[Funland] Phở ngon Hà Nội

con_nha_ngheo8x

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cập nhật thêm giá thì tốt ạ
Chứ em nói thật, nhiều quán giá cũng chát chàn chạt

nl507

Xe hơi
Em chưa thử phở Tuấn mặc dù ngày nào cũng đi qua, hôm nào phải thử cho biết mới được

tuctuc2010

Xe điện
Em ở Trần duy Hưng, trc thì hay ăn phở Sướng ở Nguyên hồng, khá ngon, giá phải chăng 40k. Hay cái 10 Lý quốc Sư ở Hoàng minh Giám cũng đc, giá same. Có cái Phở B52 cũng Hoàng minh Giám vị thanh hơn nhưng giá cũng chát hơn ( 50-70k ). Phục vụ ở quán b52 chu đáo nhất, kèm cả đồ tráng miệng, ai đeo kính cho thêm cái khăn lau kính :P Bgiờ mới phát hiện có cái quán mới mở trong phố Trung hòa- Trung yên ăn cũng khá ngon, tương đương phở Sướng giá rẻ có 30k, sạch sẽ hơn đứt cái phở Cồ Trung kính, bẩn kinh người, thái thịt cửa toilet ra cả đất :( Cũng trên phố Trung hòa có phở Bát đàn, ăn tạm đc nhưng em ko thích cái gầu của nó, toàn mỡ nhão nhoẹt chứ ko giòn như nơi khác. Ở đầu cầu Trung hòa có phở Hiền chuyên tái, thịt rất đặc biệt nhưng nước thì chán. Hàng này đông cũng vì cái thịt tái nó thái mỏng và trắng hồng như thịt lợn :P
Chắc cụ lâu không ăn phở Sướng rồi, giá hơn 50k lâu rồi cụ nhé, bát gầu là 60k

glare

Xe điện
Chắc cụ lâu không ăn phở Sướng rồi, giá hơn 50k lâu rồi cụ nhé, bát gầu là 60k
Vâng, lâu rồi em ko ăn ở đó ạ. Giờ em hay chạy vào đầu Trung yên ăn cho tiện. Cái hàng mới ăn khá đc mờ giá lại rẻ ( 30k đang km vào hè 25k+ lipton :P ) xe cộ để vô tư chứ ko như chỗ Hoàng minh Giám, thỉnh thoảng hết chỗ đỗ thì bị 30k :P

HaTrang

Xe tải
À ngày trước có quán bắc hải ngã tư hàng mã hàng lược,e cực thích ăn phở tái của quán này,bà chủ luôn có 1 cái âu trong đó là nước hỗn hợp các loại gia vị gừng,thảo quả....trước khi cho thịt tái vào bát thì chị chủ sẽ nhúng qua vào hỗn hợp đó,ăn miếng thịt tái bắp dậy mùi và ngọt kinh,thêm nữa phở ở đó hay cho rau húng vào,ăn vị lạ lạ hay hay,sau này ko thuê được ở đó thì chuyển sang hàng bồ,e tìm đến ăn 1 lần tìm lại hương vị xưa nhưng thất vọng
Chuẩn cụ ạ, là 40 Hàng Mã xưa ngày nào Em cũng ăn sáng ở đó, giờ tìm mà không biết địa chỉ mới ở đâu, search ra bài cụ. Chị chủ quán đó là con dâu, và thời kỳ đó không còn ai khác trong nhà làm phở. Có cụ nào biết Bắc Hải này chuyển đi đâu không?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Phở nhà này mặn, nước thì đục ngầu. Em ăn mỗi lần chạy mất dép.
Em lại thích phở nước đục & đậm. Các hàng phở nước trong vắt, kể cả phở 24 ăn cứ như nước mì chính ấy.

glare

Xe điện
Em lại thích phở nước đục & đậm. Các hàng phở nước trong vắt, kể cả phở 24 ăn cứ như nước mì chính ấy.
Phở Hà nội vốn nước ko trong mà hơi đục, sau này vì nhiều người đưa nước phở trong lên làm 1 trong những tiêu chí của ngon-chuẩn nên nhiều hàng mới làm nước trong :P

tuctuc2010

Xe điện
Phở Hà nội vốn nước ko trong mà hơi đục, sau này vì nhiều người đưa nước phở trong lên làm 1 trong những tiêu chí của ngon-chuẩn nên nhiều hàng mới làm nước trong :P
Các hàng phở cổ có tiếng HN nước dùng thường đục và mặn

xế điếc

Xe máy
Vâng, lâu rồi em ko ăn ở đó ạ. Giờ em hay chạy vào đầu Trung yên ăn cho tiện. Cái hàng mới ăn khá đc mờ giá lại rẻ ( 30k đang km vào hè 25k+ lipton :P ) xe cộ để vô tư chứ ko như chỗ Hoàng minh Giám, thỉnh thoảng hết chỗ đỗ thì bị 30k :P
Hàng này địa chỉ như thế nào cụ? Em ở khu vực này nên quan tâm.

LE HUY

Xe hơi
đi kiểm nghiệm thui các thánh

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Em đã từng ăn ở rất nhiều quán phở, thấy vị ngày càng thay đổi và chỉ có phở 10 ở hàng muối là em quay lại. Phở thìn, phở cường, phở tôn đức thắng lâu lắm em chưa quay lại ăn.
Đại đa số các quán phở bây giờ dùng nước nấu sẵn chuyển từ nơi khác về hoặc dùng thuốc hóa học. Em đã tận mắt chứng kiến.
Em thấy ở những con ngõ nhỏ, có những hàng phở nấu rất ngon, ninh xương bò già, luộc thịt luôn tại chỗ, nước ngọt đậm đà hương vị, khi ăn xong không có cảm giác mùi hôi của bò (thịt bò thật nhé).

Raincold

Xe đạp
Em hay ăn phở Tứ Hải ở Trường Chinh gần ngã tư sở thấy ổn các cụ ợ :)

glare

Xe điện
Các hàng phở cổ có tiếng HN nước dùng thường đục và mặn
Nước đậm do phở nước dùng bánh dày hơn phở xào nên nếu nước nhạt sẽ có cảm giác hơi "chuội", em nghĩ thế :)
Hàng này địa chỉ như thế nào cụ? Em ở khu vực này nên quan tâm.
Đối diện BurgerKing ấy cụ, cái vườn có mấy cây chuối to trước cửa :P Em đang bẩu cu hàng phở làm phở ko mỳ chính hẳn hoi đi em quảng bá cho nó :P

OBfund

Xe tải
Có quán phở LQS của mợ buturo gì đó trên chợ các cụ ăn thấy thế nào ah.

nambach

Xe hơi
Website
halam.com.vn
Phở bi giờ nước chắc toàn mua nước can về đổ vào nồi inox nấu , hồi xưa em có xưởng mộc ở An Khánh , cái nhà bên cạnh cứ suốt ngày có mùi nước xương ninh nấu và cứ thấy dân xách cặp lồng hoặc đi xe máy chở can nhựa vào mua thì không hiểu sao cả , sau này dậy sớm đi thể dục mới thấy có mấy cái xe máy chở can nước vào hàng phở gần nhà mới vỡ ra . Nước xương căn bản không sao , em chỉ lo nguồn nước thui , dám chắc cái ông ở An Khánh ninh xương lấy nước để bán đó dùng nước giếng khoan nấu , mà nước giếng khoan không qua lọc thì chất lượng nguy hiểm thế nào rồi ... Vậy phở thì ta nên tự nấu mà ăn cho lành .

Về gu phở thì em thích phở Vui phố hàng Giầy , đối diện nhà bác Phạm Bằng bán bánh trôi , tối qua đó gọi bát thập cẩm , nhấp chén rượu quê của chị Bình xong rồi kết thúc bằng bát tái gầu thì hết ý .=P~

xế điếc

Xe máy
Đối diện BurgerKing ấy cụ, cái vườn có mấy cây chuối to trước cửa :P Em đang bẩu cu hàng phở làm phở ko mỳ chính hẳn hoi đi em quảng bá cho nó :P[/QUOTE]

Vâng, cám ơn cụ. Thứ Hai em qua xem.