[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

thuyhtt

Xe tăng
Truyện của mợ đáng sợ quá, hơn phim kinh dị 😭😭😭
các cậu mợ nhà em cũng thấy có điều gì bất ổn nên đi "xem bói hay gì đó" thì bảo ko vấn đề gì. Ông bà sống hiền lành lương thiện, ko hại đến dù chỉ một con kiến. Hix.
Mẹ em mỗi lần vào thăm về đều cảm thán kiểu: thần chết bỏ quên ông bà hay sao mà khổ quá (dù con cháu chăm hai ông bà rất tốt, nhưng hoàn cảnh cả làng cùng thương. em nhớ mấy lần loa thông báo tin 3 người con cụ mất thì đều cố để loa nhỏ, và hàng xóm kéo sang chơi để ông bà ko nghe thấy thông tin loa phát. Vậy mà như có linh cảm của người mẹ, cậu lớn nhất nhà hôm mất, bà cứ hỏi cậu lâu nay ko thấy về nhà, hix).

Mimeo

Xe điện
Cũng sợ ti tí chứ cụ, ở dưới gầm trời này phúc hoạ khó lường lắm. Em cứ phải thủ thế cho chắc đã 😵💫
Tại vào đọc truyện các cụ nên em mới sợ đấy. Trước em còn nghĩ, mất rồi thì thôi, trước sau sớm muộn gì cũng thành đồng bọn nên doạ nhau làm gì.

Cũng lâu lắm rồi, 1 cô nhà trong ngõ nhà em mất trẻ. Hàng xóm xung quanh rén, tránh đi qua ngõ nhà cô vào những giờ tối khuya vì bảo cô này mất trẻ thế thì thiêng lắm. Em cũng chỉ nghĩ thầm như trên, lúc sống ăn ở ko tốt mà lúc mất rồi vẫn còn doạ nạt người khác thì bao giờ mới siêu thoát, chả duyên nợ thì đừng trêu ghẹo gì nhau. Đi học thêm buổi tối về khuya em cũng cứ đi qua chứ cũng chẳng tránh vòng ngõ khác. Rồi cũng chẳng thấy gì thật.

thuyhtt

Xe tăng
Giờ RB em hạn chế hơn trước nhiều...
Sáng, trưa nhịn BR vì còn làm việc và có thể phải lái xe, tối thì vợ ghét mùi BR. Thi thoảng nhậu vì TK (khách cũng hạn chế vì còn phải lái xe) hặc xả stress chiều cùng bạn thì RB vừa phải, cố gắng tắm trước 19h, nếu không kịp tắm thì rửa ráy rồi ngủ sofa sớm dậy thể dục rồi tắm.
cụ ơi RB là gì cụ nhỉ?
Nhà em toàn tắm muộn, sao cụ phải tắm trc 19h ạ?

Mimeo

Xe điện
Hồi trước em đã từng được nghe những câu chuyện đại loại người ốm lâu xong khỏi mà khỏe lắm, ăn khỏe và làm khỏe bằng mấy người bình thường, sợ ánh sáng, không giao tiếp, mắt lấm lét. Sau gia đình mời thầy về trừ tà xong thì cái người kia cũng thăng luôn mà hiện trạng để lại bủng beo đúng người ốm lâu ngày.
Vẫn là em đọc thông tin như vậy ở gờ rúp FB kia, hiện tượng ấy là quỷ nhập tràng. Nhưng cũng toàn người kể chứ ngoài đời thực em chưa gặp bao giờ. Vẫn chỉ là những câu truyện kể.

Mimeo

Xe điện
Sau đợt đấy thì em thấy ngay gốc cây vú sửa ở nhà thường bị vứt chân nhang vào đấy. Kiểu như bà ấy ghét em, chân nhang các kiểu thường dọn xong thì lén vứt vào cây nhà em; chắc là ám toái gì em đây

em keme tất, âm thầm dọn rồi đốt, mấy cái trò này chả ảnh hưởng gì đến em đc.

nhưng giờ thì cảm giác của em lúc này hơi xộc xạo vì biết bà ấy sắp đi rồi! Tiếng chổi đêm văng vẳng trong đầu , trong tiềm thức, trong cơn nữa tỉnh nữa mê của em là dấu hiệu báo cho biết việc gì sắp diễn ra, ai là người tiếp theo.

