[Funland] Nỗi lòng trâu già gặm cỏ non

Jamebonds

Xe container
E già e lấy tập mới cách 16 tuổi .
Mới đầu thì ngoan và sau cũng ngoan , mỗi chăm con là méo chịu chăm, dù e méo giàu nhưng k để gấu đói kém so vs bạn bè, từ lúc yêu đến lúc lấy k e thì các nv đưa đón đến trường :D . Lấy về nv các cửa hàng, sv + người thuê nhà hàng quý hay đến tháng thì lại tới nộp tiền cho cô ấy. E cũng chỉ biết bàn giao địa điểm con người cho cô ấy thu tiền chứ k bận mấy .
Lúc làm ăn đen đủi âm thẦm mỗi tháng bán 123 cái ô tô + 1 quý xuất bán mất 1-2 mảnh đất ... nó cũng méo đả động hỏi xem thế nào , đến mức độ 20 tết âm cố tình rủ gấu đi cùng đến nhà vợ chồng ô anh vay tạm 500 củ . Về nó cũng chẳng hé răng hỏi a vay làm j ra sao ... ơ thế mới lạ. Đến mức bán cái nhà rộng thênh thang đang ở nó cũng k hỏi sao lại bán :( .
tổ sư đến đứa thứ 2 lại càng bỏ bê méo chịu chăm , nói mãi méo nghe
E tự an ủi : đá con mèo thế này chắc sau e k nhờ vả dc j rồi. Nhờ đến mấy người lớn dạy và khuyên và bảo về việc chăm sóc con cái k ăn thua, tỉ tê các kiểu k ăn thua. Ham mua sắm thì dc nhưng fai chăm con méo chăm
K những ham mua sắm lại ham chơi nhắc khuyên mãi méo dc.
E âm thầm củng cổ bằng chứng sau thời gian cưới dc 2 năm 2 tháng e đưa đơn ra toà xin ly hôn :D
Kết quả sau 5 lần ra toà e nhận dc cái quyết định ly hôn và đc quyền nhận nuôi 2 bé từ lúc 8 tháng và 22 tháng.
Ai cũng thắc mắc và ai hỏi e đều trả lời ; e kém sinh lý và làm ăn thua lỗ nên vợ bỏ.
Gần đây quay lại 1 số công việc đúng đủ thật e lại nhờ cô vợ đầu dạy dỗ cho bọn trẻ con, e k nhờ chăm hay nuôi :D cố gắng vài năm nữa bọn trẻ lớn + cứng cáp thì tán + nịnh cô ấy về thu vén gia đình cho :D

Đây cô vợ đầu và đứa lớn nhất nhà e, dịp vừa rồi e đưa vào trong xưởng chơi.
Cô vợ đầu làm dc những điều e đội cô ấy lên đầu cmnl :D
e lại thấy vk 2 của cụ ko lỗi lầm gì
cụ khó khăn e nó ko hề than vãn, cụ bán đất, bán tài sản nó cũng ko ngăn cản... rất khác biệt so với đa số các bà vợ khác (sẽ quay ra chì chiết,...).
E nghĩ cái chính là cụ vẫn chưa thật sự buông bỏ vk cũ nên đâm ra so sánh. Cụ lấy người ta rồi nhưng đầu óc vẫn ko dành hết cho người ta, như vậy là thiếu trách nhiệm. Lại còn âm thầm thu thập chứng cứ để tìm mọi cách ly hôn, như thế là mưu toan, ko quân tử, đàng hoàng và 1 lòng vì người đã chấp nhận làm tập 2 với cụ
Vk 2 của cụ chắc rất ngạc nhiên vì cách hành xử của cụ
à, quên mất ko nhìn nick, e biết cụ thế nào rồi

Ladagia

Xe điện
Hình như bác không quý và giỏi Tiếng Việt nói chung, hay yêu văn chương bình dân truyền khẩu Viêt Nam nói riêng? :-?

Nếu yêu quý bác đã không "bẻ chữ" mà nói như vậy? :P
Fun tý ấy lão ;))

lac007

Xe tăng
Cứ tưởng lấy vợ trẻ là sướng mà không sướng như tưởng. Mới cưới được 2 năm mà em đến điên đầu vì gấu non các cụ ạ. Hết thích làm đẹp lại đến thích mua sắm. Đợt đầu em chiều sắm cho đủ thứ, thích gì mua đấy, đòi xe máy xịn có xe máy xịn, đòi đồ hiệu có đồ hiệu, quần áo khéo phải nhét 2 tủ cũng không hết đồ. Chưa kể chẳng biết hứng khởi nghe chị em bạn dì đâu ra còn đòi nằng nặc mua con xe máy điện của vin, chẳng biết đi được mấy lần. Giờ em đang làm ăn bết bát, nhỏ to kêu vợ mua sắm ít thôi, chi tiêu tiết kiệm lại thì nó lại mặt nặng mày nhẹ nói em không yêu thương . Đúng là khổ, tiền tiêu thì dễ, kiếm mới khó, mà nó nào đâu có hiểu cho em :( Theo cc cm em có nên rắn cho nó khỏi được đằng chân lân đằng đầu ko?
sài hàng ngon thì phải chịu thôi

QUANG1970

Xe lăn
FYI, em không có cùng quốc tịch như bác, nhưng khi viết bài trên một diễn đàn bằng cái ngôn ngữ mà em và bác đang dùng, em luôn trân quý và tận dụng mọi cơ hội để rèn luyện trau giồi nó! Vì với em, mỗi khi viết một ngôn ngữ là mình đang học nó! :P

emcobietdau

Xe container
Cụ chiều vợ quá nên quen rồi.

Khó đấy Cụ.

Cứ tưởng lấy vợ trẻ là sướng mà không sướng như tưởng. Mới cưới được 2 năm mà em đến điên đầu vì gấu non các cụ ạ. Hết thích làm đẹp lại đến thích mua sắm. Đợt đầu em chiều sắm cho đủ thứ, thích gì mua đấy, đòi xe máy xịn có xe máy xịn, đòi đồ hiệu có đồ hiệu, quần áo khéo phải nhét 2 tủ cũng không hết đồ. Chưa kể chẳng biết hứng khởi nghe chị em bạn dì đâu ra còn đòi nằng nặc mua con xe máy điện của vin, chẳng biết đi được mấy lần. Giờ em đang làm ăn bết bát, nhỏ to kêu vợ mua sắm ít thôi, chi tiêu tiết kiệm lại thì nó lại mặt nặng mày nhẹ nói em không yêu thương . Đúng là khổ, tiền tiêu thì dễ, kiếm mới khó, mà nó nào đâu có hiểu cho em :( Theo cc cm em có nên rắn cho nó khỏi được đằng chân lân đằng đầu ko?
Cỏ già nhà em còn ác liệt hơn cơ, ngậm bồ hòn làm ngọt thôi cụ ạ. Đàn bà là vậy.
Cụ ngọt nhạt dần dần giảm chi thôi, chứ bây giờ cụ đột ngột cắt chi tiêu là văng lắm đấy

Jimmy168

Xe tải
Chả phải cỏ non hay không cỏ non
Là do cụ không chọn tính người
Lúc tìm hiểu biết tính không chăm con thích mua sắm thì dứt từ đầu
Bập vô rồi lên đây than thở chi

VuongPQ

Xe buýt
đọc kỹ lại thớt cụ ấy thì em thấy cụ ấy hơi quá. Mấy khoản cỏ non đòi đỏi cũng bình thường mà, em lấy vợ cùng tuổi mà em còn thoải mái hơn vậy rất nhiều, gần như muốn gì được đó trong khả năng tài chính của em. Bảo sắm cho cái xe hơi thì không đủ sức chứ xe máy hay quần áo mỹ phẩm thích mặc cái gì. mua cái gì đưa thẻ cho mà cà
Nó mua mấy cái túi LV cà cũng rát đó cụ :))
Em thì lại chỉ mong vợ nó điệu tí, dùng đồ hiệu càng tốt, rõ khổ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
NGan già nhà em cũng nghiện mua sắm,nhưng những thứ lặt vặt, không tốn lắm nhưng chật hết nhà không còn lối đi. Phòng nào cũng kín đồ...

Ladagia

Xe điện
FYI, em không có cùng quốc tịch như bác, nhưng khi viết bài trên một diễn đàn bằng cái ngôn ngữ mà em và bác đang dùng, em luôn trân quý và tận dụng mọi cơ hội để rèn luyện trau giồi nó! Vì với em, mỗi khi viết một ngôn ngữ là mình đang học nó! :P
Lão quốc tịch gì ạ, biết đâu lại cùng thì sao ;))

QUANG1970

Xe lăn
Lão quốc tịch gì ạ, biết đâu lại cùng thì sao ;))

Một quốc gia nhỏ nhất, có nhiều triệu phú nhất, nhiều công dân Elite nhất, hệ thống pháp luật, chính trị và hành chính minh bạch nhất, và sạch nhất ASEAN ạ! :P

redflame

Xe tăng
Đã xác định gặm cỏ non thì cái đó là đương nhiên, thế cụ nghĩ cụ có cái gì để hấp dẫn đám cỏ đó? Ko chiều nổi nữa thì chỉ có lượn lượn thôi cụ

QUANG1970

Xe lăn
Cụ tin lời thằng tự đái này á !

Một thằng ăn cướp mà nói logic cùng phải tin và nghe
Một ông Tiến sĩ, hay đạo đức mà mở mồm nói chuyện vô lý, phi logic thì cũng không nghe!

EM nghe và đánh giá một câu chuyện qua nội dung chứ không áp đặt cảm tính mình về người nói khi nghe bác ạ!

Ai chả biết cái ních đình đám chuyện về một câu chuyện thuê xe bẩn thỉu này! NHƯNG cái nào ra cái đó bác ạ!

ngocanh_811

Xe điện
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Chả bù cho gấu nhà e. Bảo mua cho xe máy vision mới. Nhất định ko mua. Bảo e đi con cũ được rồi. Có mua thì mua sh. Mà có m55.e bảo sh chỉ dành cho chân dài. Em chân ngắn thì thiệt thòi rồi. Vậy là ko đòi nữa

Ladagia

Xe điện
Một quốc gia nhỏ nhất, có nhiều triệu phú nhất, nhiều công dân Elite nhất, hệ thống pháp luật, chính trị và hành chính minh bạch nhất, và sạch nhất ASEAN ạ! :P
Chúc mừng lão :)

handukims

Xe buýt
Bình thường cụ ạ. Vợ em cũng k còn gần 3 chục rồi mà cứ mỗi lần đi chơi là mua 1 cái váy mới. Tủ quần áo phòng ngủ 6 buồng mà e có mỗi một ngăn. Đếm ra ít nhất trong tủ cũng phải 6 chục cái váy và nửa già trong đó chỉ mặc một lần rồi thôi.

Giờ rộ lên cái mốt xem youtube bọn reveiw đồ ăn, mỹ phẩm nên hầu như lúc nào cũng thích. K ngày nào là k nghĩ đến mua cái này cái kia cả :)

cụ cứ đẻ cho 2-3 nhóc liền nhau là hết thói này ngay thôi, e nghĩ vậy.

Mashimaro

Xe buýt
Tiền nhiều thì để làm gì hả cụ :)). Có người kiếm tiền thì cũng phải có người tiêu tiền nó mới cân bằng chứ :))

QUANG1970

Xe lăn
Tuỳ cụ, với bọn nghiện nếu nó nói về cái nghiện của nó thì còn có cái để nghe chứ nói về đứa bạn của nó thì thôi em phỉ đít đứng dậy. Cô vợ lại nó lôi ra make up rồi.

Một thằng vô luơng hạ cấp, thậm chí không chỉ "lừa thầy phản bạn," mà lừa cả một diễn đàn, nhưng còn biết công của người đàn bà, tuy không banh háng đẻ cho nó một đứa con, nhưng chấp nhận yêu thương chăm sóc cái của nợ, do nó "đĩ chân đi hoang" mà đem về, thì thiết nghĩ, có hay không, đúng sai ta chưa cần biết, chẳng cần bàn, nhưng phải trân trọng cái tấm lòng bao dung của không chỉ người phụ nữ đáng kính này mà mọi phụ nữ bất kỳ nào làm được điều này (cho dù là tưởng tượng ra) bác ạ! =D>

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đc cái lọ nó mất cái chai thôi cụ ơi, nó còn chưa mang tiền cụ cho giai là cụ vẫn mừng đấy :D