ảnh lại hầu các cụ, chỗ này chỉ có biển 411 thôi, nên ko có lỗi sai làn nhé. Chỉ cần nhớ là nếu rẽ trái thì các cụ áp sát vào chân đường cao tốc, còn nếu đi thẳng thì đi bên làn ngoài. Chú ý nữa là nếu rẽ trái thì đi tẹt bô, vì đèn đỏ được rẽ trái, đừng có thấy đèn đỏ mà dừng sát cái trụ dưới đường cao tốc, lại bị xxx hỏi thăm.
Chỗ này em đi qua thấy xxx ra vợt liên tục, dự là lại chém lỗi sai làn :))
Thằng cu em em nó bị một lần ở đây rồi. Khổ thân cu cậu từ quê lên Hà nội chơi, lúc quay về nó đi hướng từ Khuất Duy Tiến qua ngã tư để lên đường trên cao. Lơ ngơ thế nào đè vạch và bị vịn ngay là lỗi sai làn, phạt 1,2 tr ra kho bạc nộp, giữ bằng 30 ngày. Cu cậu khóc dở mếu dở cầm biên bản đi về. Bây giờ em mới hiểu là lỗi đó chỉ bị coi là không tuân thủ biển báo vạch chỉ đường thôi các cụ ạ!