Thảo luận "Phí bôi trơn" khi đăng ký xe

xegetz

Xe hơi
Cái gì cũng phải bôi trơn, nhưng làm gì đến những củ rưỡi, cụ mời ly rượu đi em chi cho cách mất 1/3 nhé, được ko

xegetz

Xe hơi
Đăng ký đơn giản ấy mà, e tự đi làm hết 200k tiền cà số khung và 300k kẹp cùng hồ sơ.cả thời gian đợi nữa thì mất 2h
Xe mới không mất tiền cà số khung, máy rồi, cái này mua xe đã có

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

Mazda 2s

Xe máy
Nếu có thời gian thì tự làm cho nó tiết kiệm, còn ko thì mất ít phí cho A E nó giúp, bốc biển thì phai đến thôi. Cuối ngày lấy xe là ok rồi.

van cuong

Xe tải
204 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm - TP. Hà Nội
Nó thành cái lệ rồi cụ ạ, em cũng làm bên bán hàng xe oto lên em biết , nếu không có tiền làm vẫn được nhưng sẽ rất lâu, họ vặn từng tí một, và quan trọng khi bốc biển thì biển rất xấu.

mazda607

Xe hơi
Em đã đăng ký 2 lần , em tay bo hết , chỉ 1 ngày là xong cả thuế và biển ... thèng áo vàng nó cũng lật đống giấy tờ mấy lần xem có kẹp tờ xanh đỏ nào ko , nhưng nó
chả thấy cái j , nhưng em cứ kệ mịa nó , rồi nó cũng phải bảo bấm nút đê , thế là nhè số tổng 10 ...( chắc nó cài nhầm 01 thành 10:D )
Em không tin nếu cụ thoát được bôi nhờn ở khâu Khám xe tại 86 lý thường kiệt, trừ Kụ: măc quần áo ngành, nghề... hoặc có câu thần chú thì mới qua được, em bị vòi ra mặt luôn, vài buổi chắc có chú nào thoát.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nó thành cái lệ rồi cụ ạ, em cũng làm bên bán hàng xe oto lên em biết , nếu không có tiền làm vẫn được nhưng sẽ rất lâu, họ vặn từng tí một, và quan trọng khi bốc biển thì biển rất xấu.
Em chấp nhận với cụ! Nếu không có xiền thì se củ hành củ tỏi từ A-Z nhưng ko hẳn ko có sẽ bốc biển xấu! Biển là ngẫu nhiên! Có cho thêm 10 củ cũng chỉ là may mắn mà thôi

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em không tin nếu cụ thoát được bôi nhờn ở khâu Khám xe tại 86 lý thường kiệt, trừ Kụ: măc quần áo ngành, nghề... hoặc có câu thần chú thì mới qua được, em bị vòi ra mặt luôn, vài buổi chắc có chú nào thoát.
Cụ không cần nói tên em cũng biết là ai! Em bị rất nhiều lần mặc dù vẫn có nhưng ko ưng cái bụng nên đành ngậm ngùi +++

themask113

Xe máy
Cái này thú thực nó là luật bất thành văn rồi cụ ạ. Từ thuế, công an đến cả đăng kiểm, cụ cứ hỏi bạn bè đồng nghiệp xem, không bôi trơn không được ý cụ ạ. Nhẹ thì vòi thẳng, còn ko thì ng ta làm khó cụ mất thời gian, thế rồi cuối cùng cũng phải đút mà đâm ra 2 bên đều không vui vẻ ấy cụ ạ. Cụ phải thông cảm hơn tý nữa là anh em sâu họ bị nhẵn mặt ở các cửa rồi, hãng nào cũng thế cả thôi, phụ phí một chút làm cho nhanh và suôn sẻ. Xong hết từ A-Z trong 1 ngày, nói chung anh em họ cũng vất vả lắm.
1 sự thật đáng buồn của VN

Nhimxu2012

Xe hơi
Vầng, nếu là "thông lệ" thì mình cũng không "ngoai lệ" được rồi, lại đành AQ "thà mất một tẹo cho việc nó trôi" vậy. Cám ơn các cụ đã cho em uống Dr Thanh giải nhiệt. Hâm mộ & ghen tỵ với tốc độ kiếm tiền của những anh xxx quá cơ...
Ko sao mà cụ....bôi trơn tí, mình lại kiếm chỗ khác up vào...nó goi là dựa vào nhau mà sống ^^

truonguct

Xe hơi
Thớt này nóng thật, lên cho các cụ vào chém. Nhà cháu nghĩ họ không đòi mình cũng bo tý, ai dè các em tưởng bở vòi thêm,chả nhẽ lại bảo các em nhiệt tình tý a bo thêm.

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
1 phút trải lòng bắt đầu ;). Tại sao cần chi phí phụ, em có thể giải thích bằng vài lý do như sau:

1. Sâu bị nhẵn mặt từ thuế má, đăng ký đăng kiểm cả rồi. Với sâu là Luật.
2. Từ khi vào nghề, các sâu anh sâu chị truyền bí kíp cho sâu em: "Tiền cho nó nhanh" => Thực tế thì nó đúng như thế thật, không tiền được mời cháo hành ngay. Xe không cần ra khám số khung số máy gì sứt, ký vèo vèo => Có trường hợp em mất 2 phút :|
3. Có chi phí phụ, sâu đi đăng ký chỉ cần giấy tờ và nhiều điểm đăng ký có thể không cần mang xe. Xe không bỉm, chưa bảo hiểm để chạy rông ngoài đường không bị xxx hỏi thăm thì cũng khó mà tuyệt đối tránh va chạm...mà như thế thì làm các cụ không vui. Do đó hạn chế việc sử dụng xe mới của khách bao nhiêu thì tốt cho cả 2 bên các cụ ạ.
4. Có lần em đi nộp thuế ở Thanh Trì khi mới vào nghề, bà ở thuế phóng loa: "thêm một tờ nữa đi em ơi" vì thuế dưới ấy ko nhiều người như Thuế trong nội thành => em nói sai em không làm người. Khách Lacetti của em lúc đầu cũng thắc mắc xong em mời cụ ý đi cùng cho rõ ràng, em là em ghét bị nghi ngờ, cụ ý lúc ý luống cuồng rút thêm tiền ra rồi bảo em "Hóa ra là thật, thôi em đi giúp anh nhé".
...
Nói chung là nhìu nhìu lý do lắm. Sâu không thể có tư tưởng theo kiểu "Anh/chị mua cái xe cả tỷ tiếc gì 1,2 triệu" vì tiền nong ít hay nhiều phải được chi tiêu hợp lý, hơn nữa các cụ đã phải bỏ 20 củ ra để lấy 2 tấm inox và 1 tờ giấy chắc chi phí không quá 500k rồi, nhưng mong các cụ hiểu cho nỗi lòng bọn em. Bọn em ở giữa khổ tâm lắm. Làm dâu trăm họ, chỉ mong nhanh chóng, trơn tru để vừa lòng các cụ thôi :)
em ới, cẩn thận các anh/chị xxx ghét thì mệt, anh đọc qua thôi nhưng thấy cái đo đỏ gây chú ý, không phải mỗi sâu bị đâu, KH đi lấy giấy đăng ký gốc cũng bị vòi đấy

dung2it

Xe hơi
Sâu vớ vẩn rồi bác ạ. Bán cái xe thì phải đi dk cho người ta chứ, trc em mua xe ford nó đánh xe đi làm hết xong lại còn đánh hẳn về nhà em bàn giao xe mà. Lúc đến đấy sẽ có option chọn biển đẹp cho bác, tùy tiền mà chọn. Trước khi ký HĐ bác ko hỏi trước rồi.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Sâu vớ vẩn rồi bác ạ. Bán cái xe thì phải đi dk cho người ta chứ, trc em mua xe ford nó đánh xe đi làm hết xong lại còn đánh hẳn về nhà em bàn giao xe mà. Lúc đến đấy sẽ có option chọn biển đẹp cho bác, tùy tiền mà chọn. Trước khi ký HĐ bác ko hỏi trước rồi.
Không bít cụ mua xe từ mùa vụ nào nhể, cái ngõ ngay trước cổng nhà có khi mấy ngày lại biến thành phố to, các phòng cảnh sát giao thông làm thủ tục đăng ký xe cho dân còn luân chuyển vị trí công tác liên tục, mình không lấy cái lý ngày hôm xưa xưa để tranh cãi cho ngày hôm nay được cụ ạ, cảm ơn cụ đã chia sẻ

dung2it

Xe hơi
Em mua ở Ford Thanh Xuân Đầu Nguyễn Xiển. Xưa của em cũng hơn 1 năm trước thôi ạ. Các cụ sâu tháng bán vài cái xe thì các thủ tục phải rõ hơn người mua chứ. Mình đúng và đủ thì chả sợ gì ? Còn em thấy có nhiều cụ sâu đi làm thiếu hoặc ghi sai ở hóa đơn, xxx bắt về sửa thì lại xin hoặc là bôi trơn thì đấy là tự làm hư xxx.
Trên đấy là quan điểm cá nhân của em đã từng trải qua. Chia sẻ cho mng thôi. Ko phải vì tiếc 1 ít của phút huy hoàng như cụ Mai Hải Yến nói. Nhưng mà thấy nó ko đáng lắm.

Không bít cụ mua xe từ mùa vụ nào nhể, cái ngõ ngay trước cổng nhà có khi mấy ngày lại biến thành phố to, các phòng cảnh sát giao thông làm thủ tục đăng ký xe cho dân còn luân chuyển vị trí công tác liên tục, mình không lấy cái lý ngày hôm xưa xưa để tranh cãi cho ngày hôm nay được cụ ạ, cảm ơn cụ đã chia sẻ

BH2H

Xe tải
Người Việt tự làm xấu nhau. Nhà cháu tự làm từ a-z, cương quyết nói không với "các loại bôi trơn". Tuy có khó khăn nhưng không ngại.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Người Việt tự làm xấu nhau. Nhà cháu tự làm từ a-z, cương quyết nói không với "các loại bôi trơn". Tuy có khó khăn nhưng không ngại.
Ươcs gì em cũng làm được như bác

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Ai cũng làm được như cụ thì tốt quá cụ ơi, cuộc cách mạng nào cũng phải trải qua chông gai và mất mát, nhưng giờ cách mạng của đa số người dân là chịu mất mát tí để thành công đấy ạ, chứ không thì cảnh đợi chờ làm thủ tục bị hạch họe quyết không dung tha của xxx thì còn khổ hơn cả nô lệ cụ ạ :))

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
cái đỏ là sai
cái xanh là nó giải thích tất cả cụ nhé, kinh doanh mà cụ, tính vào hợp đồng cho cụ rồi, chỉ là cụ không biết đấy thôi ;))
à cái vụ option biển đẹp ấy thì em cũng nể cụ đới =)) nhà em đi đăng ký 2b mà cũng phải trầy ẩy ra mới đợi được biển không xấu ạ ^:)^