Chi hội Nhờ các cụ hội VIT chỉ giáo bệnh tụt huyết áp

demax

Xe tăng
Van PCV để khống chế việc hút hơi mặt máy, nó như kiểu thông air của buồng cacte. Về nguyên lý hoạt động của nó nếu bác muốn tìm hiểu thì gu gờ có ngay. Còn mua mới thì amazon chỉ vài đô thôi. Van này ko chuẩn thì garanty cũng sẽ mất ổn định.

Về hiện tượng của xe bác thì phải thực tế mới phán dc, vì cơ cấu cấp khi nạp cho xe nó cũng đơn giản, đôi khi chỉ dò khí nạp từ đâu đó làm mất ổn định thôi. Nguyên tắc thì khí nạp vào động cơ đều bắt nguồn từ sau lọc gió, giả sử có một sự dò khí ở một ống nhánh, ở van PCV, ở ống chữ Z dẫn hơi xuống mặt máy.
Sau khi thay van PCV của Viper xe đã ổn định garanti. Nguyên nhân là do thợ T&S làm gãy van gãy dán lại vẫn rò khí. Cảm ơn chú em Viper nhiều.

KienVATM

Đi bộ
Thanks các bác em hóng đúng bài mình đang định hỏi. Xe em vit 2004 thời gian gần đây đi trong phố cũng có hiện tượng cắt côn chết may liên tục, vệ sinh lọc gió được mấy hôm lại bị. em về kiểm tra xem lại có gì xin chỉ giáo tiếp.

mevoyeuxe68

Xe tải
cụ Viper ơi sịt rửa van ISC và cảm biến bằng Brake cleaner 3M có được không cụ .

Sirius xanh

Xe tải
Cho em hỏi chút ạ,Với Gvit 2002 cách xử lý cũng tương tự như vậy đúng ko ạ..tks các Cụ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Vậy tiện đây cụ Viking cho em hỏi chút ah. Xe em Vit 2005 đã bao dưỡng lại Bướm ga, cổ hút, kim phun, thay cảm biến bước ga mà chạy vẫn 9,7l/100 km la sao ah
Hỗn hợp hay trong phố hay ngoài phố cụ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Viking

Xe điện
Vậy tiện đây cụ Viking cho em hỏi chút ah. Xe em Vit 2005 đã bao dưỡng lại Bướm ga, cổ hút, kim phun, thay cảm biến bước ga mà chạy vẫn 9,7l/100 km la sao ah
Xe cụ lốp gì, sao phải thay cảm biến bước gaz, có đúng loại không ợ?

Viking

Xe điện
Xe em chạy lốp 195R15C. Cảm biến cũ bị rồ ga, garanti ko ổn định
Như vậy là xe bác ăn hơi nhiều, mức đó khả năng mất close loop, xe hoạt động chế độ Open loop, cái này phải cắm máy kiểm tra.
Vụ cảm biến, khả năng rất cao là cảm biến bị đặt sai, rất ít thợ có khả năng đặt cảm biến này đúng vị trí. Nếu thợ không dùng đồng hồ hoặc máy cắm mà chỉnh bằng tay và tai coi như vứt đi.
99,99% Cụ bị thay oan cái cảm biến rồi.

Vitara JLX 2005

Xe đạp
Như vậy là xe bác ăn hơi nhiều, mức đó khả năng mất close loop, xe hoạt động chế độ Open loop, cái này phải cắm máy kiểm tra.
Vụ cảm biến, khả năng rất cao là cảm biến bị đặt sai, rất ít thợ có khả năng đặt cảm biến này đúng vị trí. Nếu thợ không dùng đồng hồ hoặc máy cắm mà chỉnh bằng tay và tai coi như vứt đi.
99,99% Cụ bị thay oan cái cảm biến rồi.
Vậy cụ có thể tư vấn giúp chữa bệnh này ở đâu ko ah

xuannguyennri

Đi bộ
Xin nhờ các cụ chỉ giáo giúp ạ, con vịt nhà em cắt côn huyết áp chỉ còn 300v, đèn check engine sáng nhưng sau đó vẫn đi bình thường, hệ tiêu hóa ko biết có vấn đề gì mà khí thải rất khét, nồng và có mùi xăng. Em đã cho vịt nhà em xúc béc phun, vệ sinh bướm ga, cổ hút ở thợ và ở hãng mà vẫn không hết bệnh. Em cũng đã thử tháo ốc ga rồi dùng cleaner xịt vào cho khói ra mù mịt nhưng tình hình ko cải thiện.
Hôm qua đây Mới khi lên đèo lại bị thêm bệnh mới là đạp ga ko lên, máy khực khực giật giật, buông ga thì ko giật nhưng chỉ bò được một lúc, sau khi dừng lại tắt máy vài phút bật lên thì đi bt được khoảng 7-8km sau đó lại bị, em dừng mất 3 lần như vậy. May mắn là sau đó nó lại ngoan đi bình thường như chưa có gì xảy ra chứ không thì có khi em phải nằm đèo rồi. Em đang lo quá, ko biết chữa trị thế nào, mong các cụ bắt mạch kê toa giúp ạ! Em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xuannguyennri

Đi bộ
Nhân tiện đây để tăng kiến thức cho hội Vịt, cụ viper có thể vẽ cái hình đánh dấu vị trí các van và cảm biến trên đường khí nạp và công dụng của từng cái để anh em có thêm hiểu biết cho mình và nếu có đưa vịt đi viện thì nghe phán bệnh còn biết đúng sai ạ. Thank cụ!