[Thảo luận] 13/9/2011-Quá bức xúc với xxx!

60Hz

Xe buýt
Không chỉ mặt chửi bới kụ ah :-B Bắt tay làm hòa - mỉm cười ghé vào tai nó "đờ cờ mờ nhà mày" nó nổi khùng lên thì tốt, im đi kụ lại ghé tai nói nhỏ với nó.. cứ thế mọi người chung quanh sẽ làm chứng cho kụ là công dân gương mẫu - tội vạ đâu thằng kia chịu hết :P
cụ ko bày cho em chiêu này sớm, tiếc là em hết vodka rồi

Lái gà

Xe đạp
nghe nói chú buôn đc mấy mảnh đất, dạo này phát nhỉ
Hự bác ơi ông nào đồn ác thế không biết,em dạo này đến mảnh đất cám dùi còn không có nói gì đi buôn với bán hả bác

MussoTD

Xe buýt
Cái vụ này em biết, vì em đứng ngay đằng sau, chỉ là không rõ tranh cãi về chuyện gì. Nay đọc được thông tin của bác chủ thớt, nên có thể nói rằng bác đúng rồi. XXX già cứ gân cổ lên, chẳng giải quyết gì. Nguyên nhân một phần cũng do là tín hiệu đèn và vạch kẻ trên đường khác nhau, và xxx thì thích oai mà thôi. Em thấy bác chủ thớt cư xử đúng mực, xưng hô chuẩn. Thế là ok rồi. Chúc bác lần sau khỏi dính chuyện thị phi như vậy!

thì đúng thế nhưng em biết phận 2b nên cũng nhường cho ng ta qua thôi ạ, em đang tính chiều nay về mà gặp đèn đỏ thì mình đứng ở đâu đây
Chạ có lẽ khéo 2b bây h phải đi về phía trong cùng bên phải? Đỗ xe ở cạnh cột đèn, chờ đèn đỏ thì dắt 2b trên vạch dành cho người đi bộ thì mới là đi đúng?

1. Trên làn đó (làn xảy ra va chạm với xe cụ) các phương tiện được rẽ trái và đi thẳng.
2. Lúc đó đèn tín hiệu báo đi thẳng và ko được rẽ trái thì xxx được đi, cụ phải nhường đường.
3. Cụ từ bên phải xe xxx vòng sang bên trái xe xxx khi xxx đang tiến thẳng và kit nhau.
=> Lỗi: Trước hết là do cụ cản trở giao thông, nếu có dừng thì cũng dừng gọn vào cho người ta đi (em đi toàn gặp những trường hợp này, họ nghĩ là họ đến trước mình 1s nên thích cho ai qua thì qua). Thứ hai là lỗi của xxx, tông vào xe khác là không làm chủ được tốc độ roài (nhưng cụ gây cho họ). Thứ 3 là lỗi của cụ đứng ỳ ra không cho họ nhích lên (nếu ko sao thì cụ tránh ra cho người ta đi là hết, chẳng mất time và chẳng thêm bực vào người). Cụ 73kg nhưng gặp thằng 37kg mà lắm hoa cải nó vãi lên tấm thân ngọc ngà của cụ thì xong -Không tin cụ cứ giữ cách đó để hành xử trong các trường hợp tương tự.

Cái vụ này em biết, vì em đứng ngay đằng sau, chỉ là không rõ tranh cãi về chuyện gì. Nay đọc được thông tin của bác chủ thớt, nên có thể nói rằng bác đúng rồi. XXX già cứ gân cổ lên, chẳng giải quyết gì. Nguyên nhân một phần cũng do là tín hiệu đèn và vạch kẻ trên đường khác nhau, và xxx thì thích oai mà thôi. Em thấy bác chủ thớt cư xử đúng mực, xưng hô chuẩn. Thế là ok rồi. Chúc bác lần sau khỏi dính chuyện thị phi như vậy!
Lần sau bác nhớ gọi nhà FUNS nhé! Chúng nó cứ nghĩ mình là bố thiên hạ chắc?

CIVIC 30M

Xe buýt
Nếu xxx mà mặc thường phục nhưng vẫn có thắt lưng của ngành thì em vẫn tiếp chiêu như thường.
Em mà là cụ chủ thì cứ kệ cho nó đi, coi như mình về nhì. Đợi nó vừa lên xe thì cụ cúi xuống cầm viên gạch bám theo xe nó và chọn vị trí trên xe nó để cho viên gạch hạ cánh an toàn là được.

60Hz

Xe buýt
cảm ơn các cụ đã chia sẻ, đến giờ này thì em chẳng còn tí lăn tăn nào nữa rồi, lấy làm bài học kinh nghiệm thôi ạ. chung quy lại là cũng tại cái hạ tầng nhà mình còn nhiều yếu kém quá, nhiều khi muốn làm đúng cũng khó phải không các cụ?

czechonline

Xe điện
Vụ va chạm giao thông theo tường trình của cụ là thế này:
1. Trên làn đó (làn xảy ra va chạm với xe cụ) các phương tiện được rẽ trái và đi thẳng.
2. Lúc đó đèn tín hiệu báo đi thẳng và ko được rẽ trái thì xxx được đi, cụ phải nhường đường.
3. Cụ từ bên phải xe xxx vòng sang bên trái xe xxx khi xxx đang tiến thẳng và kit nhau.
=> Lỗi: Trước hết là do cụ cản trở giao thông, nếu có dừng thì cũng dừng gọn vào cho người ta đi (em đi toàn gặp những trường hợp này, họ nghĩ là họ đến trước mình 1s nên thích cho ai qua thì qua). Thứ hai là lỗi của xxx, tông vào xe khác là không làm chủ được tốc độ roài (nhưng cụ gây cho họ). Thứ 3 là lỗi của cụ đứng ỳ ra không cho họ nhích lên (nếu ko sao thì cụ tránh ra cho người ta đi là hết, chẳng mất time và chẳng thêm bực vào người). Cụ 73kg nhưng gặp thằng 37kg mà lắm hoa cải nó vãi lên tấm thân ngọc ngà của cụ thì xong -Không tin cụ cứ giữ cách đó để hành xử trong các trường hợp tương tự.
=> Tóm lại em ko bình luận ji nữa.
Đọc hết gần 7 trang mới thấy cụ này nói có vẻ thẳng thắn còn lại thì toàn chém gió theo bão . Theo như cụ tả thì khi đó đèn tín hiệu đi thẳng được đi , rẽ trái không được đi . Như vậy thì khi 4 bánh bắt đầu đi cụ còn rẽ sang trái để định nhường đường ( theo em nghĩ cụ không xi nhan nên 4 bánh nghĩ cụ đi thẳng nên nhấn ga đi không ngờ cụ lại tạt đầu sang trái không phanh kịp nên hôn đ ít cụ . Nói gì thì nói cụ sai nhiều hơn , rẽ trái mà đậu bên phải xe 4 bánh kể cả khi đi thẳng và rẽ trái được đi thì cụ sẽ làm cản trở giao thông ( trường hợp này cực nhiều ) .
XXX đi đúng thì ắt phải gân cổ lên cãi thôi . giả sử cụ là 4 bánh thì có khi còn oánh nhau nữa là khác .

h_mdc

Xe điện
Lâu rồi em cũng dừng đúng như bác chủ thớt để rẽ trái trên đường Giải Phóng và đã bị xxx chộp vì tội dừng ở là dành cho xe otô và phải nộp phạt 40.000đ. Xxx giải thích phải: dừng trên làn của mình (làn sát vỉa hè) xi nhan trái lúc nào thuận tiện thì rẽ mới đúng luật. Đã có trường hợp trên đường 5 xe 2B đứng trước mũi 4B để rẽ trái nhưng không may xe tải mất phanh húc phải 4B, 4B phi lên đè chết 2B. Hồi sau phân giải: 2B dừng không đúng chỗ, còn được bồi thường hay không em không được biết.

60Hz

Xe buýt
Đọc hết gần 7 trang mới thấy cụ này nói có vẻ thẳng thắn còn lại thì toàn chém gió theo bão . Theo như cụ tả thì khi đó đèn tín hiệu đi thẳng được đi , rẽ trái không được đi . Như vậy thì khi 4 bánh bắt đầu đi cụ còn rẽ sang trái để định nhường đường ( theo em nghĩ cụ không xi nhan nên 4 bánh nghĩ cụ đi thẳng nên nhấn ga đi không ngờ cụ lại tạt đầu sang trái không phanh kịp nên hôn đ ít cụ . Nói gì thì nói cụ sai nhiều hơn , rẽ trái mà đậu bên phải xe 4 bánh kể cả khi đi thẳng và rẽ trái được đi thì cụ sẽ làm cản trở giao thông ( trường hợp này cực nhiều ) .

XXX đi đúng thì ắt phải gân cổ lên cãi thôi . giả sử cụ là 4 bánh thì có khi còn oánh nhau nữa là khác .
thưa lại với cụ, tuy em đi 2b nhưng ko bao giờ quên xi nhan ạ, và nếu như em ko sang trái thì ko chỉ xe đó mà cả hàng xe phía sau phải đợi em đi thì mới đi được. còn cụ nói em đi 4b có khi bị đánh thật thì cũng đến ạ cụ, ko biết cụ đi chỗ này được bao nhiêu lần rồi và đã đánh ai chưa? nếu chưa thì hôm nào mời cụ đi thử nhé.
em thì luôn tâm niêm ra đường dù đi 2b hay 4b cũng luôn chấp hành luật cho tốt, luôn nhường đường những khi có thể vì dù sao 1 con người có giáo dục chẳng muốn ai nhắc nhở, phạt mình vì mình vi phạm cả. mà em đã đúng thì chẳng có gì phải sợ. đôi điều trao đổi với cụ để hiểu nhau thêm.

60Hz

Xe buýt
Lâu rồi em cũng dừng đúng như bác chủ thớt để rẽ trái trên đường Giải Phóng và đã bị xxx chộp vì tội dừng ở là dành cho xe otô và phải nộp phạt 40.000đ. Xxx giải thích phải: dừng trên làn của mình (làn sát vỉa hè) xi nhan trái lúc nào thuận tiện thì rẽ mới đúng luật. Đã có trường hợp trên đường 5 xe 2B đứng trước mũi 4B để rẽ trái nhưng không may xe tải mất phanh húc phải 4B, 4B phi lên đè chết 2B. Hồi sau phân giải: 2B dừng không đúng chỗ, còn được bồi thường hay không em không được biết.
em nhớ không nhầm thì hình như ở đường 5 và gp phân làn theo loại xe, còn trong trường hợp của em là phân làn theo hướng di chuyển.

nguyen huu linh

Xe tải
Quen kiểu dọa người ấy mà, em cũng bị thằng dân phòng rượu say đi qua cửa nhà em bảo không cho em đỗ xe ở cửa, em bảo ông có quyền gì mà cấm, nó chửi em, em chửi lại, nó định thịt em, em có sẵn tuýp trong cửa lẫn trên xe, vào là em cho nó nằm đường luôn, quen thói bắt nạt ăn cướp của mấy bà bán hàng rong ở chợ.
hôm sau bác có bị gọi lên sở cẩm không ? trong tình huống như bác thì em cũng hành động như bác.

Forcus

Xe tải
Chạ có lẽ khéo 2b bây h phải đi về phía trong cùng bên phải? Đỗ xe ở cạnh cột đèn, chờ đèn đỏ thì dắt 2b trên vạch dành cho người đi bộ thì mới là đi đúng?
Đúng em cũng phân vân như bác này, nếu đứng đúng làn, đợi đèn xanh chờ thuận tiện mới rẽ thì xin lỗi bác CSGT mà đã phát bác gì đường 5, vô lý bỏ m ịa, đi thế éo nào đc, đề nghị cụ nào trình cao giải thích hộ cái.

Cám ơn các cụ

GarySpeed

Xe buýt
Cụ 60Hz gặp phải xxx mất dạy rồi, nhưng em không hiểu đi xe công hay xe riêng và có mặc cảnh phục ko mà bác biết là xxx ?? nếu chỉ dựa ào dây lưng thì cũng chưa chắc bác ạ, vì xyz cũng có :-? Còn chỗ bác gặp nạn em biết, vì em làm chỗ tòa Hòa Bình ngay đấy, thế mà không biết để xuống giúp bác 1 tay, chỗ đó thỉnh thoảng xxx hay đứng ở đưởng bên kia để bắt các bác quay đầu đèn đỏ chỗ bác chủ thớt quay đó, các bác cẩn thận nhé

tvu3

Xe tải
chia sẽ bức xúc với cụ nhé

xanha78

Xe buýt
Công bộc nó thế cụ ợ! =))

czechonline

Xe điện
thưa lại với cụ, tuy em đi 2b nhưng ko bao giờ quên xi nhan ạ, và nếu như em ko sang trái thì ko chỉ xe đó mà cả hàng xe phía sau phải đợi em đi thì mới đi được. còn cụ nói em đi 4b có khi bị đánh thật thì cũng đến ạ cụ , ko biết cụ đi chỗ này được bao nhiêu lần rồi và đã đánh ai chưa? nếu chưa thì hôm nào mời cụ đi thử nhé.
em thì luôn tâm niêm ra đường dù đi 2b hay 4b cũng luôn chấp hành luật cho tốt, luôn nhường đường những khi có thể vì dù sao 1 con người có giáo dục chẳng muốn ai nhắc nhở, phạt mình vì mình vi phạm cả. mà em đã đúng thì chẳng có gì phải sợ. đôi điều trao đổi với cụ để hiểu nhau thêm.
Sao cụ cứ vơ vào thế ? ý em nói là cụ gì đó mà đi 4 bánh có lẽ cụ ấy đã xuống đánh 2 bánh rồi chứ có nói cụ đâu .