[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ chủ làm ở đó từng đấy năm thật ngưỡng mộ ^:)^ mà quyết định rút thì chắc lúc quyết định cũng trăn trở lắm nhỉ - vì em biết những người làm lâu một chỗ thường thì có tâm lý như vậy, quen ổn định rồi, ngại thay đổi #-o

Be Grace

Xe điện
có nên chuyển chỗ làm ko ta ??...

Chuyện 2: Lấy gầu máy xúc che mưa để ...ấy :D
Hôm ấy là chủ nhật, trời mưa lâm thâm, em ra công trường xem mấy chú lái máy xúc có ở đó trông máy không hay lại lượn đi chơi. Vừa ra đến nơi thấy 2 chú đang lao vào nhau đấm đá túi bụi, có chú chảy cả máu mồm. Em vội can ra, trấn tĩnh, yêu cầu 2 chú kể lại sự tình.
Chú L: Đcm nó, trời mưa em buồn i...ả, em nhờ nó lấy gầu máy xúc che cho em ngồi i ..ả cho đỡ ướt, em vừa ngồi được một lúc nọ hạ m ...ẹ cái gầu xuống úp em trong đó gần 15 phút mới thả em ra ... thối đ ..éo chịu được =))
Chú V: M ..ẹ nó chứ, anh tưởng tượng ngồi nhìn thằng khác i ..ả có chối không, em đã che gầu cho nó, phải ngồi nhìn nó i...ả. Đã thế nó còn trêu em đủ trò, còn bảo em có thèm không, xuống đây nó cho 1 muôi ...
Em: =))
Chuyện đi ị của cụ Babetta làm em cười vãi "lái" =))

Trước em cùng làm chỗ với cụ Biahoihanoi nhưng em vắn số, không được hưởng thọ lâu như cụ ý - có chuyện này là chuyện thật, buồn cười nên góp vui.

Trong bộ phận bọn em có một em nhân viên mới tên H cũng con cháu của sếp nào đó trên phòng nhân sự gửi xuống nhưng tính em này hơi ẩm. Lần đầu tiên đi khám sức khỏe cùng mọi người, được bác sĩ giao cho 2 ống nghiệm để lấy chất thải lỏng & rắn. Em nó vào WC rồi một lúc đi ra, lúc em H rút 2 ống vật phẩm từ trong túi xách ra - y tá & bác sĩ đờ hết người :-o vì em ý rất hào phóng đưa cho y tá & bác sĩ 2 ống vật phẩm đầy đến miệng :)) (bình thường lấy vật phẩm thì chỉ dùng tăm bông các cụ nhé, chẳng biết em ý khéo tay thế nào chất thải lỏng thì đã không thèm nói, đằng này lại cả chất thải rắn nữa X_X)

Chỉnh sửa cuối:

asz

Xe hơi
Chuyện tiếp: Ồ ÒA Ã
Các bác có biết đó là cái gì không8->? em cũng chả biết là cái quái gì cho đến khi gặp thằng người Ý bị lạc đường.
Em đang trực ca tối thì thằng người Ý vào và bảo gọi hộ nó cái taxi để đi về ồ òa ã:(. Bố cái thằng cám hấp, mày nói thế thì ai mà biết mày đi đâu^:)^. Lúc đó nó mới gãi đầu gãi tai nói là nó mới đến Hà Nội được ......2 ngày và ở nhờ nhà bạn nó ở số X... ồ òa ã;). À thì ra cái ồ òa ã nhà mày là cái con phố nào đó của chúng tao. Nhưng mày nói rõ lại xem nào, thế là nó hét tướng lên Ồ ÒA ÒA, Ồ ÒA Ã8-x=))~X(. Vừa buồn cười vừa bực, em chỉ muốn chửi thề cho nó bõ tức, bu mày, tao làm đã mệt rồi, mày từ trên giời rơi xuống nấu cháo hành mời tao ăn à:mad::mad::mad:? Ồ mới chả Ã. Đấy là em nghĩ thế chứ cũng chả chửi được. Em mới hỏi nó sao mày đến được đây?, nó nói là bạn nó có cái card ghi địa chỉ để về, nhưng mặt sau ghi tên cái nhà hàng mà taxi chở nó đến ăn tối rồi cầm mất cái card của nó, may nhà hàng đó gần KS em nên nó mò sang. Đáng đời chưa, chỉ nghĩ đến ăn thôi, bây giờ cho mày chết\:D/.
Em lại hỏi nó, thế mày có nhớ gì nữa không, ví dụ như điện thoại (nhưng nó không nhớ) hay bản đồ chẳng hạn và chìa cái bản đồ HN ra cho nó. Nó nói trước khi đến VN thì có xem cái bản đồ nhà bạn nó đâu đó khoảng này... nó chỉ Bờ Hồ rồi đường Bà Triệu đi xuống và khoanh 1 vòng bằng 1/2 tờ A4. Em thấy chán hẳn vì cái bản đò bé tí mà nó khoanh thế thì bằng 1/4 cái HN. Đúng là gặp ca đẻ khó rồi! Bọn em xúm xít vào xem cái vòng tròn và thấy khả nghi nhất là Phố Hoà Mã nhưng không chắc nên gọi cái taxi đưa nó về, dặn taxi nếu không đúng thì cứ chở nó về đây hoặc sang KS khác .....cũng được\:D/. Ơn trời, không thấy taxi chở nó quay lại:-h.
thú thật với cụ, em nghe tới phiên ầm Ồ OA OA em liên tưởng ngay tới Ozawa :">

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ chủ làm ở đó từng đấy năm thật ngưỡng mộ ^:)^ mà quyết định rút thì chắc lúc quyết định cũng trăn trở lắm nhỉ - vì em biết những người làm lâu một chỗ thường thì có tâm lý như vậy, quen ổn định rồi, ngại thay đổi #-o
Không ngại hay trăn trở gì cụ ợ, chỉ có điều mọi người xung quanh ngạc nhiên lắm.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện đi ị của cụ Babetta làm em cười vãi "lái" =))

Trước em cùng làm chỗ với cụ Biahoihanoi nhưng em vắn số, không được hưởng thọ lâu như cụ ý - có chuyện này là chuyện thật, buồn cười nên góp vui.

Trong bộ phận bọn em có một em nhân viên mới tên H cũng con cháu của sếp nào đó trên phòng nhân sự gửi xuống nhưng tính em này hơi ẩm. Lần đầu tiên đi khám sức khỏe cùng mọi người, được bác sĩ giao cho 2 ống nghiệm để lấy chất thải lỏng & rắn. Em nó vào WC rồi một lúc đi ra, lúc em H rút 2 ống vật phẩm từ trong túi xách ra - y tá & bác sĩ đờ hết người :-o vì em ý rất hào phóng đưa cho y tá & bác sĩ 2 ống vật phẩm đầy đến miệng :)) (bình thường lấy vật phẩm thì chỉ dùng tăm bông các cụ nhé, chẳng biết em ý khéo tay thế nào chất thải lỏng thì đã không thèm nói, đằng này lại cả chất thải rắn nữa X_X)
Đi khám sức khỏe cũng nhiều chuyện cụ nhỉ. Có em N ở lễ tân cứ tự sướng: Ôi, cái thằng ở phòng X quang cứ bảo em cởi áo lót ra, nó lại còn bảo em đứng chưa được rồi nâng.....v..ú em lên mới kinh, eo ôi...Ừ thì em thích thì nó mới nâng chứ chảy xệ thế kia không nâng lên thì nó xuống đến rốn rồi còn đâu.

0oMinho0

Xe tăng
Các cụ làm E nhớ cái Cty cũ của E qá,hồi đấy suốt ngày ngồi hầu cờ sếp chả phải làm gì =)) mỗi tội ván nào ông đấy thua là y như rằng E bị bắt làm đủ mọi việc.

daibangxanh2011

Xe máy
Cụ nhiều chuyện để kể nhẩy

Quang1311

Xe đạp
Quang1311 viết
Em lâu quá mới vào OF nên vớ được thớt hay quá đọc từ hôm qua đến giờ. Đang định đọc hết xong sẽ hỏi bác chủ thớt là lý do tại sao bác lại nghỉ làm ở cái chỗ hay ho thế :D ? Thì đã đọc được bác chủ trả lời rồi " Em nghỉ hồi 2006 cự ợ. Càng làm càng thấy stress nên nghỉ cho nó lành. Lúc nào mồm cũng cười nhưng trong bụng nhiều lúc tức khách chỉ muốn chửi." Bác nghỉ thì em mới bắt đầu vào đại học ;;), em oánh dấu phát để hóng tiếp chuyện bác dưng mà dứt khoát bác phải kể câu chuyện cuối cùng dẫn đến nghỉ việc đấy bác nhé !?

Nhà bác này sinh khoảng năm 88?
Nói chung chuyện xin nghỉ thì cũng bình thường như cân đường hộp sữa, lương mới đầu thì cao hơn thiên hạ tí, sau thiên hạ tăng lương ầm ầm còn mình thì ........đi ngang thế là thụt lùi rồi, mồm thì lúc nào cũng ngoác cười ra như thằng bị bệnh down, ngày đánh 3,4 lần mòn cả răng cho thơm tho mà, hơi tí là phạt mà toàn lý do trời ơi, khách thì khó tính vì cậy nhiều tiền mà nên trong bụng mình tức muốn chửi nhưng mồm thì cười lại phải thật tươi, không stress mới lạ.
Bác viết nghỉ 2006 em nhầm thành 1996 :D tự nhiên thấy trẻ được 10 tuổi, sướng. Em ra trường 2001 đến giờ cũng nhẩy 4 công ty rồi nhưng chả có chuyện hay, hay là mình chẳng nhớ :-@để thâm gia với thớt. Nhưng đúng là chỉ làm quân thì nên làm 3,4 năm 1 chỗ thôi bác nhỉ ?!

leminhkhuong

Xe tải
Chuyện - Bia hơi Hà Nội :))

Khoảng năm 2000, một hôm yêm có việc được nhờ xe của sếp đưa về từ nơi cách nhà khoảng 30km. Để cám ơn lái xe và cũng muốn ngồi lai rai chuyện phiếm, yêm rủ lái xe tìm quán bia hơi nào nhậu. LX nói HN giờ chỉ còn vài quán có bia xịn thôi, còn pha dởm hết. Được, thế thì tùy, chú muốn đến quán nào cũng được.

Lái xe rẽ luôn vào quán 18a Lê Hồng Phong, để xe trên đường Hùng Vương cho mấy chú ở Bộ TL Lăng trông. Hai AE cạch phát đầu tiên tợp hết ngay nửa ly. Khác thường quá, ô thế trước nay mình toàn uống bia hơi rởm à! @-) Cảm giác mùi vị bia lâu lắm rồi mới được uống như hồi nào, cái thời xưa chưa có nơi nào sản xuất bia trừ nhà máy bia HN. Khi đó bia hơi ngon hay không chỉ do bia mới trong ngày hay bia cũ từ hôm trước, chứ không có bia dởm như bây giờ.

Chú LX kể: bia hơi HN xịn nhấp cái là muốn uống ngay, dù cốc uống dở để lâu vẫn còn bọt và không đắng. Và khi uống vào người phải ợ nhiều và lái cũng lắm. Chú nói sợ nhất uống loại nào vào người nhiều mà vẫn bí rì rì, không ợ, không lái, dễ bịnh lắm. Nghe rất phải.

Thời gian sau iêm quay lại quán này, có vẻ bia không còn ngon như trước. Mà HN giờ nhiều quán bia hơi HN quá, dù bia dởm vẫn đắt hàng, vậy chủ quán cần gì phải nhọc công mua bia xịn về bán! >:)

leminhkhuong

Xe tải
Em góp thêm phát nữa :D.
Chuyện 4: Lại ị và máy xúc =)).
... nhịn cho mót gần chết rồi ... tụt phát giải quyết xong luôn, càng nhanh càng tốt :)). ...
Chỗ này xem giống với bí kíp của nhà báo quân đội Trần Thư hồi nhỏ sống trong phố cổ, cụ ấy còn bịt nút nữa! :))

buffalo car

Xe điện
Em lại ủn thớt lên :D

Chuyện đi làm hồi SV. Đại gia tặng hoa.

Như đã kể chuyện trên em L nhân viên lễ tân bên em luôn làm khách kể cả khoai Tây lẫn khoai Lang chết mê mệt. Một lần có vị đại gia tuổi chẳng còn trẻ!hí hí muốn à ơi em L và nhờ bọn em mua một bó hoa thật đẹp để tặng cho em L. :-". Chả cần phải hỏi mở cặp Săm sô nai lấy luôn một tập tiền mệnh giá 50k là 500k đưa luôn cho bọn em để mua hoa bằng đúng số tuổi của em L (20 bông). Đúng là phong cách đại gia, tiền ư! chuyện nhỏ :>:D< ;). Một thằng phi ngay ra Kim liên, năm 94 thì khu Kim Liên là hoa nhiều nhất mà, trước khi đi em dặn dò thằng cu em là mày tìm mua hoa Tulip nhé! Thời gian này hoa Tulip là hàng sa sỉ mới xuất hiện ở HN mà em nhớ hồi đó giá khoảng 15 or 20k/bông. Thằng bv mặt nghệt ra bảo em chưa nhìn thấy hoa đó bao giờ :(|) :)). Ôm về một bó hoa nghễu nghện đẹp long lanh. ;;). Cụ đại gia lại không muốn trực tiếp tặng cho em L mà nhờ bọn em gửi tặng. Hô hô kém tắm thế :)). Chán đời, vốn em L đã không ưa cụ đại gia này vì cụ này cầm tinh con be be :D (hí hí dốt thế các cụ nhể 8-}). Nên không thèm nhận mới đau chứ, bảo kiểu gì cũng ko :-??. Ờ thế thì.....bọn anh mang về, chả nhẽ lại để ở KS à! =)). Oách quá, mình chả kém gì đại gia cắm hoa Tulip ngập nhà! Tks cụ đại gia :-*

FERRARI_TAXI

Xe tải
Chắc cụ chủ đi du lịch rồi, em ủn cho thớt lên ạ

AnhTT6

Xe tăng
Hôm nay tìm mãi mới thấy thớt này, dưng mà chưa có chuyện mới của cụ chủ.

Cụ đi đâu mấy hôm mà chả thấy mặt mũi đâu cả nhể. Em ủn cho lên trên nhé, hi vọng cụ chủ thớt đảo qua, tiếp tục kể chuyện của cụ.... :)

Be Grace

Xe điện
hôm qua .trong chỗ làm của em ..có 1 gia đình gồm 2 ông bà .. 2 vợ chồng và 1 bé gái 2 tuồi cực xinh xắn đáng yêu .Khi ông đi rest room ..cô cháu gái đi theo ...khi ông mở cửa rest room nam .cô cháu gái cũng đẩy cửa đòi vào ..ông với cháu đứng ngay cửa ..con bé thì hết sức đẩy vào ..ông thì bảo cháu đi ra ngoài đi ..cháu ko nghe ..đến lúc ông bế cháu lên định bế ra ngoài cho bố mẹ thì mẹ bé chạy vào ..bế cháu từ tay ông rồi đi ra ..con bé vùng vẫy trên tay mẹ và luôn miệng nói " why " ..nhìn buồn cười dễ sợ ..con bé trông đáng yêu lém

Trạng thái
Thớt đang đóng