Thảo luận 2024 Có nên xuống tiền mua VF8?

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
ngu nhì thôi. Thằng ngu nhất nó phán như ở đưới =))
Bác đúng là đầu óc có vấn để, thằng con đẻ ra mà ko dùng đồ cuar thangf Bố , chả nhẽ đi nhập đồ của đối thủ về dùng. Thằng nào mà làm như bác chắc nó thuộc hạng ngu nhất Quả Đất rồi.
Đang nói đến người mua tiêu dùng theo chính sách tiên phong dc giảm giá theo chính sách của hãng. Còn hiện tại giá hãng đang cao hơn khá nhiều so với giá TP nên ít người mua hơn. Là hãng thì khách hàng cá nhân hay hãng taxi đều như nhau thôi ạ. Là bác thì có hãng taxi mua bác có từ chối bán hàng cho họ ko?

poiuy

Xe cút kít
Các bác thử ngâm cứu thêm con Kicks Nissan, xe điện xạc xăng tiện lợi vô cùng lại mềm hơn 100 củ mà thời gian thử thách trên thế giới tới 5-7 năm rồi!
Con này so với VF34 thôi chứ so VF8 khập khiễng quá

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
toyota thùng tôn mà nó bán vẫn chạy. Vf vừa rẻ vừa ngon mà phải mở taxi để đẩy xe sang đó lấy doanh số. Hẳn gần 100 triệu dân vn nhìn không ra à cơ=))
B có nói như nào thì hiện tại GSM nó mới mở có mấy tháng, giá cước nó cũng cao hơn những hãng khác vậy mà nó đã chiếm lĩnh đc thị trường xe công nghệ chỉ sau Grab. Giờ mà hạ giá rẻ hơn grab chắc lên top 1. Mở hãng taxi em thấy là hướng đi đúng của nh tỉ phú, để duy trì và phát triển VF mà cứ trông đợi vào mấy anh hùng bàn phím thì có mà đóng cửa. Số lượng dân của Việt Nam tuy đông nhưng có thể sở hữu xe ko nhiều. Vậy nên thị trường oto việt nam chưa bao giờ là thị trường béo bở với các hãng xe. Ngay thằng toy nó làm cho cái thùng tôn mà khen nó quá thể, túi khí, chất lượng an toàn kém mà nó kệ cho dân việt khóc bao năm đến giờ túi khí toy có thèm sửa đâu. Mỗi lần va chạm bẹp dúm mà túi khí vẫn bền

Ngô.Tường

Xe tăng
toyota thùng tôn mà nó bán vẫn chạy. Vf vừa rẻ vừa ngon mà phải mở taxi để đẩy xe sang đó lấy doanh số. Hẳn gần 100 triệu dân vn nhìn không ra à cơ=))
Đơn giản vì số ng thiếu kiến thức về xe điện quá nhiều, nào là xe ko đi đc xa, xe này động cơ có chổi than chạy mấy hôm mòn chổi than thì làm sao. Chạy ắc quy đc 3 năm rồi vứt. Đi đường dài làm gì có trạm sạc, toàn linh kiện tàu đến khi hỏi lại linh kiện gì của tàu thì éo trả lời đc…abcxyz 😂.

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt
Đơn giản vì số ng thiếu kiến thức về xe điện quá nhiều, nào là xe ko đi đc xa, xe này động cơ có chổi than chạy mấy hôm mòn chổi than thì làm sao. Chạy ắc quy đc 3 năm rồi vứt. Đi đường dài làm gì có trạm sạc, toàn linh kiện tàu đến khi hỏi lại linh kiện gì của tàu thì éo trả lời đc…abcxyz 😂.
Câu hỏi chuẩn ra phải là: linh kiện gì không phải của tàu 😛

tunglam2806

Xe buýt
Dân tình thiếu kiến thức thật. Tôi nghĩ nên mở những lớp kiểu như học làm giàu để bổ sung phổ cập kiến thức về xe điện.
Mà cụ tôi hỏi chút là ngoài thớt vể vf cụ ko quan tâm bất cứ điều j ở otofun nữa à? :))

Lacet_ti

Xe container
Đã có hiện tượng ngưòi mua tranh trạm xạc với taxi Xanh rồi.
Taxi hãng khác là đối tượng cạnh tranh với taxi xanh. Chỉ có chủ hãng nhẹ dạ mới mua xe của đối thủ.
Mai anh ấy tăng giá xạc- vừa tăng xong 15%. Rồi lại ưu tiên xạc cho Xanh Sm.
Thì chỉ có khóc :)

Ngô.Tường

Xe tăng
Dân tình thiếu kiến thức thật. Tôi nghĩ nên mở những lớp kiểu như học làm giàu để bổ sung phổ cập kiến thức về xe điện.
Mà cụ tôi hỏi chút là ngoài thớt vể vf cụ ko quan tâm bất cứ điều j ở otofun nữa à? :))
Cụ hỏi câu thừa quá, Em tham gia chơi với Otofun từ 2015 thế cụ nghĩ em vào để làm gì. Còn cụ thâm niên chắc chưa đc 3 năm đâu nhỉ

Ngô.Tường

Xe tăng
Câu hỏi chuẩn ra phải là: linh kiện gì không phải của tàu 😛
Linh kiện gì ko phải của tàu thì các chủ xe đã show hết trên các nền tảng xã hội rồi. Còn ông nào nói linh kiện gì của tàu thì chưa ai chứng minh đc

deverlex

Xe buýt
nên mua, em đi xe điện thấy rất thích nha cụ

cocsku

Xe cút kít
Các bác thử ngâm cứu thêm con Kicks Nissan, xe điện xạc xăng tiện lợi vô cùng lại mềm hơn 100 củ mà thời gian thử thách trên thế giới tới 5-7 năm rồi!
Cụ thử làm chuột bạch chiếc Nissan này xem. Thấy thông tin thì cũng hay mà ra đường chưa nhìn thấy chiếc nào bao giờ. Chắc phải có vài người đi làm mồi dân mới quen mắt mà mua theo.

cocsku

Xe cút kít
Cái chính là Vinfast bán là xe điện, nó rất khác với Toyota bán xe xăng. Người dùng vẫn còn đang e ngại với xe điện. Như vậy người mua xe Vinfast phải vượt qua 2 rào cản:
- Rào cản thương hiệu Vinfast, không phải ai cũng thích thương hiệu Vinfast.
- Rào cản xe điện, người không e ngại thương hiệu rồi thì chưa chắc đã thích xe điện.
Như vậy người mua xe vinfast giờ phải không e ngại thương hiệu Vinfast vừa phải tiên phong dùng xe điện. Vì vậy vinfast vừa phải tiếp thị cho thương hiệu của mình, vừa phải thuyết phục khách hàng dùng xe điện nên khó khăn gấp bội.

• Vodka
Reactions: npt

Hn15

Xe tải
Cụ thử làm chuột bạch chiếc Nissan này xem. Thấy thông tin thì cũng hay mà ra đường chưa nhìn thấy chiếc nào bao giờ. Chắc phải có vài người đi làm mồi dân mới quen mắt mà mua theo.
con này thì k nên bác ah. cả nước dc vài chiếc nên phụ tùng và trình độ sửa chữa của xưởng sẽ khó mà tốt dc.

nghkhuong92

Xe máy
Vf8 ra tính năng điều khiển từ xa thấy cũng hay phết đó chứ, nhìn chung vf8 khá ok, không gian rộng rãi thoải mái, đợt có trải nghiệm thằng xanh sm mới biết không gian đằng sau ngồi thoải mái thật. xe cũng k có mùi, nói chung thấy khá ổn áp

Windowstablet.vn

Xe tải
Nay em xuống thăm nhà máy sản Vinfast , ngồi trên VF9 để VF9 tự lái 150km/h mói nhàn nhã làm sao các bác ạ. Chân thì rảnh, tay cũng thỏa mái thi thoảng sờ volang cái là dc, lưng thì được massage.

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
công nhận thương hiệu vf kém cũng là rào cản lớn.
nhưng dân mình khôn lắm. Lúc mới ra con lux a chẳng hạn, để giá hoen tỏi ế lòi. Về sau bán tống bán tháo khuyến mại các kiểu giá mua thật chỉ rơi vào 6-7 lít thì hết veo ngay. Nghĩa là dân tình chỉ đánh giá cái xe đó chỉ ở mức giá đó là hợp lý.
con vf8, có khi người ta đánh giá cái giá hợp lý ở mức 5-6 lít thì sao, lại bán chạy ngay=))
Cái chính là Vinfast bán là xe điện, nó rất khác với Toyota bán xe xăng. Người dùng vẫn còn đang e ngại với xe điện. Như vậy người mua xe Vinfast phải vượt qua 2 rào cản:
- Rào cản thương hiệu Vinfast, không phải ai cũng thích thương hiệu Vinfast.
- Rào cản xe điện, người không e ngại thương hiệu rồi thì chưa chắc đã thích xe điện.
Như vậy người mua xe vinfast giờ phải không e ngại thương hiệu Vinfast vừa phải tiên phong dùng xe điện. Vì vậy vinfast vừa phải tiếp thị cho thương hiệu của mình, vừa phải thuyết phục khách hàng dùng xe điện nên khó khăn gấp bội.

Windowstablet.vn

Xe tải
công nhận thương hiệu vf kém cũng là rào cản lớn.
nhưng dân mình khôn lắm. Lúc mới ra con lux a chẳng hạn, để giá hoen tỏi ế lòi. Về sau bán tống bán tháo khuyến mại các kiểu giá mua thật chỉ rơi vào 6-7 lít thì hết veo ngay. Nghĩa là dân tình chỉ đánh giá cái xe đó chỉ ở mức giá đó là hợp lý.
con vf8, có khi người ta đánh giá cái giá hợp lý ở mức 5-6 lít thì sao, lại bán chạy ngay=))
Bạn chém gió chả có tý dẫn chứng nào, Lux A giá xuống 600-700 (sau khi áp voucher) khi công bố bỏ xe xăng làm xe điện. Lúc nó hơn tỷ vẫn lọt tôp bán chạy hàng tháng. So với camry thì luvd nào cũng gấp rưỡi lại bảo nó bán ế thì sai quá rồi.

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
cụ tư duy mâu thuẫn, cứ câu trước đá câu sau nhỉ? Giá hơn tỉ vẫn bán chạy? Bán chạy lại dẹp sản xuất, rồi áp khuyến mại nọ kia để bán tống bán tháo đi?
thử ra đầu ngõ vào hàng phở bò đang bán chạy kêu nó dẹp đi làm bún riêu xem nó có ghè cho gẫy răng không =))
Bạn chém gió chả có tý dẫn chứng nào, Lux A giá xuống 600-700 (sau khi áp voucher) khi công bố bỏ xe xăng làm xe điện. Lúc nó hơn tỷ vẫn lọt tôp bán chạy hàng tháng. So với camry thì luvd nào cũng gấp rưỡi lại bảo nó bán ế thì sai quá rồi.

Windowstablet.vn

Xe tải
cụ tư duy mâu thuẫn, cứ câu trước đá câu sau nhỉ? Giá hơn tỉ vẫn bán chạy? Bán chạy lại dẹp sản xuất, rồi áp khuyến mại nọ kia để bán tống bán tháo đi?
thử ra đầu ngõ vào hàng phở bò đang bán chạy kêu nó dẹp đi làm bún riêu xem nó có ghè cho gẫy răng không =))
Bán chạy ao với phân khúc của nó không có nghĩa là bán nó ra có lãi. Hai cái hoàn toàn khác nhau. Bạn nhập khẩu về bán 500c-1000c/1 tháng vẫn có lãi, nhưng sản xuất mà chỉ bán dc 1000 cái thậm chí 2000c/1 tháng vẫn lỗ như thường. Tại sao dừng xe xăng thì hãng định hướng muốn là nhà sản xuất xe ô tô thuần điện. Còn chuyện này đúng hay sai thì để thị trường 5-10 năm nữa sẽ có câu trả lời.