Thảo luận 2024 Có nên xuống tiền mua VF8?

Windowstablet.vn

Xe tải
Bản tiên phong kiểu gì cũng có những lỗi cơ bản như bác nói. Phải cho em nó chạy thực tế 1 thời gian mới nhận ra được.
Cơ mà bản 2024 mà khắc phục được hết thì con này quá ngon rồi. Mỗi tội bị "biển vàng" làm các bác phiền lòng quá :(.
Dân mình có vẻ chuộng hình ảnh quá. E đi VF9 mà còn có biển vàng cơ mà. Mà cái biển vàng này sẽ là minh chứng cho sự chuyển dịch xe chạy điện lamd dịch vụ mà phần nào nói lên chất lượng của xe. Tiêu chí lựa chọn xe dịch vụ là chi phí nhiên liệu rẻ, bảo dưỡng rẻ, giá đầu vào rẻ, bền theo năm tháng. Chứ mấy thứ như chờ sạc, hết pin ko nhận dc cuốc xa là thứ yếu thôi bác ạ.

Arsephan

Xe tăng
Bản tiên phong kiểu gì cũng có những lỗi cơ bản như bác nói. Phải cho em nó chạy thực tế 1 thời gian mới nhận ra được.
Cơ mà bản 2024 mà khắc phục được hết thì con này quá ngon rồi. Mỗi tội bị "biển vàng" làm các bác phiền lòng quá :(.
"Tiên phong" nhưng xe phải xịn luôn!!! Mấy cụ nên chờ đến giờ hãy đặt mua xe mới luôn mới đúng, chứ "Tiên phong" thì tất nhiên là phải có sự đánh đổi rồi...

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn. Việc chuyển sang làm xe chạy dịch vụ là minh chứng bla bla.... thảo nào chả thấy hãng taxi nào mua vf chạy, a vượng phải đẻ ra một cái. Vâng mình các anh khôn, mấy ông taxi ngu cả =))
Dân mình có vẻ chuộng hình ảnh quá. E đi VF9 mà còn có biển vàng cơ mà. Mà cái biển vàng này sẽ là minh chứng cho sự chuyển dịch xe chạy điện lamd dịch vụ mà phần nào nói lên chất lượng của xe. Tiêu chí lựa chọn xe dịch vụ là chi phí nhiên liệu rẻ, bảo dưỡng rẻ, giá đầu vào rẻ, bền theo năm tháng. Chứ mấy thứ như chờ sạc, hết pin ko nhận dc cuốc xa là thứ yếu thôi bác ạ.

Windowstablet.vn

Xe tải
chuẩn. Việc chuyển sang làm xe chạy dịch vụ là minh chứng bla bla.... thảo nào chả thấy hãng taxi nào mua vf chạy, a vượng phải đẻ ra một cái. Vâng mình các anh khôn, mấy ông taxi ngu cả =))
Sắp tới bác cứ theo dõi TT và ngoài đường sẽ thấy thôi bác ạ. Xem ngoài xanh SM ra thì VF5, VF6 base biển vàng nhan nhản. Cũng may là Xanh SM mấy dòng giá rẻ như VF5, E34 thì sơn đồng phục rồi nên phân biệt cũng dễ.

car in my love

Đi bộ
Giá VF8 cũ giờ em thấy khá đáng để trải nghiệm, tầm giá đó trang bị ăn đứt xe xăng. Tuy nhiên, bác nào chạy nhiều, lịch thất thường em nghĩ nên cân nhắc xe xăng cùng tầm giá. Các bác nghĩ sao ạ!
Screenshot 2024-03-25 at 11.19.05.png

XSim

Xe container
Các bác thử ngâm cứu thêm con Kicks Nissan, xe điện xạc xăng tiện lợi vô cùng lại mềm hơn 100 củ mà thời gian thử thách trên thế giới tới 5-7 năm rồi!
Kicks về kích thước lẫn sức mạnh chỉ so sánh với e34 thôi, sao so với VF8 được :D

Đi Jây

Xe buýt
Sắp tới bác cứ theo dõi TT và ngoài đường sẽ thấy thôi bác ạ. Xem ngoài xanh SM ra thì VF5, VF6 base biển vàng nhan nhản. Cũng may là Xanh SM mấy dòng giá rẻ như VF5, E34 thì sơn đồng phục rồi nên phân biệt cũng dễ.
Cụ có biết sao GSM ko sơn hết VF8 VF9 cho cùng màu với VF5 e34 ko ạ?

Arsephan

Xe tăng
Cụ có biết sao GSM ko sơn hết VF8 VF9 cho cùng màu với VF5 e34 ko ạ?
Sao phải sơn? Dịch vụ Luxury sao phải đồng bộ màu với dịnh vụ taxi thường nhỉ? Mai linh taxi Luxury trước cũng vậy, đâu có sơn màu Xanh?
Sơn để tăng nhận diện thương hiệu hãng taxi Xanh SM đã có đội dịch vụ thường làm và như vậy là đủ rồi, cần gì sơn đội VF8.

Ngô.Tường

Xe tăng
Ông bạn e mua con VF8 cũ này 775tr bao tren Hà Nội vào tháng 6/2023 thời đó chưa áp dụng biển định danh nên riêng chi phí biển số 20tr + LPTB 19tr + chi phí dịch vụ đk thì giá trị thật của xe chỉ 730tr. Vùa rồi xe lỗi chút chán quá bán tống bán tháo vẫn dc 700tr cho sale ( xe thì xước móp tùm lum, vỡ đèn các kiểu con đà điểu). Chúng tỏ dù lỗi bất thình lình thì mấy e VF8 vẫn được TT chấp nhận và tranh nhau tìm mua nên nó mới giữ giá như vậy. Nói chung anh em tiên phong mua xe này để đến hiện tại muốn lên đời hay chán bán lại vẫn ko lỗ bằng xe xăng rồi.
cap3hk Ko biết cụ thấy cái hình ảnh này có quen ko nhỉ 😂

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Mình không hiểu giữ giá với tranh nhau tìm mua thì sao háng phải bán cho taxi, đáng phải vừa tăng giá vừa đuổi khách đi chứ =))

Ông bạn e mua con VF8 cũ này 775tr bao tren Hà Nội vào tháng 6/2023 thời đó chưa áp dụng biển định danh nên riêng chi phí biển số 20tr + LPTB 19tr + chi phí dịch vụ đk thì giá trị thật của xe chỉ 730tr. Vùa rồi xe lỗi chút chán quá bán tống bán tháo vẫn dc 700tr cho sale ( xe thì xước móp tùm lum, vỡ đèn các kiểu con đà điểu). Chúng tỏ dù lỗi bất thình lình thì mấy e VF8 vẫn được TT chấp nhận và tranh nhau tìm mua nên nó mới giữ giá như vậy. Nói chung anh em tiên phong mua xe này để đến hiện tại muốn lên đời hay chán bán lại vẫn ko lỗ bằng xe xăng rồi.

Windowstablet.vn

Xe tải
Mình không hiểu giữ giá với tranh nhau tìm mua thì sao háng phải bán cho taxi, đáng phải vừa tăng giá vừa đuổi khách đi chứ =))
Đang nói đến người mua tiêu dùng theo chính sách tiên phong dc giảm giá theo chính sách của hãng. Còn hiện tại giá hãng đang cao hơn khá nhiều so với giá TP nên ít người mua hơn. Là hãng thì khách hàng cá nhân hay hãng taxi đều như nhau thôi ạ. Là bác thì có hãng taxi mua bác có từ chối bán hàng cho họ ko?

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
ờ bố bảo đồng chí ceo của gsm từ chối mua vf đấy, để chết à. =)) Em nông dân nên cứ tưởng tượng hàng phở đầu ngõ bán ế quá nên cứ gọi họ hàng đến ăn, bắt trả tiền, rồi lu loa khách nào chả là khách =))
Đang nói đến người mua tiêu dùng theo chính sách tiên phong dc giảm giá theo chính sách của hãng. Còn hiện tại giá hãng đang cao hơn khá nhiều so với giá TP nên ít người mua hơn. Là hãng thì khách hàng cá nhân hay hãng taxi đều như nhau thôi ạ. Là bác thì có hãng taxi mua bác có từ chối bán hàng cho họ ko?

Mytv

Xe điện
Mai Linh, G7, ... mua thì ko nói. Đằng này tay trái bán tay phải có j mà hăng thế cụ?

