[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mọi người vẫn so sánh, thuốc lá bên đó đắt hơn nhiều so với sữa tươi. Em vote cụ chuyển sang nghiện cái khác đi ạ. Mà nhẽ trước khi đi, cụ mang theo cái điếu cày hoặc điếu bát, ko thì cũng phải cân chè. Nhìn tuyết trắng buốt lạnh khung cảnh đìu hiu, uống chén trà nóng, rít hơi thuốc lào cũng đỡ nhớ nhà :P
Em cũng khuyên cụ ấy chuyển sang nghiện sữa tươi nóng hôi hổi 🤭

X0000

Xe tăng
Thuốc lá ở Phần Lan rất đắt. Nói chung chắc nn là như vậy. Thảo nào em mang 12 bao ..đi đường cứ tiện ai thích là tặng, Nhất là 1 hôm ở DoHa. Ai được tặng đều có vẻ rất vui làm em khoái muốn tặng họ nhiều nữa .
Đến PL còn đc hơn 2 bao..
Giờ ra mua 3 bao hết gần 33 E..
Chắc bỏ luôn vì đắt. Đi mua lại cách nhà gần 3km .. trà đá , bia hơi vỉa hè không có luôn.
Lại nói về thuốc, xưa 200X em sang Nga ngố, chuẩn bị 5 cây Vinataba mang theo, nhập cảnh ở sân bay Đomodenovo ở Mát, Hải quan chặn lại nói Nam tram, Nam tram mình cứ tưởng nó nói tiếng Nga dỏng hết cả tai lên nghe, hóa ra tiếng Việt - nó đòi Năm trăm ngàn :)
Quy định hồi đó chỉ được mang 2 cây thôi, em chỉ thằng bạn đi cùng bảo nó đại khái là tao và thằng này, sau một hồi nói chuyện mỏi cả tay thì nó cũng cho đi
Nhưng thuốc lá Việt Nam mang sang, hút ở Nga và em nghĩ Phần lan cũng thế - không ngon, do bên đó lạnh và độ ẩm thấp. Như Vinataba, lạnh ngoài Bắc mình hút đã lắm, sang Nga hút chán phèo

Xe nội lước

Xe container
Lại nói về thuốc, xưa 200X em sang Nga ngố, chuẩn bị 5 cây Vinataba mang theo, nhập cảnh ở sân bay Đomodenovo ở Mát, Hải quan chặn lại nói Nam tram, Nam tram mình cứ tưởng nó nói tiếng Nga dỏng hết cả tai lên nghe, hóa ra tiếng Việt - nó đòi Năm trăm ngàn :)
Quy định hồi đó chỉ được mang 2 cây thôi, em chỉ thằng bạn đi cùng bảo nó đại khái là tao và thằng này, sau một hồi nói chuyện mỏi cả tay thì nó cũng cho đi
Nhưng thuốc lá Việt Nam mang sang, hút ở Nga và em nghĩ Phần lan cũng thế - không ngon, do bên đó lạnh và độ ẩm thấp. Như Vinataba, lạnh ngoài Bắc mình hút đã lắm, sang Nga hút chán phèo
Thuốc đắt và với em thua xa TL dẹt 🤣

Trung tâm tp mà vắng như này bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

X0000

Xe tăng
À, còn đợt sau sang Nga, hồi đó nó đang làm rất chặt việc mang nước/chất lỏng sang Nga, nhất là nước mắm. Em đi trước xung phong mang mắm khô (nhìn giống phong thuốc nổ TNT lắm) trót lọt thì anh em đi chuyến sau mang mắm chai sang, có bị bớ cũng có mắm khô mà dùng.
Sang đến sân bay nhập cảnh thì không sao, nhưng sang ga quốc nội của nó bay tiếp thì qua cửa soi nó mới phát hiện ra nước mắm - nhìn giống như thuốc nổ, hoặc bánh ma túy gì đó. Bắt em đứng im 1 chỗ, mở va ly và gọi chó nghiệp vụ ra ngửi phong nước mắm khô :)) . Cuối cùng thì vẫn ổn, vẫn cho mang đi, và đoàn sau lại vẫn mang được nước mắm chai sang
Không biết bên Phần Lan thế nào và cụ Xe nội lước có nhu cầu bát nước mắm mỗi bữa cơm không, chứ như bên Nga hồi ấy sang, chưa có bán nước mắm VN, nên lúc mang sang đến đoạn cuối là hết, phải pha muối chấm thì thấy các món ăn dù ngon mấy cũng cảm thấy nhạt nhẽo

X0000

Xe tăng
Thuốc đắt và với em thua xa TL dẹt 🤣

Trung tâm tp mà vắng như này bác ạ.
Vắng quá, đất rộng, người thưa mà cụ
Với những người thích tụ tập anh em bạn bè, lê la hàng quán, thì em nghĩ giai đoạn đầu sẽ rất buồn đấy

Xe nội lước

Xe container

Chiến binh Viking không đấu lại chiến binh Sơn đông cc ạ 🤣

angkorwat

Xe điện
Em cũng khuyên cụ ấy chuyển sang nghiện sữa tươi nóng hôi hổi 🤭
Hồi các chuyên gia sang K có mấy cô chuyên gia sang đi chợ mà không biết tiếng. Hôm đó em đang uống cafe ở quán Chị Năm, ngồi đối diện với một sạp tạp hóa. Thấy một cô chuyên gia cứ lấy hai tay vò ngực, miệng kêu " Ò...ò..ò..." nghĩ cô ấy bị sao. Vội đứng dậy chạy sang. Cô bán hàng người Kh'mer cũng mặt nghệt như bò đội nón. " Có việc gì vậy cô ? " gọi là cô vì cô ấy cũng khoảng trên dưới 40 thôi.
" À, cháu hỏi giúp cô là nó có sữa bò không ? Bọn này dốt thật, hỏi từ nãy mà nó không hiểu ? ":)):)):))
Còn có một hôm em cũng đi chợ. Lại một cô khác đi mua thịt lợn. Cứ chỉ miếng thịt lợn rồi cong mông vỗ đen đét vào mông. Bà bán thịt cũng ngơ ngác. Lại phải chạy ra hỏi: " Cháu bảo nó bán cho cô một 1kg thịt lợn mông "
🤣🤣🤣

Xe nội lước

Xe container
À, còn đợt sau sang Nga, hồi đó nó đang làm rất chặt việc mang nước/chất lỏng sang Nga, nhất là nước mắm. Em đi trước xung phong mang mắm khô (nhìn giống phong thuốc nổ TNT lắm) trót lọt thì anh em đi chuyến sau mang mắm chai sang, có bị bớ cũng có mắm khô mà dùng.
Sang đến sân bay nhập cảnh thì không sao, nhưng sang ga quốc nội của nó bay tiếp thì qua cửa soi nó mới phát hiện ra nước mắm - nhìn giống như thuốc nổ, hoặc bánh ma túy gì đó. Bắt em đứng im 1 chỗ, mở va ly và gọi chó nghiệp vụ ra ngửi phong nước mắm khô :)) . Cuối cùng thì vẫn ổn, vẫn cho mang đi, và đoàn sau lại vẫn mang được nước mắm chai sang
Không biết bên Phần Lan thế nào và cụ Xe nội lước có nhu cầu bát nước mắm mỗi bữa cơm không, chứ như bên Nga hồi ấy sang, chưa có bán nước mắm VN, nên lúc mang sang đến đoạn cuối là hết, phải pha muối chấm thì thấy các món ăn dù ngon mấy cũng cảm thấy nhạt nhẽo
Em không mang gì ngoài quần áo, 1 loa nhỏ, bộ màu cho bé con và 12 bao thuốc. 1 chút tiền ít ỏi..
AN PL không hỏi gì, không soi gì ..họ mời qua rất ls.

Xe nội lước

Xe container

Em đoán đây là tượng đài PN 3 đảm đang của các mẹ , các chị PL.
So với tượng đài PN 3 đảm ở Đan Phượng HN thì thua xa..các mẹ các chị Đan Phượng chăm tập Gym sao ấy..nên mông ra mông, nầm ra nầm và 3 chỉ nét phần 3 chỉ.

Hôm nay em đỡ buồn hơn hôm qua nên chịu khó chụp 😆