[Funland] 1001 các thể loại rượu ngâm, ngâm rượu các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_voi

Xe lăn
Cụ nói luôn công dụng của rượu Đào Tiên đi ạ :))

Cụ nói luôn công dụng của rượu Đào Tiên đi ạ :))
Cháu nghe nói : bổ đủ thứ lục phủ ngũ tạng ! An thần thanh nhiệt dễ ngủ diều hòa thân nhiệt thông mạch ...nói chung ngon bổ rẻ !

Cháu được uống rồi ! Ngon cực ! À khi ngâm rượu nên cho chút xíu đường phèn ạ !

ca_voi

Xe lăn
Các cụ mua ở địa chỉ bao nhiêu Hàng KHoai ạ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cháu nghe nói : bổ đủ thứ lục phủ ngũ tạng ! An thần thanh nhiệt dễ ngủ diều hòa thân nhiệt thông mạch ...nói chung ngon bổ rẻ !

Cháu được uống rồi ! Ngon cực ! À khi ngâm rượu nên cho chút xíu đường phèn ạ !
Iem phải search anh gúc.đào tiên cái đã rồi sẽ nàm luôn và ngay, hehe.

newmatiz2007

Xe hơi
ủn cho cụ nào máu rượu chè nào kk

cucke

Xe hơi
Ngâm bằng chum là tốt nhất cụ ah.

Ngâm bằng chum là tốt nhất cụ ah.
Cháu đi mua chum đây !

Đào xanh cháu cũng có rồi , đào khô cháu cũng có mấy quả , phơi khô mấy tháng giời cho nó thâm hẳn lại lúc này nó ngả sàng màu đất đen các cụ nhá ! Và khi bổ ra thì ruột nó đen xì và cô lại chứ ko đặc như lúc tươi ! Vì cháu được 1 cụ bảo phơi khô hoặc để cạnh bếp đun nấu ấy , nó khô nhanh hơn và khô thì ngâm rượu chóng ngấu hơn , già rượu hơn !

Cơ mà ngon thật các cụ ợ ! Khi rót rượu ra cáy ly trông mầu đẹp chả kém giề Chivas 24 năm :)) nó lại có vị thơm thơm gần giống lúa nếp \m/

dop_con_mec

Xe tải
Thớt hay em xin chém tý.
Em uống rượu từ nhỏ, chắc tầm trên 10 tuổi đã nhấm thử vì nhà em nấu rượu lậu, từ những năm bao cấp. Hồi đó nấu bằng nồi đồng, ống chưng bằng đồng và nấu buổi đêm vì hai cụ (bố mẹ) đều đi làm công chức. Từ kinh nghiệm bản thân em thấy uống rượu (nhất là các loại rượu ngâm) các cụ phải chú ý:
1. Tùy thể trạng từng người: thể hàn, dương, âm khí huyết từng người mà uống từng loại, từng cách và cả cách ngâm.
VD: Cũng là ngâm bìm bịp, cà dê, tắc kè nhưng tùy cơ địa mỗi người mà bốc thêm thuốc bắc (thực vât) để điều chỉnh, có thể thêm giảm sâm, ba kích, nhục thung dung,...
2.
Chuẩn luôn , cái này quan trọng hơn vị ngâm trong bình , nếu không cẩn thận lại kiểu như đau bụng cho uống sâm thì bỏ mợ ;))

CỬU VĂN LONG

Xe container
Báo cáo các cụ theo cách của em là :
B1: Dùng cưa sẻ đôi quả đào tiên ra (dao chém không vỡ) sau đó lấy thìa nạo như nạo dừa

B2 : Chuẩn bị cái mẹt(dùng mẹt cho ráo nước) sau đó thái phần ruột đã nạo ra xếp nên

phần cùi cũng nạo hết :

Vỏ thì em tận dụng được 3 cái gáo vừa múc nước vừa trồng cây hehe. hôm nay e đang phơi em sẽ cập nhập sau.Chúc các cụ thành công

Hay quá - lúc nào ngâm xong cụ cho ae ké tí thưởng thức nhóe :)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Các cụ cao thủ cho em hỏi. Em có bình rượu ngâm mỗi 1 con bìm bịp của ông già gần 10 năm rồi. Bây giờ có nên chắt rượu ra rồi vứt con chim bìm bịp đi không. Và uống loại này với rượu ngâm gì? Tuổi nào thì uống được?

Ấy chết - chớ đừng vứt chim đi cụ nhé, để nguyên mà uống ạ. Ông nào mà đang liệt dương nặng vớ phải bình nhà cụ là nhất đấy :D

David Huynh

Đi bộ
nhà em đang có chum rựu thuốc tên là "Thiên Kim Đại Bổ Thận". Trên 40t, chỉ cần 1 đêm uống 3 cốc nhỏ (loại cốc uống rựu đế ấy) bảo đảm các bà sẽ vái cả nón. Có bác nào muốn hớp thử không????

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Nhân tiện có cụ hỏi mua chum, em xin trả lời là ở gần cây xăng đường Láng cũng có một nhà bán chum, trên đường Lý Nam đế chỗ cơ đầu đường phía Vườn hoa hàng đậu cũng có bác bán chum các cụ nhé. Còn ko thì ra chợ mơ, mạn đường Kim Ngưu, đi sâu vào trong hỏi các gian hàng bên đường họ chỉ cho, cũng có nhiều chum để ngâm rượu lắm

Bung To

Xe điện
Báo cáo các cụ theo cách của em là :
Vỏ thì em tận dụng được 3 cái gáo vừa múc nước vừa trồng cây hehe. hôm nay e đang phơi em sẽ cập nhập sau.Chúc các cụ thành công

Cho quả đào nhà vào vỏ này ngâm 100 ngày là thành Đào tiên :))

Lawyer

Xe máy
Website
www.nlvlaw.com
Các cụ cho em hỏi tý, có lưu ý gì cho việc ngâm rượu cao ko vậy (vì nhà em có mấy loại cao: cao hổ, cao khỉ, cao beo rừng và cao ngựa)

lamdaika

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tý, có lưu ý gì cho việc ngâm rượu cao ko vậy (vì nhà em có mấy loại cao: cao hổ, cao khỉ, cao beo rừng và cao ngựa)
Cao ngựa thì hình như phải kiêng 1 số thứ. Ngày trước ông anh em ngâm cao ngựa đặc quá mỗi lần em uống xong nóng ran hết người ,mặt nóng,tai nóng như có con gì cắn bứt rứt.từ đó em sợ hàng cao ngựa.Nếu ngâm cụ đừng ngâm đặc quá mà uống ít thôi.Giờ em chỉ dám sài hàng thảo dược thôi :P

hoangtaito

Xe hơi
Mua thùng gỗ sồi ở đâu hả cụ? E lần trước cũng uống rượu ngâm trong thùng này rồi, ngon hơn Chivas 18 luôn
Em cũng uống rồi cụ ạ,em thấy ko lại đc với Uých ki Sờ Cốt đâu ạ, vị mềm mại dễ uống nhưng hương thì ít, kém thơm

nguyenducduy

Xe điện
Theo em thì cụ cứ mua vài xe cát về đổ xuống hầm, Rượu trắng thì cụ mua vài cái vại bằng đất nung bát Tràng ấy đổ vào ngâm vài năm mà uống thì rượu ngoại cũng chẳng thể so được, Làm vài cân Sâm về làm một bình, nhung hiêu, chuối hột, táo mèo, thuốc bắc... nữa, Còn ngâm động vật thì em sợ lắm không dám uống

haisonynx

Xe tăng
em vào hóng phát.

lam han dat

Xe tải
Có thể loại rượu này được tinh chế thành cồn từ nguyên liệu gốc là ngũ cốc rồi được pha loãng thành R, nhưng nó không có được mùi thơm đặc trưng của R nấu trực thủ công từ men và ngũ cốc cụ a., ngoài ra phoi bào, mùn cưa cũng nấu được thành rượu, rồi khử độc em chẳng biết úng vào nó thế nào. hic.
Cụ nhầm rồi cồn rượu ở nhà máy rượu hà nội được trưng cất bằng tấm hoặc bằng ngô nên cũng không khác gì rượu nấu chí khác là khử chất độc và cô lại thành cồn thôi. Voka đỏ là bằng ngô, Voka xanh là gạo tấm nhé. Ngâm vẫn ổn mà, hôm trước em mang rượu táo mèo ngâm bằng rượu HN các cụ nhà mình khen rối rít trong đó có cả cụ mà cụ vừa bảo đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng