Ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

totolo

Xe hơi
Thực ra có gì khó khăn đâu nhỉ? Khi qua ngã tư KDT, nếu các cụ muốn rẽ trái (hoặc phải) thì cứ đi vào làn thứ nhất - sát dải phân cách để rẽ trái, và làn ngoài cùng để rẽ phải, còn đi thẳng thì cứ làn thứ hai trở đi mà đi. Nếu đi như vậy, 99% là các cụ không bị dính lỗi không tuân thủ chỉ dẫn vạch sơn/ biển báo. Em bị dính lỗi này rồi, nên cứ theo luật mà đi, chờ lâu lâu tí cũng đc, cho nó an toàn.
Note: Tại ngã tư KDT, theo chiều KDT đến Nguyễn Xiển, có cho 1 làn quay đầu lại KDT, nên các cụ muốn đi thẳng để rẽ trái về Nguyễn Trãi hoặc đi thẳng tiếp đi Nguyễn Xiển thì tránh cái làn đấy ra nhé ;)

Ducloidsn

Xe tải
Chỗ này khi đi các cụ chỉ cần lưu ý là:

Tất cả các làn ngoài bên trái (ở cả 4 hướng đi): Sẽ phải rẽ trái khi qua gầm cầu.
Tất cả các làn ngoài bên phải (ở cả 4 hướng đi): Rẽ phải tại khu vực đèn đỏ
Hai hoặc một làn ở giữa: Đi Thẳng.

Không có biển phân làn mà chỉ có biển mũi tên 411 thôi nên không có lỗi sai làn các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

titazunzun

Xe tải
cái chỗ này muốn bắt thì bắt thôi ấy các cụ ạ

Ngo nho

Xe tăng
Các cụ nói thế nào, em đi thấy bình thường

cwise

Xe container
chỗ này là cái bẫy cho các xe ngoại tỉnh, lưu lượng rát đông. Nhưng em hay thấy các lái xe ít có thói quen đi thẳng mà ra giữa ở các ngã 4 lớn, hoặc áp phái, trái từ xa để tránh va chạm.

speed266

Xe điện
Cảnh báo bắt lỗi - không tuân theo hướng đi (mũi tên hoặc biển báo) thường bị lừa là "...lỗi sai làn đường..."

Trước đây thường và vẫn bị vơt các hướng Nguyễn Xiển-Khuât Duy Tiến và ngược lại. Nguyễn Trãi - Ngã tư sở

Nay bổ xung thêm hướng Ngã Tư sở - Nguyễn Trãi cho đủ 4 hướng. Do trụ đường sắt trên cao đã xong, đường thông hè thoáng

Các bác chú ý nhé, nhiều bác bị vợt lắm. Đặc biệt là ngoài giờ cao điểm lắm
Em oánh dấu phát :)

La Pulga

Xe buýt
Chỗ này các chú trực 24/7, cụ nào lơ ngơ là bị xích ngay

Website
www.facebook.com
Em hỏi ngu 1 tí, cụ nào giải thích cho em rõ cái gạch chân ở trên được ko? Em tưởng không tuân thủ mũi tên trên đường thì là sai làn đưởng ạ?
Không có lỗi sai làn đường, kụ à.

Kụ Cucho đã tóm tắt rõ ràng tại còm #18 ở trên.

Các kụ mợ muốn cụ thể hơn nữa có thể xem thêm tại thớt "Không nên dùng từ Phân làn khi nói về biển 411 và mũi tên chỉ hướng đi" này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

wowow

Xe hơi
Em thấy nên dẹp *** cái Sở Quy hoạch kiến trúc hoặc mấy Vụ của Bộ GTVT đi! Thiết kế kiểu íu gì mà giữa ngã tư trình ình ra mấy cái cột của đường tàu điện trên cao! Vô phước có khối ông lấy cột đó ra làm phanh hoặc cho tàu điện trên cao "bay" luôn khi qua ngã tư này! To-shi-ba lũ đầu đất khi thiết kế, quy hoạch hệ thống đường xá ở VN! x-(

cracking

Xe buýt
Em thấy nên dẹp *** cái Sở Quy hoạch kiến trúc hoặc mấy Vụ của Bộ GTVT đi! Thiết kế kiểu íu gì mà giữa ngã tư trình ình ra mấy cái cột của đường tàu điện trên cao! Vô phước có khối ông lấy cột đó ra làm phanh hoặc cho tàu điện trên cao "bay" luôn khi qua ngã tư này! To-shi-ba lũ đầu đất khi thiết kế, quy hoạch hệ thống đường xá ở VN! x-(
Nói thật chứ chuyện bức xúc ở VN nhiều lắm cụ ạ, nhưng mình phận con kiến, chả làm gì được. Mấy ổng ăn lương nhà nước thích làm gì thì làm thôi.
Chẳng lẽ bỏ 2 cái cột chỗ ngã tư thì đường đấy nó sập được ah nhỉ? Sao lại xây vào giữa ngã tư vướng thế.

dinhduc2011

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí nếu đi từ Nguyễn Trãi lên đường trên cao thì có đi vào cái đường nhỏ giữa hai cái cột ko ạ , và đi từ KDT về Nguyễn Trãi thì cũng đi qua đường nhỏ phải ko ạ

cracking

Xe buýt
Nhiều cụ hỏi quá cháu nghĩ nên làm cái ảnh cho các cụ dễ tưởng tượng. Đi đúng làn đường mình cần đi các cụ nhé.

letrungdungcz

Xe tăng
Không phải LỖI SAI LÀN đâu cụ nhé, nếu dính thì chỉ là KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO, VẠCH KẺ ĐƯỜNG, phạt tối đa theo khung quy định của nhà nước là 200k thôi ạ.

Hôm qua em còn thấy 2 xxx đứng chốt giữa đường để bắt xe luôn. Chẳng có nhẽ mình nghiến luôn vào chân cho bõ. Chỗ này đi mà ko để ý là dính sai làn, mà giờ cái vạch chia làn nó mờ tịt ra nhìn căng cả mắt mới thấy lờ mờ :)

TapLai1989

Xe hơi
Cảnh báo bắt lỗi - không tuân theo hướng đi (mũi tên hoặc biển báo) thường bị lừa là "...lỗi sai làn đường..."

Trước đây thường và vẫn bị vơt các hướng Nguyễn Xiển-Khuât Duy Tiến và ngược lại. Nguyễn Trãi - Ngã tư sở

Nay bổ xung thêm hướng Ngã Tư sở - Nguyễn Trãi cho đủ 4 hướng. Do trụ đường sắt trên cao đã xong, đường thông hè thoáng

Các bác chú ý nhé, nhiều bác bị vợt lắm. Đặc biệt là ngoài giờ cao điểm lắm
Cụ chủ thớt làm ơn cho em cxin cái hình ảnh đc không ạ?em cám ơn ạ

cracking

Xe buýt
Cụ chủ thớt làm ơn cho em cxin cái hình ảnh đc không ạ?em cám ơn ạ
Cụ đọc hết các comment đi, xem có ai trả lời câu của cụ ko, chưa gì đã hỏi rồi, em có hình ảnh rồi đó. Ngay phía trên của cụ có 1 cmt mà cụ ko chịu đọc.

QuangVD

Xe tăng
Nhà em ngay khu này, ngày nào cũng thấy các cụ nộp học phí rõ đông vì lỗi này và rẽ không có tín hiệu signal :(
Không biết các cụ thế nào chứ em thấy vạch kẻ đường mờ tịt, biển báo không rõ ràng là em chiến đến cùng. Hôm trước em về quê ở tp Thanh Hóa xxx ở đấy thấy em biển 29 vẫy em vào chưa thông báo lỗi đã bắt em xuất trình giấy tờ bị em tẩn võ mồm cho chết khiếp :))

kiemtrapc

Xe buýt
Nhiều cụ hỏi quá cháu nghĩ nên làm cái ảnh cho các cụ dễ tưởng tượng. Đi đúng làn đường mình cần đi các cụ nhé.

Em đi theo hướng từ Nguyễn Xiển lại không dám đi theo hướng mũi tên cụ vẽ mà toàn đi vòng qua bên phải cái trụ đường sắt rồi mới xi nhan sang trái để vào đường trên cao cho nó lành!

dalamaco

Xe buýt
chết chửa dạo này lại bắt ở đây hở các cụ :-s mọi khi đi qua đây em nhờn lắm =))

VNM

Xe điện

Đoạn này hay bắt ở 2 đầu đường Nguyễn Trãi, thời gian sáng từ 9h đến 12h, chiều từ 1 rưỡi đến 4h.