Thảo luận "Phí bôi trơn" khi đăng ký xe

tai_trau

Xe tải
nói chung là tự đi làm thì mất khoảng 100k/lần nộp giấy tờ: như là thuế, nhấn biển, cà số khung. Thời gian thì mất khoảng 1 ngày. còn không thì dịch vụ thì khỏi cần mang xe tới, nó chạy từ a-z. mình chỉ lên bấm biển.
Hí, em nhờ lão Huy bigzeroo, biến em cũng ko phải/được bấm. Tay lão này khá mát, bấm tuyền biển đẹp.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Kính chào các cụ,
Sau một thời gian tìm hiểu thông tin ở box Mazda, em đã quyết "đặt gạch" để lấy em Mazda 3 vào đầu tháng 9 này mà không cần mở thêm thớt nhờ "tư vấn" giữa các loại xe nữa :P. Tuy nhiên, sau khi ký hợp đồng xong bên hãng đang báo các khoản tiền em chuẩn bị phải nộp tiếp, trong đó có loại phí "bôi trơn" khi đi đăng ký là 1,5 triệu đồng làm em thấy hơi "nóng trong người". Em lên đây hỏi xem các cụ khi đi mua xe có phải đưa cái loại phí này không ạ? Xe mới mà đi đăng ký cũng phải "bôi trơn" là sao? (Xe trước em đăng ký năm 2008 chả mất cái phí gì thuộc loại "không biên lai" như cái hãng Mazda này thông báo cả...)
Cụ ơi, đi đến cửa quan tiền lệ từ xưa di truyền đến đời nay vẫn thế mà, nên cụ thông cảm cho các sâu nhé, nhưng có một điều là nếu theo cụ nói thì chắc sâu của cụ chưa chia sẻ hết tâm sự của nghề làm sâu rùi :)).

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em bị chị Thanh 86 Lý Thường Kiệt hồi chuyển về Ngọc Hồi xin đểu 500k vẫn bực các cụ à, đến hôm em đến lấy đăng ký vẫn trơ tráo xin nữa, em bực quá nói thật to: em đổ xăng hết rồi, các chị ngại quá bảo lần đăng ký sau nộp bù, híc. Bao giờ cho nhà cháu lên đời Mazda3 2014 hey, nhìn thèm quá các cụ à!
Nhiều lúc nghĩ cán bộ xin trơ trẽn quá các cụ ak! Mấy lần em dk cũng bị như vậy! Mà không phải ko đưa mà là vừa phải nhưng vẫn muốn bòn thêm! Bực thật

FXX

Xe máy
Cụ ơi, đi đến cửa quan tiền lệ từ xưa di truyền đến đời nay vẫn thế mà, nên cụ thông cảm cho các sâu nhé, nhưng có một điều là nếu theo cụ nói thì chắc sâu của cụ chưa chia sẻ hết tâm sự của nghề làm sâu rùi :)).
Kakaka, có thể sâu của em chính là cụ đấy ạ... Em mua ở chỗ cụ đới

Chỉnh sửa cuối:

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Kakaka, có thể sâu của em chính là cụ đấy ạ... Em mua ở chỗ cụ đới
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, nếu cụ là thượng đế của em thì em biết liền à, nên có lẽ cụ nhầm em với sâu nào rùi, hehe

FXX

Xe máy
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, nếu cụ là thượng đế của em thì em biết liền à, nên có lẽ cụ nhầm em với sâu nào rùi, hehe
Đùa cụ thôi, em biết không phải rồi vì sâu của em là nữ ạ. Cụ cho hỏi luôn là cái đoạn "lắp biểm mica" của Maz Nguyễn trãi là lắp ở đâu và có đảm bảo ko ạ? Nếu đảm bảo thì tốt quá em đỡ phải ra chỗ Tuấn Nhà Hỏa

truonguct

Xe hơi
Nhiều lúc nghĩ cán bộ xin trơ trẽn quá các cụ ak! Mấy lần em dk cũng bị như vậy! Mà không phải ko đưa mà là vừa phải nhưng vẫn muốn bòn thêm! Bực thật
Nhà cháu có cái phong bì con con, các chị bóc khéo léo kín đáo rồi nhìn nhà cháu cười tươi, làm nhà cháu tí ngất, lại liên tưởng mấy em bé ở Cửa Lò, thôi nhà cháu đi cày để lên đời sờ cai ác típ đây các cụ à!

trungbattu

Xe buýt
Em cũng thick suy nghĩ của cụ, nếu cụ rảnh thì bên sale hướng dẫn cụ thủ tục và kê khai cụ đi làm hộ. Chứ bên sale đi làm mà ko có tiêu cực phí bị xxx nhớ mẹt cũng mệt lắm vì tháng nào cũng phải gặp xxx vài lần mà :(
Em nghĩ cũng lên bôi trơn cho khỏi phải ăn cháo hành, với lại thời gian mình còn làm việc khác.

khacdat91

Xe buýt
TT 40 Linh Quang, Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội
Đùa cụ thôi, em biết không phải rồi vì sâu của em là nữ ạ. Cụ cho hỏi luôn là cái đoạn "lắp biểm mica" của Maz Nguyễn trãi là lắp ở đâu và có đảm bảo ko ạ? Nếu đảm bảo thì tốt quá em đỡ phải ra chỗ Tuấn Nhà Hỏa
Bọn em hay lắp ở chỗ đăng kiểm cho khách luôn.Giang đầu bạc ở đăng kiểm Cầu Giấy với Ở đăng kiểm 3/2 em thấy lắp cũng đc cụ ạ.Nhưng cụ thích chất nhất thì cứ lên Tuấn nhà hỏa ạ

