Chi hội Nhờ các cụ hội VIT chỉ giáo bệnh tụt huyết áp

Vũ Tất Lợi

Đi bộ
bệnh này đơn giản thôi nếu là mới bị
nguyên nhân là do đường cung cấp khi nạp cầm chừng bị thiếu, lâu ngày các đường cung cấp khí này bị bẩn do hơi dầu từ mặt máy, do hơi từ hệ thống khí thải quay lại buồng đốt.
ECU mở van không tải theo đúng lập trình của nhà sx mà chỉ đạt dc tua máy 400rpm. Khi bác dừng xe, ECU sẽ có điều chỉnh cho van hoạt động cường độ cao hơn cho đủ tua máy 800rpm.
Để khắc phục sự cố này, tạm thời bác có thể dùng tovit 4 cạnh nới con vít nhựa màu đen trên cụm bướm ga ra tầm tầm 1/2 vòng (phải nhẹ nhàng vì có thể lâu ko vặn con vít sẽ hơi chặt, dùng lực mạnh có thể làm toét đầu con vít).
Còn chuẩn hơn thì làm vệ sinh họng hút + van không tải. Việc vệ sinh nếu biết cách thì rất đơn giản, chứ ko cần tháo lanh tanh bành như các xưởng dịch vụ ko thạo dòng xe này.
Em là lính mới tinh không biết gì về xe. Em đang đi Vit 2005. Mọi hôm đi bình thường không sao, nay đang đi ngắt côn về số thì tự chết máy, đèn check enegi sáng. Em thấy các bác bảo bị bệnh tụt huyết áp nhưng thú thực em chả biết chỉnh cái vít đen bác bảo ở đâu ạ. Bác có thể làm ơn chụp cho em cái ảnh coi nó ở đâu để em làm theo với được không ạ. Em đội ơn bác.

Xin nhờ các cụ chỉ giáo giúp ạ, con vịt nhà em cắt côn huyết áp chỉ còn 300v, đèn check engine sáng nhưng sau đó vẫn đi bình thường, hệ tiêu hóa ko biết có vấn đề gì mà khí thải rất khét, nồng và có mùi xăng. Em đã cho vịt nhà em xúc béc phun, vệ sinh bướm ga, cổ hút ở thợ và ở hãng mà vẫn không hết bệnh. Em cũng đã thử tháo ốc ga rồi dùng cleaner xịt vào cho khói ra mù mịt nhưng tình hình ko cải thiện.
Hôm qua đây Mới khi lên đèo lại bị thêm bệnh mới là đạp ga ko lên, máy khực khực giật giật, buông ga thì ko giật nhưng chỉ bò được một lúc, sau khi dừng lại tắt máy vài phút bật lên thì đi bt được khoảng 7-8km sau đó lại bị, em dừng mất 3 lần như vậy. May mắn là sau đó nó lại ngoan đi bình thường như chưa có gì xảy ra chứ không thì có khi em phải nằm đèo rồi. Em đang lo quá, ko biết chữa trị thế nào, mong các cụ bắt mạch kê toa giúp ạ! Em cảm ơn các cụ.
Xe bác sao rồi. Xe e cũng bị như vậy. Đi 2 gara rồi mà chưa được.