[Funland] Nội thất nhanh xuống cấp

MrTomCangTo

Xe buýt
Khâu vệ sinh nó quan trọng. Nhà cũ e dùng đồ trung bình, nhưng gấu nó cẩn thận, hàng ngày nấu nướng ăn uống xong vệ sinh kỹ, dùng đúng loại hóa chất tẩy rửa,..7, 8 năm mà đồ vẫn mới lắm

dongich

Xe hơi
Kinh nghiệm là bếp không chơi với đá trắng; silicone thì trước sau gì cũng mốc
Đá thì cứ ra cửa hàng đá bẩu cho xem loại đá granit của Việt Nam. Đá thì đừng xính đồ ngoại. Đảm bảo ngon, bổ, rẻ và bền vô đối. Nhà em dùng granit tự nhiên Bình Định, lắp cách đây 5 năm mà giờ vẫn đặt thớt lên chặt gà, xương lợn suốt.
E nhớ kg nhầm ngày đó cả công thợ là 1.1tr/m dài. Mua ở kho đá dọc sông Lừ. Giờ là phố Nguyễn Lân

daiama

Xe tải
Blumk là hàng Tàu loại rẻ.
Lắp chậu bán âm thế kia thì nước dễ bị đọng vào khe, gây mốc và mủn bong keo. Chậu này có thể lắp âm sẽ đẹp hơn, dễ lau chùi hơn và ít bị động nước vào khe. Có cái rất quan trọng mà chủ thường ít để ý là keo. Keo cũng có loại tốt loại thường, hơn kém nhau độ 1-200k thôi và hay bị thợ tiết kiệm do lắp chỉ tính tiền công với đá chậu các thứ mà ko nói rõ keo nên thợ hay dùng loại thường. Keo loại tốt dính chắc và bền ít bị mốc hơn nhiều so với keo thường :D.

hairyscary

Xe điện
Nhà e làm nội thất được 1 thời gian bị thế này . Mặt bếp đá 3D nhưng ố hết. Chậu với mặt bếp bị bong keo ra vầy, Thanh ray dùng 1 thời gian bị gỉ trong khi lúc làm là báo thiết kế làm của hãng. Không biết nguyên nhân do gì các cụ nhỉ? E xin luôn đơn vị uy tín sữa chữa và làm lại với ạ?
Đá công nghiệp trước sau gì cũng ố.
Có cụ đã nói rồi, chậu dương mà cắt đá kiểu âm, sai cách sử dụng, xấu, mà đọng nước ở khe mép.
Cái làm ray nhanh hỏng nhất là thợ kê cắt đá trên mặt tủ bếp khi đã lắp ray, bản lề...mà không che kín. Bột đá văng vào ray, bản lề thì hàng hãng giời cũng tèo.
Thợ hay kê cắt đá luôn trên mặt tủ vì khoét lỗ xong mà khênh qua khênh lại là dễ gẫy đá, mà lại nặng. Em bay một bộ ray bản lề khi làm cái tủ đầu tiên. Cái thứ hai bắt nó mang xuống cắt trên sàn rồi bê lên thì ổn. Thợ sợ gẫy đá nên em cung cấp cho mấy thanh gỗ để kê khi cắt và làm giá đỡ để bê lên sau khi cắt xong.

vieteuro

Xe container
Tỷ bếp nhôm hệ nhà em vài năm vẫn ngon kể cả bản lề hoặc ray
Hàng chuẩn hay không do thợ hết

corolla antils

Xe buýt
Nhà e làm nội thất được 1 thời gian bị thế này . Mặt bếp đá 3D nhưng ố hết. Chậu với mặt bếp bị bong keo ra vầy, Thanh ray dùng 1 thời gian bị gỉ trong khi lúc làm là báo thiết kế làm của hãng. Không biết nguyên nhân do gì các cụ nhỉ? E xin luôn đơn vị uy tín sữa chữa và làm lại với ạ?
Có mấy ý hỏi cụ trước khi giúp tư vấn:
- Cụ làm 1 thời gian là bao lâu?
- Đá 3D là đá gì? E chưa nghe thấy ai nói đá 3D mà mặt lại phẳng lì 2D cả, 3D hiểu là làm nổi khối và có vân nhìn có độ cao thấp...Cụ xem lại đây là đá hay là dạng vật liệu gì?
- Nếu đã thuê đơn vị nào làm thì nhắn họ bảo hành nếu còn thời gian hoặc sửa...
* Quan điểm cá nhân làm những đồ này cứ mạnh dạn trả tiền để làm cho tốt nhất, còn nếu ko muốn chi trả tiền nhiều thì chấp nhận chất lượng thấp. Khái niệm ngon bổ lại rẻ chỉ là câu cửa miệng cho vui lúc nông nhàn mà thôi.

Xep

Xe tăng
Ai mới làm nhà đều bị ngỡ ngàng như chủ thớt thôi, làm mấy cái vào thì kinh nghiệm đầy mình ;))

Roman

Xe điện

Grandtouring

Xe điện
Mặt đá bếp nên chọn đá đen, chứ đá trắng bị lem vết bẩn đồ ăn là ố ngay. Đá trắng nên làm mặt bàn lavabo trong nhà vệ sinh thôi.

BMW X11

Xe điện
Đá thì cứ ra cửa hàng đá bẩu cho xem loại đá granit của Việt Nam. Đá thì đừng xính đồ ngoại. Đảm bảo ngon, bổ, rẻ và bền vô đối. Nhà em dùng granit tự nhiên Bình Định, lắp cách đây 5 năm mà giờ vẫn đặt thớt lên chặt gà, xương lợn suốt.
E nhớ kg nhầm ngày đó cả công thợ là 1.1tr/m dài. Mua ở kho đá dọc sông Lừ. Giờ là phố Nguyễn Lân
Noted vụ này.
Nhà tôi lắp mặt đá bị kênh, nó nứt rồi + gãy rời 1 miếng rồi (sau 12 năm).
Tôi đã phải kê lại 1 góc đó, trát silicon vào, vẫn dùng ổn, vẫn leo trèo lên xuống chỗ đó.

Chắc lúc nào đó cũng phải thay lại cái mặt đá.

Bác cho hỏi: 1.1 triệu / mét dài, cả công thợ, là bao gồm cả việc Tháo mặt đá cũ + Lắp mặt đá mới + Lắp trả lại những Bồn rửa + Bếp nấu, phải không bác?
Giá 1.1 triệu của bác là hồi nào? Đá gì hả bác?
Thank you.

datinh

Xe container
em thì không bị bếp. mà bị mối ăn sạch sẽ khung cửa. từ cửa chính đại hội cho tới cửa phòng các tầng.
sau thay bà khung sắt hộp

alceste

Xe điện
Nguyên nhân là hàng chất lượng thấp thôi ạ. Nói chung nội thất ko nên tiết kiệm, ngân sách hẹp thì nên làm dần từng phần chứ thật sự khi dùng độ bền, độ mới dẹp khác hẳn nhau.

piedaide

Xe tải
rút kinh nghiệm, lần sau nếu cụ mua để xài chứ ko phải nhà để bán thì đừng mua đồ đểu =))
cụ cứ táng đá visco, phụ kiện ray, cửa Blum coi, 20 năm nó vẫn căng đét
Bếp dài khoảng 4.5md, thiết kế hiện đại thì mục này đi nhanh hơn trăm củ, đắt hơn tiền phần mộc :P

thinhtd

Xe container
E thấy bên thiết kế thi công báo là ray Blum K, Blumroo đấy cụ à
Vợ em đợt rồi có đóng cái tủ của bà chị cùng công ty mở xưởng. Em cũng không ý kiến gì, chỉ bảo vợ nhắn chị ấy lắp cái bản lề bờ num. Hôm sau mang tới lắp em nhìn thấy chỉ biết cười, chả nhẽ bảo bà chị mang về.

Đã đến nhìn bộ tủ cũ nhà em rồi mà lại làm cái loại ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Korando1980

Xe buýt
Đá công nghiệp làm bàn bếp chỉ đẹp lúc đầu, sau sẽ xuống cấp nhanh. Nên giá hợp lí em đều hướng chủ nhà đến các loại đá tự nhiên, tối màu. Đá công nghiệp vicostone thì tuyệt vời, nhưng giá khá chát.

NNS

Xe ngựa
Bếp dài khoảng 4.5md, thiết kế hiện đại thì mục này đi nhanh hơn trăm củ, đắt hơn tiền phần mộc :P
đúng thôi cụ, tỉ trọng phần mộc chỉ gần 1 nửa, chỗ còn lại là của đá và phụ kiện, mà đó là tính gỗ tự nhiên đắt tiền như óc chó hay hương đấy, chứ gỗ Cn thì chỉ 30%. mịe, thiết bị lò bếp, máy rb.... tính riêng:P

Kiên Đỗ 90

Xe đạp
Là sao cụ nhỉ? Em k hiểu lắm ạ. 2 loại này khác gì nhau ạ
Vợ em đợt rồi có đóng cái tủ của bà chị cùng công ty mở xưởng. Em cũng không ý kiến gì, chỉ bảo vợ nhắn chị ấy lắp cái bản lề bờ num. Hôm sau mang tới lắp em nhìn thấy chỉ biết cười, chả nhẽ bảo bà chị mang về.

Éo hiểu thợ cái kiểu gì nữa. Đã đến nhìn bộ tủ cũ nhà em rồi mà lại làm cái loại ấy.

coquay

Xe container
Là sao cụ nhỉ? Em k hiểu lắm ạ. 2 loại này khác gì nhau ạ
Hàng chuẩn chỉ có Blum nhưng giá đắt còn blumk blumm gì gì là hàng nhái
1 bộ tủ phần thiết bị dùng đồ Blum thì giá thiết bị có khi giá cao hơn cả bộ tủ