Phong thủy Vũng Chùa - nơi an táng Đại tướng!

CỬU VĂN LONG

Xe container
Trong đó còn nhiều cái hay nữa mợ Cửu nhé, nếu lên googlemap nhìn rộng hơn, theo hướng nhìn ra phía biển sẽ thấy đèo Hải Vân (Thanh Long) bên Tả, đèo ngang (Bạch hổ) bên Hữu, minh đường trước mặt rộng lớn như Đông hải, gối đầu tựa dãy Trường Sơn hùng vĩ trường tồn....chốn này cũng là chốn địa linh để nhân kiệt tọa...
Vầng nếu được cả Bạch Hổ nữa còn chi bằng. Nước mình có hai vị tướng kiệt xuất của TG là Hưng Đạo Đại Vương Trần Quốc Tuấn và Võ Nguyên Giáp, tí em phải xem lại cái thế cụ Hưng Đạo Vương khai sáng ra Đạo Mẫu nằm thế nào vậy :D

gatebuy

Xe hơi
về cơ bản, Đại tướng muốn về với nơi mình đã sinh ra, Đại tướng muốn hòa mình cùng với núi non, biển và đất, Người Và Đất.............. Xung quang Đại tướng bao tròn là thiên nhiên , là biển thể hiện sự yên tình hiền hòa như chính con người của Đại Tướng

Matiz 1.0

Xe điện
Theo e nghĩ do tấm lý ... khi yên nghỉ muốn được về nơi thoáng mát, địa thế thoáng, gần nơi chôn rau, quê cha đất mẹ...thì về thôi; Thêm nữa có thể cụ Giáp thấy nơi này của quê hương có tiềm năng nhưng chưa đc quan tâm, chưa được đầu tư, chưa phát triển so với tiềm năng...thì thôi coi như 1 phần dùng ảnh hưởng lúc cuối đời để giúp quê hương phát triển... bởi khi chôn cất tại đây sau này sẽ là khu di tích, khu tưởng niệm..hay đại loại 1 cái gì đấy .. để ai yêu, ai cảm phục cụ Giáp thì cũng muốn một lần ghé qua đến với cụ khi tới Quảng Bình. chứ bản thân cụ Giáp e thấy cụ rất giản dị, mộc mạc.
Và cũng thể hiện sự quan tâm của Đ, nhà nước, quê hương, nhân dân, gia đình giành cho cụ. Nên e tin chắc địa thế sẽ đẹp, phong thủy tốt...cá nhân e thấy điều này hết sức hợp lý!

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Nhân tiện các cụ cho e hỏi chút: Trong số các con cháu của cụ hình như không có ai trong các Ban **** TƯ hay giữ những vị trí chủ chốt khác các cụ nhỉ? Vì tên của các con cụ cũng khá là đặc biệt, em chưa thấy xướng lên ở vị trí cao nào hay là e k biết?

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Nhân tiện các cụ cho e hỏi chút: Trong số các con cháu của cụ hình như không có ai trong các Ban **** TƯ hay giữ những vị trí chủ chốt khác các cụ nhỉ? Vì tên của các con cụ cũng khá là đặc biệt, em chưa thấy xướng lên ở vị trí cao nào hay là e k biết?
Đại tướng được người toàn bộ người dân Việt tyêu mến chính là việc các con cái của cụ không hề xuất hiện ở vị trí cao nào ngoài rể cũ Trương Gia Bình FPT

harrynh

Xe điện
ngoài lề 1 chút, Cụ Hồ có chọn nơi chôn cất ko nhỉ, ví dụ Cụ Hồ cứ nằm tại Lăng thì phong thủy thế nào?

Cụ nào có hiểu biết cho a e 1 chút kiến thức với

benq

Xe điện
Tâm nguyện của cụ: biển lớn là nhà

theanh_vnpt

Xe điện
Thung lũng Vũng Chùa (nơi có Mũi Rồng, thuộc xã Quảng Đông, Quảng Trạch, tỉnh Quảng Bình) là một địa danh theo người dân là rất thiêng, chỉ dành cho bậc khai quốc công thần an nghỉ vĩnh hằng để hộ vệ quốc gia. Vùng đất là nơi an nghỉ nghìn thu của Đại tướng Võ Nguyên Giáp.

http://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay-c46.html

Địa danh Vũng Chùa (thôn Minh Sơn, xã Quảng Đông, huyện Quảng Trạch, tỉnh Quảng Bình) không hề tìm thấy trên bản đồ của cỗ máy tìm kiếm Google.
Khu vực Vũng Chùa được bao bọc bởi 3 hòn đảo Hòn La, Hòn Gió và Hòn Nồm. Nhìn về phía đông nam là một phần của biển Đông và cách 1 hải lý là Đảo Yến án ngữ, sau lưng là núi Mũi Rồng hùng vĩ.
Mạch đất ở đây rất đẹp, hướng đông nam chính trực tuyệt đối.
Tại đây có ngôi miếu và một mái chuông đã được dựng lên từ mấy năm trước.
Ngoài ra, ở mảnh đất linh thiêng này còn có 2 ngôi mộ - là những người có công trạng với làng.
Đường vào Vũng Chùa. Giữa thung lũng, có 3 con suối chảy về biển, mùa hè hạn hán nặng vẫn không hề hết nước.
Trên vùng đất còn có một cái giếng cổ.
Bãi biển Vũng Chùa có cấu tạo địa chất đặt biệt, những thớ đá xếp lên nhau như những chiếc vảy của con rồng đang ngơi nghỉ.
Một tháp chuông trên đó có in tên của phu nhân Đại tướng Võ Nguyên Giáp cùng gia đình cung tiến. Bốn chữ lớn đúc vào chuông: “Vũng Chùa Hồng Chung”.
Địa danh Mũi Rồng trên bản đồ vẽ tay.

Cai banh xe

Xe buýt
Vầng nếu được cả Bạch Hổ nữa còn chi bằng. Nước mình có hai vị tướng kiệt xuất của TG là Hưng Đạo Đại Vương Trần Quốc Tuấn và Võ Nguyên Giáp, tí em phải xem lại cái thế cụ Hưng Đạo Vương khai sáng ra Đạo Mẫu nằm thế nào vậy :D
Tìm được thì cụ gửi lên cho anh em học tập nhé!!

nhadatuytin

Xe container
Cụ ra đó trấn TS-HS đấy ạ. :D.Trong đất liền có cụ Trần Hưng Đạo trấn rồi thì cụ ra biển :D.
chuận men...
e like ý kiến này...
Cụ thác đi nhưng ko yên tâm nhất về thèng láng tỏi vẫn ngày đêm nhòm ngó nước Nam...
Nên cụ ở đó để trấn cái đường lưỡi bò của ló...b-(

nhadatuytin

Xe container
Đại tướng được người toàn bộ người dân Việt tyêu mến chính là việc các con cái của cụ không hề xuất hiện ở vị trí cao nào ngoài rể cũ Trương Gia Bình FPT
Con cái cụ ko theo con đường chính trị cũng có nguyên do sâu xa của nó ợ...Món này lão 3c thạo lắm...

Robinair

Xe tải
Một bậc thầy về phong thuỷ

haiconchuot

Xe tải
Không biết ngày giờ an táng thế nào các cụ nhỉ?

wildcat74

Xe điện
Em chả có hiểu biết gì về phong thủy, nhưng cũng thấy chỗ này đẹp. Không quá cao, nhưng thoáng, trước mặt là mấy hòn đảo chắn bão dông, nước trong xanh, địa thế vững ko thể có sói, lở. Xứng đáng là nơi đại tướng yên nghỉ!

Phập

Xe điện
Đại Tướng đánh toàn trận nhớn, tầm nhìn xa hàng vạn dặm chắc chọn nơi này là chuẩn rồi.

Em mông muội nên chỉ nghĩ được có vậy :(

pain

Xe ba gác
Đại Tướng đánh toàn trận nhớn, tầm nhìn xa hàng vạn dặm chắc chọn nơi này là chuẩn rồi.

Em mông muội nên chỉ nghĩ được có vậy :(
Đại Tướng và gia đình đã chọn nơi này từ hơn chục năm trước rồi. Đã xây 1 gác chuông ( phải gọi là lầu mới đúng) và cơ sở hạ tầng rồi cụ ạ.