[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Opel Astra

Xe điện
Dạ vậy cụ vui sống với lập trường của mình, việc gì phải bỉ bôi người khác là "thầy chém toàn shjt ấy mà bác, nghe làm gì, phí cả tai". Biết vậy cụ còn vào đọc thớt tâm linh làm gì, cho phí thời gian của cụ ra.
Tôi không bỉ bôi bác ạ.
Ngược lại, tôi rất nghiêm túc với những chuyện như thế này.

Và tôi luôn hỏi lại khi nhận được câu trả lời đầu tiên mà lại không kèm lời giải thích cũng nghiêm túc như câu hỏi.

Nó có lẽ cũng giông giống như bác, khi đi xem "thầy", bao giờ cũng hỏi Tiền vận, hoặc gì đó tương tự, để kiểm chứng cái sự thông thái của đồng chí thầy, rồi mới hỏi đến Hậu vận của mình.
Hoàn toàn logic, thuộc "trường phái duy vật tuyệt đối", phải không ạ?

DurexSSL

Xe buýt
Viết vậy thì các mợ ấy chả tốc váy chửi cho vuốt mặt không kịp à ? Thôi, ai thích thì hiểu ngầm là gì cũng được🤣🤣🤣
Các mợ lại chả tủn tỉm hào hứng ấy Cụ Anh

haTranauto

Xe tải
Cứ sống tốt kiếp này đi đã cụ ạ, đâu cần kiếp trước đâu. Mợ Khem hay giúp người nên được cho lộc :D.
Em có nói kiếp này không cần sống tốt đâu? Hiện tại có khổ đến mấy mình vẫn sống lương thiện, giúp người khổ hơn mình. Kiếp này chưa sướng thì để dành phúc cho kiếp tương lai 🙃

DurexSSL

Xe buýt
Bác phải xem lại cung cách ăn ở như nào, chứ thế này thì chết.

Bác nhìn mấy nick của cậu BMW mà học tập, nhá. :P
iêm có nàm gì đâu?
iêm chỉ ham học hỏi thoai, ví dụ như: Bác Mút tái chiếm chưa các anh ưi?
:D :D :D

Marance

Xì hơi lốp
Từ thớt ckh sang đây để chữa lành mà thấy comment của 1 "cụ nào đấy"; nghe mà cũng nẫu mề!

DurexSSL

Xe buýt
Em mần ít Chứng, buôn bán kiếm tí rau cháo cho qua ngày, đoạn tháng cụ ah.
Vậy Cụ qua đây xả xì trét cho vui
Chứ áp dụng món Tâm linh đi oánh chứng xem ra Âm Dương không tiện nghi lắm, xưa rày iem chưa gặp Cụ Thầy nào oánh chứng ngon cả

Khụ

Marance

Xì hơi lốp
Chứ áp dụng món Tâm linh đi oánh chứng xem ra Âm Dương không tiện nghi lắm, xưa rày iem chưa gặp Cụ Thầy nào oánh chứng ngon cả

Khụ

Khụ
Vâng, mấy hôm nay bay cả cái vát mẻ để ăn mày bên c.kh rồi cụ ah.
Cơ mà mua bán hàng này em cũng "hơi" bị yếu tố tâm linh đấy.
Câu cuối cụ nói đúng trong hoàn cảnh hiện tại này đấy.

Khem

Xe buýt
Mợ Khem ơi, em lại mong chồng con mợ đi vắng nhiều nhiều chút, để đọc bài của mợ thường xuyên :)
Em đang bỏ chồng con ở nhà để đi kiếm ăn xa lắm í ạ. Bình thường thì lần nào cũng có chồng đi để chỉ đạo, lần này cụ ấy bận, nên điều em đi một mình. Suýt điều chị kế toán đi cùng cho vui nhưng em phanh cụ ấy được, dễ gì đã có chuyến lang thang một mình thế này ạ, hị hị

Khem

Xe buýt
Em vừa đọc lại bài của mợ Khem, mảnh thứ 2 còn có rất nhiều tiểu bên dưới. Thật sự em đi mua đất em gặp phải mợ Khem thì chắc em khóc thét 😭😭😭Em mua căn nhà hình dáng đặc biệt các Thầy bảo không sao mà em còn lo lắng đến nửa năm trời, sắp tới nếu sửa sang đẹp đẽ cho thuê mà người thuê làm ăn thuận lợi, đôi bên vui vẻ chắc em mới hết lo.
Em xin đính chính là em đọc sợ quá nên quên mất là mợ Khem đã thông báo đầy đủ cho khách mua về việc mảnh đất có tiểu. Như vậy thì em thấy mợ Khem bình thường giọng văn rất nhẹ nhàng nhưng tính cách rất bạo liệt ạ. Khem
Cảm ơn mợ đã đọc kĩ lại để hiểu em hơn ạ. Em và chồng rất hợp nhau, cùng quan điểm sống: Những gì mình không vui thì người khác càng không vui, mình có thể thiệt chứ không để người khác thiệt vì mình. Tụi em hiện đang làm kinh doanh nhỏ, trong thời thế khó khăn, càng cựa càng bị thít chặt, mọi thứ có vẻ như sát ván, để giữ được quan điểm sống của mình cũng rất khó, hoặc là mình chịu hi sinh rất nhiều. Cũng có lúc sân si nổi lên, em không muốn mình bị thiệt thòi vô lí như thế, thì chồng em luôn có câu: Thôi cứ để cho họ vui thêm chút nữa đi. Thế là em lại ngậm ngùi lùi bước, hihi. Một lần nữa, em cảm ơn mợ.

Xe nội lước

Xe container
Mợ ơi, không phải tất cả dựa trên lộc đâu mợ ạ, cá nhân em thấy lộc 100% chỉ có ở một vài mảnh đất đặc biệt.

Còn riêng em thì em thấy dựa trên mấy yếu tố này ạ:
- Thời thế (có người nhìn ra và không nhìn ra. Người nhìn ra thì dễ rồi, mua đáy bán đỉnh. Người không nhìn ra thì thuận thời sẽ lên vù vù, không thuận thời thì đì đẹt, cụt hết vốn, thậm chí hơn thế. Nhìn ở đây là bằng tri thức cộng với trải nghiệm)
- Kĩ thuật: chọn vùng đất nào để đầu tư, để sinh lãi nhanh hơn trong thời gian ngắn hơn; lúc nào đầu tư đất thổ cư, lúc nào đầu tư đất dự án (đi theo chủ đầu tư nào thì an toàn hơn và lợi nhuận hơn), lúc nào theo đấu giá... Riêng phân lô bán nền thì chọn vị trí/phân khúc, đặc biệt là cách phân lô cực kì quan trọng (cái này các cụ mợ có hứng thú nghe thì ranh rảnh em sẽ kể chuyện em đã biến một vài mảnh đất lỗ của một nhà đầu tư kì cựu là bà chị họ và một số người khác thành một mảnh đất lãi lớn như thế nào).
- Sử dụng con người và nhìn người: sử dụng hệ thống "cò" (em xin phép tạm gọi như vậy cho dân dã, em không có ý gì khác, vì em rất trân trọng anh em), rất hiệu quả, số tiền mình bỏ ra thì ít 1 hay 2% nhưng họ cho mình một biển thông tin, cho mình chắt lọc. Cơ hội cho mình sẽ là số 1, mình không mua mới đến người khác mua. Đại đa số những anh chị gặp cò "dởm" (cũng không phải ít) do không may (vì nhìn ra người luôn luôn khó). Rồi phải nhìn chủ nhà, xem người đó có đáng để mình xuống tiền không, hay lại mua rắc rối (như cô cháu và ông bác làng em, cũng khó ngờ). Rồi nhìn cả hàng xóm và cả hệ thống cò vạc bay xung quanh mảnh đất đấy nữa ạ. Nói chung nhân hòa là cái mơ hồ ảo ảnh, mà lại cực kì quan trọng, là cái mở nút quyết định cho mình ở những tình huống không ngờ.
- Pháp lí: nói gì thì nói việc này lúc nào cũng phải chắc chắn. Mình nắm rõ đã đành, mà phải có một hệ thống đi theo trợ giúp cho mình: công chứng, địa chính, một cửa, đo đạc... Và lập giấy tờ lúc nào cũng phải có đường tiến đường lui cho mình.
- Lộc: cái này thì em không cần nói ạ. Cá nhân em thấy phần này chiếm 20%.

Em chém liên thiên, dài dòng. Hiện tại em chưa giàu có, làm đồng nào ráo mồ hôi là hết tiền, chứng tỏ chung quy chém cũng chỉ để chém thôi ạ, hị hị
Chuẩn không thể chỉnh 1 chữ nào . Ông cụ bố chồng mợ mới là cao thủ 😆

Xe nội lước

Xe container
Cảm ơn mợ đã đọc kĩ lại để hiểu em hơn ạ. Em và chồng rất hợp nhau, cùng quan điểm sống: Những gì mình không vui thì người khác càng không vui, mình có thể thiệt chứ không để người khác thiệt vì mình. Tụi em hiện đang làm kinh doanh nhỏ, trong thời thế khó khăn, càng cựa càng bị thít chặt, mọi thứ có vẻ như sát ván, để giữ được quan điểm sống của mình cũng rất khó, hoặc là mình chịu hi sinh rất nhiều. Cũng có lúc sân si nổi lên, em không muốn mình bị thiệt thòi vô lí như thế, thì chồng em luôn có câu: Thôi cứ để cho họ vui thêm chút nữa đi. Thế là em lại ngậm ngùi lùi bước, hihi. Một lần nữa, em cảm ơn mợ.
Sống biết lùi . Sống biết nhường . Em nay hết diệu mời mợ Khem rồi.

Mimeo

Xe điện
Dạ mợ, em ít khi thất hứa, chỉ mỗi tội hay quên (bệnh ấy ạ), hic
Em ko biết mợ còn nick nữa là gì nhưng những bài viết ở nick Khem này đọc rất hay, nhẹ nhàng, thái độ sống, cách ứng xử trong gia đình, làm ăn công việc, với các mối quan hệ xung quanh chừng mực chu đáo. Chỉ là mạng ảo mà giọng văn mợ ảnh hưởng tích cực đến người khác, flex sự may mắn được Bề trên cho lộc mà ko hề làm người khác ghen tỵ. Chúc mợ chân cứng đá mềm, mọi việc thuận lợi suôn sẻ, để mợ vui vui có thoi gian chia sẻ cho chúng em học hỏi thêm trải nghiệm của đàn chị nhé.

Ỉn V

Xe buýt
Chuẩn không thể chỉnh 1 chữ nào . Ông cụ bố chồng mợ mới là cao thủ 😆
Em mãi mới luận ra ý của cụ Lước.
Đề nghị cụ Lước học tập mợ Khem chia sẻ thêm chuyện công việc thế này nhé!

Mimeo

Xe điện
Vâng, mấy hôm nay bay cả cái vát mẻ để ăn mày bên c.kh rồi cụ ah.
Cơ mà mua bán hàng này em cũng "hơi" bị yếu tố tâm linh đấy.
Câu cuối cụ nói đúng trong hoàn cảnh hiện tại này đấy.
Hôm đầu tuần em cũng lăm le phi vào làm tý, thế mà kẹt luôn. Lạc quan nghĩ, nhịp này cũng phần lớn kẹt như mình. Hy vọng sang tuần hồi phần nào trước kỳ nghỉ lễ, may ra cơ cấu lại danh mục :)