Phụ tùng xe Ford mua ở đâu, sửa ở chỗ nào tốt?

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
Em nghĩ có lẽ nên tổng hợp lại trong một topic về những gara sửa chữa và cung cấp phụ tùng Ford tốt, em cũng đang có ý định đi ford nên cái này cần lắm các cụ ạ.
Em cũng nghĩ như bác cho dễ tìm

moonxjnh

Xe hơi
em đang dùng con Ford EV, cái chân côn nặng kinh, đi khám ông thợ ngồi lên đạp đạp mấy cái rồi bảo phải thay, Em hỏi giá bảo trên 10 triệu, ặc ặc, Bác nào biết rõ vụ này tư vấn em phát. Xin cảm ơn!

halie

Xe hơi
Rất vui vì bây giờ nhiều người mua focus nên các dịch vụ cung cấp phụ tùng cho em nó cũng nhiều hơn. Em đi từ 2007 đến giờ sửa chữa thay thế gì toàn vào hãng, nhiều lúc cũng sót

Goo

Đi bộ
Xe của nhà em bi hỏng "láp", lúc đánh lái vào cua nghe cọc cọc khó chịu lắm. Hỏi gara đặt hàng hơn tháng nay mà chưa có hàng, các cụ biết ở đâu bán cái này cho em hỏi với.

ntc50hdhkhn

Xe máy
Các bác cho em hỏi Đèn gầm xe Ford fiesta sedan thì mua ở đâu đc các bác nhỉ, vào hãng nó chém em chát quá hix

ncvien

Xe tải
chỗ bác nào cung cấp phụ tùng ford chính hãng, mà giá cả phù hợp thì hú 1 tiếng cho a e chúng e còn bít mà tìm đến.

Explorer

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em muốn mua cái remote của Escape 3.0 thì có thể mua ở đâu (ngoài hãng) ? Của em 1 cái tèo, 1 cái chập chờn rồi ạ ~X( Thanks các cụ :D

Ongrungf

Xe điện
Các bác cho em hỏi má phanh xe Ford lazer 1.6 đời 2004 mua ở đâu? giá rẻ với, Tết nhất đến nơi rồi nó còn giở chứng ạ. Em cảm ơn các bác nhiều

crazycoder

Xe tải

ba bét nhè

Xe máy
Website
WWW.ciminvest.net
Ở vn đi xe sợ nhất là phải vào xưởng, nhìn mấy ông thợ trong xưởng chả tin bố con thằng nào, mình hay sửa và bảo dưỡng ở Ford TL, mấy cậu chăm sóc thì nói ở chỗ e lắp camera giám sát toàn bộ quá trình sửa chữa, nhưng xuống mấy cậu thợ nó lại bảo mình là muốn sửa chữa thay thế gì cứ gọi riêng cho nó, chả biết thế nào nữa các cụ ạ. Nhiều khi đi bảo hiểm thân vỏ phải để xe qua đem, k biết nó có luộc đồ của mình k nữa, còn đồ cho ford đi trên đoạn đầu cầu Chương Dương thấy có bác trưng biển lớn lắm nhưng cũng chưa vào mua thủ, có bác nào đã mua ở đó chưa lên tiếng cái nhỉ?

The Bell

Xe hơi
Ở vn đi xe sợ nhất là phải vào xưởng, nhìn mấy ông thợ trong xưởng chả tin bố con thằng nào, mình hay sửa và bảo dưỡng ở Ford TL, mấy cậu chăm sóc thì nói ở chỗ e lắp camera giám sát toàn bộ quá trình sửa chữa, nhưng xuống mấy cậu thợ nó lại bảo mình là muốn sửa chữa thay thế gì cứ gọi riêng cho nó, chả biết thế nào nữa các cụ ạ. Nhiều khi đi bảo hiểm thân vỏ phải để xe qua đem, k biết nó có luộc đồ của mình k nữa, còn đồ cho ford đi trên đoạn đầu cầu Chương Dương thấy có bác trưng biển lớn lắm nhưng cũng chưa vào mua thủ, có bác nào đã mua ở đó chưa lên tiếng cái nhỉ?
Cũng giống như bác sỹ mở phòng mạch tư, thày cô mở lớp dạy thêm thôi bác ạ. Nó là cái bệnh xã hội thôi.

Get_dao_tac

Đi bộ
chiều nay em vừa bị bọn đạo tặc tấn công mất cái logo trước của Everest rồi, không biết mua ở đâu các bác nhỉ?
tức qua mất, xe em vừa mua xong.....hu...hu

ba bét nhè

Xe máy
Website
WWW.ciminvest.net
chiều nay em vừa bị bọn đạo tặc tấn công mất cái logo trước của Everest rồi, không biết mua ở đâu các bác nhỉ?
tức qua mất, xe em vừa mua xong.....hu...hu
Nhanh nhất là ra chợ giời, hỏi vài hàng bán đồ chơi là có thể tìm được, mình thấy trên đó cái gì cũng có cả, chỉ sợ k có siền thôi, hihi.

xeomhanoi

Xe hơi
trước khi đi bảo hiểm, đánh dấu 1 số phụ tùng mà lo bị luộc, dán tem, dùng máy ảnh chụp lại để làm chứng thì hạn chế khả năng bị luộc đồ không nhỉ các cụ?????

daoanhtuan78

Xe đạp
Tình hình là em mới lắp bộ cảnh báo áp suất lốp mua của cụ Nam Vũ. Lên xe yên tâm phết. Các bác nên lắp ợ. Có lần em để xe lâu không đi nó xuống gần 1 ký lô 2, đi như xe bò. Mà lắp xong trộm vía ngày nào cũng nhìn, chả thấy nó xuống nữa. Hay là nó sợ nhỉ!

CRV Silver

Xe hơi
Các cụ làm em lo quá vì sáng nay mới gửi vợ 2 vào Saigon ford Phổ quang để thay quả kiếng chiếu hậu và sơn lại bên hông xe do bị trầy.Đến thứ 5 mới lấy được:( vậy là mất ngủ mấy đêm rồi huhu

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm qua em đem Focus 1.8 MT đi bảo dưỡng ở ngưỡng 3 vạn km ở Ford Thăng Long. Em cập nhật với các cụ 1 số hạng mục như sau:
Công thay lọc dầu, lọc gió: 100k
Công bảo dưỡng phanh, ktra gầm: 450k
Công vệ sinh bướm ga: 150k (em cẩn thận thì làm mục này thôi chứ ko bắt buộc)
Hộp xịt lạc đà để VS bướm ga: 120k (bọn bố láo bắt mình mua cả bình trong khi nó xịt từ 1 bình đang dùng từ trước)
Lọc dầu: 145.148
Lọc gió động cơ: 269.261
Tổng cộng: 1 củ 412k 850đ