[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuyhtt

Xe tăng
Bé và lớn thì em chết hụt 2 lần rồi. Ngày bé em bị sao ấy phải đưa đi cấp cứu, bác sỹ lấy mãi không được ven định trả về nhà thì thế quái nào lúc đấy ông bác sỹ trưởng khoa vào lại tìm được ven. Lần thứ 2 thì em với một ông bạn giám đốc đơn vị lắp máy đi kiểm tra sự cố đứng hôm mùng 2 Tết, trèo xuống cửa nhận nước em bị trượt chân may túm được chân ông đấy và ông ấy cũng trượt theo, may mà tay ông ấy bám được vào cái thằng dây sắt không thì 2 anh em rơi từ độ cao mấy chục mét xuống, bên dưới toàn cốt thép tua tủa như bàn chông :))

@ Già thì mệt về sức khỏe hay tình duyên hay tiền bạc hả mợ ?
về già rồi cụ còn lo gì nứa.
Em cũng có lần chết hụt, mùa đông em quấn chăn học, mất điện nên em đưa đèn dầu vào trong giường, cháy đen góc chăn mẹ em mới lôi em ra.
Từ lớp 8 em đã ngủ 1 mình ở nhà ngang, tách biệt với nhà chính bố mẹ và em em ngủ. Do nhà buôn bán bố mẹ ko mún em tiếp xúc với tiền, nên em chủ yếu ở nhà ngang, khóa trái cửa ngủ, mà sao hôm cháy em lại quên ko khóa cửa...

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
về già rồi cụ còn lo gì nứa.
Em cũng có lần chết hụt, mùa đông em quấn chăn học, mất điện nên em đưa đèn dầu vào trong giường, cháy đen góc chăn mẹ em mới lôi em ra.
Từ lớp 8 em đã ngủ 1 mình ở nhà nganh, tách biệt với nhà chính bố mẹ và em em ngủ. Do nhà buôn bán bố mẹ ko mún em tiếp xúc với tiền, nên em chủ yếu ở nhà ngang, khóa trái cửa ngủ, mà sao hôm cháy em lại quên ko khóa cửa...
Ngủ đêm thế sao mẹ mợ phát hiện bi cháy thế mợ?

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay em dọn dẹp hoa hoét - đào - quất để chuẩn bị đón tết Nguyên Tiêu. Em dùng kéo - loại kéo chuyên cắt tỉa cây - cắt nhỏ vụn cho vào túi rồi mang ra phòng rác.

Tết Nguyên Tiêu là ngày làm lễ Tiến thần, tức là dâng lễ bằng sự chí tâm hành thiện tới gia thần (Thần linh Hành Khiển, Thần tài, Thổ địa, Táo quân và tứ trụ nguyên thần bốn hướng Đông Tây Nam Bắc) và gia tiên cửu huyền thất tổ địa phủ dòng họ...

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hôm nay em dọn dẹp hoa hoét - đào - quất để chuẩn bị đón tết Nguyên Tiêu. Em dùng kéo - loại kéo chuyên cắt tỉa cây - cắt nhỏ vụn cho vào túi rồi mang ra phòng rác.

Tết Nguyên Tiêu là ngày làm lễ Tiến thần, tức là dâng lễ bằng sự chí tâm hành thiện tới gia thần (Thần linh Hành Khiển, Thần tài, Thổ địa, Táo quân và tứ trụ nguyên thần bốn hướng Đông Tây Nam Bắc) và gia tiên cửu huyền thất tổ địa phủ dòng họ...
Sao cái cành đào này của cụ em nhìn nó cứ kiểu dì ấy :))

thuyhtt

Xe tăng
Ngủ đêm thế sao mẹ mợ phát hiện bi cháy thế mợ?
mẹ em dạo ấy, và cả sau này nữa mất ngủ triền miên mợ ạ (từ ngày về hưu thì bà khỏi, hết cả bệnh vặt). Đêm mất điện, lúc em lục đèn dầu đốt thì bà cũng thức, bà bảo ngủ đi nhưng em ko nghe. Bà ở nhà trên ko ngủ đc thức theo em. Rồi bà nghe mùi khét, dậy mở cửa lôi em ra, chửi em 1 trận suýt chết.
Em chắc ám ảnh chuyện đó nên sau này có con, con chưa ngủ em cũng ko yên tâm đi ngủ. Dạo này nó thức ôn thi, em thức theo có hôm đến 2-3h mệt kinh, may thớt nhiều cụ mợ ngủ muộn em có cái hóng.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
:)) Xem ra em vẫn là ngoan nhất so với các cụ trong này, ngón không bị vẹo và vân tay vẫn nguyên zin:))

Trạng thái
Thớt đang đóng