Renault Koloes FWD vs Nissan Qashqai AWD.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em chào các bác, kính nhờ các bác giúp em, tư vấn hộ em vụ này cái.

Số là sắp tới em định lấy con xe gầm nó cao cao một chút. Em có tham khảo qua 2 dòng này hiện có ở VN mà giá cũng hợp lý là:
- Renault Koloes: rộng rãi, thoáng mát, nội thất ngon, option được, không cửa nóc (cài này có hay ko thì cũng chả sao ạ), nhưng với một con xe to thế mà lại chỉ là dẫn động cầu trước (FWD)
- Nissan Qashqai LE AWD: bản thân cái chữ AWD cũng nói lên được lợi thế của dòng xe gầm cao, địa hình rồi. Nhưng mà lại hơi bé (mà em lại thik đi dòng xe rộng rãi), option thì ngon lành cành đào rồi.

Vấn đề của em ở đây là em đa phần đi đường bằng, đường nội đô, cao tốc, ngoại thành là chính chứ cũng ít khi đi nhưng cung đường khó khăn. Thế nên em đang lăn tăn là lấy Koloes rộng rãi thoáng đãng nhưng lại là 1 cầu (FWD) hay lấy Qashqai tuy hơi nhỏ nhưng lại 2 cầu (AWD) lợi hơn khi đi đường xấu, rừng núi.

Vậy nên em mong các bác công bằng tư vấn cho em cái để em dễ bề lựa chọn. Cơ hội đang đến gần nên em phải quyết nhanh ko thì lỡ mất em lại phải ngồi hóng vài tháng nữa mới có xế mà đi thì chít mất....

QuangMaybach

Xe điện
Em vẫn thích Nissan Qashqai hơn đơn giản vì nó có chữ Nissan,chứ 2 chiếc này kẻ tám lạng người nửa cân,liên minh Nissan-Renault đã cho 2 loại này chung sàn sản xuất,giống khá giống nhau về ngoại thất có chăng nội thất khác biệt chút ít thôi, cũng khó chọn lắm ạ :)

Lamborghini78

Xe điện
Em chào các bác, kính nhờ các bác giúp em, tư vấn hộ em vụ này cái.

Số là sắp tới em định lấy con xe gầm nó cao cao một chút. Em có tham khảo qua 2 dòng này hiện có ở VN mà giá cũng hợp lý là:
- Renault Koloes: rộng rãi, thoáng mát, nội thất ngon, option được, không cửa nóc (cài này có hay ko thì cũng chả sao ạ), nhưng với một con xe to thế mà lại chỉ là dẫn động cầu trước (FWD)
- Nissan Qashqai LE AWD: bản thân cái chữ AWD cũng nói lên được lợi thế của dòng xe gầm cao, địa hình rồi. Nhưng mà lại hơi bé (mà em lại thik đi dòng xe rộng rãi), option thì ngon lành cành đào rồi.

Vấn đề của em ở đây là em đa phần đi đường bằng, đường nội đô, cao tốc, ngoại thành là chính chứ cũng ít khi đi nhưng cung đường khó khăn. Thế nên em đang lăn tăn là lấy Koloes rộng rãi thoáng đãng nhưng lại là 1 cầu (FWD) hay lấy Qashqai tuy hơi nhỏ nhưng lại 2 cầu (AWD) lợi hơn khi đi đường xấu, rừng núi.

Vậy nên em mong các bác công bằng tư vấn cho em cái để em dễ bề lựa chọn. Cơ hội đang đến gần nên em phải quyết nhanh ko thì lỡ mất em lại phải ngồi hóng vài tháng nữa mới có xế mà đi thì chít mất....
Thế này thì chọn phương án 1 thôi cụ :))

Quá đẹp

Cũng ko kém :(

Chỉnh sửa cuối:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Culi

Xe đạp
Em cũng đang lăn tăn như bác, có lẽ em sẽ chọn Renault Koloes. Chúc bác chọn được vợ 2 như ý.

tungkhuyen

Xe điện

2010 Subaru Forester 2.5XT Premium b-)b-)

Động cơ Hãng sản xuất SUBARU
Loại động cơ
2.5 lít Turbo
Kiểu động cơ
16 Valve DOHC, BOXER i-Active Valve Lift System
Loại xe
SUV Hộp số truyền động
Hộp số
• 4 số tự động
Mức độ tiêu thụ nhiên liệu
12.3 lít - 9.8 lít/100km (Thành phố - Cao tốc)
Dài (mm) 4560mm Rộng (mm) • 1780mm
Cao (mm) 1674mm
Chiều dài cơ sở (mm)
2616mm
Chiều rộng cơ sở trước/sau
1529mm/1529mm
Trọng lượng không tải (kg)
1560kg
Dung tích bình nhiên liệu (lít) 61 lít
Số cửa
5 cửa

dapghim81

Xe máy
Ôi zời... đủ lên GLK thì tính làm gì hả cụ....:((
Cái phương án 1 ấy giá gần 70k trong khi có con Samsung QM5 cùng 1 lò,2.0 máy dầu có cửa trời kép,loa Bose giá tầm 45k gì đấy,cụ cân nhắc(em công tác 3 tháng bên Hàn thấy đi nhiều phết). Tránh xa GLK ra cụ ạ,thật dư dả mới chơi con đấy được,em bị 1 lần cạch đến già. Cứ nhập mà chơi,mua nhanh kẻo lại tăng giá hehe

AM_One77

Xe tải

Loại động cơ
2.5 lít Turbo
Kiểu động cơ
Loại xe
SUV Hộp số truyền động
Hộp số
• 4 số tự động
Cao (mm) 1674mm
Chiều dài cơ sở (mm)
2616mm
1529mm/1529mm
1560kg
Số cửa
5 cửa
Em thấy e này hay hơn đấy bác chủ thớt ạ. động cơ subaru thì tuyệt vời rồi với lại e này nhìn man lắm.

M3E92

Xe điện

tungkhuyen

Xe điện
Subaru Forester giá 77.9k thì chát, hơn cả GLK. Nhưng cảm giác lái, tăng tốc thì tuyệt vời. Xe nhập + subaru nổi tiếng lành (vì có trang bị đồ chơi j nhiều đâu) thì quá trình sử dụng ko lo hỏng vặt. Đồ đạc, phụ kiện đặt cũng dễ, cơ bản.

Chỉnh sửa cuối:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Loại động cơ
2.5 lít Turbo
Kiểu động cơ
Loại xe
SUV Hộp số truyền động
Hộp số
• 4 số tự động
Cao (mm) 1674mm
Chiều dài cơ sở (mm)
2616mm
1529mm/1529mm
1560kg
Số cửa
5 cửa
Subaru Forester giá 77.9k thì chát, hơn cả GLK. Nhưng cảm giác lái, tăng tốc thì tuyệt vời. Xe nhập + subaru nổi tiếng lành (vì có trang bị đồ chơi j nhiều đâu) thì quá trình sử dụng ko lo hỏng vặt. Đồ đạc, phụ kiện đặt cũng dễ, cơ bản.
Nhà em cũng thik Subaru lắm, nhưng mà giá nó cũng quá sức với nhà em nên nhà em phải loại nó ra khoải vòng chiến đấu ạ.

Cái phương án 1 ấy giá gần 70k trong khi có con Samsung QM5 cùng 1 lò,2.0 máy dầu có cửa trời kép,loa Bose giá tầm 45k gì đấy,cụ cân nhắc(em công tác 3 tháng bên Hàn thấy đi nhiều phết). Tránh xa GLK ra cụ ạ,thật dư dả mới chơi con đấy được,em bị 1 lần cạch đến già. Cứ nhập mà chơi,mua nhanh kẻo lại tăng giá hehe
Vấn đề là còn SS QM5 ở mình chỉ có máy dầu động cơ là 2.0 mà cũng rất ít SR nhập về... em cũng ngó nghiêng thử cũng chả thấy. Mới cả em cũng nghĩ rằng 2 cái tên khác nhau thì ắt giá trị của nó cũng khác nhau. Em chưa thử còn QM5 nó ntn chứ con Koloes này em cảm giác là nó đúng chất xe châu âu, thân vỏ chắc nịch, ngồi vào cảm giác bệ vệ, khi đóng cửa cảm giác ko kém gì mẹc, bim cả. Mặc dù cũng cùng 1 với SSQM5 nhưng em cảm thấy nó hơn hẳn dù em chưa ngồi SS QM5 bao giờ:D.

chọn Renault Koloes đi bác

vì nhà e hàng xóm với nhà bác RENAULT

nhưng nếu cho e 1 trong 2 xe trên thì e lại lấy Nissan Qashqai =))
Vì sao??? Bác cho em ní do đi ạ...;))

billnantes

Xe container
thêm 1 bác nữa không đi i30 rồi ...........

kienbeu

Xe điện
với gia xiền ấy cụ làm con crv cho nó lành(:|

dapghim81

Xe máy
Báo cáo các cụ là trưa này sau khi đi 1 vòng loanh quanh em đã chốt hạ con QM5 RE25 rồi ạ.... công nhận dòng này đi sướng thật....
Chúc mừng cụ,con đấy chắc phải suýt 1,07 tỷ cụ nhỉ,Koloes cũng sx ở cùng nhà máy tại Hàn nên cụ cứ an tâm,so với phương án 1 tiết kiệm được 20k mẽo đầu tư cho các cháu ăn học rồi

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
thêm 1 bác nữa không đi i30 rồi ...........
Hihi, tuy vậy em vẫn là mem cứng của i30 Club mà bác.
với gia xiền ấy cụ làm con crv cho nó lành(:|
Em cũng cân nhắc cái giá đó, nhưng em ko thik anh CRV đài loan 2.0 và 2.4 liên doanh nên em mới nhảy sang anh này. Định tăm tia Koloes của Renault, nhưng thấy mọi người phân tích chúng cùng 1 mẹ khác cha nên em lấy đại, đi vẫn ngon ạ.

Chúc mừng cụ,con đấy chắc phải suýt 1,07 tỷ cụ nhỉ,Koloes cũng sx ở cùng nhà máy tại Hàn nên cụ cứ an tâm,so với phương án 1 tiết kiệm được 20k mẽo đầu tư cho các cháu ăn học rồi
Vâng, cám ơn cụ. Giá như cụ nói ạ, bản của em là RE 25. Ngó qua trang chủ renaultsamsungm.com thì thấy oánh giá là bản cao nhất, tuy nhiên vẫn là dẫn động cầu trước ạ.