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nhà cháu có cái phong bì con con, các chị bóc khéo léo kín đáo rồi nhìn nhà cháu cười tươi, làm nhà cháu tí ngất, lại liên tưởng mấy em bé ở Cửa Lò, thôi nhà cháu đi cày để lên đời sờ cai ác típ đây các cụ à!
Chắc cụ đập choai quá nên mới được các chị cười tươi! Cụ cày ở đâu để lên đời đấy cho em cày với! :))

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Cụ yên tâm nhé, sâu bên em sẽ cử thợ làm tiêu chuẩn lun, làm để giữ nghề mà cụ

truonguct

Xe hơi
Chắc cụ đập choai quá nên mới được các chị cười tươi! Cụ cày ở đâu để lên đời đấy cho em cày với! :))
Nhà cháu fun tý, các chị bóc xong ngước mắt lên xoè năm ngón tay, làm nhà cháu tưởng được bắt tay, phải công nhận các chị khéo vòi kinh, kỹ nghệ thượng tá các cụ à!

mazda607

Xe hơi
Cái này thú thực nó là luật bất thành văn rồi cụ ạ. Từ thuế, công an đến cả đăng kiểm, cụ cứ hỏi bạn bè đồng nghiệp xem, không bôi trơn không được ý cụ ạ. Nhẹ thì vòi thẳng, còn ko thì ng ta làm khó cụ mất thời gian, thế rồi cuối cùng cũng phải đút mà đâm ra 2 bên đều không vui vẻ ấy cụ ạ. Cụ phải thông cảm hơn tý nữa là anh em sâu họ bị nhẵn mặt ở các cửa rồi, hãng nào cũng thế cả thôi, phụ phí một chút làm cho nhanh và suôn sẻ. Xong hết từ A-Z trong 1 ngày, nói chung anh em họ cũng vất vả lắm.
Cái này mợ lói quá chuẩn, không bôi chơn/trơn thì không có cách thì qua được, trước em tự làm đăng ký ở 86 Lý Thường Kiệt, xin nghỉ phép 1 tuần vì thừa phép năm, để thử làm không bôi chơn/trơn, lên các anh ấy hành đi lại tổng cộng cũng 5-6 lần, mỗi lần chỉ chỉ ra 1 lỗi nhỏ thôi, cho đến khi hoàn thiện hồ sơ. Nên cụ mua xe mới nghe có vẻ nóng mặt thật, nhưng nếu cụ tự đi đăng ký nó còn Nóng cả cái khác nữa cơ. Tóm lại em tiết kiệm hết cỡ là mất: 550K ( 300k Khám +200K hồ sơ + 50K biển đẹp) + 120K gửi xe vài nần.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nhà cháu fun tý, các chị bóc xong ngước mắt lên xoè năm ngón tay, làm nhà cháu tưởng được bắt tay, phải công nhận các chị khéo vòi kinh, kỹ nghệ thượng tá các cụ à!
ối xợi em lại cứ tưởng cụ thoát được món này! hóa ra là các mợ ấy ám hiệu cho cụ à! thế cụ giải quyết thế nào! có đưa tay cho các mợ ấy bắt không :))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đã đăng ký 2 lần , em tay bo hết , chỉ 1 ngày là xong cả thuế và biển ... thèng áo vàng nó cũng lật đống giấy tờ mấy lần xem có kẹp tờ xanh đỏ nào ko , nhưng nó
chả thấy cái j , nhưng em cứ kệ mịa nó , rồi nó cũng phải bảo bấm nút đê , thế là nhè số tổng 10 ...( chắc nó cài nhầm 01 thành 10:D )

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em đã đăng ký 2 lần , em tay bo hết , chỉ 1 ngày là xong cả thuế và biển ... thèng áo vàng nó cũng lật đống giấy tờ mấy lần xem có kẹp tờ xanh đỏ nào ko , nhưng nó
chả thấy cái j , nhưng em cứ kệ mịa nó , rồi nó cũng phải bảo bấm nút đê , thế là nhè số tổng 10 ...( chắc nó cài nhầm 01 thành 10:D )
cu cao tao quá! Sâu mà làm như thế lần sau đợi nhé cưng ^:)^

xecub49

Xe điện
Chúng nó làm và bốc biển có kinh nghiệm thì dễ có biển đẹp mà mình khó bốc được
Chả phải. Biển em bốc lấy mà mấy chú cò bên cạnh cứ nuốt nước bọt ừng ực ấy chứ. Tiền dịch vụ bọn nó lấy rồi sao lại còn lấy tiền bôi trơn nữa chứ.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Chả phải. Biển em bốc lấy mà mấy chú cò bên cạnh cứ nuốt nước bọt ừng ực ấy chứ. Tiền dịch vụ bọn nó lấy rồi sao lại còn lấy tiền bôi trơn nữa chứ.
Cụ làm dịch vụ ruig thì cái khoản bôi trơn gói gọn trong đó rùi

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Nói chung để làm theo kiểu không xiền thì cũng được thoy nhưng mừ để các mọt quan hành khách và sâu thì đến khổ lun, mà sâu thì còn phải làm sao để phục vụ cho các thượng đế được hài lòng nữa nên thực tình để các thượng đế đi ra đi vào vài canh giờ chờ bấm một phát thì cũng không được, dịch vụ gì cái kểu ấy được. Nói túm lại là vẫn phải bôi bôi cho nó trơn trơn thì mới ổn các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối: