Những trục trặc của máy lạnh ôtô

kienktat

Xe hơi
Em vẫn làm vậy nhưng như thế chả ổn tý nào bác nhể, nhất là xe đông người và trời thì rất nóng. Không có cái nào tự động để điều hòa chạy liên tục à bác, hay lắp quạt gió nư tủ lạnh bác nhể.
xe em cung vậy chả nhẽ ko sửa được à các bác?

kienktat

Xe hơi
con Altis 2004 nhà em hôm nay dở chứng, bật điều hòa lạnh số nhỏ thì chỉ mấy phút là đèn AC nhấy nháy và thổi toàn gió không có lạnh. Tắt đi bật lại với tốc độ quạt lớn hơn thì lại lạnh nhưng rất lạnh vì tốc độ quạt lớn. Em thử lại nhiều lần toàn thế, các bác chuẩn đoán giùm xem bệnh gì hộ em. Votka các bác nhé.
xe em cũng vậy. các cao thủ điều hòa điều trị giúp với chả nhẽ lại cứ phải bật tắt liên tục à, làm vây có ảnh hưởng gì không? thanhk các cụ.

grandis namdinh

Xe đạp
các bác cho em xin địa chỉ tin cậy ở hà nội để sửa điều hòa cho xe grandis với , em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

viethong83

Xe máy
xe em chạy trong thành phố, mở Máy lạnh vô tư, nhưng khi chạy đường trường, 1 thời gian là bị chảy nước ngược vào phía trong bên phía ghế phụ, hỏi thợ, thì thợ nói do bị "đông tuyết" và không có hướng giải quyết, vậy là sao các bác ?
thế thì bác bảo ông thợ bỏ nghề đi, làm điều hòa mà bệnh của điều hòa không giải quyết được là sao

viethong83

Xe máy
Cám ơn cụ Vòi. Hôm qua em đã quyết định: xả hết ga cũ, bơm ga mới ở Lộc Thành-Vũ Ngọc Phan. Kết quả: máy lạnh đã hoạt động bình thường. Kết luận: bơm phải ga đểu, áp đủ nhưng chất kém. Lại phát hiện thêm 1 hàng máy lạnh đểu. Em cạch!
Đúng rùi cụ ơi chơi với mấy thằng tàu không được đâu nó toàn chơi đểu dân mình thôi các cụ cứ chơi ga Mỹ nhé. gara nào dùng ga Mỹ_Trung Hoặc Nhật _Trung các cụ cứ loại thẳng tay luôn để lần sau họ thay ga khác

Hieu-Cool

Xe đạp
Đúng rùi cụ ơi chơi với mấy thằng tàu không được đâu nó toàn chơi đểu dân mình thôi các cụ cứ chơi ga Mỹ nhé. gara nào dùng ga Mỹ_Trung Hoặc Nhật _Trung các cụ cứ loại thẳng tay luôn để lần sau họ thay ga khác
thế ông vẫn nghĩ là gas của ông xịn lắm àh . ty tỉ loại gas biết đâu đc đấy ...

acc_75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút
Vợ già accord của em mấy hôm nay tự nhiên không mát nữa cách đây mấy hôm mưa nhiều thì cửa gió phun ra như khói mịt mờ luôn. Các cụ chỉ giáo cho em với?

Andrea

Xe máy
Website
www.pdfoo.com
Các bác giúp e với, xe Camry LE 2008 của e dạo này điều hòa lúc có lúc mất là sao ạ? Cụ thể là e để mức lạnh ở giữa, mới đi thì lạnh, đi một lúc nóng máy, đỗ lại một vài giây là mất lạnh, hoặc đang đi cũng mất lạnh, e tăng độ lạnh lên MAX thì lại có. Mà Hà Nội mấy hôm vừa rồi mát trời, e mà để max thì lạnh lắm, e đi xe cũng ít khi để max, chỉ khi trời nóng 38 độ và mới lên xe thì e mới để max khoảng 15p là lại giảm về một nửa ạ! Như vậy là xe của e bị sao ạ? Sửa ở đâu và hết nhiều xiền ko ạ? Mong các bác giúp đỡ! E xin cám ơn nhiều nhiều ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

MEC

Xe hơi
Trong trường hợp giàn nóng thủng thì theo kinh nghiệm các cụ nên hàn hay thay mới. Em thì nghĩ thay mới thì tốn kém ngay nhưng hàn rồi một thời gian lại rò rỉ, lại thủng rồi thì sửa chữa, thay thế cũng tốn kém không ít. hic hic

C250 CGI

Xe đạp
Tình hình là xe em cũng đang có vấn đề liên quan đến điều hòa mà chưa biết hóng ở đâu:
Xe em Cam đài, đời 2010, đi được hơn 3 năm rùi ạ. Khoảng 1 tháng trở lại đây giàn lạnh nó trở trứng: đi được 1 lúc là nó ngắt lạnh, còn lại mỗi quạt gió. Thời gian đầu có lúc em tắt đi bật lại thì nó lại lạnh được 1 lúc (hoặc là tắt hẳn máy, nổ lại thì ok); có hôm 11/11 trời mưa thì nó chết hẳn luôn làm xe em hôm đó như mây mù quanh xe (hấp hơi). Mấy hôm nay khi có hiện tượng mất lạnh, em có thử đưa lên vùng nóng (tầm 30 độ C) thì thấy điều hòa vẫn làm việc (nhiệt độ trong xe nóng lên ngay, cửa gió cũng ra hơi nóng), nhưng hạ xuống lạnh (tầm 23 độ C) thì lại chỉ còn quạt gió mà kh có hơi lạnh.
Em vào Toy Láng Hạ thì mấy chú ấy phán chết cái cảm biến lốc điều hòa, và nếu sửa thì phải thay cả lốc.
Cụ nào có kinh nghiệm hay có cao kiến gì về bệnh, nơi khám bệnh (gara) nào uy tín thì giúp em với, em kính các cụ một ly Vodka.
Hóng tin các cụ ợ.

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Các bác giúp e với, xe Camry LE 2008 của e dạo này điều hòa lúc có lúc mất là sao ạ? Cụ thể là e để mức lạnh ở giữa, mới đi thì lạnh, đi một lúc nóng máy, đỗ lại một vài giây là mất lạnh, hoặc đang đi cũng mất lạnh, e tăng độ lạnh lên MAX thì lại có. Mà Hà Nội mấy hôm vừa rồi mát trời, e mà để max thì lạnh lắm, e đi xe cũng ít khi để max, chỉ khi trời nóng 38 độ và mới lên xe thì e mới để max khoảng 15p là lại giảm về một nửa ạ! Như vậy là xe của e bị sao ạ? Sửa ở đâu và hết nhiều xiền ko ạ? Mong các bác giúp đỡ! E xin cám ơn nhiều nhiều ạ!!!
cái vấn đề này em đoán chắc là liên quan đến vụ cảm biến điện tử linh tinh gì đấy mà... ai bảo cụ đi xe xịn, xe xịn thì đồ đạc cũng xịn, toàn là điện tử và automatic, thôi em cứ dùng cái loại cơ bắp cho ló nành =))
quả điều hòa Cam này của cụ mà đưa vào hãng thì đau thương lắm đây! mong cụ sớm giải quyết vớn đề này ổn thỏa, ở hiền gặp lành cụ nhá! :)

C250 CGI

Xe đạp
Em thấy cả bên Dr. Cool, ngõ 230 Lạc Trung và bác Lợi, ngõ 109 Trường Chinh đều bảo xe Cam xuất Mỹ, đời sau 2007 hay chết dàn lạnh lắm bác ạ. Cụ qua, kiểm tra sớm dàn lạnh đi nhé, kẻo để lâu là toi cái lốc như của em thì lại lục tốn hơn nữa ạ (em dự là bác sẽ hụt gaz nhiều đấy ợ).

maivu80

Xe máy
Em cũng vừa bảo dưỡng giàn lạnh và mấy thứ khác hết 4 củ đấy. Tử vi bảo là cuối năm mất xiền.

hung duc

Xe đạp
các bác giúp em
Xe em altis 2003, khi bật điều hòa mức 1 thì thoang thoảng mát, bật hết cỡ, ga lớn vòng tua khoảng 2500 - 3000 mới hơi mát, ga mới bổ sung, vào thợ báo hỏng lốc. Em chẳng biết có phải không. Thấy họ nói là nhìn đồng hồ khi kiểm tra thấy 2 cái đồng hồ cân bằng nhau là lốc kém rồi, phải thay thôi. Kinh tế đói thế này không biết giá cả của lốc đó là bao nhiêu, có bác nào biết tư vấn cho em với. tks các bác nhiều

ngockhanh_pl

Xe máy
Các bác cứ làm em và B.D hí hửng chờ đợi !!
Nói tới nói lui em cũng vẫn chưa thấy cái địa chỉ nào cả! căn bệnh trầm kha của chúng ta là thế! rặt chát chít không à! Các bác cứ giấu chứ đem xe đi sửa kiểu gì chẳng phải nhớ địa chỉ và điện thoại cửa hàng!!??!!
Các cụ mang xe qua nhà Hồi Lê làm nhé em thấy ở đấy làm chất lượng đấy ạ. Trước còn làm nghề em hay sang đấy lấy đồ thấy giá cả cũng hợp lý,

ngockhanh_pl

Xe máy
con Altis 2004 nhà em hôm nay dở chứng, bật điều hòa lạnh số nhỏ thì chỉ mấy phút là đèn AC nhấy nháy và thổi toàn gió không có lạnh. Tắt đi bật lại với tốc độ quạt lớn hơn thì lại lạnh nhưng rất lạnh vì tốc độ quạt lớn. Em thử lại nhiều lần toàn thế, các bác chuẩn đoán giùm xem bệnh gì hộ em. Votka các bác nhé.
cụ mở nắp bảng cầu chì ở khoang máy ra nhìn thấy 1 cái rơ le màu trắng có 4 chân cụ rút nó ra thay cái mới là hết bệnh nhé.

hung duc

Xe đạp
cụ nào trả lời giúp em với ạ
các bác giúp em
Xe em altis 2003, khi bật điều hòa mức 1 thì thoang thoảng mát, bật hết cỡ, ga lớn vòng tua khoảng 2500 - 3000 mới hơi mát, ga mới bổ sung, vào thợ báo hỏng lốc. Em chẳng biết có phải không. Thấy họ nói là nhìn đồng hồ khi kiểm tra thấy 2 cái đồng hồ cân bằng nhau là lốc kém rồi, phải thay thôi. Kinh tế đói thế này không biết giá cả của lốc đó là bao nhiêu, có bác nào biết tư vấn cho em với. tks các bác nhiều

Đam mê

Xe tăng
E cũng oánh dấu phát.....