Thường theo kinh nghiệm nhiều năm qua thì em thấy, những dấu hiệu dự báo như vậy sẽ xảy ra trong vòng nữa năm đổ lại!

Thông tin về ai đó sắp về với tiên tổ có quan trọng không??? Cái chết của một người không phải là việc để đem ra đánh cược hoặc bàn luận rộng rãi. Em kể ra dự báo của mình vì em cảm nhận điều đó rất bình thường, sống dưới gầm trời này, đến lúc đi thì mọi thứ để lại nhất gian thôi. Nhưng nếu đến lượt bà cụ này thật, thì em sẽ cuốn gói dọn đến nhà bố mẹ em ở cho đến hết năm. Con ngõ chưa đến 150m mà hôm trước Tết đến giờ đã có 3 sự kiện rồi, sự kiện thứ 4 đang có vẻ như sắp diễn ra, mà chỉ một dãy bên số lẻ nhà em thôi mới đáng sợ chứ

à, có một dạo bà cụ ấy thường hay quét lá rụng hất sang nhà em. Nên em có chút ám ảnh về hành động đó, tiếng chổi đêm, là tiếng trong tiềm thức vọng về!

Vài dòng liên thiên, mong cccm đọc rồi bỏ qua, đừng nghĩ nhiều 😑
À mà cụ làm em nhớ tới truyện Rồi sau đó của Gullaume Musso. Nhân vật chính nhìn thấy người nào sắp rời bỏ trần thế thông qua vầng sáng bao quanh đầu của họ. Và nhân vật chính ấy có nhiệm vụ giúp đỡ cho họ hoàn thiện nốt những công việc còn dở dang :(

Citronella

Xe buýt
À mà cụ làm em nhớ tới truyện Rồi sau đó của Gullaume Musso. Nhân vật chính nhìn thấy người nào sắp rời bỏ trần thế thông qua vầng sáng bao quanh đầu của họ. Và nhân vật chính ấy có nhiệm vụ giúp đỡ cho họ hoàn thiện nốt những công việc còn dở dang :(
Hàn Quốc có mấy bộ phim về vấn đề này mợ ạ, xem xúc động thật sự kể cả Thần Chết cũng có this có that :D Có người đến mang hồn của người chết đi một cách nhẹ nhàng còn có người thì mang vũ khí đến để phạt luôn hồn người mới mất. Và có khi Hàn Quốc họ cho nghệ sỹ sáng tạo trên cơ sở có thật nên chạm vào trái tim người xem lắm. Còn nước mình thì em chắc vẫn chưa thả lỏng tay nên kể cả xem phim kinh dị Việt Nam mà em còn chả sợ gì cả.

Mimeo

Xe điện
cụ ơi RB là gì cụ nhỉ?
Nhà em toàn tắm muộn, sao cụ phải tắm trc 19h ạ?
RB là rượu bia đấy mợ ạ.

Em nghĩ sau 19h là trời đã tối, bắt đầu có gió độc nên là tắm sớm sẽ tốt hơn.

prado2012

Xe điện
Sau đợt đấy thì em thấy ngay gốc cây vú sửa ở nhà thường bị vứt chân nhang vào đấy. Kiểu như bà ấy ghét em, chân nhang các kiểu thường dọn xong thì lén vứt vào cây nhà em; chắc là ám toái gì em đây

em keme tất, âm thầm dọn rồi đốt, mấy cái trò này chả ảnh hưởng gì đến em đc.

nhưng giờ thì cảm giác của em lúc này hơi xộc xạo vì biết bà ấy sắp đi rồi! Tiếng chổi đêm văng vẳng trong đầu , trong tiềm thức, trong cơn nữa tỉnh nữa mê của em là dấu hiệu báo cho biết việc gì sắp diễn ra, ai là người tiếp theo.

Thường theo kinh nghiệm nhiều năm qua thì em thấy, những dấu hiệu dự báo như vậy sẽ xảy ra trong vòng nữa năm đổ lại!

Thông tin về ai đó sắp về với tiên tổ có quan trọng không??? Cái chết của một người không phải là việc để đem ra đánh cược hoặc bàn luận rộng rãi. Em kể ra dự báo của mình vì em cảm nhận điều đó rất bình thường, sống dưới gầm trời này, đến lúc đi thì mọi thứ để lại nhất gian thôi. Nhưng nếu đến lượt bà cụ này thật, thì em sẽ cuốn gói dọn đến nhà bố mẹ em ở cho đến hết năm. Con ngõ chưa đến 150m mà hôm trước Tết đến giờ đã có 3 sự kiện rồi, sự kiện thứ 4 đang có vẻ như sắp diễn ra, mà chỉ một dãy bên số lẻ nhà em thôi mới đáng sợ chứ

à, có một dạo bà cụ ấy thường hay quét lá rụng hất sang nhà em. Nên em có chút ám ảnh về hành động đó, tiếng chổi đêm, là tiếng trong tiềm thức vọng về!

Vài dòng liên thiên, mong cccm đọc rồi bỏ qua, đừng nghĩ nhiều 😑
Lâu lâu mới về lại otf lội ngay vào pic nhà ta. Bà hàng xóm nhà em thì lại toàn quét sạch cả ngõ. May thế chứ. Ở cùng những người thiếu ý thức nhiều khi bực thật nhỉ.

Mimeo

Xe điện
Có người đến mang hồn của người chết đi một cách nhẹ nhàng còn có người thì mang vũ khí đến để phạt luôn hồn người mới mất.
Mình cứ nghĩ đơn giản ngây ther là, người được nhẹ nhàng kia là họ sống tốt lương thiện công đức nhiều. Còn người bị phạt bằng vũ lực kia chắc chắn là kẻ xấu hay làm điều ác :)>-

Mimeo

Xe điện
các cậu mợ nhà em cũng thấy có điều gì bất ổn nên đi "xem bói hay gì đó" thì bảo ko vấn đề gì. Ông bà sống hiền lành lương thiện, ko hại đến dù chỉ một con kiến. Hix.
Mẹ em mỗi lần vào thăm về đều cảm thán kiểu: thần chết bỏ quên ông bà hay sao mà khổ quá (dù con cháu chăm hai ông bà rất tốt, nhưng hoàn cảnh cả làng cùng thương. em nhớ mấy lần loa thông báo tin 3 người con cụ mất thì đều cố để loa nhỏ, và hàng xóm kéo sang chơi để ông bà ko nghe thấy thông tin loa phát. Vậy mà như có linh cảm của người mẹ, cậu lớn nhất nhà hôm mất, bà cứ hỏi cậu lâu nay ko thấy về nhà, hix).
Trong 1 còm gần đây, mợ Citronella có kể về người bạn của mợ ấy xem được tiền kiếp. Em cũng vẫn nghĩ, chính tiền kiếp đó đã ảnh hưởng tác động đến cuộc sống tính cách ở kiếp sống này ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ có thể nói cho e biết trước điều này đc ko? :D :D :D
Thường khi mắc bệnh nan y thì người nhà mới nhờ em xem ạ. Còn tất nhiên khi em biết bát tự của ai đó, em cũng tự đặt câu hỏi về vận và thọ mệnh của họ thế nào, rồi quan sát và trải nghiệm ạ.

Citronella

Xe buýt
Trong 1 còm gần đây, mợ Citronella có kể về người bạn của mợ ấy xem được tiền kiếp. Em cũng vẫn nghĩ, chính tiền kiếp đó đã ảnh hưởng tác động đến cuộc sống tính cách ở kiếp sống này ạ.
Thậm chí có những vết thương của tiền kiếp cũng trở thành dấu vết của bệnh ở kiếp này mợ ạ. Người này thì em xin giấu nhưng đúng là tim có vấn đề thì kiếp trước cách kiếp này mấy kiếp thì đúng là cũng thuộc băng đảng kiểu cướp đường cướp chợ gì đấy mà khi chết thì bị đâm đúng vào tim, đúng chỗ mà kiếp này có vấn đề. May thay người đó cũng tiếp nhận việc này với sự hiểu biết và sám hối, mặc dù còn ít tuổi nhưng không cãi ngang, chấp nhận là trong quá khứ của thời xa xưa đó mình có tội.

Còn em thú thật em chưa can đảm để ai soi kiếp trước của em, em sợ nhất kiểu em đi buôn dao buôn kéo thì còn tốt chứ không cũng là loại đi phá làng phá xóm vì hiện tại tuy nữ công gia chánh chẳng bằng ai nhưng cứ có bộ dao nào đẹp với hiếm là em vác về nhà, thi thoảng ngắm cũng sướng mắt ạ :D

ZynZyn

Xe lăn
Lâu lắm mới thấy mợ về thớt.
Tính e hay tò mò. Thích xem thích biết nhưng hay dở j thì cũng quên nhanh lắm :D :D :D

Thôi nghịch dại làm gì mình, biết trc cũng không hay. Khi có bệnh nan y mới xem thôi.

Phỗng new

Xe điện
Thậm chí có những vết thương của tiền kiếp cũng trở thành dấu vết của bệnh ở kiếp này mợ ạ. Người này thì em xin giấu nhưng đúng là tim có vấn đề thì kiếp trước cách kiếp này mấy kiếp thì đúng là cũng thuộc băng đảng kiểu cướp đường cướp chợ gì đấy mà khi chết thì bị đâm đúng vào tim, đúng chỗ mà kiếp này có vấn đề. May thay người đó cũng tiếp nhận việc này với sự hiểu biết và sám hối, mặc dù còn ít tuổi nhưng không cãi ngang, chấp nhận là trong quá khứ của thời xa xưa đó mình có tội.

Còn em thú thật em chưa can đảm để ai soi kiếp trước của em, em sợ nhất kiểu em đi buôn dao buôn kéo thì còn tốt chứ không cũng là loại đi phá làng phá xóm vì hiện tại tuy nữ công gia chánh chẳng bằng ai nhưng cứ có bộ dao nào đẹp với hiếm là em vác về nhà, thi thoảng ngắm cũng sướng mắt ạ :D
Thế dễ trước mợ hành nghề dao búa rồi 🤭

prado2012

Xe điện

Nói về soi tiền kiếp, cô bạn em sau khi ly dị thì cũng đi tư vấn tâm lý ở bển và có tiết mục soi tiền kiếp. Kì lạ thay tất cả mấy anh người yêu, chồng kiếp này đều có dây mơ rễ má từ tiền kiếp.

angkorwat

Xe điện

Quan tâm đến kiếp trước hay kiếp sau làm gì mợ ơi. Kiếp này ta cứ sống tốt, làm cái gì nên làm. Sống cho thoải mái là được.

honda acura

Xe điện
xin cụ ăng co vào cho ý kiến tiền kiếp của cụ nhỉ

Citronella

Xe buýt
Nói về soi tiền kiếp, cô bạn em sau khi ly dị thì cũng đi tư vấn tâm lý ở bển và có tiết mục soi tiền kiếp. Kì lạ thay tất cả mấy anh người yêu, chồng kiếp này đều có dây mơ rễ má từ tiền kiếp.
Hi hi chính vì thế nên em quyết không soi gì cả, lộ hết cả bí mật :D can tội thời xưa chưa chồng con thì yêu lắm, yêu ở mọi lục địa đã qua nên sau đó bị kiếp 1 chồng, ngoan hơn cả cún poddle

Quan tâm đến kiếp trước hay kiếp sau làm gì mợ ơi. Kiếp này ta cứ sống tốt, làm cái gì nên làm. Sống cho thoải mái là được.
Kiếp này em còn chưa sống đủ tốt cụ ạ, suốt ngày đủ việc còn phải âu lo; riêng năm ngoái em chứng kiến bao chuyện buồn của đồng nghiệp và bạn bè nên giờ cứ lên giường ngủ, sáng thức giấc nhìn ra cửa sổ thấy mình còn tự do tự tại, thế là thấy hạnh phúc lắm lắm rồi ạ.