[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

cuhaifus

Xe container
Vẫn băn khoăn bồi hồi không biết cái trắng trắng của mợ là gì. Chắc xương hoặc đầu lâu nên mợ sợ chăng.
Chắc tủ chứa đầu lâu của vụ thảm sát 3 Chúc đó cụ

cuhaifus

Xe container
Còn tuổi 49 53 thì tính theo tuổi mụ cccm nhỉ :)
Vâng cụ, nhưng bạn em đến sát 53 nhiều thằng đi làm lại khai sinh vượt qua luôn cho khỏi có tuổi 53 cụ ạ, ko rõ cách này có tránh được hạn ko:D

Fd79

Xe tải
Vâng cụ, nhưng bạn em đến sát 53 nhiều thằng đi làm lại khai sinh vượt qua luôn cho khỏi có tuổi 53 cụ ạ, ko rõ cách này có tránh được hạn ko:D
e chưa được biết vụ này, có thể làm được khai sinh lại, thay đổi tuổi ?!! Thế này là sửa giấy tờ của bên quản lý hành chính rồi!

cuhaifus

Xe container
E chủ yếu tầu ngầm theo dõi thớt, tuy nhiên do tính chất công việc nên không theo dõi được liền mạch. E có đọc phần mợ chia sẻ bị các bề trên quở vì xem tay miễn phí. Cho e hỏi mợ tính phí xem tay như nào ạ? Mấy lần e định nhờ mợ mà cứ lăn tăn vấn đề này, sợ mình người trần mắt thịt có gì thất lễ lại bị mắng.
Cụ lên fb xem mấy clip Cường Cá với Thái Sơn đó, slogan là: tùy tâm năm trăm đó cụ :D

DurexSSL

Xe buýt
Kính các Cụ Mợ

Em thiển nghĩ, chuyện thù lao tiền bạc có lễ chúng ta dừng trao đổi ở đây ạ. Cái gì cần nói thì các Cụ Mợ cũng nói cả rồi

Người bình thường, hữu cầu thiện chí thì chuyện này sẽ inbox để hỏi rồi đúng theo nhu cầu, khả năng cá nhân mà quyết, chứ ít ai khơi khơi hỏi lên Thớt, rồi lại hỏi đi hỏi lại như thế này cả

Trân trọng

Minhnd

Xe điện
Tối hôm kia cháu mơ ngủ mình đi đánh nhau và bị đuổi rơi xuống sông và trôi theo dòng nước.
Sáng sớm hôm qua có anh bạn nhắn tin rủ đi lễ ở đền thờ quan Tuần Chanh ở Ninh Giang - Hải Dương (cháu chưa đến đấy bao giờ). Khi đến nơi cháu thấy bến sông rất quen và nhớ lại giấc mơ tối hôm trước. Sởn hết da gà, gai ốc! 😬

datlui

Xe buýt
Úi bồ câu chim cu là chim nuôi ko tính cụ êi :D
Bọn mèo cảnh thì ngoan chứ mèo ta 5-6 con của hàng xóm lượn lờ quanh nhà em mà ko thấy bắt chuột.

Đúng là năm nay nhà nào vú sữa cũng bị hỏng cụ ạ, may đầu mùa ít sâu chứ giữa mùa trở đi quả bị sâu nhiều ko ăn dc. Chắc là do thời tiết, chứ mọi năm cây nhà em sai quả mà thỉnh thoảng mới bị sâu. Em thấy trồng cây vú sữa nếu tán cây đẹp thì vừa đẹp vừa mát, ít sâu lông bay khắp nơi so với các loại cây ăn quả khác cụ nhỉ.
nhà em thì bị ruồi vàng chích vào quả, chắc đẻ trứng trong ấy nên hỏng cả. Mợ cũng giống em thích cây VS vì nó mát và sạch, lá rụng không bị nhầy nhụa bẩn sân

Phỗng new

Xe điện
Em cũng có chút nghiện rồi, vừa load đến đoạn thần quyền của cụ đây ak.
Hà Nội lại đang sầm sì, mưa gió. Nhân cụ nhắc đến, có lẽ em lại xin lan man chút về mạch TSTQ.
Em nhớ ở Vol.7, mợ Citronella có hỏi về cái "hậu" của những người học TSTQ, trong post này em sẽ đề cập chút chút đến vấn đề đó nhé.

Nhiều người hay gọi TSTQ là "Quyền thề" cũng bởi khi làm lễ nhập môn, ngoài việc sư phụ vận công thổi hương đả thông kinh mạch huyệt đạo, thì môn sinh sẽ phải tụng bài chú nhập môn khá dài, trong đó có những câu "tuyên thệ" trước bàn thờ (hơi na ná như các cụ/mợ cảm tình tuyên thệ trong lễ kết nạp :) )

Số lượng những lời tuyên thệ đó tùy nhánh mà nhiều ít khác nhau, nhưng tựu trung lại đều hướng tới những việc hiếu nghĩa, đức độ, giúp người, ko cuồng ngôn, ko tửu sắc quá độ, ko được tà dâm, ko được lạm dụng và thi triển năng lực bừa bãi... À mà quên, ngoài những lời thề trên thì môn sinh phải kiêng 3 món: thịt chó, cá chép, thịt trâu. Còn việc kiêng đi chui qua dưới dây phơi quần áo thì là đồn đoán hoặc do những nhánh nào đó quy định thêm, chứ bọn em thì không thấy nhắc gì đến việc này.

Khi đã tuyên thệ rồi thì môn sinh đã ký một giao ước, tưởng chừng như là lỏng lẻo nhưng thực tế lại vô cùng chặt chẽ và ứng nghiệm nếu như môn sinh vi phạm. Rất rất nhiều người, kể cả các sư phụ đều đã bị "trừng phạt" vì xem nhẹ/coi thường những lời thề mà mình đã tuyên thệ khi nhập môn.

(còn tiếp)

DurexSSL

Xe buýt
Tối hôm kia cháu mơ ngủ mình đi đánh nhau và bị đuổi rơi xuống sông và trôi theo dòng nước.
Sáng sớm hôm qua có anh bạn nhắn tin rủ đi lễ ở đền thờ quan Tuần Chanh ở Ninh Giang - Hải Dương (cháu chưa đến đấy bao giờ). Khi đến nơi cháu thấy bến sông rất quen và nhớ lại giấc mơ tối hôm trước. Sởn hết da gà, gai ốc! 😬
Cụ có theo ngạch Quan chức, Công an, Quân đội không?

DurexSSL

Xe buýt
Hà Nội lại đang sầm sì, mưa gió. Nhân cụ nhắc đến, có lẽ em lại xin lan man chút về mạch TSTQ.
Em nhớ ở Vol.7, mợ Citronella có hỏi về cái "hậu" của những người học TSTQ, trong post này em sẽ đề cập chút chút đến vấn đề đó nhé.

Nhiều người hay gọi TSTQ là "Quyền thề" cũng bởi khi làm lễ nhập môn, ngoài việc sư phụ vận công thổi hương đả thông kinh mạch huyệt đạo, thì môn sinh sẽ phải tụng bài chú nhập môn khá dài, trong đó có những câu "tuyên thệ" trước bàn thờ (hơi na ná như các cụ/mợ cảm tình tuyên thệ trong lễ kết nạp :) )

Số lượng những lời tuyên thệ đó tùy nhánh mà nhiều ít khác nhau, nhưng tựu trung lại đều hướng tới những việc hiếu nghĩa, đức độ, giúp người, ko cuồng ngôn, ko tửu sắc quá độ, ko được tà dâm, ko được lạm dụng và thi triển năng lực bừa bãi... À mà quên, ngoài những lời thề trên thì môn sinh phải kiêng 3 món: thịt chó, cá chép, thịt trâu. Còn việc kiêng đi chui qua dưới dây phơi quần áo thì là đồn đoán hoặc do những nhánh nào đó quy định thêm, chứ bọn em thì không thấy nhắc gì đến việc này.

Khi đã tuyên thệ rồi thì môn sinh đã ký một giao ước, tưởng chừng như là lỏng lẻo nhưng thực tế lại vô cùng chặt chẽ và ứng nghiệm nếu như môn sinh vi phạm. Rất rất nhiều người, kể cả các sư phụ đều đã bị "trừng phạt" vì xem nhẹ/coi thường những lời thề mà mình đã tuyên thệ khi nhập môn.

(còn tiếp)
Em xin ngay ngắn ngồi nghe
Kính Cụ anh biên đều tay ạ

Romeo_Beck

Xe hơi
Đọc cuốn quá cụ àh :D

haluu

Xe đạp

(còn tiếp)
Em tò mò bị trừng phạt thì mức độ sẽ ra sao, người bị phạt có để lại di chứng hoặc có giống như bị hành căn không? Em lót dép ngồi hóng tiếp...

RosemaryCherry

Xe container
Đó là hiện tượng de javu cụ ạ. Chúng ta mơ thấy một nơi nào đó, gặp một người hoặc sự việc diễn biến trong giấc mơ sau đó gặp lại ngoài đời nên thấy thân quen. Ngày trước có đợt em ngủ 1 đêm mơ 5_7 giấc mơ sáng dậy toàn google lấy dữ liệu cho đồng đội :)).

cuhaifus

Xe container
Đó là hiện tượng de javu cụ ạ. Chúng ta mơ thấy một nơi nào đó, gặp một người hoặc sự việc diễn biến trong giấc mơ sau đó gặp lại ngoài đời nên thấy thân quen. Ngày trước có đợt em ngủ 1 đêm mơ 5_7 giấc mơ sáng dậy toàn google lấy dữ liệu cho đồng đội :)).
Hôm nào mơ gì hay ho nhớ pm cho em với nhé :D

DurexSSL

Xe buýt
Em mong được có 1 cơn mơ Dé jàvu như thế ...chỉ cần con Vietlott..

RosemaryCherry

Xe container
nhà em thì bị ruồi vàng chích vào quả, chắc đẻ trứng trong ấy nên hỏng cả. Mợ cũng giống em thích cây VS vì nó mát và sạch, lá rụng không bị nhầy nhụa bẩn sân
Em cũng ko rõ nhà em cây vs nó bị sâu bọ gì cụ ạ, bọn chào mào rồi chim gì bé bé suốt ngày ríu rít ăn quả chín. Chắc bọn nó biết chọn quả nào ngon, ko bị sâu.

Cây vs này anh trai em trồng trước nhà, tán rộng, đều và mát lắm. em để ý cứ năm nào cây sai quả thì ông ý làm ăn ngon lành. Cụ cũng chịu khó quét sân đấy vì có hôm e quét 2 lần sáng ra lại thấy ngập sân :)). Cụ có thử trồng cây hồng giòn chưa ạ? Em thấy mùa đông nó rụng hết lá, quả lúc lỉu vàng ươm trong nắng nhạt cũng nên thơ. Em đang gây dựng một khoảng vườn hồng mà hôm trước nhỡ tay cho ít thuốc sâu nó đi mất phần ba, vừa phải trồng lại :))

Chỉnh sửa cuối: