[Funland] 1001 các thể loại rượu ngâm, ngâm rượu các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

maxvina.vn

Xe buýt
Chế biến thì tùy từng động vật - thực vật, nhưng cách ngâm thì thường khi đã ngâm hoặc hạ thổ cái cữ nó thường 100 ngày là ít nhất còn dài dài uống ngon chắc phải từ 6 tháng mới phê. Ví dụ năm vừa rồi có ông anh ngâm hộ thằng bạn bình rượu nếp trứng gà, ae vác xuống nhà nó mở ra thơm phức cả phòng, cái món này uống cực phê. Ông anh ngâm cho nó 100 quả trứng gà con so với nếp cẩm sau đó lấy rượu trắng đổ đầy bình, hạ thổ chôn xuống đất đúng 3 tháng 10 ngày thì đào đất lôi lên, cái món này sau khi ngâm xong thường bà đẻ sẽ ăn trứng cho da tóc đẹp người thì khỏe re để chiều chồng cho tốt, còn ông chồng thì uống món này vào cũng sung lắm :D
Trứng gà trước khi ngâm có cần luộc lên không bác cửu? Bác hướng dẫn để em có thể học được ko?

dinhan

Xe máy
Chẳng hiểu sao em lại không khoái uống loai rượu ngâm các loại động vật.

Văn Đoành

Xe điện
Nhà cháu vừa được ông bạn trên Điện Biên gửi cho 1 bình ngâm 2 con bìm bịp + 10 con tắc kè. Loại này có c6a2n cho thêm thuốc bắc vào không các Cụ?

kentdju

Xe điện
Em được bà chị trong SG gửi ra hơn chục ký quả Nhàu, ngâm mấy tháng sau rót ra vàng như Chivas, uống rất tốt cho xương khớp, cụ thử xem hoặc ngâm Nhau thai uống cũng rất bổ đó.

USS

Xe tải
Em có một hũ 30l rượu cá ngựa Nha Trang bạn gái cũ tặng,ngâm 12 cặp nhưng em không uống vì tanh quá,mà em ngâm nhõn mỗi cá ngựa,không biết ngâm cùng thứ gì cho phối kết hợp được,cụ ăn phá tư vấn giúp em với!
Hôm em lôi ra uống thử nhưng không thấy hiệu quả gì,hay em vẫn xung nên không thấy công dụng hả các cụ?
Vừa rồi em nhập tiếp gần 200l Kim Sơn vẫn để ở can,thấy các cụ tư véo không nên để ở can em lo quá.Chiều về em mua hũ về đổ vào vậy.

happyhn

Xe container
Em cũng đang tìm Đào Tiên. Cụ 9 có biết mua ở đâu ko ạ? Em ở HN

Nhà cháu vừa được ông bạn trên Điện Biên gửi cho 1 bình ngâm 2 con bìm bịp + 10 con tắc kè. Loại này có c6a2n cho thêm thuốc bắc vào không các Cụ?
Tốt hơn là cụ ngâm riêng.
Sau này khi ngâm đủ ngày tháng thì trộn lại mà uống sẽ tốt hơn đấy

Trai Làng

Xe tải
Theo em thì cụ ngâm vào chum, ngâm bình thuỷ tinh, ngâm với các loại động vật thực vật gì gì đó mỗi thứ một ít rồi thử xem ý kiến của em thế nào nhé. Cụ mua cái thùng gỗ sồi về, đổ nước vào cho nó nở ra đến lúc nào kín thì mới dùng được nhé. Ngâm 200lít rượu loại 40 độ trở lên, để sau khoảng 3 năm là uống được, nặng nhưng êm và thơm giống như whisky vậy. Cá nhân em thích uống loại này hơn cả blue lable hay là Chivas 18 đấy.

xegiacmo

Xe container
Rượu gạo các cũ để nơi gầm cầu thang để vài năm uống cũng ngon . Nhà em bán rượu , một đợt để quên 1 phi , giở ra uống thử ngon lắm

dop_con_mec

Xe tải
Iem nghĩ rượu nấu và vodka hn đều có điểm chung là có hàm lượng cồn. Khác nhau là một bên được sx theo quy trình công nghiệp có công đoạn khử aldehyde và tinh lọc còn một bên qua quy trình thủ công truyền thống không có công đoạn khử aldehyde và tinh lọc.

Nếu vodka hà nội phân hủy nhanh acid amin thì rượu gạo cũng làm phân hủy, kụ có thông tin chi tiết nào dẫn chứng cho việc nhận định của kụ không?
Theo những cái mà em biết được thì trong rượu nấu truyền thống sẽ có các loại vi khuẩn có lợi nếu ta để thời gian làm giảm nồng độ aldehyde thì tốt hơn Vodka HN , các vi khuẩn có lợi đấy lại không có trong rượu Vodka HN , vì thế nên rượu nấu truyền thống để lâu càng ngon vì vi khuẩn có lợi sinh sản ra thêm trong thời gian để + 1 số thứ vi khuẩn khác sinh ra nếu cụ ngâm thứ gì vào thì ra loại vi khuẩn tương ứng , thực ra là tốt ở cái ta uống vi khuẩn và vi chất chứ không phải nước rượu , em chỉ biết có thế :D , các cụ khác biết thì nói thêm để anh em học hỏi , tranh luận là cách học hiệu quả nhất :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Theo những cái mà em biết được thì trong rượu nấu truyền thống sẽ có các loại vi khuẩn có lợi nếu ta để thời gian làm giảm nồng độ aldehyde thì tốt hơn Vodka HN , các vi khuẩn có lợi đấy lại không có trong rượu Vodka HN , vì thế nên rượu nấu truyền thống để lâu càng ngon vì vi khuẩn có lợi sinh sản ra thêm trong thời gian để + 1 số thứ vi khuẩn khác sinh ra nếu cụ ngâm thứ gì vào thì ra loại vi khuẩn tương ứng , thực ra là tốt ở cái ta uống vi khuẩn và vi chất chứ không phải nước rượu , em chỉ biết có thế :D , các cụ khác biết thì nói thêm để anh em học hỏi , tranh luận là cách học hiệu quả nhất :D
Trong rượu k còn khuẩn nào sống được đâu kụ ơi, nó chết từ công đoạn lọc và do nồng độ cồn trong rượu, về mùi vị thì nếu như vodka phụ thuộc vào bí quyết dùng hương liệu tổng hợp thì đối với rượu nấu nó phụ thuộc vào men.

Em thấy có điểm khác biệt giữa rượu Vodka và Rượu nấu là: Vodka được pha cồn thực phẩm + nước tinh khiết + hương liệu tổng hợp còn rượu nấu = cồn sinh ra do quá trình lên men, chưng cất + nước sinh ra trong quá trình chưng cất + mùi chủ yếu do men tạo nên. Khi đó có thể lý giải nguồn nước nấu rượu là một trong những yếu tố quyết định chất lượng rượu nấu.

Em có một hũ 30l rượu cá ngựa Nha Trang bạn gái cũ tặng,ngâm 12 cặp nhưng em không uống vì tanh quá,mà em ngâm nhõn mỗi cá ngựa,không biết ngâm cùng thứ gì cho phối kết hợp được,cụ ăn phá tư vấn giúp em với!
Hôm em lôi ra uống thử nhưng không thấy hiệu quả gì,hay em vẫn xung nên không thấy công dụng hả các cụ?
Vừa rồi em nhập tiếp gần 200l Kim Sơn vẫn để ở can,thấy các cụ tư véo không nên để ở can em lo quá.Chiều về em mua hũ về đổ vào vậy.
Cá ngựa có rồi thì cụ thêm mấy vị em nói ở trên ấy: đẳng sâm, thiên niên kiện và quy. Có thể thêm ít sao biển để bổ sung canxi cụ ạ
Rượu trắng thì đương nhiên không nên để ở can nhựa rồi, cụ để chum sành hay chum gốm có tráng men bên trong nhé.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
www.facebook.com
đề nghị chú giải chứ em nhìn toét hết mắt chả biết cụ có hàng gì nữa
Từ trên xuống và từ trái qua nhé:D
Tầng trên cùng: Nếp cẩm (có 20 quả trứng gà ta sống), Dứa dại
Tầng tiếp: Chả có giề.
Tầng tiếp: Long vải + Long nhãn, Bào ngư, mặc nhân, Ama Kông, ba kích tím
Tầng dưới cùng: 138, Dâu, Sâm, Táo núi, thêm 1 bình Ama Kông
Góc dưới cùng bên trái: 1 con hổ chúa.

Mỗi lần uống, chọn cũng đau đầu phết.=))

cong_nong

Xe tải
Em khoe mớ rượu của em tí.:D

cụ cho em hỏi , cái giá để rượu cụ mua ở đâu về lắp đấy ợ. E cũng đang muốn tự làm một cái giá để như vậy, nhưng đang phân vân giữa mua sắt về hàn hay đóng bằng gỗ, thấy của cụ đúng kiểu em thích vì tháo lắp dễ :D

Sâu Chít

Xe buýt
Thú thực, ngoài món rượu sâu chít của em thì em chả rành về bất cứ 1 loại rượu ngâm nào nữa mới khổ chứ!

Các cụ cần ngâm rượu sâu chít, cần hỏi về cách ngâm sao cho chuẩn! Cứ ới em, em giải đáp đầy đủ cho các cụ! :)

Trạng thái
Thớt đang đóng