[Funland] ngõ 381 Nguyễn Khang, bao giờ hết KHỔ?

Zin_3_cau

Xe tăng
Con đường bò đi này lượng người đi sao so sánh với ngõ 381 Nguyễn Khang được. Ngõ nhỏ có trường học, có chợ, lại nằm ở quận Cầu Giấy lượng người khủng, nhiều công ty, cửa hàng mật độ giao thông đông. Chứ các cụ cứ dạo ở nhiều phố ở Hoàn Kiếm, HBT xem khoảng 19h, 20h mà đã vắng ngắt. Khoảng 20h ở Phạm Đình Hổ, Hàng Chuối có mà lơ thơ xe như thời xa xưa. Chợ Giời bây giờ vắng kinh, nhiều hàng ăn, hàng dưa cà...đã phải chuyển đi, bỏ nghề do ko còn nhiều người qua lại như trước.
Cụ ấy bảo là cách đi ấy cụ. "Bò" nó còn xếp hàng, xếp lối, tránh đi phía ngược chiều. Đây "người" lại đi kiểu khác "bò".

Mss AN TÂM

Xe điện
Em chỗ ngã tư Định Công - Nguyễn Cảnh Dị cũng kinh khủng hàng ngày giờ tan tầm. Quanh đấy bao nhiêu chung cư, đường Nguyễn Cảnh Dị một đoạn thì bao năm lầy lội bẩn thỉu. Càng mưa càng tắc cccm ạ

thichlexus

Xe điện
Nguyễn Khang có chỗ này và chỗ đi qua trường cấp 3 Yên Hòa buổi sáng đông kinh khiếp.
Trời mưa nhỏ nhiều nhà đi ô tô vẫn cố lách vào nên tắc không lối thoát luôn

xherox

Xe điện
Trường tiểu học An Hòa cụ ạ. Con ngõ gắn với em hơn một năm (2020), sau này e chuyển sang đi đường Trung Hòa. Đợt đấy e thấy mọi người bàn việc giải phóng mặt bằng đến nơi, vậy mà bây giờ vẫn y nguyên. Ngõ rất hay tắc nhưng ai cũng đi vào vì tiện rẽ ra Thành Thái, Duy Tân. Ko hiểu sao e rất thích ngõ này, êm đềm, hơi nhộn nhịp, nhếch nhác chút nhưng cảm giác gần gũi, Hà Nội.
Ngõ này mà chỉ cho đi xe máy thì cũng được, nhưng gặp oto đi vào 2 đầu thì toi đặc.

Tuoitan

Xe buýt
Phải kiến nghị bác Trong veo. Nước trong quá k có cá là có thật các cụ nhỉ!

minhphuc9

Xe hơi
Cụ ấy bảo là cách đi ấy cụ. "Bò" nó còn xếp hàng, xếp lối, tránh đi phía ngược chiều. Đây "người" lại đi kiểu khác "bò".
E ko nghĩ cao thủ dc thế ạ. Nhưng ngõ đấy bé, người đông chi chít thì đi theo kiểu điền vào chỗ trống thôi. Trường cấp 1 nên cháu nào cũng có người lớn đi kèm. Ngõ đấy lại tiện vèo cái ra công viên Cầu Giấy. Chỉ cần qua ngõ ý thì đi đường lớn thênh thang. Dân ở đấy cũng đông lắm, nên ko tránh được.

Giohanoi

Xe buýt

Bức ảnh trên không xa lạ với con ngõ huyết mạch của khu vực đông đúc của quận đông vui Cầu Giấy. Bao nhiêu năm rồi?
Trường tiểu học với nghìn học sinh, tức là mỗi ngày có nghìn gia đình vất vả 2 lần sáng chiều đưa đón con tại đây, và cả những người chỉ đi qua (nhiều nghìn có khi hàng vạn) phải khổ sở chỗ này.
Mỗi ngày bao thời gian, công sức bị lãng phí nơi con ngõ này.
Quận Cầu Giấy vẫn thường làm hạ tầng nhanh, đẹp, rộng rãi nhưng con ngõ này thì quá lâu.
Mời các cụ cùng phải chịu khổ vì con ngõ này vào bán than với em, để nhanh có đường mới to đẹp ạ! :D
Vp em mới chuyển về Cầu Giấy vài tháng nay. Con đường Trần Thái Tông rất đẹp, toàn nhà cao tầng. Ấy vậy mà CAP hình như không quan tâm để 1 loạt quán cóc bầy hày xung quanh Công viên Cầu Giấy. Bọn xe 15 chỗ đậu kín bắt khách ầm ầm từ sáng tới tối. Phải chăng CAP sở tại quá bận ko quan tâm. Nhà em ở Phường Láng Hạ. Em đố thằng 15 chỗ nào dám đến đậu bắt khách ?
Phải nói thẳng Quận Cầu Giấy đường xá rất rộng nhưng chính quyền quản lý địa bàn không tốt. Chẳng đâu mà ngay cạnh cơ quan em , vợ chồng 1 ông già ất ơ ở đâu đến căng bạt ở luôn đấy bán trái cây trên đường cả năm nay mà CAP vẫn để yên. Lạ thật

raisomoon

Xe tăng
hồi 2009 em đi làm ở ngõ này, giờ sau gần 15 năm năm ngõ này vẫn hệt hồi đó, em không thấy thay đổi gì
hà nội giữ ngõ này tốt thật, chắc để làm di sản cho thế hệ sau
Thời 2k em SV có 1 thời gian ngắn trọ học ở đây, giờ vẫn thế ạ? :-o

ethanvo1996

Xe hơi
Ngày nắng to hay mưa rét, các con nhỏ cũng đành ngồi xe máy đến trường, trường thì mới to đẹp rồi, chỉ chê mỗi con đường thôi!
Như thế này mỗi lần mưa tắc xác định. Là đi học muộn . Chán

Opel Astra

Xe điện
Vp em mới chuyển về Cầu Giấy vài tháng nay. Con đường Trần Thái Tông rất đẹp, toàn nhà cao tầng. Ấy vậy mà CAP hình như không quan tâm để 1 loạt quán cóc bầy hày xung quanh Công viên Cầu Giấy. Bọn xe 15 chỗ đậu kín bắt khách ầm ầm từ sáng tới tối. Phải chăng CAP sở tại quá bận ko quan tâm. Nhà em ở Phường Láng Hạ. Em đố thằng 15 chỗ nào dám đến đậu bắt khách ?
Phải nói thẳng Quận Cầu Giấy đường xá rất rộng nhưng chính quyền quản lý địa bàn không tốt. Chẳng đâu mà ngay cạnh cơ quan em , vợ chồng 1 ông già ất ơ ở đâu đến căng bạt ở luôn đấy bán trái cây trên đường cả năm nay mà CAP vẫn để yên. Lạ thật
"vợ chồng 1 ông già ất ơ ở đâu đến căng bạt ở luôn đấy bán trái cây trên đường cả năm nay mà CAP vẫn để yên.": Làm gì có chuyện để yên hả bác???

banmotnucuoi

Xe lăn
HN chỗ nào chả tắc, Dọc cái Vành đai 2 từ Nguyễn Trãi lên Cầu Giấy, vành đai 3 từ Khuất Duy Tiến Lên Mai dịch thì lúc nào cũng tắc.
Quy hoạch đô thị của việt nam đang phải trả giá quá đắt vì các đại lộ 8 lane xe, chỉ cần 1 nút giao đồng mức là cái 8 lane đấy độ lưu thông bằng 2 lane, (nên nhìn thấy tắc toàn ở nút giao là vì vậy, Tầu điện thì mãi vẫn là giấc mơ, mà các anh toàn mơ lớn với Metro, thay bằng ĐS nhẹ trên cao hay Mono rail giống Băng cốc

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
do dân cầu giấy hiền cụ nhỉ, cứ phải làm mấy cái đơn, bọn rửa xe ô tô ở duy tân cũng toàn phun nước ra đường, em cay lắm, để bảo chatgpt gõ cho cái đơn

Giohanoi

Xe buýt
"vợ chồng 1 ông già ất ơ ở đâu đến căng bạt ở luôn đấy bán trái cây trên đường cả năm nay mà CAP vẫn để yên.": Làm gì có chuyện để yên hả bác???
Giờ tối rổi, mai em chụp ảnh cho cụ mới thấy thối hết mức. Chẳng cửa hàng , chẳng phải đất của mình, chỉ là giáp ranh giữa 2 khu đất. Vợ chồng lão căng bạt bán quán xì xèo bao lâu nay. Nó để 1 cái xe 3 gác, 1 cái xe 3 bánh ra đường bán trái cây . Nhìn rất bầy hầy mà chẳng thằng chó nào quan tâm....

DDNTAN

Xe tải
Mỗi lần đi từ Thành Thái qua chỗ này em lại ngó cái biển báo rõ là hài :)
“ngõ hẹp đề nghị rẽ phải, ngu đi thẳng”

hello77

Xe tải
nếu đi xe máy thấy tắc thì các cụ cứ rẽ vào mấy ngõ bên cạnh sẽ tránh được chỗ thắt nút

westlake

Xe buýt
Ko thể tự nhiên mà ra bán hàng dc đâu cụ. Giang hồ nó bẩu là đóng phế 1tr/tháng đó.

xukthal

Xe lăn
Mời các cụ qua ngã ba Xa La, Đại lộ Chu Văn An để trải nghiệm thêm, tắc bất kỳ lúc nào, đã tắc là từ 3-4 tiếng trở lên.
Nút giao thông chữ Z - nỗi kinh hoàng của quận HĐ :))