[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

datlui

Xe tăng
Ba ngàn chín dặm cõi ngoài trường sanh...
Giả sử 1 người bt như em mà đọc hết cái bài đó thì có thấy gì không cụ ?
Chắc không đâu, đọc hết bài mà cụ gợn sóng lưng, nổi gai óc, lạnh cóng người thì được xem là có chút chút cảm xạ. Mà đọc với âm giọng trầm kiểu như đọc Chú lăng nghiêm bản tiếng Phạn (trên Youtube) thì có khi hồn vía cụ xuất ra ngoài luôn ấy 🤣

Đọc bài thiệu này theo kiểu đọc ru gây "mê" thì uy lực khó lường. Đọc như đọc thơ bình thường thì thấy nó hay thôi, chưa khai phá và đẩy thần lực của mình lên đc.

phuongan

Xe điện
Vâng em đi chơi kết hợp với nhiệm vụ luôn, HG còn nhiêu nơi đẹp lắm nhưng lại là hiểm địa, chưa cho khách đến đc. Đi là vì việc ấy
Ui vậy à cụ ơi? Em đi HG rồi và luôn muốn đi khi có dịp. Em chưa biết hiểm địa ở chỗ nào vậy cụ?

Khờ .

Xe tải
Em hết rượu mời cụ rồi.

Cụ nói chính xác ạ, em bấm điện thoại nên lười gõ dài: mắt khép hờ, đầu lưỡi để lên hàm trên, ngồi tư thế kiết già (thường tập yoga là các mợ ấy biết ngồi kiểu này hết).
Còn vụ ngồi bàn toạ để khép lỗ hậu môn thì em không hiểu lắm, bọn em ngồi còn phải dùng hai tay "vén" hai quả mông ra phía sau nhằm mục đích ngồi đúng vào trọng tâm, không bị lực dồn ra sau làm ảnh hưởng cột sống.
Cảm ơn bác. Em nói những gì em biết. Cái biết đó có thể đúng hoặc sai hoặc nửa đúng nửa sai.

Trong những trải nghiệm của mình, khi tập trung vào hơi thở, cơ thể bắt đầu tự điều chỉnh lại một cách tự nhiên. Các tác động về tư thế chỉ như một công cụ hỗ trợ chứ không phải công cụ chính nhưng nó giúp những người sơ cơ đạt hiệu quả tốt hơn.

Xe nội lước

Xe container
Chắc không đâu, đọc hết bài mà cụ gợn sóng lưng, nổi gai óc, lạnh cóng người thì được xem là có chút chút cảm xạ. Mà đọc với âm giọng trầm kiểu như đọc Chú lăng nghiêm bản tiếng Phạn (trên Youtube) thì có khi hồn vía cụ xuất ra ngoài luôn ấy 🤣

Đọc bài thiệu này theo kiểu đọc ru gây "mê" thì uy lực khó lường. Đọc như đọc thơ bình thường thì thấy nó hay thôi, chưa khai phá và đẩy thần lực của mình lên đc.
Nếu 1 người đọc chuẩn mà ta ngồi bên thì ta có " dính " không cụ ?

thuyhtt

Xe tăng
Vâng em đi chơi kết hợp với nhiệm vụ luôn, HG còn nhiêu nơi đẹp lắm nhưng lại là hiểm địa, chưa cho khách đến đc. Đi là vì việc ấy
Cụ làm em phải tìm lại mấy cái ảnh chụp tay cụ, để chắc chắn cụ không phải một người/nhóm bạn nào đó em thất lạc đã lâu.
Chúc các cụ có chuyến du xuân nhiều ý nghĩa nhé. Cảm ơn cụ/đoàn của cụ.

datlui

Xe tăng
Ui vậy à cụ ơi? Em đi HG rồi và luôn muốn đi khi có dịp. Em chưa biết hiểm địa ở chỗ nào vậy cụ?
Đi chơi thì em vẫn đi các cung lâu nay như mợ đấy, mèo vạc Đồng Văn Phó Bảng Lao Xa..., chợ này chợ kia. Lần này các anh ấy dẫn đi đến nơi nào đấy thuộc Cán Tỷ. HG đẹp nhưng lạnh quá, mùa đông nó lạnh đến buốt xương thịt, có đêm em nằm nghỉ ở Hoa Đá mà muốn điên cái đầu, lạnh quá loạn thần kinh luôn, hôm ấy chỉ 2°

DurexXL

Xe lăn
Với em nó là cuộc sống song hành rồi. Tồn tại, hiện hữu, chứ không còn nghi ngại nữa. Có nhiều tầng nấc và các cõi siêu linh khác nhau.

Em xin trích 12 trong số 96 câu thiệu triệu khi làm lễ nhập đồng. Đoạn này đại ý nói về khúc mắc của người trần gian, trong lúc nguy cấp xin được thông linh tiếp dẫn để thiên tiên cõi trời giáng độ, nhập xác đồng và chỉ dẫn, hỏi việc, xin thuốc, cứu nạn...

Nơi dấu cũ cõi kinh biến hóa
Bảng vàng kia tạc đá để truyền
Con nay tưởng thần tiên để dấu
Một nén hương cầu thấu thiên cung

Bồng hai - tay cách - ngàn trùng
Tâm thanh - đâu khó - cảm thông
Dương gian - thái tấm - lòng cầu
Chúng tri soi xét - cao sâu mới về

Trước vọng án ba dưng hương đốt
Xin tiên ông chứng chút lòng thành
Nhớ trong sách cũ để truyền
Cảnh tiên có cảnh người tiên có người

Bài thiệu triệu này bao gồm 96 câu. Được chia làm nhiều phân đoạn, đoạn đầu là các câu thần chú đã được phiên âm ra, thần chú này đọc để khai mở đàn tế, đánh dạt cách âm binh ra xa tránh bị quấy phá khi làm lễ.

Các đoạn tiếp theo nói về sở nguyện của người dương gian, nói về cảnh tiên, cả về lời di huấn của thánh thần khi ông người gặp chuyện cấp bách thì mang ra dùng....

Có dịp em sẽ viết hết ra và phân tích sơ bộ, mọi người đọc hết bài thiệu triệu 96 câu này xong chắc sẽ thấy luôn cảnh tiên trước mặt quá 🤣

Tuy nhiên, đối với những người bác bỏ điều này (thế giới của âm linh). Em vẫn tôn trọng tuyệt đối quan điểm của họ, là không có thánh thần, vong linh, vọng niệm, ma chướng.... Bởi đối với em, như đã từng nói; đến lúc chúng ta sẽ tự vỡ ra, nó là nhân duyên được tiếp dẫn; nó không thể dùng ngôn ngữ khoa học để phản biện được. Nhân duyên, tuỳ vào nhiều ít - dày - mỏng mà thẩm thấu tương đương!

Từ những câu chuyện của cụ anh, như cậu bé Campuchia bỗng nhiên nói tiếng Pháp, chuyện về người đồng đội tên Đức có linh cảm bất an trước chuyến đi cuối cùng, chuyện nhân duyên với bạn chó Lê Na và trực giác của nó đã cứu mọi người; hay như chuyện mỗi khi cụ "cô đơn trên Sofa" buổi trưa thì thường mơ thấy số, chuyện về việc đi đón ông Sư phải đợi giờ này giờ kia thế mà lại tránh được phục kích... Kể cả câu chuyện mới đây, về ngôi nhà ông lão cạnh bãi chôn tập thể bên K, trường hợp các bước chân như vậy em cũng đã từng thấy khi làm lễ xin 9 đứa bé chết đuối cách đây ít năm... những chuyện này, không bao giờ có một kiến giải trọn vẹn bằng khoa học thực nghiệm được. Mỗi người với mỗi tầng nấc cảm thức tâm linh khác nhau, sẽ thừa nhận sự tồn tại của tâm linh theo một cách khác nhau. Linh bất linh tại ngã, ngã đủ tín - linh hiển lộ!

Khi nãy em cũng đã cho cậu Trang thụ hưởng một chút sự thông linh rồi, từ cách xa hàng ngàn km em đã khiến cho Cậu khoẻ lại, giờ xem chỉ tay tiếp đc rồi đấy ạ, nãy giờ chém gió xoành xoạch đấy kìa 🤣
Chẹp

Cặp số 69 🤩 96 thiệc là vi diệu đó mà

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đi chơi thì em vẫn đi các cung lâu nay như mợ đấy, mèo vạc Đồng Văn Phó Bảng Lao Xa..., chợ này chợ kia. Lần này các anh ấy dẫn đi đến nơi nào đấy thuộc Cán Tỷ. HG đẹp nhưng lạnh quá, mùa đông nó lạnh đến buốt xương thịt, có đêm em nằm nghỉ ở Hoa Đá mà muốn điên cái đầu, lạnh quá loạn thần kinh luôn, hôm ấy chỉ 2°
Ra bắc mùa đông cụ phải sắm đồ dày (len, nỉ, trần bông, áo giữ nhiệt, găng tay, bịt tai, mũ mão các kiểu) chứ không ấm như trong nam đâu ạ. Cuối tháng cụ đi dự báo có đợt lạnh đó.

phuongan

Xe điện
Cán Tý em chưa biết :)
Lạnh 1-2 độ C thì lần ra Tết cách đây mấy năm em đi Tà Xùa được thưởng thức rồi, chắc do em béo dày mỡ, nên không thấy kinh khủng mà còn ngủ & ăn rất ngon 😭

À cụ ở trong nam ra thì đúng không quen thật.
Ngày xưa ox em ra bắc, rất tinh vi, em mặc đồ ấm còn ông ấy vẫn sơ mi, xong bảo trời đất tưởng lanh thế nào, xạo ghê! Mấy hôm sau phong thấp, cười hết nổi!

Chỉnh sửa cuối:

datlui

Xe tăng
Nếu 1 người đọc chuẩn mà ta ngồi bên thì ta có " dính " không cụ ?
Cũng có nhưng khó. Có một lần duy nhất người bị dính là anh bạn của em. Anh ấy con một sống với mẹ, mẹ anh ấy là Bsi bên sản khoa. Có lẽ việc mẹ anh ấy làm trong nhiều năm (xử lý sự cố ngoài mong muốn cho các bạn nữ) quá nhiều nên cả nhà ấy nhìn ai cũng lờ đờ, u u linh linh. Có lần anh ấy ngồi sát bên trong lúc em đọc mà cũng bị nhập luôn. Chắc phải là một dạng sống trong môi trường yểm linh nhiều thì mới bị, còn lại người bình thường khoẻ mạnh thì em thấy ko sao

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cũng có nhưng khó. Có một lần duy nhất người bị dính là anh bạn của em. Anh ấy con một sống với mẹ, mẹ anh ấy là Bsi bên sản khoa. Có lẽ việc mẹ anh ấy làm trong nhiều năm (xử lý sự cố ngoài mong muốn cho các bạn nữ) quá nhiều nên cả nhà ấy nhìn ai cũng lờ đờ, u u linh linh. Có lần anh ấy ngồi sát bên trong lúc em đọc mà cũng bị nhập luôn. Chắc phải là một dạng sống trong môi trường yểm linh nhiều thì mới bị, còn lại người bình thường khoẻ mạnh thì em thấy ko sao
Trường hợp người bình thường nhưng nhẹ vía thì có sao không ạ cụ?

thuyhtt

Xe tăng
Em chỉ dám đọc thoáng qua đoạn cụ post, em chưa đọc bao giờ, cũng chưa dự buổi hầu đồng nào, nhưng sao em thấy nhịp điệu quen quen nhỉ?

datlui

Xe tăng
Em chỉ dám đọc thoáng qua đoạn cụ post, em chưa đọc bao giờ, cũng chưa dự buổi hầu đồng nào, nhưng sao em thấy nhịp điệu quen quen nhỉ?
Em đã từng kể rồi, ko biết ở Vol mấy. Bẵng đi một thời gian độ hai ba năm em ko lên OF nữa. Rồi cũng có lúc nữa năm em cũng ko lên OF

Mà chính xác thì đây không phải là một kiểu hầu đồng theo kiểu ở các điện phủ miền bắc. Của em là một dạng triệu hồi âm linh ở một thế giới khác về. Có lần em kể âm linh nhập về xác đồng xong cầm bó nhang đang cháy mà cắn rồi nhai như ăn cơm rang ấy, xong lại cầm chai rượu đưa lên lỗ tai uống òng ọc. Thật là em cũng ko hiểu hổi cái quái dị đó, nhưng khi kiểm soát đc tình hình rồi thì lại thấy rất thú vị.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Từ xa cách mặt như này cụ có biết đc 1 ng yếu vía hay khỏe vía không..vd như em đi.

thuyhtt

Xe tăng
Với cụ cho em hỏi việc liên quan đến công việc của bs sản khoa là mẹ bạn cụ. Theo em được nghe kể lại, thì trong giai đoạn thai nhi, rất ít thai nhi có linh hồn, phải vậy ko cụ? Và nếu mẹ anh ấy vì công việc phải "xử lý" thì chỉ những thai nhi có linh hồn mới bị ảnh hưởng thôi phải không ạ? Với cả cụ cho em hỏi, nếu linh hồn thai nhi bị như thế, thì mình ngoài cầu nguyện còn có thể làm gì khác có ích ko cụ? Cảm ơn cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng