[VHGT] Nghệ thuật vẽ vỏ xe bằng tay phanh hay sự vô lương tâm của 2B vô ý thức!

longvu

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ thớt, em cũng bị y như cụ tại ngã tư Cát Linh - Giảng Võ. Em đang chậm rẽ từ Cát Linh về Giảng võ để ra Nguyễn Thái Học, em xi nhan đàng hoàng rất chi là đúng luật (vì cách sườn xe em có 1m là 1 đ/c xxx). Bõng nhiên 2 anh chị choai con đi 2 bánh chen vào giữa em và đ/c xxx để đi thẳng ra Giang Văn Minh. Kết quả là 2 anh chị choai ngã bò lê, xe em thì bị 1 vết sâu ở cửa sau (giống như xe cụ chủ thớt). 2 anh chị choai con ko biết đièu lại còn khùng với em, điên tiết em xuống xe cho cậu choai 1 phát vào "đèn pha" ben phải rồi bẩu:" Có CSGT đây nhá, mày xin thì tao tha, còn không tao đền cho mày chít mệ ...."> Đ./c xxx thấy vậy liền bảo với cậu choai kia:" Mày ko xin anh ấy thì có mà đền ốm con ạ" .....
Đến giờ em vẫn để nguyen vết lõm ở xe, chán chằng buồn tút lại nữa
:41::41::41:
hay nhể, bác đưa thẻ nghềnh ra hay có bí kíp gì, sao mà lại đc sự hậu thuẫn lớn của chú xxx ở ngã tư thế :)):)):)). Em thì em ứ dám, nếu có va chạm gì (và cũng may là chưa va chạm nhớn gì, chỉ 2b cọ quẹt nhẹ đến mức em còn chưa cảm thấy đc ở đâu, bao giờ nữa), em chưa dám chơi vào "đèn pha" của mấy chú choai choai ngoài đường bao giờ, mặc dù trên xe lúc nào cũng trang bị công cụ khá là hiệu quả :)):)):)) nhưng lại rất hơp pháp

Chỉnh sửa cuối:

moitoelaixe

Xe buýt
Thực nói các bác bỏ quá cho iêm, iêm đi đường cũng hay nhường các cụ 2b và 4b khác lắm nhưng dạo này ra đường nhiều lúc iêm toàn ước iêm đang cưỡi trên "hung thần" cho nó thỏa cái bức xúc thôi. Bây giờ thì hiểu tại sao có những chú vác AK ra đường quốc lộ bắn như vãi đạn :77::77::77: các kiểu lưu thông hỗn độn trên đường :102:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ thế cơ chứ, cứ gặp hung thần ít nhất 2B cách nó phải cả mét . Em đề nghị mai các cụ nhà ta học lên đẳng cấp điều khiển hung thần rồi xách ra ngoài đường đi lượn :21:

hmpstudio

Xe điện
Chia buồn kụ Chủ thớt. mới bị hả. ức thật.Em dự là 1 ông 2B chơi rồi đến 2..3.4....n ông chơi kụ. :'(

vutrungy2e

Xe hơi
Vợ 2 của bác vẹ sinh kém qus mà.Bị GHẻ hết rồi.

FujiS5200

Xe điện
Em đồ là xe bác Trung bị xe có lắp giá chở hàng quệt vào roài, chứ xe đạp mà đi cạnh thì cũng không đến nước như thế. Mà đợt này em thấy 2B len kinh. Có đợt em xi nhan rẽ trái, sang sít đến lề đường trái rồi mà vẫn còn có thằng lách vèo qua. Quả đấy mà không kịp nhấn phanh thì thằng kia lên vỉa hè nằm ăn trầu rồi. Ngu thế không biết.
Em nói thế không phải là bênh 4B,vì em đã và đang đi cả 4B & 2B, nhưng ít khi em dám "vượt mặt" kiểu đó lắm, còn chen sang làn đối diện thì tuyệt đối không.

Website
maytinhthudo.vn
K0 phải chỉ có ở ta, mà ở tây cũng ghen tị nhé:

:77::6:

xherox

Xe điện
Em chỉ biết chia buồn với cụ thôi,như thế kia thì đúng là thảm quá,phải em thì em cũng khóc hết nước mắt vì xót xe :'(
Dưng mà ko tránh được thì biết làm dư nào :77:

dlamtv

Xe buýt
em còn hay bị 2B lách lên, quệt gập cả gương xe em mà chưa bao giờ em nhận được 1 cái vẫy tay hay 1 lời xin lỗi, kể cả có 1 vài lần người đó là chị em phụ nữ xinh tươi. Chán quá, hạ kính lấy tay bẻ gương đi tiếp.
Cụ cũng hay bị .....giống em, dưng mờ em còn thỉnh thoảng được 1 người tốt bụng đi đường bẻ lại hộ cơ :'( được vài lần thì làm lại cái motor gập gương luôn thể).
Kể ra thì đi vào đường tắc thì 2B nhất là loại chuyên dùng để thồ luôn cọ quẹt vào mông xe 4B diễn ra thường xuyên...đường HN cũng khó tránh lắm.
Thôi ta cũng chia buồn với nhau......nhỉ.:6:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cuộc sống luôn phải chống chọi với đủ thứ trên đời,cố lên bác nhá.:)

bachkhoak40

Xe điện
chia buồn với bác!!cơ mà tắc đường ai cũng muốn len lên trên, chẳng ai còn để ý tới ai nữa
nói thật, lúc bị tắc đường em thù hung thần và vợ 2 bác nào đứng ở đới cực
Cụ nói thế này không ổn lắm, vì 4b cũng có muốn đi vào đường tắc đâu, không còn đường nào để mà đi nữa, do bị tắc nên mới phải đứng đó.

Mazda 3 2009

Xe hơi
Chia buồn với bác chủ thớt có cảnh ngộ cũng như em, em ghét nhất bọn 2 bánh đánh võng lạng lách lúc tắc đường chúng nó quệt tay phanh với chân phanh vào xe mình coi như không rồi vù mất, về nhà thì người nhà ca cẩm mình đi phá xe lái kém làm nhiều lúc em ức chế chỉ muốn xuống tóm cổ chúng nó nhưng nghĩ đi nghĩ lại chắc cũng chả bắt đền được gì nên ngồi trong xe ngậm ngùi cho qua, nhất là mấy ông biển ngoại tỉnh chân đi tông đầu đội mũ cối răng vàng khè ra HN làm ăn tưởng đường phố là đường làng:102: Em nghĩ đường tắc nhưng mà đường ai nấy đi mình chen người khác cũng chen chỉ làm tổ thêm tắc đường, cái này nó thuộc về văn hóa nên anh em còn phải sống với lũ dài dài :77:

Lamborghini78

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ tịt :77:Khổ thân cái xe đẹp. bổ sư tố cái bọn kém miếng khó chịu

NotTube

Xe buýt
Ko phải nói xấu nhưng dân mình nhiều ng vô ý thức lắm bác ạ :77: Chia buồn với bác :mad::mad::mad:

Bẩn Chầy

Xe buýt
Chia buồn với vợ hai của bác chủ, tệ thật. Nhưng làm sao mà bác lại để nó đến mức thế nhỉ.
@all: riêng quan điểm của em về việc 2B và 4B thì khi đi trên đường mà thấy 2b vượt trái em là em ghét lắm mà một phần khá lớn 2b khi thấy hơi đông một tí là lách sang trái để đi lấn làn đường bên kia. nhưng đường nhỏ mà nhìn thấy 4b lách bên phỉ thì em lại càng ghét hơn, em kết luận những ông 4b này thật sự vô văn hóa giao thông.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Thưa các bác!Chả là em yêu quí vợ hai của e lắm, chăm chút nhiều.Vừa rồi e sơn lại toàn bộ xe, lau li, bóng mượt.Thế mà chỉ qua có 1 tiếng đồng hồ tắc đường ở Đê La Thành,những người đi 2B vô ý thức và vô nhân đạo nó làm vợ e ra nông nỗi này đây!Họ lấn làn trái, chen là phải, không quan tâm đến một tài sản có giá trị của người ta trước mắt, ngang nhiên và vô tư cọ quẹt lung tung trước sự bất lực của chủ xe.Em không hiểu trong đầu bọn họ chứa gì và nghĩ gì khi việc sờ sờ trước mắt là càng chen càng tắc và cái việc họ gây ra cho e nói riêng và các bác 4B nói chung sẽ làm người ta thiệt hại một số tiền đáng kể và bao thứ lằng nhằng kéo theo.Em biết sự việc xảy ra, bức xúc lắm mà ko làm gì được, ko mở cửa xe được, hạ kính xuống chửi thì hóa ra lại đồng hạng.:102:

Em xót xe quá, post lên chia sẻ với các bác, đừng giận vì em nói thẳng về sự vô ý thức của 2B.:'(

Em vẫn rất tôn trọng các bác 2B chân chính!:)

Em đồng cảm với bác cái vụ này! Nhiều lúc vừa ức vừa xót bác ạ ... chẳng nhẽ ... thôi thì đành ngậm đắng xem như mình là người có văn hóa! Mới hôm trước thôi em cũng bị một chị đi 2 bánh vẽ cho một nhát. Mình đi rất cẩn thận rồi vậy mà chị ta chẳng hiểu mắt mũi đầu óc nghĩ gì cố len lên để vượt. Bánh xe trước của chị ta mắc vào chắn bùn sau bên phải xe em. Hậu quả là xe em vừa xước bên mông phải, vừa tung chắn bùn. Chưa xong, ghi đông xe chị ta còn huých vào cánh cửa lái một bác đang đậu xe bên phải em, bác ấy cũng bị bẹp cánh cửa. Xe chị ta kẹt giữa xe em và xe bác kia, mấy bác đàn ông to khỏe loay hoay mãi mới lôi được xe chị ta ra. Các bác biết chị ta nói gì không? "Em xin lỗi vì xe em bị hỏng phanh từ sáng ... " Em điên lắm, định choảng cho chị ta một trận nhưng rồi nghe chị ta xin xỏ em lại mềm lòng, chỉ nói với chị ta thế này: "Chị biết xe chị bị hỏng phanh, không đi sửa mà còn cố tình ra đường chẳng hóa ra chị định giết người à". Lần sau thì nhớ ra đường phải cẩn thận nhé! Thế đấy bác, cứ bảo sao vợ 2 không thương tích đầy mình.:102:

Quan_Vu

Xe đạp
Em chia buồn với Bác, nhưng đúng là xước cũng nhiều lý do. Của đau con xót Bác ạ:)

Philips

Xe tải
Chia buồn với bác Trung.
Em có 1 bài hay áp dụng khi đi đường to là ép sát tối đa vào giải phân cách giữa (hoặc lề trái nếu đường 1 chiều) , để chỉ còn lo đối phó với phía bên phải thôi.

Nhưng đường nhỏ và 2 chiều 2B như La Thành thì đúng là bó tay thực. Chỉ còn mỗi cách là để cho vợ 2 thật bẩn , đến nỗi 2 B né không muốn đậu sát :21::21::21: