[Thảo luận] Phóng sự ảnh - Chíu tốc độ

PHC

Xe buýt
Tiền đâu... í quên, đầu tiên, xin giới thiệu cả các cụ đây là con đường thanh bình trước cơ quan nhà cháu

Sao dạo này có nhiều xe ôm ở dưới thế, zoom gần lại tí nữa xem các bác xe ôm làm gì nào :-w

Quái, ông xe ôm sao lại mang ống nhòm nhỉ, định dòm ngó gì cơ quan mềnh đây :^)

Thấy bác xe ôm quay ra đường với vẻ mặt chăm chú, nhà cháu mới chợt nhớ ra, hì hì... "...Chạy đúng tốc độ ra phết..."

"Ông này có vẻ chạy quá đây, ngó cái xem ra sao"

"A-lô! Dừng xe biển KS XXX-XXXX chạy quá tốc độ"

Hôm nay tự dưng rảnh việc, nhà cháu ngồi theo dõi công việc của đồng chí này từ gần đầu đến gần chí cuối, xem ra ngồi nắng cả ngày vất vả ra phết các cụ ạ.
Đoạn đường tưởng như thanh bình trước cơ quan nhà cháu nhiều tai nạn chết người, nên... nhà cháu ủng hộ các đc xxx chíu tốc độ ở đây. Nhà cháu cũng định thông báo đoạn đường để các cụ đi lại cẩn thận, nhưng lại thôi, để các cụ... cẩn thận hơn, chứ biết rồi các cụ lại chỉ đối phó đúng đoạn đấy rồi lại mát chân ga, thả chân phanh, nguy hiểm đến bản thân và mọi người, nhỉ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Vuvit

Xe tăng
Em dự là Chú này chắc cuối buổi được chia nhiều nhất vì mệt nhất các bác nhỉ;))

Getz5324

Xe điện
nhìn chú bắn tốc độ này như thằng rình để nhảy xe ý :P

Ở đâu thế bác chủ thớt ơi?

trinitrotoluen6

Xe hơi
Vâng, đi đúng biển cho lành cụ nhở

smalljug

Xe tải
Em thấy bẩn bẩn, làm người ai làm thế :o3

coldwinter

Xe tải
em lúc nào cũng cố gắng giữ đúng tốc độ trong thành phố, mà đường nào thế hả cụ?

windys

Xe tăng
Hôm nay tự dưng rảnh việc, nhà cháu ngồi theo dõi công việc của đồng chí này từ gần đầu đến gần chí cuối, xem ra ngồi nắng cả ngày vất vả ra phết các cụ ạ.
Đoạn đường tưởng như thanh bình trước cơ quan nhà cháu nhiều tai nạn chết người, nên... nhà cháu ủng hộ các đc xxx chíu tốc độ ở đây. Nhà cháu cũng định thông báo đoạn đường để các cụ đi lại cẩn thận, nhưng lại thôi, để các cụ... cẩn thận hơn, chứ biết rồi các cụ lại chỉ đối phó đúng đoạn đấy rồi lại mát chân ga, thả chân phanh, nguy hiểm đến bản thân và mọi người, nhỉ. :D
Thú thật là em hơi buồn cho CSGT Việt Nam. Em đi qua Thái Bình, ngày từ đầu địa phận tỉnh có đặt một cái biển: " Đoạn đường kiểm soát tốc độ và làn đường" thế mới đúng tinh thần của lực lượng CS, có gắng ngăn chặn chuyện xảy ra, các chú nào cố tình vi phạm thì mới bắt. Cảnh sát núp gió nhìn như xe ôm thế kia, không ngăn được tình huống vi phạm tốc độ mà chỉ bắt khi đã xảy ra tình huống vi phạm tốc độ. Em thấy *** đàng hoàng tí nào. Đừong đường là lực lượng cảnh sát nhân dân, mà toàn đi đặt bẫy, sao những chỗ có điểm đen, đoạn đừong khó sao không đứng ra mà hướng dẫn giao thông toàn đứng sau những điểm mà ng tham gia dễ mắc lỗi, và bắt.

Với bác chủ thớt thì theo e, tư duy của bác nói là e không nói điểm này ra đâu thì có nghĩa là bác cũng không ngăn chặn tình huống xảy ra, nghĩa là các cụ nào chạy quá tốc độ, đến đoạn này cũng sẽ chạy quá tốc độ, và bị cảnh sát bắt sau khoang 1-3km sau điểm bị bắn, có nghĩa là đi qua cơ quan yên bình của bác vẫn với tốc độ cao, và vẫn có thể xảy ra tai nạn. Bác chủ thớt ạ.

alo_club

Xe buýt
Cụ chủ có phóng sự ảnh hay nhưng anh em chẳng biết ở đâu mà đề phòng cả =))

xherox

Xe điện
Ko phải bựa mà là quá bựa.Đây là hình ảnh các đầy tớ của nhân dân đấy :))

Laceti2010

Xe tăng
Em nhìn cái tháp nước này quen quá, các Cụ đi Bên Quế võ bắc Ninh nhìn kỹ thì thấy cái tháp nước đó.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phải phạt đủ chỉ tiêu đã, nhắc nhở hướng dẫn tuyên truyền sau !

laixe6868

Xe tải
Theo luật thì xxx có quyền hóa trang khi bắn tốc độ các cụ ạ. Cứ nhìn biển báo tốc độ mà đi cho lành. Nhanh chậm hơn chút có sao đâu.

FujiS5200

Xe điện
Nói về chuyện xxx Việt Nam thì:

- A lô, A lô!!! cảnh sát ạhh, đến ngay nhà y, đường z, chúng nó sắp đánh nhau to rồi.
- Thế àhh, đâu, ở đâu? Mà chúng nó đã đánh nhau chưa?
- Chưa, nhưng căng lắm rồi.
- Ối giời, khi nào chúng nó đánh nhau rồi thì hẵng gọi nhá. Rách việc.

bentley8

Xe điện
Ở nước ngoài như Anh, Úc, đoạn đường nào có đặt camera tốc độ thì cảnh sát đều phải đặt biển cảnh bảo trước. Có 3 vấn đề liên quan ở đây: thứ nhất là quyền đối với hình ảnh của người (xe) bị chụp, vì theo Bộ luật dân sự không ai được sử dụng hình ảnh của người khác nếu không được phép nên việc phát hiện vi phạm của cảnh sát cũng không được xâm phạm quyền nhân thân này; thứ hai là biển báo chắc chắn có tác dụng rõ rệt đối với việc ngăn ngừa hành vi vi phạm; thứ ba xã hội văn minh cảnh sát giao thông ngoài việc giữ gìn trật tự giao thông còn là bộ mặt biểu hiện ra bên ngoài của cơ quan thực thi pháp luật, làm kiểu lén lút thế này chắc chắn sẽ làm giảm đi hình ảnh của cả lực lượng công an trong mắt người dân.

BảoLong

Xe hơi
Nhìn thời tiết mát mẻ thế này dễ loanh quanh ngoài bắc này thôi,vẫn ảnh hưởng cơn bão số 2 mà.:))