[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu theo mạch tâm linh và cả trợ tử như hôm qua em post. Em có người bạn kể về bà của em ấy bị ngã xuống giếng nước. Mọi người cứu được bà lên nhưng đều chắc bà không qua khỏi nên có mời đoàn sư thầy ở chùa đến niệm Phật để mong bà có ra đi thì cũng thanh thản và nhẹ nhàng. Nhưng sau đó bà lại tỉnh, việc đầu tiên là bà mắng cả nhà về việc mời các nhà sư đến là để mong bà chết, sau đó bà sống khỏe, thậm chí tóc còn đen ra và còn mọc cả răng. Thế nên cả nhà đều thấy rất lạ khi lão hóa ngược. Em thì em nghĩ chắc bà chưa hết mệnh thôi nhưng nghe câu chuyện đó cũng thấy hơi sởn gai ốc ạ.
Ông nội của đồng nghiệp em, 95 tuổi khỏe mạnh minh mẫn, ngày nào cũng đạp xe đi mua cút rượu. Hôm ấy cụ đi mua rượu bị xe máy tông vào chấn thương sọ não, gia đình có điều kiện chạy chữa hết sức nhưng bệnh viện trả về. Gia đình cho cụ về chờ giờ, cho cụ thở ô xy, mà hai ba hôm sau cụ tỉnh dậy, sau đó em không nhớ có vào viện lại không nhưng sau một vài tháng cụ khỏe lại, lại đạp xe đi mua rượu được :D. Sau 3 năm cụ mới mất vì già.

Yeuaibaygio

Xe container
Thú thật với mợ là khi nghe chuyện đó trong lúc ăn trưa em hỏi thẳng em kia là "Bà em có thành tinh không đấy?" Nghe thì láo thật, con thành thật xin lỗi bà ạ nhưng cũng như mèo già hóa cáo, có nhiều con thành tinh luôn ấy, nhanh nhẹn và mắt sắc hơn cả mèo con. Còn các cụ ốm liệt cơ thể lở loét thì là nỗi kinh hoàng cho chính các cụ và người chăm thật ạ :(
Hồi trước em đã từng được nghe những câu chuyện đại loại người ốm lâu xong khỏi mà khỏe lắm, ăn khỏe và làm khỏe bằng mấy người bình thường, sợ ánh sáng, không giao tiếp, mắt lấm lét. Sau gia đình mời thầy về trừ tà xong thì cái người kia cũng thăng luôn mà hiện trạng để lại bủng beo đúng người ốm lâu ngày.

datlui

Xe tăng
Sáng nay em có ý tưởng.

em kính đề nghị CCCM trên thông thiên văn, dưới tường địa lý cùng thảo luận chọn ra một ngày trong năm; gọi là ngày kỷ niệm để các thành viên của thớt có dịp Offline giao lưu. Kiểu như một ngày truyền thống của thớt ấy!

phuongan

Xe điện
Sáng nay em có ý tưởng.

em kính đề nghị CCCM trên thông thiên văn, dưới tường địa lý cùng thảo luận chọn ra một ngày trong năm; gọi là ngày kỷ niệm để các thành viên của thớt có dịp Offline giao lưu. Kiểu như một ngày truyền thống của thớt ấy!
Cụ tag các lão làng vào ý, chứ thớt chồng tầng liên tục, các bô lão ngại đọc, dễ bỏ qua thông tin :D

MuathuHN252

Xe lăn
Sáng nay em có ý tưởng.

E muốn 1 năm có nhiều ngày cơ. Có được ko ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ông nội của đồng nghiệp em, 95 tuổi khỏe mạnh minh mẫn, ngày nào cũng đạp xe đi mua cút rượu. Hôm ấy cụ đi mua rượu bị xe máy tông vào chấn thương sọ não, gia đình có điều kiện chạy chữa hết sức nhưng bệnh viện trả về. Gia đình cho cụ về chờ giờ, cho cụ thở ô xy, mà hai ba hôm sau cụ tỉnh dậy, sau đó em không nhớ có vào viện lại không nhưng sau một vài tháng cụ khỏe lại, lại đạp xe đi mua rượu được :D. Sau 3 năm cụ mới mất vì già.
"Tui ngủ hơi lâu tí. Gì mà căng" :D