Phong thủy Vũng Chùa - nơi an táng Đại tướng!

Phập

Xe điện
Đại Tướng và gia đình đã chọn nơi này từ hơn chục năm trước rồi. Đã xây 1 gác chuông ( phải gọi là lầu mới đúng) và cơ sở hạ tầng rồi cụ ạ.
Đấy, cụ dạy em mấy khôn ra được thêm tí :)

Em cũng nghĩ chắc nơi đây Đại Tướng đã phải xem xét kỹ lưỡng như lòng chảo Điện Biên rồi ấy chứ :102:

pain

Xe ba gác
Đấy, cụ dạy em mấy khôn ra được thêm tí :)

Em cũng nghĩ chắc nơi đây Đại Tướng đã phải xem xét kỹ lưỡng như lòng chảo Điện Biên rồi ấy chứ :102:
Này lão Phập, lão mà còn giọng xỏ xiên như thế là em dỗi đấy nhé:-??

Phập

Xe điện
Này lão Phập, lão mà còn giọng xỏ xiên như thế là em dỗi đấy nhé:-??
Này lão Pain, lão mà dùng cái giọng dọa nạt là Phập em dổi trước đấy nhé.

Người thật thì chẳng tin, người tin thì chẳng thật.

Tí dỗi.

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
Đại Tướng và gia đình đã chọn nơi này từ hơn chục năm trước rồi. Đã xây 1 gác chuông ( phải gọi là lầu mới đúng) và cơ sở hạ tầng rồi cụ ạ.
em tưởng 2006 mới xây chứ...

pain

Xe ba gác
em tưởng 2006 mới xây chứ...

Chính xác là 2007 mới xây sau 2 lần ( lần 1 năm 2005) đích thân Đại Tướng phê 2 chữ: Đồng ý vào đề xuất. Gia đình đã khảo sát và tìm kiếm rất nhiều nơi, mãi mới chọn được chỗ này.

faw

Xe tải
em đoán chắc rằng sau này đây sẽ là một điểm du lịch tâm linh .

repsol

Xe container
Nhân tiện các cụ cho e hỏi chút: Trong số các con cháu của cụ hình như không có ai trong các Ban **** TƯ hay giữ những vị trí chủ chốt khác các cụ nhỉ? Vì tên của các con cụ cũng khá là đặc biệt, em chưa thấy xướng lên ở vị trí cao nào hay là e k biết?
Ko vị trí cao nhưng trong sân e thấy cũng tuyền đỗ porsche với rangerover thoai.

puredoll

Xe điện
Nếu về sau khu này thành khu du lịch thì E cũng ra thăm quan, đẹp quá! Còn về phong thủy thì E k biết ạ

HuyArt

Xe lăn
Địa thế điển hình theo thuyết phong thủy âm trạch
Tả Thanh Long - Hữu Bạch Hổ - Hậu Huyền Vũ - Tiền Chu Tước
Minh đường sáng sủa rộng mênh mông.
Táng nơi địa cát, nhỏ thì ảnh hưởng tốt đến gia đình, lớn hơn thì cả vùng đất, rộng hơn thì cả đất nước
Mẫu thân ông Cụ cũng táng trên ngọn núi gần nhà, là nơi phong thủy cũng tốt. Cụ nằm ở lăng là theo ý nguyện của dân, kể ra tìm nơi huyệt đạo đại cát mà táng có lẽ tốt cho nguyên khí đất nước hơn
Mong đất nước cường thịnh, dân no âm hơn

tunchit

Xe tải
con người vĩ đại, tầm nhìn của cụ và gia đình chắc chắn là cũng vô cùng lớn thôi. Em chả biết mấy về phong thủy nhưng mắt thường cũng thấy nó đẹp

Inox75

Xe tăng
Cháu chả biết về phong thủy nhưng nhìn qua đã thấy đó là vị trí rất đẹp về cảnh quan. Đại tướng cũng như cụ Hồ là con người kiệt xuất trên thông thiên văn dưới dành địa trí nên việc chọn khu đất này hẳn là chuẩn rồi

tunggiang185

Xe tăng
Cụ ra đó trấn TS-HS đấy ạ. :D.Trong đất liền có cụ Trần Hưng Đạo trấn rồi thì cụ ra biển :D.
Với các thánh nhân thì không có chuyện đó đâu cụ. Đại Tướng chắc cũng hiển thánh như Đức Thánh Trần và ngài cùng với Đức Thánh Trần cũng phù hộ độ trì chung cho cả non nước, dân tộc ta thôi.
Còn về địa thế em suy ngẫm từ chiều lúc soi ra được chỗ cụ. Đi hỏi các cụ hiểu biết về phong thủy thì ai cũng tấm tắc khen địa thế này đẹp và hiếm có lắm. Nếu thánh nhân an táng tại đây sẽ trấn hưng cả cái khúc ruột miền Trung giàu mạnh (chứ không phải cụ trọn cho gia đình con cháu cụ đâu). Theo lập luận như vậy thì người miền Trung sẽ là người trấn hưng không chỉ miền Trung mà cả với Đất nước trong tương lai. Em luận theo kiến thức nông cạn của em cụ nào kiến thức sâu hơn thì cùng trao đổi nhé!

Auto-run

Xe hơi
Cụ là bậc khai quốc công thần số 1, chọn được chỗ đắc địa: Lưng tọa Trường Sơn, mặt trông ra biển Đông, Thanh Long, Bạch Hổ cuồn cuộn thế dân ta được nhờ rồi.

Rung_xanh

Xe máy
Thớt hay quá.
E kê ipad hóng.
Các bác bàn típ đê.

Em không hiểu biết về phong thủy nhưng nhìn cảnh quan thì thực sự là nên thơ và rất đẹp. Chắc chắn sau này nơi đây sẽ trở thành điểm đến của nhiều người dân đất Việt.

áo da thật

Xe máy
Em hóng các cụ để mở mang tầm hiểu biết

tuyenngvan

Xe tải
Theo e nghĩ do tấm lý ... khi yên nghỉ muốn được về nơi thoáng mát, địa thế thoáng, gần nơi chôn rau, quê cha đất mẹ...thì về thôi; Thêm nữa có thể cụ Giáp thấy nơi này của quê hương có tiềm năng nhưng chưa đc quan tâm, chưa được đầu tư, chưa phát triển so với tiềm năng...thì thôi coi như 1 phần dùng ảnh hưởng lúc cuối đời để giúp quê hương phát triển... bởi khi chôn cất tại đây sau này sẽ là khu di tích, khu tưởng niệm..hay đại loại 1 cái gì đấy .. để ai yêu, ai cảm phục cụ Giáp thì cũng muốn một lần ghé qua đến với cụ khi tới Quảng Bình. chứ bản thân cụ Giáp e thấy cụ rất giản dị, mộc mạc.
Và cũng thể hiện sự quan tâm của Đ, nhà nước, quê hương, nhân dân, gia đình giành cho cụ. Nên e tin chắc địa thế sẽ đẹp, phong thủy tốt...cá nhân e thấy điều này hết sức hợp lý!
Em thấy phân tích của cụ là chuẩn nhất. Bói ra ma, quét nhà ra rác.

Đại tướng là con người vì nước vì dân, uy tin lớn. Theo Em di nguyện cuối cùng của Đại Tướng là phát triển quê hương, chứ không vì điều gì khác