Nhờ các cụ hướng dẫn giúp em xác định dây kích đầu dvd 2din cho camera lùi ạ

giabinh07

Xe buýt
Dây nguồn vw100 đây ạ. Cụ chủ chổng *** đầu vào mặt. Tính từ cầu chì cạnh cụm gíac nguồn. Lần lượt hàng trên tính sang bê trái. B+. Acc. Aply. Bỏ. 2 cặp loa. Hàng dưới tính tù trái sang. Mas. Bỏ. Camera. Brake. 2 cặp loa
Em chưa hiểu khúc này "Cụ chủ chổng *** đầu vào mặt." cụ nói rõ em với a. tks cụ

ngochoangimsat

Xe tăng
Vâng cháu cám ơn cụ thật nhiều.
Cháu hỏi ngu tí ạ con điện trở này mua đâu cụ ơi?
Điện trở sao phải mua, cụ kiếm đâu cả có cái mạch điện tử hỏng cạy nó ra mà dùng
Cách đọc giá trị của nó như hình

Vòng thứ nhất là con số thứ nhất
Vòng thứ 2 là con số thứ 2
Vòng thứ 3 là số chữ số không đứng sau hai con số kia
Vòng thứ 4 là sai số của điện trở , màu vàng là sai số 5%, bạc là 10%. Các điện trở phổ biến là sai 5% (vòng thứ 4 màu vàng)

Để tìm nhanh một con trở khoảng xx Kilo ôm trên một mạch điện tử có hàng trăm con trở, cụ nhìn cái vòng thứ 3 thôi, con nào màu cam thì lấy

Giả dụ cụ cần tìm con 10k ohm chẳng hạn sẽ là 10000 ôm. Theo cách đọc giá trị điện trở theo màu ở hình trên thì
Vòng đầu tiên cần màu Nâu (số 1)
Vòng thứ 2 cần màu đen (số 0)
Vòng thứ 3 cần màu da cam (3 chữ số 0)
Vong 4 màu vàng (sai 5%)

Nhìn nó sẽ có các vòng theo thứ tự: Nâu - Đen - Cam - Vàng = 1 - 0 - 000 ôm = 10000 ôm = 10 Kilo Ôm

Cụ có thể lấy điện trở thay đôi từ 1 Kilo Ôm đến 20 Kilo Ôm. Ko nhất định cứ phải 10K.

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Điện trở sao phải mua, cụ kiếm đâu cả có cái mạch điện tử hỏng cạy nó ra mà dùng
Cách đọc giá trị của nó như hình

Vòng thứ nhất là con số thứ nhất
Vòng thứ 2 là con số thứ 2
Vòng thứ 3 là số chữ số không đứng sau hai con số kia
Vòng thứ 4 là sai số của điện trở , màu vàng là sai số 5%, bạc là 10%. Các điện trở phổ biến là sai 5% (vòng thứ 4 màu vàng)

Giả dụ cụ cần tìm con 10k ohm chẳng hạn sẽ là 10000 ôm. Theo cách đọc giá trị điện trở theo màu ở hình trên thì
Vòng đầu tiên cần màu Nâu (số 1)
Vòng thứ 2 cần màu đen (số 0)
Vòng thứ 3 cần màu da cam (3 chữ số 0)
Vong 4 màu vàng (sai 5%)

Nhìn nó sẽ có các vòng theo thứ tự: Nâu - Đen - Cam - Vàng = 1 - 0 - 000 ôm = 10000 ôm = 10 Kilo Ôm

Cụ có thể lấy điện trở thay đôi từ 1 Kilo Ôm đến 20 Kilo Ôm. Ko nhất định cứ phải 10K.
vâng cháu cảm ơn cụ a. Hôm qua cháu ra hàng sửa điện tử xin ông chủ ông ý lấy cái main TV tháo cho em một nắm về dùng. hihi

giabinh07

Xe buýt
Hôm nay em làm con điện trở và em làm như hướng dẫn đã xác định được dây Pede rồi các cụ a.
cái dvd panasonic của em đang off vào số lùi nó khởi động hơi lâu các cụ a. Khi đang xem phim nghe nhạc vào số lùi thì chuyển sang chế độ camera lùi khá nhanh a.
Em cảm ơn tất cả các Cụ đã chỉ dẩn cho em a.

giabinh07

Xe buýt
các cụ cho em hỏi tí a. em tính đấu cái sub điện vào cái DVD 2din này. Trên sub có cổng REM và và 2 jac line input L,R và cổng high lever input. các cổng này đấu vào cổng nào dvd 2din ạ. em cảm ơn

ngochoangimsat

Xe tăng
các cụ cho em hỏi tí a. em tính đấu cái sub điện vào cái DVD 2din này. Trên sub có cổng REM và và 2 jac line input L,R và cổng high lever input. các cổng này đấu vào cổng nào dvd 2din ạ. em cảm ơn
Cụ tìm đầu Audio Out (ra) để đấu sub vào chứ không phải đấu vào đường In trên DVD cụ ạ. Cụ DVD gì thì xem tài liệu của nó xem chân nào là chân audio ra. Kéo cả đường L và R từ chân ra đó cùng chân GND về đầu vào của mạch SUB điện. Chấm hết.
Bí quá không tìm nổi đường ra của audio thì dùng hai cái điện trở hạ áp của đường ra loa xuống rồi đưa vào đường vào sub cũng được

Đầu Speaker Out đấu vào loa trái (phải) hiện có) đầu line out đấu vào đường vào của mạch SUB

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
hehe em lại cảm ơn cụ ngôchangimsat đã chỉ dẫn cho em.
Cháu hỏi thêm cái dây GND kéo về sub đấu vào REM ở sub a?

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
hehe em lại cảm ơn cụ ngôchangimsat đã chỉ dẫn cho em.
Cháu hỏi thêm cái dây GND kéo về sub đấu vào REM ở sub a?
SUB có đường vào Hi Level thì đấu thẳng vào đường ra loa luôn chả phải lắp thêm gì. Còn đường Audio in bình thường thì nối vào đường vào giắc RCA của SUB . Cụ cần cụ thể thì chụp cái mặt chỗ có các giắc cắm của cụ trên cả DVD và SUB cháu chỉ cho. Mà sub cũng có tài liệu đi kèm, xem có hết

giabinh07

Xe buýt
SUB có đường vào Hi Level thì đấu thẳng vào đường ra loa luôn chả phải lắp thêm gì. Còn đường Audio in bình thường thì nối vào đường vào giắc RCA của SUB . Cụ cần cụ thể thì chụp cái mặt chỗ có các giắc cắm của cụ trên cả DVD và SUB cháu chỉ cho. Mà sub cũng có tài liệu đi kèm, xem có hết
Em gửi cụ giúp a, hình sub và hình DVD em lấy trên mạng.
đây là hình sub

đây là DVD pấnonic CQ-vw100w

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Em gửi cụ giúp a, hình sub và hình DVD em lấy trên mạng.
đây là hình sub

đây là DVD pấnonic CQ-vw100w

[/IMG]
Ở cái loa SUB cụ có thấy cái giắc chỗ LINE INPUT không?
Giắc L của SUB cắm vào lỗ màu trắng giắc hoa sen ở cụm góc trái phía trên của DVD
Giắc R của SUB nối vào giắc hoa sen màu đỏ ở cụm góc trái phía trên của DVD
Cắm điện cho sub

giabinh07

Xe buýt
Ở cái loa SUB cụ có thấy cái giắc chỗ LINE INPUT không?
Giắc L của SUB cắm vào lỗ màu trắng giắc hoa sen ở cụm góc trái phía trên của DVD
Giắc R của SUB nối vào giắc hoa sen màu đỏ ở cụm góc trái phía trên của DVD
Cắm điện cho sub
Vâng em cảm ơn cụ ngochoangimsat. Cho em hỏi thêm tí ạ. Sub có jac điện REM thì em đấu vào chỗ nào ở DVD ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ ngochoangimsat. Cho em hỏi thêm tí ạ. Sub có jac điện REM thì em đấu vào chỗ nào ở DVD ạ.

Chân đó nối vào DVD để khi mở dvd thì sub mới hoạt động.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ chụp cái mặt trên của DVD mà nó có cái sơ đồ đó , cháu chỉ cho chân REM đấu vào đâu. Thường là chân "remote" hoặc "anten power" của DVD

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
vâng mai em chụp thực tế up lên nhờ cụ chỉ dẩn. cảm ơn cụ
Vâng mọi chuyện dễ lắm cụ, cái chân đó chỉ lấy nguồn từ dvd ra để khi dvd mở thì cái sub cũng được kích hoạt mở, tránh trường hợp tắt dvd mà sub vẫn chạy gây lãng phí điện năng. Chân đó chắc chắn cụ tìm dễ dàng trên sơ đồ.
Dễ hơn tìm cái Pê đê

ngochoangimsat

Xe tăng
Gửi cụ [@giabinh07;146775] dưới dây là sơ đồ dây cái DVD của cụ:

http://www.panasonic.ru/upload/iblock/b7b/CQ-VW100W instal.pdf

Sợi nối vào đường REM chính là sợi dây có 2 màu xanh nước biến + trắng .

Cụ mở file ra xem cái dây "External Amplifier Control Power Lead" đó, nó chính là dây cụ cần

Sơ đồ đấu dây DVD CQ-VW100W

Chỉnh sửa cuối: