Renault Koloes FWD vs Nissan Qashqai AWD.

danmexe

Xe điện
Khiếp thật, đi 2 ba chục được lâu phết nhỉ???$-)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Các cụ cho em hỏi thế nhà Renault Samsung thường sửa chữa, bảo dưỡng xe ở đâu nhỉ??? Chẳng nhẽ lại mang vào gara chính hãng của Renault ở 68 lê văn lương à??? Liệu vào vào hãng có đắt lắm không nhỉ??? Em cũng ko bit chi phí bão dưỡng thay dầu ở Renault là bao nhiều nữa. So với i30 cũ của em mỗi lần vào gara hết khoảng 500k là vừa, còn ở gara của Renault thì không bit ntn nữa.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Renault Koloes Hình như thương hiệu xe của Pháp chứ cụ nhỉ,
Lắp ráp tại HQ, xuất khẩu sang Trung Đông và lại nhập về VN... đấy là theo em phỏng đoán thế.
Vì khi em đi xem xe thấy gương toàn chữ giun và Sx tại HQ là chắc chắn rồi.
Vì QM5 và Koleos cùng 1 lò ra ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Em thì em chả khoái mấy em Hàn xẻng tý nào,em ít xèng nên phải rẻ,tốt một tý,đẹp thì em mới mua xe Hàn,còn ko thì em cứ Nhật mà phang (cái lũ Japan này được cái lành,ít hắt hơi sổ mũi,cứ đổ xăng là chạy,bán lại ít mất giá),nhiều tiền hơn thì Đức,Anh.Còn xe Mỹ thì to,đẹp,manly thật nhưng em có bài học nhớ đời khi mua Ford rồi,lỗ chỏng gọng,chán !!!

M3E92

Xe điện
-Em thì em chả khoái mấy em Hàn xẻng tý nào,em ít xèng nên phải rẻ,tốt một tý,đẹp thì em mới mua xe Hàn,còn ko thì em cứ Nhật mà phang (cái lũ Japan này được cái lành,ít hắt hơi sổ mũi,cứ đổ xăng là chạy,bán lại ít mất giá),nhiều tiền hơn thì Đức,Anh.Còn xe Mỹ thì to,đẹp,manly thật nhưng em có bài học nhớ đời khi mua Ford rồi,lỗ chỏng gọng,chán !!!
THeo em bác nên làm mấy con xe Ý ạ =))

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Đây là con xe Hàn xẻng thứ 2 của em, con đầu em đi 3 năm cũng cứ đổ xăng là chạy, chả phải lo sửa chữa gì, đến khi bán đi em vẫn lãi so với hồi mới mua... chả lỗ gì cả. Cái anh QM5 này là hãng liên doanh Renault - Nissan - Samsung chỉ có lắp ráp ở HQ, máy và khung gầm của Nissan, thương hiệu và design là anh renault nissan lên nó cũng lành.

Chả gì thì anh SS này cũng là thương hiệu dẫn đầu HQ năm 2010 như ở đây đăng ạ....:P

Culi

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi thế nhà Renault Samsung thường sửa chữa, bảo dưỡng xe ở đâu nhỉ??? Chẳng nhẽ lại mang vào gara chính hãng của Renault ở 68 lê văn lương à??? Liệu vào vào hãng có đắt lắm không nhỉ??? Em cũng ko bit chi phí bão dưỡng thay dầu ở Renault là bao nhiều nữa. So với i30 cũ của em mỗi lần vào gara hết khoảng 500k là vừa, còn ở gara của Renault thì không bit ntn nữa.
Em cũng đang lăn tăn không biết chi phí bảo dưỡng ntn? thấy bảo con này dùng đồ của nissan thay thế cũng được không biết có đúng không? Bác nào đi rồi chỉ bảo em với

I30CW

Xe hơi
Vào đang định xui dại Bác Ruồi thì lại thấy Bác mua QM5 rồi, nhưng dẫu vậy cũng mừng vì dẫu sao cũng cùng chiến tuyến với Bác (2 lần liền).
E không tìm được QM nên đang đi Koleos, đến giờ sau 6 tháng thấy cũng ốn sau khi chia tay I30.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chiều nay em vừa đc ngồi cùng với 1 bác cũng chạy Koleos. So sánh ban đầu về nội thất chả khác nhau gì cả mà xe em còn hơn ở hệ thống âm thanh Bose, còn ngoại thất thì chỉ có logo và mặt calang là khác. Cảm giác lái như nhau, hehe. Bác chủ koleos còn bảo nội thất QM5 đẹp hơn Koleos...=))...

I30CW

Xe hơi
Chúc mừng Bác!!! Bữa nào Bác cho xem ké 1 chút nhé. E tò mò quá xem chân dài đến đâu.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chúc mừng Bác!!! Bữa nào Bác cho xem ké 1 chút nhé. E tò mò quá xem chân dài đến đâu.
Hihi... thanks bác... Koleos đi cũng dễ chịu hơn QM5 nhiều bác nhỉ, đơn giản như ko p căng mắt dò dẫm chữ giun ạ...:D

I30CW

Xe hơi
Mình rất mong được gặp Bác. Bữa nào rỗi Bác cho xin số nhé, thực ra hâm mộ Bác từ khi hay vào xem hội I 30 cơ, nay lại có cơ duyên này nữa.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Mình rất mong được gặp Bác. Bữa nào rỗi Bác cho xin số nhé, thực ra hâm mộ Bác từ khi hay vào xem hội I 30 cơ, nay lại có cơ duyên này nữa.
OK bác, cạnh dãy nhà em cũng có bác đi Koleo màu đen, không bit có p bác ko nhỉ. Em ở khu làng QTTL, nếu phải bác thì dễ quá.
Giờ em đang muốn tìm cản trước, sau, rồi chắn bùn hay là bậc lên xuống cho nó mà khó quá. Ở SR của Renault cũng có bán nhưng giá hơi bị chát.
Hỏi mấy bác chuyên đồ trên nhà mình thì bảo mới quá nên chưa nhập... hix...

tungkhuyen

Xe điện
OK bác, cạnh dãy nhà em cũng có bác đi Koleo màu đen, không bit có p bác ko nhỉ. Em ở khu làng QTTL, nếu phải bác thì dễ quá.
Giờ em đang muốn tìm cản trước, sau, rồi chắn bùn hay là bậc lên xuống cho nó mà khó quá. Ở SR của Renault cũng có bán nhưng giá hơi bị chát.
Hỏi mấy bác chuyên đồ trên nhà mình thì bảo mới quá nên chưa nhập... hix...
cụ lấy xe chưa, hôm nào cho e ngó cái. đồ thì e tìm hiểu đc sẽ mách bác. e ở Dương Quảng hàm.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Loong Phoong

Xe điện
Nissan Mắc Quai cho nó gần gũi với dân Việt bác ah

tungkhuyen

Xe điện
Nissan Mắc Quai cho nó gần gũi với dân Việt bác ah
sao di đâu cũng thấy cụ vào nói vài câu chả liên quan. cụ chủ bảo lấy xe từ đời nào rồi mà vào thở câu lấy quắc quai. cụ cm lấy thành tích à???

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

shoottthl2003

Xe đạp
Em chào các bác, kính nhờ các bác giúp em, tư vấn hộ em vụ này cái.

Số là sắp tới em định lấy con xe gầm nó cao cao một chút. Em có tham khảo qua 2 dòng này hiện có ở VN mà giá cũng hợp lý là:
- Renault Koloes: rộng rãi, thoáng mát, nội thất ngon, option được, không cửa nóc (cài này có hay ko thì cũng chả sao ạ), nhưng với một con xe to thế mà lại chỉ là dẫn động cầu trước (FWD)
- Nissan Qashqai LE AWD: bản thân cái chữ AWD cũng nói lên được lợi thế của dòng xe gầm cao, địa hình rồi. Nhưng mà lại hơi bé (mà em lại thik đi dòng xe rộng rãi), option thì ngon lành cành đào rồi.

Vấn đề của em ở đây là em đa phần đi đường bằng, đường nội đô, cao tốc, ngoại thành là chính chứ cũng ít khi đi nhưng cung đường khó khăn. Thế nên em đang lăn tăn là lấy Koloes rộng rãi thoáng đãng nhưng lại là 1 cầu (FWD) hay lấy Qashqai tuy hơi nhỏ nhưng lại 2 cầu (AWD) lợi hơn khi đi đường xấu, rừng núi.

Vậy nên em mong các bác công bằng tư vấn cho em cái để em dễ bề lựa chọn. Cơ hội đang đến gần nên em phải quyết nhanh ko thì lỡ mất em lại phải ngồi hóng vài tháng nữa mới có xế mà đi thì chít mất....
vote 1 phiếu cho :D
Renault Koloes FWD

em này đi hay lắm em lái thử rồi. Ông Bác mới mua giá em nó khoảng 85k obama