[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nay em được gánh còng lưng. Mà giờ ai gánh cho em, em cũng không biết nữa. Trưa nay em chạy xe đến ngã 3, có con xe tải ngược chiều sắp rẽ trái. Em dừng lại nhường, ông xe tải cũng dừng lại. Em nghĩ ổng nhường em nên em phi lên thì ông cũng phi. Cách em vài gang tay thì ông kia phanh lại được :-s. Hú hồn!

Mimeo

Xe điện
Hic, em hiểu ý cụ nhưng mong là không phải và ba của cụ vẫn bình an ạ!

Nếu theo mạch tâm linh và cả trợ tử như hôm qua em post. Em có người bạn kể về bà của em ấy bị ngã xuống giếng nước. Mọi người cứu được bà lên nhưng đều chắc bà không qua khỏi nên có mời đoàn sư thầy ở chùa đến niệm Phật để mong bà có ra đi thì cũng thanh thản và nhẹ nhàng. Nhưng sau đó bà lại tỉnh, việc đầu tiên là bà mắng cả nhà về việc mời các nhà sư đến là để mong bà chết, sau đó bà sống khỏe, thậm chí tóc còn đen ra và còn mọc cả răng. Thế nên cả nhà đều thấy rất lạ khi lão hóa ngược. Em thì em nghĩ chắc bà chưa hết mệnh thôi nhưng nghe câu chuyện đó cũng thấy hơi sởn gai ốc ạ.
Vụ lão hoá ngược thế này, em cũng đã từng nghe nói tới nhưng đều nghĩ chắc chỉ là chuyện bịa thôi. Nay mợ kể trong thớt này về việc thực bà của người bạn ấy, em mới tin là thật. Ghê răng phết.

Mẹ em, do về hưu, F1 nhà em đi học nên rảnh rang thời gian, cũng hay xuống chùa để chấp tác (nghĩa là làm những công việc phụ giúp nhà chùa như quét dọn, bao sái lau chùi .....). Và cũng có 1 đội các bà sàn sàn tuổi như thế. Xung quanh đó, gia đình nào mà có người già yếu ốm lâu ngày mà có nhu cầu thì sư thầy ở chùa cùng các bà trực tiếp đến tận nhà để tụng kinh. Việc tụng kinh ấy mục đích nếu chưa tận số thì mau chóng khoẻ lại, còn nếu tận số rồi thì ra đi thanh thản. Thế nên bà của người bạn có lẽ chỉ hiểu theo 1 ý kia nên mới mắng cả nhà. Chứ phận con cháu, thậm chí chính bản thân các cụ, ai chẳng muốn sống khoẻ chết nhanh. Ốm đau triền miên trước tiên là khổ mình, sau cũng khổ con cháu lắm.

Yeuaibaygio

Xe container
Nay em được gánh còng lưng. Mà giờ ai gánh cho em, em cũng không biết nữa. Trưa nay em chạy xe đến ngã 3, có con xe tải ngược chiều sắp rẽ trái. Em dừng lại nhường, ông xe tải cũng dừng lại. Em nghĩ ổng nhường em nên em phi lên thì ông cũng phi. Cách em vài gang tay thì ông kia phanh lại được :-s. Hú hồn!
Em bị hú hồn mấy vụ rồi, các cụ cũng gánh còng lưng nên giờ em luôn tự dặn bản thân đi đường không được suy nghĩ lan man mất tập trung rất nguy hiểm Mợ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em bị hú hồn mấy vụ rồi, các cụ cũng gánh còng lưng nên giờ em luôn tự dặn bản thân đi đường không được suy nghĩ lan man mất tập trung rất nguy hiểm Mợ ạ.
Lại đúng lúc em không suy nghĩ gì mợ ạ, vì em đang đói. Cứ đói là não em dừng hoạt động :(.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Sau đợt đấy thì em thấy ngay gốc cây vú sửa ở nhà thường bị vứt chân nhang vào đấy. Kiểu như bà ấy ghét em, chân nhang các kiểu thường dọn xong thì lén vứt vào cây nhà em; chắc là ám toái gì em đây

em keme tất, âm thầm dọn rồi đốt, mấy cái trò này chả ảnh hưởng gì đến em đc.

nhưng giờ thì cảm giác của em lúc này hơi xộc xạo vì biết bà ấy sắp đi rồi! Tiếng chổi đêm văng vẳng trong đầu , trong tiềm thức, trong cơn nữa tỉnh nữa mê của em là dấu hiệu báo cho biết việc gì sắp diễn ra, ai là người tiếp theo.

Thường theo kinh nghiệm nhiều năm qua thì em thấy, những dấu hiệu dự báo như vậy sẽ xảy ra trong vòng nữa năm đổ lại!

Thông tin về ai đó sắp về với tiên tổ có quan trọng không??? Cái chết của một người không phải là việc để đem ra đánh cược hoặc bàn luận rộng rãi. Em kể ra dự báo của mình vì em cảm nhận điều đó rất bình thường, sống dưới gầm trời này, đến lúc đi thì mọi thứ để lại nhất gian thôi. Nhưng nếu đến lượt bà cụ này thật, thì em sẽ cuốn gói dọn đến nhà bố mẹ em ở cho đến hết năm. Con ngõ chưa đến 150m mà hôm trước Tết đến giờ đã có 3 sự kiện rồi, sự kiện thứ 4 đang có vẻ như sắp diễn ra, mà chỉ một dãy bên số lẻ nhà em thôi mới đáng sợ chứ

à, có một dạo bà cụ ấy thường hay quét lá rụng hất sang nhà em. Nên em có chút ám ảnh về hành động đó, tiếng chổi đêm, là tiếng trong tiềm thức vọng về!

Vài dòng liên thiên, mong cccm đọc rồi bỏ qua, đừng nghĩ nhiều 😑
Giờ RB em hạn chế hơn trước nhiều...
Sáng, trưa nhịn BR vì còn làm việc và có thể phải lái xe, tối thì vợ ghét mùi BR. Thi thoảng nhậu vì TK (khách cũng hạn chế vì còn phải lái xe) hặc xả stress chiều cùng bạn thì RB vừa phải, cố gắng tắm trước 19h, nếu không kịp tắm thì rửa ráy rồi ngủ sofa sớm dậy thể dục rồi tắm.

datlui

Xe tăng
Giờ RB em hạn chế hơn trước nhiều...
Sáng, trưa nhịn BR vì còn làm việc và có thể phải lái xe, tối thì vợ ghét mùi BR. Thi thoảng nhậu vì TK (khách cũng hạn chế vì còn phải lái xe) hặc xả stress chiều cùng bạn thì RB vừa phải, cố gắng tắm trước 19h, nếu không kịp tắm thì rửa ráy rồi ngủ sofa sớm dậy thể dục rồi tắm.
Em thấy thời thanh niên thì cậy sức, chứ tầm này cứ phải có nề nếp và giờ giấc sinh hoạt chuẩn chỉ thì tốt ạ. Sau 40 thì hiệu năng phục hồi của cơ thể kém đi nhiều, em dạo này cũng ko dám tắm đêm nữa

Mimeo

Xe điện
Sau đợt đấy thì em thấy ngay gốc cây vú sửa ở nhà thường bị vứt chân nhang vào đấy. Kiểu như bà ấy ghét em, chân nhang các kiểu thường dọn xong thì lén vứt vào cây nhà em; chắc là ám toái gì em đây

em keme tất, âm thầm dọn rồi đốt, mấy cái trò này chả ảnh hưởng gì đến em đc.

nhưng giờ thì cảm giác của em lúc này hơi xộc xạo vì biết bà ấy sắp đi rồi! Tiếng chổi đêm văng vẳng trong đầu , trong tiềm thức, trong cơn nữa tỉnh nữa mê của em là dấu hiệu báo cho biết việc gì sắp diễn ra, ai là người tiếp theo.

Thường theo kinh nghiệm nhiều năm qua thì em thấy, những dấu hiệu dự báo như vậy sẽ xảy ra trong vòng nữa năm đổ lại!

Thông tin về ai đó sắp về với tiên tổ có quan trọng không??? Cái chết của một người không phải là việc để đem ra đánh cược hoặc bàn luận rộng rãi. Em kể ra dự báo của mình vì em cảm nhận điều đó rất bình thường, sống dưới gầm trời này, đến lúc đi thì mọi thứ để lại nhất gian thôi. Nhưng nếu đến lượt bà cụ này thật, thì em sẽ cuốn gói dọn đến nhà bố mẹ em ở cho đến hết năm. Con ngõ chưa đến 150m mà hôm trước Tết đến giờ đã có 3 sự kiện rồi, sự kiện thứ 4 đang có vẻ như sắp diễn ra, mà chỉ một dãy bên số lẻ nhà em thôi mới đáng sợ chứ

à, có một dạo bà cụ ấy thường hay quét lá rụng hất sang nhà em. Nên em có chút ám ảnh về hành động đó, tiếng chổi đêm, là tiếng trong tiềm thức vọng về!

Vài dòng liên thiên, mong cccm đọc rồi bỏ qua, đừng nghĩ nhiều 😑
Em hết cả rượu mời cụ rồi.

Hành động bây giờ là quan sát và chờ đợi thời gian sẽ kiểm chứng việc đó thôi cụ nhỉ. Sinh lão bệnh tử là quy luật tất yếu mà. Phàm ai cũng muốn biết được thời khắc nào đến lượt mình và trong hoàn cảnh ntn nữa - để sắp xếp những công việc còn dang dở.

thuyhtt

Xe tăng
Em ra trường lương khởi điểm e còn cao hơn lão cơ mà, nhưng lúc ý là yêu 3 năm rồi. Công nhận tình yêu ngày xưa vô tư thật
Lại nói lương, lúc cưới nhau xong em mới biết, lương chồng em sau khi trừ trả nợ học phí thì bằng ... 1/4 lương em :)) .
Em lúc đó trong tay ko có gì vì biến cố gia đình, chồng thì nhà nghèo. Em chỉ ao ước có mấy trăm triệu để mua căn cc bé nhất khu Kim văn kim lũ.
Giờ mỗi lần chở nhau đi qua khu đó chồng em vẫn hỏi em giờ còn ước được ở trên căn cc có ánh điện vàng kia ko :D.
Bọn em tay trắng cưới nhau, nhẫn cưới mua 1,6tr/cặp do em bỏ tiền ra, vì chồng có bao nhiêu thì đưa bố mẹ lo đám cưới hết rồi. Cặp nhẫn đó đến giờ cũng là hai cái khoen duy nhất trong nhà em.
Nhanh thật, đã 16 năm trôi qua. Lúc đó em dại nên lấy đc chồng, chứ khôn như giờ thì ... ế lâu rồi. hihi

thuyhtt

Xe tăng
Em hết cả rượu mời cụ rồi.

Hành động bây giờ là quan sát và chờ đợi thời gian sẽ kiểm chứng việc đó thôi cụ nhỉ. Sinh lão bệnh tử là quy luật tất yếu mà. Phàm ai cũng muốn biết được thời khắc nào đến lượt mình và trong hoàn cảnh ntn nữa - để sắp xếp những công việc còn dang dở.
em giờ mới đọc hết mạch câu chuyện, các cụ bảo sinh có hạn tử bất kỳ, nếu biết trước cái chết sẽ đến trong cả thời gian dài như này thì em thấy cụ datlui cũng mệt mỏi mất ngủ ấy mợ ạ.
Tiếng chổi cụ nghe trong tiềm thức giống với em, có bà cụ hàng xóm sát cạnh nhà trc đây hay gọi giục em đi ngủ ban đêm. Một thời gian dài sau khi cụ mất em ko dám mở cửa sổ ấy vì cảm giác vẫn có người nhòm vào gọi mình, hix.

hp78

Xe điện
em giờ mới đọc hết mạch câu chuyện, các cụ bảo sinh có hạn tử bất kỳ, nếu biết trước cái chết sẽ đến trong cả thời gian dài như này thì em thấy cụ datlui cũng mệt mỏi mất ngủ ấy mợ ạ.
Tiếng chổi cụ nghe trong tiềm thức giống với em, có bà cụ hàng xóm sát cạnh nhà trc đây hay gọi giục em đi ngủ ban đêm. Một thời gian dài sau khi cụ mất em ko dám mở cửa sổ ấy vì cảm giác vẫn có người nhòm vào gọi mình, hix.
Lần đầu dự báo hạn tử thì lo lắng hồi hộp chờ kết quả, sau đó sẽ quen thôi ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
có bà cụ hàng xóm sát cạnh nhà trc đây hay gọi giục em đi ngủ ban đêm. Một thời gian dài sau khi cụ mất em ko dám mở cửa sổ ấy vì cảm giác vẫn có người nhòm vào gọi mình, hix.
Em mà là Mợ thì em sẽ nói khéo để hàng xóm không "ý kiến" thường xuyên về mình như thế, mặc dù họ có ý tốt nhưng cảm giác không thoải mái lắm ạ.
Chẳng hạn em sẽ bảo do công việc cháu phải ngủ muộn, mà không hiểu sao cứ hôm nào bà nhắc đi ngủ thì cháu lại mất ngủ cả đêm ;))

thuyhtt

Xe tăng
Em mới xem mấy video tiktok có một thầy hay đi trừ ma quỷ. “Bệnh nhân” là các ông bà già, có người ốm liệt rất lâu, cơ thể đã nhiều chỗ lở loét bị ma quỷ nhập vào người nên vẫn còn sống. Nếu trừ xong thì người khoẻ thì có thể hết bệnh còn yếu rồi thì sẽ dễ die.
mợ ơi có cả việc nhập vào thế này ạ, em nghe tự dưng nghĩ đến ông bà trẻ nhà em.
Ông bà em già lắm rồi, khi mất toàn gần 100 tuổi. Ông bà có 4 con trai thì 3 cậu đã mất do bệnh tật, 1 cậu còn lại thì vợ cậu ấy cũng mất vì ung thư. Các con gái của ông bà người thì ko chồng con, người thì điếc không khôn, người thì chồng ngoại tình ko trọn vẹn.
Vậy mà ông bà cứ sống, cứ tỉnh táo (dù nhớ nhớ quên quên, ko đi lại được do già quá).
3 người con trai mất mãi sau này cụ ông mới biết, còn cụ bà thì nhà vẫn nói dối là các cậu đi lao động nước ngoài.
Mẹ em thì cứ nói cáu câu gì mà đa thọ đa nhục :((.

thuyhtt

Xe tăng
Em mà là Mợ thì em sẽ nói khéo để hàng xóm không "ý kiến" thường xuyên về mình như thế, mặc dù họ có ý tốt nhưng cảm giác không thoải mái lắm ạ.
Chẳng hạn em sẽ bảo do công việc cháu phải ngủ muộn, mà không hiểu sao cứ hôm nào bà nhắc đi ngủ thì cháu lại mất ngủ cả đêm ;))
à, bà cụ nhắc lúc đó em còn học sinh lớp 6,7,8 gì đó, em học khuya, cụ hay đi ra bảo đi ngủ đi thôi ạ. Với cả lúc đó em ở 1 mình gian nhà ngang, tách biệt với bố mẹ (do nhà em kinh doanh, bố mẹ em ko muốn em va chạm với tiền sớm), nên bà cụ hay nhắc nhở hỏi han em. Chứ ko phải bây giờ mợ ạ.