Phố hoa HN - Ý thức kém hay văn hóa HN?

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
***, 200K gửi xe ô tô thì chúng nó ngang ăn cướp à, ăn chia bét nhè nhỉ. Bạn cháu nó đi về bảo thế chứ các ngày đông này chẳng bao h cháu mọ lên đấy làm gì cho ngu người :))

Nhạc

Xe container
e đi chỉ thấy mọi người chụp ảnh túi bụi chứ xem hoa thì ít vì cũng chẳng có gì mấy mà xem, chắc năm nay ít tiền. còn muốn giữ đc hoa thì cứ bố trí nhiều người đứng cầm gậy, cứ thấy ai thò tay thò chân là vụt thật lực, nhắc mãi ko nghe thì cứ phải biện pháp mạnh mới khá lên đc
E nghĩ phải chăng dây điện, leo qua nó giật cho há mồm ra đám heo đi chơi kia mới đỡ húng mà phi vào

RUNE_1800

Xe buýt
Giữa đường thấy cánh hoa rơi
Dừng chân dẫm nát ko chơi hoa tàn
Quay lại thấy cánh hoa tàn
Dẫm thêm phát nữa cho tàn đời hoa.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với các cụ.
Em sinh ra ở cái nhà hộ sinh Ngô Quyền. Em lớn lên ở Hà nội. Tới giờ này em vẫn đang sống và làm việc tại Hà nội.
Nói thật với các cụ. Cả mấy năm nay rồi, Em chẳng hề màng tới cái phố hoa khỉ gió ở Bờ hồ mà UBND thành phố vặt tiền thuế dân mà vẽ ra. Đấy chỉ là nơi ... Rửa tiền cho 1 số cá nhân :(
Còn những cái chợ hoa Tết nguyên đán thì lại là chuyện khác nha.

xamthung

Xe tăng
Em thích đi chợ hoa hơn . Dù bây giờ có khác nhưng dù sao cái đó vẫn là có không khí tết nhất ở HN . Còn cái gì ít thì sinh hiếu kì , em chả biét nói như nào . Đại loại ví dụ như obama đến VN , diễu hành ở đường . Dân sẽ nô nức đi xem (VD thôi nhé ) nhưng nếu mà tháng nào cũng diễu hành thì lúc đó chả ma nào nó ngắm . Còn vụ chen lấn thì XL các cụ , em chửi thẳng thằng phóng tinh viên nào viết bài này đấy , chiều 30 em dẫn ông bạn xa quê lâu ngày ngắm lại HN , cũng thấy một số vô ý thức nhưng cũng chủ yếu khá có ý thức(khá tức là ko trèo rào ý ) , lúc đó có máy ảnh với cái thẻ phóng tinh là em viết 1 bài rồi đó :)) , muốn nội dung xấu hay tốt đều được , quan trọng phải đúng sự thật . Đọc bài này em cảm tưởng lạc vào truyện Tây Du kí . Dẫu biêt xã hội khó tránh cái này cái nọ , nhưng đừng cố đưa cái khó ưa để đánh đồng tất cả

MP4-22

Xe điện
Em cũng vừa đi về,thấy rất ít các thành phần tự tiện chui vào chỗ để hoa để chụp ảnh...còn đại đa số người dân (mà em thấy) đều chấp hành sự chỉ đạo của các anh bảo vệ!(*)

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Chúc mừng năm mới các cụ!
Theo kế hoạch sáng nay e vẫn đưa F1 đi chơi phố hoa, dự định chụp vài cái ảnh lấy nền hoa đẹp về in lịch :D. May nhà gần nên đi bộ chứ cụ nào bảo gửi xe 200K thì đau quá hix. Có cụ nào cũng ra đó thì tập hợp 1 thể nhé

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chúc mừng năm mới các cụ!
Theo kế hoạch sáng nay e vẫn đưa F1 đi chơi phố hoa, dự định chụp vài cái ảnh lấy nền hoa đẹp về in lịch :D. May nhà gần nên đi bộ chứ cụ nào bảo gửi xe 200K thì đau quá hix. Có cụ nào cũng ra đó thì tập hợp 1 thể nhé
ái chà nhà phố trung tâm nhá, có điều kiện quá :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Năm nào chả thế, mà sao cứ phải làm cái lễ hội hoa làm đếch gì, hoa có phải là tiêu biểu của HN đâu?

Nhạc

Xe container
Ơ thế là vào phố hoa có phải mua vé ko ạ, e chưa đi b jo, hỏi thôi chứ e cũng ko đi

ldt_tx

Xe tăng
Em chưa bao giờ đi xem phố hoa. Em thề

vudinhquang

Xe container
Không phải mua Miu nhá! Thì mọi thể loại đâu đâu mới đổ về nhiều thế chứ lỵ!Không thì đã Sang!
Ơ thế là vào phố hoa có phải mua vé ko ạ, e chưa đi b jo, hỏi thôi chứ e cũng ko đi

oldman8x

Xe buýt
e đi 2b, gửi xe ở cung thiếu nhi có 5 nghìn thôi mà, đi bộ khoảng mấy chục mét là tới rồi.

czechonline

Xe điện
Hà nội còn đâu nữa , giờ thành Hà tạp rồi . Tạp nham tứ xứ còn đâu người Tràng An thanh lịch nữa . Em cam đoan 99.9% là người ngoại tỉnh xem và ngắm hoa nên những cái mà họ nghĩ là bình thường ở quê nhà thì thành ra phá hoại ở Thủ đô .

35N1169

Xe điện
Từ ngàn đời nay vẫn vậy, cụ đừng hi vọng nhiều.
Em thấy các cụ thời ảnh hưởng văn hóa Pháp là lịch sự nhất, bây giờ ra đi gần hết rồi, còn thì già yếu nên bất lực dậy con cháu nó chả thèm nghe.

4weelbike

Xe tăng
Hà nội còn đâu nữa , giờ thành Hà tạp rồi . Tạp nham tứ xứ còn đâu người Tràng An thanh lịch nữa . Em cam đoan 99.9% là người ngoại tỉnh xem và ngắm hoa nên những cái mà họ nghĩ là bình thường ở quê nhà thì thành ra phá hoại ở Thủ đô .
Em là cái hạng nửa tỉnh nửa quê nên chả biết hạng nào phá hạng nào cả. CHo nên không nên nói như vậy cụ ah. Không nên chê người khác phá hoại bằng lời lẽ của kẻ phá hoại.

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
ái chà nhà phố trung tâm nhá, có điều kiện quá :D
Nhà em với nhà cụ đều qua cái đê cả ợ :)).
Em vừa đi về chen mãi mới nhìn thấy được 1 ít hoa ở chỗ chắc bày xấu chả ai xem. Toàn người là người các cụ ạ, gọi là phố người mới đúng chứ không phải phố hoa :)) Tình hình các bố mẹ không trèo vào chụp nhưng thả con qua dây vào ngồi cạnh hoa chụp thì nhiều

sunriver

Xe tải
Các cụ cũng buồn cười và bồng bột bỏ xừ. Mới có tí thế là có người đã quy ra HN nó vậy, rồi có người thì bảo HN gốc thì không, nhập cư nó mới thế, vv...vv... Em thật các cụ trên đây còn suy nghĩ như thế thì trách gì dân tình ngoài kia dẫm hoa?

Em thấy tất cả do ban tổ chức và cách quản lý yếu kém, thiếu khoa học, chỉ thích phô mà thiếu sự chuẩn bị cho người xem. Nhìn cái đám dây chăng rẻ tiền, bẩn thỉu, điểm nối vô tội vạ, cẩu thả cũng nói lên được nhiều điều. Đẹp hay không từ đó mà ra chứ chưa đến những bông hoa đằng sau những mét dây đó.

Thứ hai là do ý thức, văn hoá đám đông, tinh thần vì cộng đồng của nhiều người còn kém. Cái này sâu xa cũng do thói quen, môi trường sống của XH ta - cứ phải bon chen, giẫm đạp lên nhau mà sống - vì mình trước khi vì mọi người. Nếu xét thêm nữa thì sự kiện "văn hoá dẫm hoa" ngày cuối năm đơn giản nó phản ánh hiện thực khách quan mọi mặt trong xã hội: kinh tế, chính trị, giáo dục, giao thông, xây dựng, văn hoá... Tất cả đều thế cả, sao cứ đi trách người dân?

Thứ ba mới đến nhận thức hạn hẹp của một số ít người tham gia lễ hội. Rất nhiều người biết là "không nên/không được" làm như vậy nhưng vẫn cố, số này đáng trách. Nhưng cũng rất nhiều người không hề ý thức được "việc mình vừa làm là không văn minh, không đẹp". Thêm nữa, còn những người vô ý, vô tình, bất đắc dĩ. Cái này chẳng phải vùng miền gì sất mà do giáo dục nhận thức từ bé đến lớn, trong trường học đến ngoài xã hội.

Còn việc cứ "có vấn đề gì" là đi trách người dân, hay thằng này kém, thằng kia thiếu ý thức, tôi văn minh còn anh thì không, người HN xịn thì thế này, người HN không xịn thì thế kia, người HN kém SG... Bản thân em thấy điều đó chỉ nói đúng được văn hoá, nhận thức của chính người phát biểu chứ không giúp ích được gì hay giải quyết vấn đề "dẫm hoa" của quần chúng, ngân dân ngoài kia.
Cụ nói chuẩn quá, nhà dột từ nóc rồi.