[Funland] Phủ Lý, Văn Giang, Từ Sơn ai sẽ về Hà Nội ngàn năm văn hiến đây ạ!

Sydao

Xe tải
Thông tin chính thống, báo chí kach mệnh đăng đầy ra, việc gì phải nghe ở đâu.

các bài báo câu view phục vụ tạo sóng kiểu như này thì thiếu gì, nhưng có nội dung nào ghi khởi công năm nay như cụ nói đâu, khởi công năm nay thì quê em phải triển khai đền bù đất rồi, nhưng tại bà con nông dân vẫn cấy cày bình thường.

neverfg

Xe điện
Hôm trước ngồi uống bia với mấy ông Hải Phòng và Nam Định, các bố ngồi chê đồ ăn ở Hà Nội không ngon bằng HP và NĐ, sau một hồi thì ông HP lại cãi nhau với ông NĐ là đồ ăn nơi nào ngon hơn nơi nào ... cãi nhau hết mấy két bia chưa ngã ngũ đang hẹn sau giỗ Tổ cãi tiếp ...

Nên em đề nghị sáp nhập Hải Phòng và Nam Định vào Hà Nội, đồ ăn HP và NĐ giờ quy về thành đồ ăn HN hết thế giải quyết xong, êm đẹp, anh em đoàn kết không còn gì phải cãi nhau nữa :D ,
e nhất trí phương án của bác vì Hà Nội nên có tý biển thì du lịch mới phát triển hơn nữa được.

datinh

Xe container
Có lần em nói chuyện với mấy người ở Hòai Đức, họ nói ngày xưa khu này là HN sau một thời gian tách ra bây giờ lại nhập vào HN, mỗi lần như thế chúng tôi phải đi làm lại cả đống giấy tờ mà về đâu thì cũng thế thôi hàng ngày vẫn phải gánh phân ra đồng chăm con lợn chóng to con bò chóng béo.
đúng đấy ạ. em nhớ đận đó có vụ đổi tiền lừng lẫy.
tách nhập đã từng xảy ra. không chỉ một cú.

lodudu

Xe điện
Đất HN giờ đầu tư đâu tiềm năng các cụ?

enghoang

Xe buýt
Phủ Lý, Văn Giang, Từ Sơn ai sẽ về Hà Nội ngàn năm văn hiến đây ạ! Theo các bác ai sẽ về Hà Nội để em ôm mảnh đất chờ tầm 20-30 năm nữa dưỡng già ạ :D:D:D Cá nhân em nghĩ Phủ Lý là hợp nhất do khi xưa nó từng thuộc tỉnh Hà Nội thời Nguyễn ạ. Nên âu cũng là lịch sử lặp lại.
Đất Hà nam từ xưa nghèo vãi trưởng mà cụ đòi so sánh với mấy nơi kia.

binhnhi95

Xe hơi
e nhất trí phương án của bác vì Hà Nội nên có tý biển thì du lịch mới phát triển hơn nữa được.
Theo tiêu chí có biển thì Hà Nội sẽ nhận HP, vì HP có Đồ Sơn nhé. NĐ mà giữ được thế mạnh biển Quất Lâm thì mới nhận

caytruc

Xe máy
Có kế hoạch nhấc Bắc Ninh lên thành phố trực thuộc trung ương thì em nghĩ sẽ không thể là Hà Nội 3- 4 đâu ạ. Có chăng nó còn xin thêm đất với diện tích gần gấp đôi cho đủ 1500 km2 cho đủ “chuẩn”.
không chừng có khi mấy anh Văn Lâm, Văn Giang lại nhập vào Bắc Ninh

caytruc

Xe máy
Em hi vọng không lấy Phủ Lý, vì thế Hà Nam sẽ bị chia đôi, một phần về Hà Nội, một phần về Nam Định, Ninh Bình :(
Hà Nam cũng có thể sát nhập vào Hưng Yên vì trước đây cùng thuộc Sơn Nam Thượng