[Funland] Phát hạt mùi miễn phí tại viện Nhi, Xanh Pôn. Chia sẻ bài thuốc nam phòng sởi

pooka

Xe container
Đã thế thì e kể nốt đoạn cuối!Tối qua dt cho
mợ chủ " sáng mai e đi ở đâu dt cho chị nhé"."Vâng".Sáng e đợi mãi k thấy đt e tưởng có thay đổi j rồi.E đi có việc đến 2h về chui vào OF thì thấy cụ Eye cm tường thuật.Biết đội ctac đặc biệt chưa ăn j e chỉ kịp nhắn mợ chủ "cứ ngồi yên đấy 15p nữa chị qua".E với Sói đi mua bánh mỳ,nước rồi phi vội lên đấy.Đang ngơ ngơ đi tìm thì e nghe thấy"chị số""mợ nhiều số".Vài cặp mắt nhìn e,chắc họ nghĩ e ở hội đồng xs hay thư ký cũng nên.Tiếp tế xg e mới hỏi chuyện.Mà công nhân cụ Eye tả cái bánh mỳ nhanh thật.Biết bị xxx hỏi e bảo xxx Ngọc khánh à?C quen mà.Nhưng chị bán hàng ở đó bảo bên đấy là Láng thượng bước sag đây mới là Ngọc khánh.Đủ sức rồi mới bắt đầu chém.Mà công nhận cụ Pain đào tạo kinh thật,cụ Eye chém mà e nhìn theo tay mỏi hết cả mắt.Đang chém dở thì ....xịch..... từ trên xe máy 1chị nhảy xuống.Cụ Eye giới thiệu chị này bảo kê cho bọn e ngồi đây đấy.ôi cha mẹ ơi!To béo.nhìn mặt thì gấu hơn bất kỳ gấu nào ở OF luôn.Nhưng c ý rất thân thiện"éo đứa nào dám làm j.Bọn e lv tốt mà,cứ ngồi đây".Dẫu có mệt mỏi,dẫu có nc mắt,dẫu đôi lúc thấy hoang mang nhưng nhìn những ng tay cầm gói hạt mùi,rồi nhìn thấy sự thân thiện của những con ng mà bình thường mình nhìn rất đáng sợ đấy e thấy mừng cho công sức và thành ý của mọi ng vì ít gì trên hành trình reo sự quan tâm đến cộng đồng,đến ng bệnh ta cũng có những ng đồng hành...
Nếu hôm nay e k liều mạng để F1 nhà e 5t ngủ 1 mình ở nhà thì chắc e ở lại đến lúc mợ Yến đuổi về đấy.
Vâng mợ cũng phải trông F1 ạ ?
F1 nhà em tiêm phòng đủ , đợt này cho đi chơi tiếp xúc với mấy cu cháu bị sởi mà không việc gì
Thế tình hình các cụ mợ phát xong hạt mùi lúc mấy giờ , có họp tổng kết rút kinh nghiệm không ạ :-?

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Đã thế thì e kể nốt đoạn cuối!Tối qua dt cho
mợ chủ " sáng mai e đi ở đâu dt cho chị nhé"."Vâng".Sáng e đợi mãi k thấy đt e tưởng có thay đổi j rồi.E đi có việc đến 2h về chui vào OF thì thấy cụ Eye cm tường thuật.Biết đội ctac đặc biệt chưa ăn j e chỉ kịp nhắn mợ chủ "cứ ngồi yên đấy 15p nữa chị qua".E với Sói đi mua bánh mỳ,nước rồi phi vội lên đấy.Đang ngơ ngơ đi tìm thì e nghe thấy"chị số""mợ nhiều số".Vài cặp mắt nhìn e,chắc họ nghĩ e ở hội đồng xs hay thư ký cũng nên.Tiếp tế xg e mới hỏi chuyện.Mà công nhân cụ Eye tả cái bánh mỳ nhanh thật.Biết bị xxx hỏi e bảo xxx Ngọc khánh à?C quen mà.Nhưng chị bán hàng ở đó bảo bên đấy là Láng thượng bước sag đây mới là Ngọc khánh.Đủ sức rồi mới bắt đầu chém.Mà công nhận cụ Pain đào tạo kinh thật,cụ Eye chém mà e nhìn theo tay mỏi hết cả mắt.Đang chém dở thì ....xịch..... từ trên xe máy 1chị nhảy xuống.Cụ Eye giới thiệu chị này bảo kê cho bọn e ngồi đây đấy.ôi cha mẹ ơi!To béo.nhìn mặt thì gấu hơn bất kỳ gấu nào ở OF luôn.Nhưng c ý rất thân thiện"éo đứa nào dám làm j.Bọn e lv tốt mà,cứ ngồi đây".Dẫu có mệt mỏi,dẫu có nc mắt,dẫu đôi lúc thấy hoang mang nhưng nhìn những ng tay cầm gói hạt mùi,rồi nhìn thấy sự thân thiện của những con ng mà bình thường mình nhìn rất đáng sợ đấy e thấy mừng cho công sức và thành ý của mọi ng vì ít gì trên hành trình reo sự quan tâm đến cộng đồng,đến ng bệnh ta cũng có những ng đồng hành...
Nếu hôm nay e k liều mạng để F1 nhà e 5t ngủ 1 mình ở nhà thì chắc e ở lại đến lúc mợ Yến đuổi về đấy.
Em cũng bị đuổi về đấy mợ ạh, khiếp, giọng cụ pain cứ gọi là như quân lệnh làm em hãi gần chết, vội đưa đt cho cụ Eye. Nhưng mà cụ eye ứ đưa em đi ăn no nê, hóa ra quân lệnh ko có uy lực :))

197716102003

Xe container
cũng hơi muộn để mợ Yến còn kịp xe nên phát xong thì về luôn hay sao ý.F1 nhà e vừa bị quai bị xong nhưng cháu khỏi rồi.E thấy cụ Eye bảo cụ Chym đi về trc đi để cụ Eye đưa mợ chủ về.Sau đó lại lòi ra vụ lọ cồn 90 độ thì e k rõ có tổng kết k ạ.

EyeStorm

Xe điện
cũng hơi muộn để mợ Yến còn kịp xe nên phát xong thì về luôn hay sao ý.F1 nhà e vừa bị quai bị xong nhưng cháu khỏi rồi.E thấy cụ Eye bảo cụ Chym đi về trc đi để cụ Eye đưa mợ chủ về.Sau đó lại lòi ra vụ lọ cồn 90 độ thì e k rõ có tổng kết k ạ.
Lọ cồn là làm theo lời lão pain nhá ^^ em chỉ thừa hành mệnh lệnh thôi đới.
Bọn em có họp tổng kết chứ. Và bây giờ mỗi lần ngước lên khỏi màn hình máy tính là túi hạt mùi ~ 70gram để nhớ về ngày sóng gió hôm nay ;)) ;)) ;)) sến nhở =)) =)) =))
Lúc xong xuôi, em đưa mợ Yến về vì lúc đi thấy mợ ý lái xe máy... he he... nhất là lúc giờ tan tầm nữa - đông khủng khiếp luôn ý >"<
P/S: biểu quyết nào! Post nữa hay ngủ nào cả nhà ơi =)) =)) =))
Đoạn kế tiếp: nước mắt, nỗi thất vọng, tình người và... nước mắt!...

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thôi tình hình thớt của em nóng thế này rồi, nhân tiện đang ngồi rảnh, F1 phải cho di cư, em bốt tiếp vậy. Hẹn gặp các cụ mợ ở bốt cũ nhá, sau nửa tiếng nữa. Em kể tiếp từ phần cụ Eye kể vậy, cụ eye đừng kể nữa nhé ko mọi ng sẽ bẩu cụ chém bão đấy :P

pain

Xe ba gác
Thôi tình hình thớt của em nóng thế này rồi, nhân tiện đang ngồi rảnh, F1 phải cho di cư, em bốt tiếp vậy. Hẹn gặp các cụ mợ ở bốt cũ nhá, sau nửa tiếng nữa. Em kể tiếp từ phần cụ Eye kể vậy, cụ eye đừng kể nữa nhé ko mọi ng sẽ bẩu cụ chém bão đấy :P
Chẹp....haiz...:-w

NNS

Xe ngựa
Sao gấu nhà cụ lại nhập viện? Hạt mùi phải sao(rang) lên, rửa lại nước mới cho vào đun cụ nhé. Cụ chả chịu đọc là chúng em rang và đóng gói ạ :((
ngan già nhà em tăng đường huyết nên phải vào viện chứ sang tháng 6 nhà em mới có tin vui.
chả hiểu sao gần đây ngành y mới đề cao vấn đề này chứ lần trước sinh đứa đầu có thấy ai để ý đâu, lần này lại dọa cho thôi rồi. em cũng ko sợ lắm, nhưng thôi, thà tin là có còn hón bảo là ko, để loại trừ nguy cơ.
30.4 em vẫn đi hái chè bt mà
hột mùi phải rang lên hả mợ? thảo nào em ninh mãi chả thấy nhừ

Chỉnh sửa cuối:

197716102003

Xe container
tiếp diiiii......

197716102003

Xe container

NNS

Xe ngựa
Gấu nhà cụ NNS nằm ổ mợ ạ.Cụ ý vẫn tuyên bố "đẻ 2 con k chung 1 vợ" đấy.thế mà bây giờ vẫn phải chạy.
đâu, em có tuyên bố thế đâu.
em chỉ có slogan là " không đẻ 2 con với cùng .... 1 vợ" thôi=))
nhưng " rút ra ko kịp"=))

EyeStorm

Xe điện
thôi hỏng rồi , có cụ mợ nào trong nhóm có mặt ở trong ảnh này không đây ạ ?
link : Cảnh giác với chiêu quảng cáo có “biệt dược” chữa khỏi dứt điểm bệnh sởi
Trưa thì bọn em đang ngồi cafe với cụ Lọ Mọ gần bệnh viện tới tận gần 2h cơ ^^
Và so thời điểm trên báo viết thì chỉ sau đó 1 chút thôi là mấy anh bảo vệ sau 1 hồi hỏi han những người nhận hạt mùi tới xin bọn em tên tuổi, số điện thoại, địa chỉ để làm báo cáo ^^
Và bọn em chỉ phát hạt mùi già - MIỄN PHÍ - chứ không nhận bất kỳ 1 xu nào từ những người nhận cụ nhé (mặc dù có 1 vài người hỏi bao nhiêu tiền 1 túi, 1 vài người rút tiền ra định gửi nhưng bọn em tất cả đều yêu cầu họ cất tiền đi vụ àh :) :) :) )

toyennha

Xe lăn
Và so thời điểm trên báo viết thì chỉ sau đó 1 chút thôi là mấy anh bảo vệ sau 1 hồi hỏi han những người nhận hạt mùi tới xin bọn em tên tuổi, số điện thoại, địa chỉ để làm báo cáo ^^
Và bọn em chỉ phát hạt mùi già - MIỄN PHÍ - chứ không nhận bất kỳ 1 xu nào từ những người nhận cụ nhé (mặc dù có 1 vài người hỏi bao nhiêu tiền 1 túi, 1 vài người rút tiền ra định gửi nhưng bọn em tất cả đều yêu cầu họ cất tiền đi vụ àh :) :) :) )
Cụ đã bị sởi hay đã chích vắc-xi trước khi vào viện nhi chưa?

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hóa ra là thế, thảo nào mà mấy anh bảo vệ bảo là vừa đc 2 miếng cơm thì có báo là chúng em phát phía phòng khám tự nguyện... Em ko chửi bậy nhưng giờ em muốn chửi bậy rồi đấy. All. Em đã xong part 2, còn p3,4... Nữa :)) post cũ page 23 thì phải :D

Chỉnh sửa cuối: