[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

quacachua

Xe đạp
Bọn PLC em nghe nói chúng nó kiên, sợ thịt cầy lắm. Cụ làm phát giả cầy cho mợ xem thế nào. Biết đâu, phạm húy thì mợ từ giả luôn môn phái quái gỡ ấy. >:/
Vợ cụ chủ còn nhẹ, bà già em tập đến giai đoạn mở khí khổng rồi, ko đúng cách gây tê liệt cả người. Từ ngày cấm mới ổn đó.
Thịt chó thì đương nhiên ko bao giờ ăn @@

linkng

Xe tăng
Bọn PLC em nghe nói chúng nó kiên, sợ thịt cầy lắm. Cụ làm phát giả cầy cho mợ xem thế nào. Biết đâu, phạm húy thì mợ từ giả luôn môn phái quái gỡ ấy. >:/
Sư tôn họ Lý thì không được ăn cá chép, lý ngư (cá chép) chính là ông tổ của họ Lý. Cụ cứ cá chép mà diễn cho em :D

babeo

Xe điện
Plcer hiếu chiến thật các cụ ạ, nhà cháu lần đầu tiên được rót vang đỏ kể từ khi tham gia OF đấy.

son.dz

Xe tải
E ko biết 1 tí gì nhưng vì hp gđ cụ vào là e ủn cho cụ ạ:(

GaSubaru

Xe đạp
Cụ Yếu thì tham gia PLC cải thiện ngay đấy.
Từ hồi vào PLC em thấy môn ấy em mạnh mẽ hẳn.
Trước tuần "đôi nháy" mà phải cố gắng, cảm thấy mệt mỏi.
Giờ tuần 4, 5 Phát mà cảm thấy sảng khoái vô cùng, ko mệt mỏi gì cả, mà cả mình và đối tác đều lênh Đểnh :D
Nói chung không những trí lực được nâng cao, thể lực, và các bộ môn Phịch, phọc... đều được nâng cao mạnh mẽ.
Cám ơn bờ dồ.
Là tín đồ PLC, ai cũng thích uống bia, nhưng bác thích em có thể nhường xuất mời đó cho bác.
PlCer ko cạnh tranh, hơn thua, đặc biệt về ăn uống :D
Người này không phải học viên tu theo Chân Thiện Nhẫn của PLC.
Những ai biết suy nghĩ và đã từng đọc các comment của tôi GaSubaru và BlueAngle chắc chắn có thể nhận ra kẻ mạo danh Pháp này để nói những điều hạ thấp PLC.

Chúng tôi vừa xin chào tạm biệt thì bạn tự xưng là học viên PLC và nói những điều bậy bạ? Hành động như vậy tôi chỉ rõ ra, còn người đọc sẽ tự nhận định nhé.

TÔI MUỐN QUAY LẠI ĐỂ LÀM RÕ ĐIỀU NÀY VỚI CÁC MEMBER VÀ ADMIN

Trang otofun này không rõ BQT như thế nào, cách đây vài hôm có 1 nick tên là hoanmuikx đăng bài hỏi cách học PLC (tên topic ‘Em muốn theo học PLC các cụ mợ ạ…’), bài đó liền lập tức bị xóa.

Trong khi đó tại topic này, nick đứngcạnhcửasổ cùng một số các nick khác rất chủ tâm công kích PLC, còn nói là chờ đợi 'người trưởng hội tu PLC' ra mặt ... chẳng phải là ngay từ đầu đã mang sẵn ý định thiếu khách quan đối với PLc? Nói thẳng là là chủ ý bôi nhọ PLC?

Sau đó đứngcạnhcửasổ tự mình lập ra 1 sàn diễn, sử dụng rất nhiều từ ngữ được gọi là 'chuyên sâu' trong tu luyện, hỏi một vài câu cứ như muốn tìm hiểu nhưng thật ra là cố tình tìm cho ra chỗ sơ hở nào đó trong câu chữ để lèo lái bản chất sự việc sang ý nghĩa xấu. Tiếp nữa, đứngcạnhcửasổ tự mình trả lời một số câu hỏi của thành viên, cách phân tích ra vẻ có đầu đuôi, chí lý lắm, tưởng chừng như ôn hòa, hiểu rộng biết sâu nhưng rõ ràng là dụng tâm hạ thấp PLC, cố tình lái người đọc vào các khái niệm bị đánh tráo.

Phải chăng đứngcạnhcửasổ tìm hiểu rất sâu và kỹ về PLC, và cũng ứng dụng phương pháp gọi là tìm không ra khuyết điểm thì hãy tự tạo ra khuyết điểm để công kích Đại Pháp? Đó chính xác là cách mà *** Trung Quốc dàn dựng vụ tự thiêu để bôi nhọ và lấy cớ đàn áp phi pháp PLC. Hiện nay ở TQ, màn diễn ấy vẫn đang tiếp tục và vẫn lừa dối biết bao con người.

PLC là tố cáo tội ác của *** TQ, để ngăn chặn bức hại, để con người thế gian biết mà đừng tiếp tay cho tội ác nữa. Đó thật sự là ác Đ ả n g, chuyện đó chả cần là học viên PLC thì ai ai cũng rõ rồi.

Ngoài ra không học viên PLC nào nói gì đến ĐCSVN, mà VN cũng không có cấm học và tu tập PLC - điểm này là khằng định. Công An VN còn học PLC, rất nhiều người bây giờ đã biết sự thật, biết tự mình tìm hiểu chứ không còn tin vào những điều mà 'nghe nói'. Những người quá cố chấp có thể không tin nhưng không phản đối vì PLC chả hại gì đến ai.

Còn những người dụng tâm công kích PLC rõ ràng không bình thường? Hiện nay công kích PLC cả thế giới này chỉ có duy nhất 1 chỗ thôi, đó là phòng 610.

vi.wikipedia.org/wiki/Phòng_610
Phòng 610 là một cơ quan an ninh của Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa. Tên ngày thành lập của nó vào ngày 6, tháng 10, 1999, nó được thành lập cho mục đích điều phối và thực thi việc đàn áp Pháp Luân Công[2] Bởi vì nó là một văn phòng do Đ ả n g Cộng sản lãnh đạo không có ủy quyền hợp pháp, nó được mô tả giống như một tổ chức phi pháp.

Các bạn tham gia topic này, chúng ta là con người, chúng ta có suy nghĩ và nhận định của bản thân mình. Tôi và một số học viên PLC lên đây để một lần nữa kêu gọi khả năng đó của các bạn. Tôi mong rằng rất nhiều người đọc với nhận định vô tư, không bị đầu độc bởi những lời vu khống hay bôi nhọ của ai đó đối với PLC đã dần hiểu ra, không còn nghe theo những lời nói tưởng như là ‘anh hùng’ trên này. Các bạn cũng sẽ tự nhận thấy học viên PLC thực ra là thế nào qua cách chúng tôi trao đổi trước diễn đàn phức tạp này và các nguồn thông tin chính thức. Đồng thời, các bạn cũng đã có những suy nghĩ của riêng mình. Tôi mong rằng càng nhiều con người với lí trí và sự dũng cảm nhìn thẳng vào sự thật và có sự lựa chọn cho đúng với lương tâm của mình.

linhanh1976

Xe buýt
Plcer hiếu chiến thật các cụ ạ, nhà cháu lần đầu tiên được rót vang đỏ kể từ khi tham gia OF đấy.
Ớ...chân thiện nhẫn cơ mà , sao mới vào giảng giải truyền bá đã biết vang đỏ k chân thiện nhẫn nhỉ...kụ có lầm k???

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ớ...chân thiện nhẫn cơ mà , sao mới vào giảng giải truyền bá đã biết vang đỏ k chân thiện nhẫn nhỉ...kụ có lầm k???
Cụ ấy không nhầm đâu. Em cũng bị. Chắc các plcer này cho rằng vang là chân thiện nhẫn hơn vodka :D

4X4=16

Xe điện
Em chả biết luật pháp có cấm đoán hay không, nhưng làm gì cũng phải cho đàng hoàng chú dấm dúi thập thò đi nhét tài liệu chào mời nhập môn là em không ưa rồi.

quacachua

Xe đạp
Những ai biết suy nghĩ và đã từng đọc các comment của tôi GaSubaru và BlueAngle chắc chắn có thể nhận ra kẻ mạo danh Pháp này để nói những điều hạ thấp PLC.

Chúng tôi vừa xin chào tạm biệt thì bạn tự xưng là học viên PLC và nói những điều bậy bạ? Hành động như vậy tôi chỉ rõ ra, còn người đọc sẽ tự nhận định nhé.

Trang otofun này không rõ BQT như thế nào, cách đây vài hôm có 1 nick tên là hoanmuikx đăng bài hỏi cách học PLC (tên topic ‘Em muốn theo học PLC các cụ mợ ạ…’), bài đó liền lập tức bị xóa.

Trong khi đó tại topic này, nick đứngcạnhcửasổ cùng một số các nick khác rất chủ tâm công kích PLC, còn nói là chờ đợi 'người trưởng hội tu PLC' ra mặt ... chẳng phải là ngay từ đầu đã mang sẵn ý định thiếu khách quan đối với PLc? Nói thẳng là là chủ ý bôi nhọ PLC?

Sau đó đứngcạnhcửasổ tự mình lập ra 1 sàn diễn, sử dụng rất nhiều từ ngữ được gọi là 'chuyên sâu' trong tu luyện, hỏi một vài câu cứ như muốn tìm hiểu nhưng thật ra là cố tình tìm cho ra chỗ sơ hở nào đó trong câu chữ để lèo lái bản chất sự việc sang ý nghĩa xấu. Tiếp nữa, đứngcạnhcửasổ tự mình trả lời một số câu hỏi của thành viên, cách phân tích ra vẻ có đầu đuôi, chí lý lắm, tưởng chừng như ôn hòa, hiểu rộng biết sâu nhưng rõ ràng là dụng tâm hạ thấp PLC, cố tình lái người đọc vào các khái niệm bị đánh tráo.

Phải chăng đứngcạnhcửasổ tìm hiểu rất sâu và kỹ về PLC, và cũng ứng dụng phương pháp gọi là tìm không ra khuyết điểm thì hãy tự tạo ra khuyết điểm để công kích Đại Pháp? Đó chính xác là cách mà *** Trung Quốc dàn dựng vụ tự thiêu để bôi nhọ và lấy cớ đàn áp phi pháp PLC. Hiện nay ở TQ, màn diễn ấy vẫn đang tiếp tục và vẫn lừa dối biết bao con người.

PLC là tố cáo tội ác của *** TQ, để ngăn chặn bức hại, để con người thế gian biết mà đừng tiếp tay cho tội ác nữa. Đó thật sự là ác Đ ả n g, chuyện đó chả cần là học viên PLC thì ai ai cũng rõ rồi.

Ngoài ra không học viên PLC nào nói gì đến ĐCSVN, mà VN cũng không có cấm học và tu tập PLC - điểm này là khằng định. Công An VN còn học PLC, rất nhiều người bây giờ đã biết sự thật, biết tự mình tìm hiểu chứ không còn tin vào những điều mà 'nghe nói'. Những người quá cố chấp có thể không tin nhưng không phản đối vì PLC chả hại gì đến ai.

Còn những người dụng tâm công kích PLC rõ ràng không bình thường? Hiện nay công kích PLC cả thế giới này chỉ có duy nhất 1 chỗ thôi, đó là phòng 610.

Phòng 610 là một cơ quan an ninh của Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa. Tên ngày thành lập của nó vào ngày 6, tháng 10, 1999, nó được thành lập cho mục đích điều phối và thực thi việc đàn áp Pháp Luân Công[2] Bởi vì nó là một văn phòng do Đ ả n g Cộng sản lãnh đạo không có ủy quyền hợp pháp, nó được mô tả giống như một tổ chức phi pháp.

Các bạn tham gia topic này, chúng ta là con người, chúng ta có suy nghĩ và nhận định của bản thân mình. Tôi và một số học viên PLC lên đây để một lần nữa kêu gọi khả năng đó của các bạn. Tôi mong rằng rất nhiều người đọc với nhận định vô tư, không bị đầu độc bởi những lời vu khống hay bôi nhọ của ai đó đối với PLC đã dần hiểu ra, không còn nghe theo những lời nói tưởng như là ‘anh hùng’ trên này. Các bạn cũng sẽ tự nhận thấy học viên PLC thực ra là thế nào qua cách chúng tôi trao đổi trước diễn đàn phức tạp này và các nguồn thông tin chính thức. Đồng thời, các bạn cũng đã có những suy nghĩ của riêng mình. Tôi mong rằng càng nhiều con người với lí trí và sự dũng cảm nhìn thẳng vào sự thật và có sự lựa chọn cho đúng với lương tâm của mình.
Cụ ở vn mà theo plc để tố cáo tội ác dcs của khựa, laị còn giảng đạo nữa. Em vô thần cứ nói thật đạo giáo chẳng mang lại cái gì cho con người cả.
Cuộc sống luôn cần 1 niềm tin nhưng phải đặt đúng chỗ.

slaz8

Xe ba gác

Các mợ PLC chưa gải nhời câu hỏi của cháu nhé. Làm sao để biết được ai là PLC hịn ai là rỏm? Hay cứ ai tốt mới là PLC , ai xấu thì khẳng định ngay là không phải ?
Tốt xấu đánh giá ngay ở đây được à? đơn giản nhỉ?

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Bạn vẫn cố gắng khai thác vào những điều không tốt của PLC hay học viên PLC dù nó không có thật hoặc không phải điển hình.
Chính vì thế mà mình mới nói bạn hãy đọc kỹ lại và suy nghĩ những gì mình viết.

Bạn nghĩ ra từ 'mặc kệ' là sao? Trong khi mình đã nói rõ rằng học viên tình nguyện sẵn sàng hỗ trợ, điểm luyện công rất nhiều, thông tin phụ đạo viên sẵn có.
Chỉ có học viên muốn thay đổi thì mới giúp được, chứ họ không muốn thay đổi thì làm sao mà giúp.

Và tôi đang ở đây để xem có bạn học viên PLC nào bị như vậy mà anh em muốn hỗ trợ thì tôi sẽ giúp, nhưng có vẻ như chỉ thấy những thông tin 'nghe nói' là người này người kia theo PLc, bị thế này thế nọ.

Còn hoàn toàn không thấy ai thật sự cần giúp ở đây, nếu có thì đã liên lạc với tôi rồi.

Không cần biết mục đích của các bạn là gì: nói chuyện cho vui, công kích PLC... những gì tôi biết thì tôi sẽ chia sẻ - như tôi đã nói đấy.

Còn các vấn đề công kích tín ngưỡng, tôi sẽ không tranh luận vì nó không đi đến đâu. Đó thiên về quyền tự do của mỗi người rồi.

Tu luyện đúng cách thì tập pháp môn nào cũng tốt, miễn đó không phải là tà pháp.
Tà pháp là gì? Là không chú trọng tu tâm tính, đạo đức. Nó đơn giản vậy thôi bạn ạ.

Với PLC thì: Tu: giữ tâm ngay chính --> hành xử ôn hoà, luyện: tập công đều đặn.
Hiện những bạn học PLC mình biết chỉ có tốt lên, chưa thấy ai bị sao.
MK, đọc mà thấy ngứa mít: Làm người ta đang là người bình thường thành điên khùng dở dại, rồi ra vẻ đưa tay ra ra cứu giúp.
Muốn chống DCS TQ thì về mịe TQ mà chống.
Nếu muốn cứu giúp thì làm ơn giải tán dùm cái của nợ PLC đi

Bò Ma

Xe buýt
MÌnh hôm nay không vào thớt này thấy GaBlu thanh minh nhiều mình định hỏi vài câu chưa được giải đáp. Mình ỏ bển và cái hội PLC ở bển nó cũng vậy, trưởng nhóm của họ hay gặp mình nói chuyện vì mình rất lắng nghe nên anh ta rất thích :
''Có một hôm tranh luận hắn bảo khi gặp của rơi không được nhặt , gặp đánh nhau không tham gia vì nó mang nghiệp cho mình bla ..bla .. Mình hỏi lại thế tôi nhặt được thì tôi mang trả lại người ta thì tôi cũng có tội sao? Thế anh em bạn bè tôi đánh nhau tôi không can ngăn nhỡ đánh nhau to xảy ra sự việc xấu hơn thì sao? thì hắn nói cũng không nên làm gì cả ...Còn nhiều chuyện nữa mình chưa nói để Ga và Blue vào trả lời mình sẽ tiếp tục?
Còn bạn Big chắc cũng tham gia PLC nhưng bạn ấy sẽ không bao giờ đạt được tầng thứ bậc như bạn Ga và bạn Blu vẫn đang mơ ước , còn ước mơ có thành sự thực hay không thì phải hỏi sư phụ của các bạn ấy ? Bờ rồ ĐBCCS đã đạt được cảnh giới có cao kiến gì thêm cho Ga và Blu không?

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
E chờ xem C1 đọc cmt của mấy giáo chủ ở thớt này mà giờ định đi ngủ luôn , kệ mị a đời :)) , có khi e bị dính plc òi :((

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ. Để sự thảo luận về Pháp Luân Công được khách quan, mình đề nghị thay thế hình thức [đứngcạnhcửasổ hỏi - GaSubaru trả lời] bằng hình thức [GaSubaru/đứngcạnhcửasổ] cùng bình luận về một vấn đề.

GaSubaru sẽ bình luận dưới góc nhìn của một đồng tu Pháp Luân Công.
đứngcạnhcửasổ sẽ bình luận dưới góc nhìn của một người am hiểu sâu sắc về Pháp Luân Công.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình xin lấy ví dụ : còm #1061

Em nghe nói môn này còn không thờ phụng gia tiên, cho nên cũng căng đấy.
Mình đề nghị bờ dồ GaSubaru đưa ra bình luận.
Sau đó, mình sẽ đưa ra bình luận của mình.

maidieugd

Xe tải
Oh lần đầu tiên em nghe đến. Cụ có cần em xâm nhập hang ổ của tụi này để tìm hiểu thực hư không nhỉ?

newch

Xe tăng
Cám ơn bờ dồ. Để sự thảo luận về Pháp Luân Công được khách quan, mình đề nghị thay thế hình thức [đứngcạnhcửasổ hỏi - GaSubaru trả lời] bằng hình thức [GaSubaru/đứngcạnhcửasổ] cùng bình luận về một vấn đề.

GaSubaru sẽ bình luận dưới góc nhìn của một đồng tu Pháp Luân Công.
đứngcạnhcửasổ sẽ bình luận dưới góc nhìn của một người am hiểu sâu sắc về Pháp Luân Công.
Mấy thầy PLC có vẻ cố cãi cùn, hỏi ko trả lời, cố copy paste để truyền đạo ở OF

Mấy thầy PLC cho hỏi là sao cụ Lý Hồng Chí ko ở lại TQ, mà lại chạy sang Mỹ?
Tq đàn áp Plc mà sao lại để LHC chạy mât?

Trạng thái
Thớt đang đóng