Windowstablet.vn

Xe tải
Mai Linh, G7, ... mua thì ko nói. Đằng này tay trái bán tay phải có j mà hăng thế cụ?
Rồi cũng phải mua và thay dần xe xăng thôi bác ạ. Ở xã hội VN mình tay trái bán tay phải hay tay phải thuê tay trái làm qua nhiều, có việc rút anh em họ hàng, làng xóm than thiết làm cùng quá nhiều luôn. Họ tạo ra GSM cũng đang giải quyết việc làm cho hàng nghìn người lao động trong thời buổi khó khăn. Nên ủng hộ thôi.

Windowstablet.vn

Xe tải
ờ bố bảo đồng chí ceo của gsm từ chối mua vf đấy, để chết à. =)) Em nông dân nên cứ tưởng tượng hàng phở đầu ngõ bán ế quá nên cứ gọi họ hàng đến ăn, bắt trả tiền, rồi lu loa khách nào chả là khách =))
Bác đúng là đầu óc có vấn để, thằng con đẻ ra mà ko dùng đồ cuar thangf Bố , chả nhẽ đi nhập đồ của đối thủ về dùng. Thằng nào mà làm như bác chắc nó thuộc hạng ngu nhất Quả Đất rồi.

Mytv

Xe điện
Rồi cũng phải mua và thay dần xe xăng thôi bác ạ. Ở xã hội VN mình tay trái bán tay phải hay tay phải thuê tay trái làm qua nhiều, có việc rút anh em họ hàng, làng xóm than thiết làm cùng quá nhiều luôn. Họ tạo ra GSM cũng đang giải quyết việc làm cho hàng nghìn người lao động trong thời buổi khó khăn. Nên ủng hộ thôi.
Trên thì bảo hãng taxi mua có từ chối ko? Dứoi lại còm a e họ hàng giúp nhau. Lưỡi cụ cũng dẻo nhỉ. :))
ko chạy cho sấp mặt nờ thì chạy cho hãng khác. J mà nâng cao quan điểm thế

Windowstablet.vn

Xe tải
Trên thì bảo hãng taxi mua có từ chối ko? Dứoi lại còm a e họ hàng giúp nhau. Lưỡi cụ cũng dẻo nhỉ. :))
Cái chuyện anh em họ hàng giúp nhau là đương nhiên rồi, còn các ông khác thấy lợi tự khắc lao vào thôi. Mà hãng Taxi mua xe điện chạy ko phải GSM làm đầu tiên mà là hãng Lado ở Lâm Đồng họ mua 1 lần cả trăm xe đẻ chạy, hiệu quả ra sao + người tiêu dùng hưởng lợi giá rẻ thế nào bác có thể google. Làm kinh doanh mà ko thiên biến vạn hóa để ứng phó với thị trường thì chỉ có nằm đó chờ chết thôi. Bác bảo ko chạy hãng này thì chạy hãng kia kể cũng đúng, tuy nhiên bác xem Mai Linh + Vinasun (2 thằng lớn nhất có mô hình đầu tư xe cho lái chạy như GSM) mấy năm vùa rồi tăng trưởng thế nào? nhân sự, dàn xe ra sao bác có thể tự google. Giờ mua xe VF có thể chạy cho GSM, Grab, bee... còn mua xe xăng khác thì bớt đi 1 lựa chọn rồi.

Ngô.Tường

Xe tăng
B có nói như nào thì hiện tại GSM nó mới mở có mấy tháng, giá cước nó cũng cao hơn những hãng khác vậy mà nó đã chiếm lĩnh đc thị trường xe công nghệ chỉ sau Grab. Giờ mà hạ giá rẻ hơn grab chắc lên top 1. Mở hãng taxi em thấy là hướng đi đúng của nh tỉ phú, để duy trì và phát triển VF mà cứ trông đợi vào mấy anh hùng bàn phím thì có mà đóng cửa. Số lượng dân của Việt Nam tuy đông nhưng có thể sở hữu xe ko nhiều. Vậy nên thị trường oto việt nam chưa bao giờ là thị trường béo bở với các hãng xe. Ngay thằng toy nó làm cho cái thùng tôn mà khen nó quá thể, túi khí, chất lượng an toàn kém mà nó kệ cho dân việt khóc bao năm đến giờ túi khí toy có thèm sửa đâu. Mỗi lần va chạm bẹp dúm mà túi khí vẫn bền