[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhà em riêng món cho quần áo vào máy giặt là em phải cho vào. Trước gấu em nó giặt mất 2 cái CMT, 1 bằng lái xe của em rồi. Em thì hay nhét túi, thường thì lấy ra trước khi giặt, nhưng nhiều lúc cũng quên. Em đã dặn đi dặn lại là trước khi cho vào giặt thì kiểm tra lại các loại túi đi cho chắc, thế mà giặt của em 3 lần :((
Đến lần thứ 3 em cáu um lên, thế là từ đấy em phải đảm nhiệm cho quần áo vào máy giặt, cay thật :))
Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ, em cười đã :)). Có mỗi cái việc lôi đồ ra khỏi túi quần túi áo cụ còn quên thì ý kiến gì ạ? 😂

my.eb

Xe điện
Em bỏ dở từ trang hơn 100 đến nay vì nội dung cứ bị "xa xa" chủ đề í!
Em hiểu ý cụ, nhưng mà cho chúng em thi thoảng đẩy bóng ra ngoài biên câu giờ tý rồi lại tập trung vào chủ đề chính khi "vào việc" ạ,
Nhiều khi em thích bông đùa tếu táo tý cho xả stress nhưng cứ sợ sợ vi phạm "quy định tòa nhà" nên em ko dám bi bô. Ra quán mà tếu táo quá lại bị mắng là vô duyên X_X

Phỗng new

Xe điện
Em bỏ dở từ trang hơn 100 đến nay vì nội dung cứ bị "xa xa" chủ đề í!
Em thấy cũng nhiều thắc mắc và cũng nhiều giải thích rồi mà.

Chuyện tâm linh trong thớt muốn kể thì cũng không thể "bịa" ra hàng ngày được. Trong khi chờ có chuyện mới hoặc cụ/mợ nào cấn cá chuyện tâm linh lên thớt chia sẻ, thì mọi người tương tác các chuyện khác cho rôm thớt, hoặc là chia sẻ các chuyện khác cũng hay mà cụ.

Cá nhân em có cảm giác như đây là một góc của quán cà phê OF, nơi mọi người cảm thấy yên bình, vui vẻ, xả stress.

Hoàng Trang

Xe ngựa
1 kiểu cơ hành mới chăng? Để ngày nào mợ cũng phải luyện tập cho thành thạo, chuẩn bị lên level tiếp cao hơn là xem tướng, xem tử vi, v.vv... :-??
Tướng - em biết chút chút - cái này cũng là khả năng tự nhiên. Tử vi thì thôi ạ, đau đầu lắm 😂.

my.eb

Xe điện

Chuyện tâm linh trong thớt muốn kể thì cũng không thể "bịa" ra hàng ngày được. Trong khi chờ có chuyện mới hoặc cụ/mợ nào cấn cá chuyện tâm linh lên thớt chia sẻ, thì mọi người tương tác các chuyện khác cho rôm thớt, hoặc là chia sẻ các chuyện khác cũng hay mà cụ.

Cá nhân em có cảm giác như đây là một góc của quán cà phê OF, nơi mọi người cảm thấy yên bình, vui vẻ, xả stress.
À tiện thấy cụ Phỗng đây, cho em hỏi thăm sức khỏe cụ tý ạ :))

datlui

Xe tăng
Tầm hai tuần nay em khó ở, ngủ ko đc!

cứ đặt lưng xuống sắp vào cơn ngủ thì lại lao xao nghe tiếng quét lá đêm. Tiếng chổi nhẹ, lướt trên mặt đất, gọn gàng và dứt khoát. Cái cảm giác tiếng chổi đêm khẽ nhẹ ấy vẳng vẳng trong tai đôi khi xuất hiện vào cả đầu giờ chiều. Mặc dù em biết chả có ai quét lá ngay trước nhà em cả, đó chỉ là âm thanh trong tiềm thức vọng về thôi...

từ hôm sau Tết đến giờ, dãy nhà em có 2 người chết rồi. Một cụ ông ngoài 80, ra đi vì tuổi cao sức kém, xem như thuận lòng người. Cách nhà cụ ông 3 căn thì có 1 anh đêm lên giường ngủ, sáng người nhà không thấy dậy mới lên lầu xem thế nào, thì thấy người cứng đơ rồi! Hưởng dương, 50 tuổi. Bs kết luận truỵ tim, đột tử... do nhậu đêm tắm khuya gì gì đấy... thế là 2 vị cách nhà em chưa đến trăm mét!

trở lại với tiếng chổi đêm!
À khoan, còn một vị thanh niên nữa, 4x hay nhậu nhẹt về đánh chửi vợ con, đêm hôm thường làm náo loạn cả xóm vì ồn ào, đang khoẻ mạnh thì đợt trước Tết tai biến, giờ ngồi xe lăn!

theo chiều hướng dịch chuyển của các sự kiện thì mọi thứ diễn ra từ đàu xóm, đến giữa xóm, gần đến nhà em rồi 😤

Marance

Xe tăng

Em có đứa em.
Nó bảo dạo này hay mơ thấy rắn, được nhảy múa, được bay.
Đi soi thì bảo có căn số.
Phải chăng cụ?

datlui

Xe tăng

cứ đặt lưng xuống sắp vào cơn ngủ thì lại lao xao nghe tiếng quét lá đêm. Tiếng chổi nhẹ, lướt trên mặt đất, gọn gàng và dứt khoát. Cái cảm giác tiếng chổi đêm khẽ nhẹ ấy vẳng vẳng trong tai đôi khi xuất hiện vào cả đầu giờ chiều. Mặc dù em biết chả có ai quét lá ngay trước nhà em cả, đó chỉ là âm thanh trong tiềm thức vọng về thôi...

từ hôm sau Tết đến giờ, dãy nhà em có 2 người chết rồi. Một cụ ông ngoài 80, ra đi vì tuổi cao sức kém, xem như thuận lòng người. Cách nhà cụ ông 3 căn thì có 1 anh đêm lên giường ngủ, sáng người nhà không thấy dậy mới lên lầu xem thế nào, thì thấy người cứng đơ rồi! Hưởng dương, 50 tuổi. Bs kết luận truỵ tim, đột tử... do nhậu đêm tắm khuya gì gì đấy... thế là 2 vị cách nhà em chưa đến trăm mét!

À khoan, còn một vị thanh niên nữa, 4x hay nhậu nhẹt về đánh chửi vợ con, đêm hôm thường làm náo loạn cả xóm vì ồn ào, đang khoẻ mạnh thì đợt trước Tết tai biến, giờ ngồi xe lăn!

theo chiều hướng dịch chuyển của các sự kiện thì mọi thứ diễn ra từ đàu xóm, đến giữa xóm, gần đến nhà em rồi 😤
Tiếp...

em hay nghe tiếng chổi đêm tại vì...

nhà em có trồng cây vú sữa, là cây to cao nhất trong xóm nên thường xuyên rụng lá. Sát nhà em là một dãy trọ, sát dãy trọ là nhà của bà chủ trọ. Bà này ghét em cực kỳ vì có lần em khoá cửa ngoài nhốt cả dãy trọ của và ấy 🤣

Vì mấy người ở trọ hay vứt rác ra ngoài đường, bà chủ nhà thì ko làm lấy một nơi để tập kết rác, nên mạnh ai nấy vứt; chó mèo ở xóm thì lại hay bới rác nghịch phá nên bẩn lắm, đến mùa mưa thì thôi rồi, nước mưa thoát không kịp thì rác dập dềnh...

em sang nói chuyện đôi lần mà bà ấy cứ kiểu kệ mẹ tao... Có hôm điên quá em hốt hết rác ném vào dãy trọ, xong lấy ổ khoá của em khoá cái cổng chính của dãy trọ lại luôn 🤣

Tất nhiên là bà ấy điên lắm, cả dãy trọ 10 phòng nữa. Nhưng, em là đứa dám chơi tới cùng khi biết mình ko sai. Công an phường chạy xuống, em không lạ gì, toàn biết nhau cả; nói qua nói lại 1 hồi thì em mở cửa, yêu cầu công an và tổ dân phố ngăn chặn tình trạng tái diễn.

ZynZyn

Xe lăn
Vầng. E thấy là… chính phủ mình ko đánh thuế nói phét là 1 thất thu lớn cho ngân sách. ;));));))
Rửa bát vợ em còn phải trực tiếp rửa, thế thì các mợ hỏi như này hơi thừa. b-)
my.eb Em vẫn rất khỏe, cảm ơn mợ đã hỏi thăm :))

Yeuaibaygio

Xe container
Em cứ đọc còm của Cụ datlui là cảm giác Cụ í với em bằng tuổi. Không biết có đúng không ạ. :D

Citronella

Xe buýt

Hic, em hiểu ý cụ nhưng mong là không phải và ba của cụ vẫn bình an ạ!

Nếu theo mạch tâm linh và cả trợ tử như hôm qua em post. Em có người bạn kể về bà của em ấy bị ngã xuống giếng nước. Mọi người cứu được bà lên nhưng đều chắc bà không qua khỏi nên có mời đoàn sư thầy ở chùa đến niệm Phật để mong bà có ra đi thì cũng thanh thản và nhẹ nhàng. Nhưng sau đó bà lại tỉnh, việc đầu tiên là bà mắng cả nhà về việc mời các nhà sư đến là để mong bà chết, sau đó bà sống khỏe, thậm chí tóc còn đen ra và còn mọc cả răng. Thế nên cả nhà đều thấy rất lạ khi lão hóa ngược. Em thì em nghĩ chắc bà chưa hết mệnh thôi nhưng nghe câu chuyện đó cũng thấy hơi sởn gai ốc ạ.

phuongan

Xe điện
Cụ datlui em chờ hóng hết câu chuyện. Đọc phần 1, em đang hoang mang style :)

Mợ Yeuaibaygio mợ tầm tuổi bao nhiêu, hay sinh năm bao nhiêu?

Ỉn V

Xe buýt
Hic, em hiểu ý cụ nhưng mong là không phải và ba của cụ vẫn bình an ạ!

Nếu theo mạch tâm linh và cả trợ tử như hôm qua em post. Em có người bạn kể về bà của em ấy bị ngã xuống giếng nước. Mọi người cứu được bà lên nhưng đều chắc bà không qua khỏi nên có mời đoàn sư thầy ở chùa đến niệm Phật để mong bà có ra đi thì cũng thanh thản và nhẹ nhàng. Nhưng sau đó bà lại tỉnh, việc đầu tiên là bà mắng cả nhà về việc mời các nhà sư đến là để mong bà chết, sau đó bà sống khỏe, thậm chí tóc còn đen ra và còn mọc cả răng. Thế nên cả nhà đều thấy rất lạ khi lão hóa ngược. Em thì em nghĩ chắc bà chưa hết mệnh thôi nhưng nghe câu chuyện đó cũng thấy hơi sởn gai ốc ạ.
Em mới xem mấy video tiktok có một thầy hay đi trừ ma quỷ. “Bệnh nhân” là các ông bà già, có người ốm liệt rất lâu, cơ thể đã nhiều chỗ lở loét bị ma quỷ nhập vào người nên vẫn còn sống. Nếu trừ xong thì người khoẻ thì có thể hết bệnh còn yếu rồi thì sẽ dễ die.

Citronella

Xe buýt
Em mới xem mấy video tiktok có một thầy hay đi trừ ma quỷ. “Bệnh nhân” là các ông bà già, có người ốm liệt rất lâu, cơ thể đã nhiều chỗ lở loét bị ma quỷ nhập vào người nên vẫn còn sống. Nếu trừ xong thì người khoẻ thì có thể hết bệnh còn yếu rồi thì sẽ dễ die.
Thú thật với mợ là khi nghe chuyện đó trong lúc ăn trưa em hỏi thẳng em kia là "Bà em có thành tinh không đấy?" Nghe thì láo thật, con thành thật xin lỗi bà ạ nhưng cũng như mèo già hóa cáo, có nhiều con thành tinh luôn ấy, nhanh nhẹn và mắt sắc hơn cả mèo con. Còn các cụ ốm liệt cơ thể lở loét thì là nỗi kinh hoàng cho chính các cụ và người chăm thật ạ :(

datlui

Xe tăng
Tiếp...

em hay nghe tiếng chổi đêm tại vì...

nhà em có trồng cây vú sữa, là cây to cao nhất trong xóm nên thường xuyên rụng lá. Sát nhà em là một dãy trọ, sát dãy trọ là nhà của bà chủ trọ. Bà này ghét em cực kỳ vì có lần em khoá cửa ngoài nhốt cả dãy trọ của và ấy 🤣

Vì mấy người ở trọ hay vứt rác ra ngoài đường, bà chủ nhà thì ko làm lấy một nơi để tập kết rác, nên mạnh ai nấy vứt; chó mèo ở xóm thì lại hay bới rác nghịch phá nên bẩn lắm, đến mùa mưa thì thôi rồi, nước mưa thoát không kịp thì rác dập dềnh...

em sang nói chuyện đôi lần mà bà ấy cứ kiểu kệ mẹ tao... Có hôm điên quá em hốt hết rác ném vào dãy trọ, xong lấy ổ khoá của em khoá cái cổng chính của dãy trọ lại luôn 🤣

Tất nhiên là bà ấy điên lắm, cả dãy trọ 10 phòng nữa. Nhưng, em là đứa dám chơi tới cùng khi biết mình ko sai. Công an phường chạy xuống, em không lạ gì, toàn biết nhau cả; nói qua nói lại 1 hồi thì em mở cửa, yêu cầu công an và tổ dân phố ngăn chặn tình trạng tái diễn.
Sau đợt đấy thì em thấy ngay gốc cây vú sửa ở nhà thường bị vứt chân nhang vào đấy. Kiểu như bà ấy ghét em, chân nhang các kiểu thường dọn xong thì lén vứt vào cây nhà em; chắc là ám toái gì em đây

em keme tất, âm thầm dọn rồi đốt, mấy cái trò này chả ảnh hưởng gì đến em đc.

nhưng giờ thì cảm giác của em lúc này hơi xộc xạo vì biết bà ấy sắp đi rồi! Tiếng chổi đêm văng vẳng trong đầu , trong tiềm thức, trong cơn nữa tỉnh nữa mê của em là dấu hiệu báo cho biết việc gì sắp diễn ra, ai là người tiếp theo.

Thường theo kinh nghiệm nhiều năm qua thì em thấy, những dấu hiệu dự báo như vậy sẽ xảy ra trong vòng nữa năm đổ lại!

Thông tin về ai đó sắp về với tiên tổ có quan trọng không??? Cái chết của một người không phải là việc để đem ra đánh cược hoặc bàn luận rộng rãi. Em kể ra dự báo của mình vì em cảm nhận điều đó rất bình thường, sống dưới gầm trời này, đến lúc đi thì mọi thứ để lại nhất gian thôi. Nhưng nếu đến lượt bà cụ này thật, thì em sẽ cuốn gói dọn đến nhà bố mẹ em ở cho đến hết năm. Con ngõ chưa đến 150m mà hôm trước Tết đến giờ đã có 3 sự kiện rồi, sự kiện thứ 4 đang có vẻ như sắp diễn ra, mà chỉ một dãy bên số lẻ nhà em thôi mới đáng sợ chứ

à, có một dạo bà cụ ấy thường hay quét lá rụng hất sang nhà em. Nên em có chút ám ảnh về hành động đó, tiếng chổi đêm, là tiếng trong tiềm thức vọng về!

Vài dòng liên thiên, mong cccm đọc rồi bỏ qua, đừng nghĩ nhiều 😑

Chỉnh sửa cuối: